Hà Nội: Shop Mẹ Ong: Bánh điểm tâm Đài Loan - Đồ uống đặc biệt - Món ăn nhanh hấp dẫn đây ạ

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi lucychu0218, 15/9/2010.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. lucychu0218

lucychu0218 CÔNG CHÚA ÚT ĐÁNG YÊU

Ðề: Món mới điểm tâm Đài Loan

III. NHÓM THỰC PHẨM SẠCH CHẾ BIẾN SẴN :
    Mình quê Ba Vì, nên mình sẽ phục vụ cả nhà một số món ăn từ thịt bò nhé "BA VÌ CÓ CON BÒ VÀNG" mà :). Hôm nay sẽ mở màn bằng món Rẻ sườn bò kho, Với món ăn nhà mình thì một lần nữa mình xin khẳng định các mẹ yên tâm về sự lựa chọn nguyên liệu tươi ngon của nhà mình, bởi vì món ăn nhà mình do chị mình tự mua nguyên liệu và chế biến, các món ăn tuyệt đối không sử dụng chất tạo màu. Để đảm bảo chất lượng món ăn, cũng như món bánh chín nhà mình sẽ không làm sẵn mà mình sẽ nhận đặt hàng trước sau đó sẽ giao hàng sau. Tuy nhiên mỗi lần làm nhà mình sẽ làm dư một số lượng nhất định, nên các bạn có thể đặt hàng bất kỳ lúc nào, nhà mình sẽ giao hàng trong thời gian sớm nhất có thể.

1.RẺ SƯỜN BÒ KHO
    Nguyên liệu chính
    : Thịt rẻ sườn bò tươi và các gia vị cần thiết: gừng, tỏi, tương đậu...rất dễ ăn ( theo bí quyết riêng của người Đài Loan hướng dẫn)
    Đóng gói: Để hợp vệ sinh hơn mình sẽ thử đóng hộp nhựa trong suốt. Mình sẽ dán băng dính quanh nắp hộp để nước sốt không bị chảy ra ngoài. Nếu được mình sẽ thay thế đóng túi bằng đóng hộp.
    Đơn giá: Đáp ứng nhu cầu gia đình ít người mình sẽ đóng gói bé nhất 200g.
    Do giá nguyên liệu tăng nên hộp dưới 1kg nhà mình áp dụng giá chung : 25.000/100g ( Mua từ 1kg trở lên để có giá tốt hơn)
    Loại hộp ~200g: 50.000VND.
    Loại hộp ~300g: 75.000VND.
    Loại hộp ~500g : 125.000VND
    Trọng lượng tính ở đây là nguyên thịt chưa có nước sốt các mẹ nhé, vớt thịt riêng cân xong mình mới thêm nước sốt sau.

Hình ảnh thịt rẻ sườn kho chị mình mới nấu xong đây ạ:
    Đóng hộp đây ạ:

2.BẮP BÒ KHO :

Nguyên liệu chính
    : Thịt bắp bò tươi và các gia vị cần thiết: gừng, tỏi, tương đậu...rất dễ ăn ( theo bí quyết riêng của người Đài Loan hướng dẫn)
    Đóng gói: Để hợp vệ sinh hơn mình sẽ thử đóng hộp nhựa trong suốt. Mình sẽ dán băng dính quanh nắp hộp để nước sốt không bị chảy ra ngoài. Nếu được mình sẽ thay thế đóng túi bằng đóng hộp.
    Đơn giá: Đáp ứng nhu cầu gia đình ít người mình sẽ đóng gói bé nhất 200g
    Do giá nguyên liệu tăng nên hộp dưới 1kg nhà mình áp dụng giá chung : 35.000/100g ( Mua từ 1kg trở lên để có giá tốt hơn)
    Loại hộp ~200g: 70.000VND.
    Loại hộp ~300g: 105.000VND.
    Loại hộp ~500g : 175.000VND
    Trọng lượng tính ở đây là nguyên thịt chưa có nước sốt các mẹ nhé, vớt thịt riêng cân xong mình mới thêm nước sốt sau.

Và khi đóng gói thêm nước sốt sẽ được bát thịt như thế này ạ
    Đóng hộp đây ạ:

3.BẮP BÒ TÁI CHANH :
    Nguyên liệu chính
    : Thịt bắp bò tươi và các gia vị cần thiết: Chanh, ớt tươi, lá chanh, mùi tàu, xả, vừng rang, dầu mè, hành tây... ăn mùa hè này mát lắm ạ.
    Đóng gói: Đóng gói vào hộp nhựa trong suốt về sẵn ăn rất tiện lợi.
    Cũng như các món chế biến sẵn khác, đáp ứng nhu cầu ăn ít của các gia đình nên mình sẽ bày đĩa bé nhất là 200g.
    Đơn giá: 35.000VND/100g. ( Mua từ 1kg trở lên để có giá tốt hơn)

Món bắp bò tái chanh vừa làm xong đây ạ:

4.TÔM ĐỒNG RIM :