Kinh nghiệm: Sữa grow - hươu cao cổ

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi mẹ péo, 10/9/2010.

1. mẹ péo

mẹ péo Autumn 1979

Con mình thường xuyên uống pediasure úc xách tay nhưng giờ mình muốn cải thiện chiều cao cho con nên thử cho uống grow. Mình muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ về grow xanh và vàng. Chả hiểu khác nhau nhiều những gì mà chênh nhau nhiều thế. Tớ hỏi thì thấy grow xanh 1,8kg có 360k trong khi grow vàng 900g là 310k.
    Mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình nhé. Tks

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mẹ péo
    Đang tải...

2. heopink

heopink Thành viên tích cực

Ðề: Sữa grow - hươu cao cổ

Mình cũng đang quan tâm đến loại sữa này vì HP nhà mình sắp 3 tuổi rồi, định chuyển sang uống loại này cho cao hơn :-D Các mẹ nào cho con uống rồi thì chỉ giúp nên uống grow xanh hay grow vàng nhé:)

3. GiađìnhBi

GiađìnhBi Bắt đầu nổi tiếng

hiii Bi nhà mình chỉ uống loại xanh, thấy cũng phát triển bình thường hà,

4. Vobebu

Vobebu Thành viên mới

Grow Xanh là hàng Sing các mẹ nhé
    Grow Vàng hình như là Hàng Úc. Không biết co phải không nhỉ? Mà hình như chính xác nó phải gọi là Nurture Gold hay sao ấy.

5. betiti

betiti Thành viên tích cực

con tớ dùng grow sing đây, tớ thấy con uống hợp, sữa ko quá ngọt, mới dùng hết 1 hộp 1,8kg thôi nên chưa thấy có cao hơn ko nhưng trộm vía thấy có mông đít hơn:).

6. mẹ péo

mẹ péo Autumn 1979

Mình quyết định cho con uống từ đầu tháng 10 rồi :), mình mua loại nắp vàng 1,8kg 500k ý. Trộm vía thấy con khen ngon ríu rít, mà pha lắc nhẹ cái là tan nhìn hấp dẫn lắm (u)

7. Me Bo Bi

Me Bo Bi 0977.69.8448

2 đứa cháu nhà tớ cũng uống Grow, thấy mẹ chúng nó khen cứ rủ con mình đổi sang uống cùng. Mẹ nào cho con uốnng lâu rồi cho tớ hỏi sữa có cao thật ko? Chứ 2 đứa cháu nhà tớ hơi bị "phì" và mỗi lần chúng nó oánh rắm thfi thúi hoắc cả mấy gian nhà. hiz hiz. Srr các mẹ nhưng tớ chỉ sợ sữa nhiều đạm quá thôi. Xin ghé chỗ chủ topic để hóng hớt kinh nghiệm các mẹ có con lớn nhé! Tks

8. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

nếu sữa n đạm thế bé có tăng kg tốt ko ấy, tớ đang thăm dò sữa này đổi cho con

9. mekupon

mekupon pé heo

em gái em uống sữa đó hok thấy pt chiều cao mà toàn là bề ngang hok à

10. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

vậy hả, mình đang cần bề ngang đây, cao thì con bé mình dạng được rồi, giờ cần ngang hơn hehe

11. mebiyeu

mebiyeu Thành viên mới

Trước kia mình hay cho con uống DachLady nhưng thấy nhiều người bảo dùng grow tốt nên hôm nay mình thử chuyển qua dùng xem sao. Mình mua 1 hộp grow advance 1kg giá 320.000 (khá đắt) hôm nay về cho uống thử, mình cũng chẳng mong con mình cao hơn đâu chỉ mong phát triển chiều ngang thôi chứ bây giờ nhìn còi dí sót hết cả ruột.

12. Me Bo Bi

Me Bo Bi 0977.69.8448

ak ak thế này thì chắc nhà e ko dám dùng mất. 2ku nhà e dùng sữa non vừa tăng chiều cao vừa tăng cân rất đều đặn rồi. Chả thích con béo phì

13. giangmilex

giangmilex Thành viên rất tích cực

vào hóng hớt các mẹ một tí ,trước đây e có làm cho hãng sữa nên cũng biết về kiến thức sữa một chút , mẹ nào muôn con mình phát triển chiều cao thì pải mua loại sữa nào nhiều thành phần canxi ah , e thấy sữa hươu cao cổ thành phần canxi có 830mg thui , nhưng sữa milex thì là 940mg đấy ah , mà sữa này cũng là hàng nhập khẩu 100% và sản xuất tại 1 nhà máy thôi các mẹ nhé

Fremde thích bài này.
  14. mimihang

mimihang Banned

Theo mình, tuổi của con bạn đang đang trong giai đoạn phát triển, dậy thì, là lúc mà chiều cao tăng khá nhanh giống giai đoạn 2-3 tuổi, mình nghĩ bạn vẫn nên duy trì cho con uống sữa bột, nhưng cần tìm loại sữa thích hợp với con hơn, có thể dùng Grow nước cho dễ uống. Ngoài ra, bạn còn có thể pha thêm vào sữa cacao hoặc milo, con mình nói mẹ pha như thế con thấy uống ngon hơn và không bị ngấy. Có thể con gái bạn phát triển chiều cao và cân nặng hơi chậm thôi, đừng lo bạn nhé.

15. hongnguyen5281

hongnguyen5281 Banned

Độ tuổi con gái mẹ ko cần uống sữa bột nữa đâu. Mỗi ngày 2 ly sữa tươi là đủ rồi. Thật ra ở tuổi này để phát triển chiều cao phải tùy thuộc nhiều yếu tố: gene di truyền, chiều cao lúc bé 24th, chế độ ăn và thời điểm dậy thì. Cho là bé có gene di truyền, ăn uống đầy đủ mà chẳng may bé dậy thì sớm quá thì cũng bị giới hạn phát triển chiều cao. Chế độ ăn phải rất đa dạng cho sự phát triển của toàn cơ thể vì ko phải chỉ có cung cấp Can-xi cho xương là đủ. Mà phải có sự phát triển cơ bắp, da, mô mỡ... thích nghi kịp với tốc độ phát triển của xương. Vì xương muốn dài ra mà cơ bắp ko có đủ thì làm sao mà cao đây? Mẹ cũng nên hướng cho con gái tham gia các môn thể thao như bơi lội, bóng chuyền…để tăng chiều cao nhé!

16. Thùy_Dung

Thùy_Dung Guest

Bạn cho bé ăn đa dạng thực phẩm: thay đổi thức ăn theo ngày, theo mùa. Nếu bạn muốn bé phát triển chiều cao thì có thể chú ý những thực phẩm như tôm tép ăn cả vỏ, cá nguyên xương như cá cơm, cá trích, uống sữa, ăn cua đồng... chẳng hạn, còn rau thì có bông cải xanh cũng nhiều canxi lắm - nhưng nói chung là ăn đa dạng đủ 4 nhóm chất bột đường, đạm, béo và rau quả. 11 tuổi uống sữa gì cũng được. Không nhất thiết phải uống sữa công thức, uống sữa tươi ngày 2-3 hộp, dĩ nhiên nếu mẹ có điều kiện kinh tế thì sữa công thức tốt hơn hẳn nếu bé chịu uống. Ăn yoghurt cũng tốt lắm. Ngoài ra, quan trọng là nên tắm nắng ngày 15 phút để có vitamin D để chuyển hóa canxi vào xương. Nên tập thể thao để giúp xương phát triển.

17. hongnguyen5281

hongnguyen5281 Banned

3-10 tuổi luôn mẹ à, theo thông báo của bên Abbott tư vấn. Mà trên 5 tuổi bắt đầu đi học thì mình thấy dùng sữa nước Grow School tiện hơn.

18. hongnguyen5281

hongnguyen5281 Banned

Về giá sữa ngoại đã có rất nhiều mẹ thắc mắc là sao mua tại nước sở tại mà đắt hơn mua bên nước mình?
    Giống như chuyện các mẹ mua sữa tươi tại VN ấy, mỗi đại lý lại bán giá khác nhau, trong siêu thị thì hỏi nói rồi, bao giờ cũng đắt hơn, sở dĩ có sự chênh lệch như vậy là do số lượng nhập hàng, chi phí cửa hàng của mỗi nơi là khác nhau, thậm chỉ là cả quan hệ với hãng sữa nữa, nó quyết định lên giá cả tới tay các mẹ.
    Quay trở lại với sữa ngoại, vì giá cả là yếu tố chính quyết định đến đầu ra nên người buôn sữa thường mua với số lượng lớn từ hãng hoặc từ 1 công ty thương mại xuất khẩu nào đó, vận chuyển về bằng những con đường tránh thuế hoặc giảm thuế tối đa để được giá thành đầu ra tốt nhất cho khách hàng. Như vậy, đương nhiên giá thành sẽ thấp hơn khi các mẹ mua lẻ từ siêu thị bên nước ngoài rồi.
    Chúc các mẹ lựa chọn được sữa tốt cho con.

19. mecanacarot

mecanacarot Thành viên chính thức

Oah.Con gai me no 11t cao 149cm ma goi la lun á.Chau ben chong minh gan 13t dang hoc lop 7 ne.Cao co 142cm chu may,ma nang nhung 43kg.Chieu cao nhu the vuot chuan rui me no nhe.11t chi can 145cm la chuan day nhung con gai me no hoi rờm thi phai

20. mecanacarot

mecanacarot Thành viên chính thức

Ban Trang nay o HN hay HCM?S26 cho ban ban bao nhieu the?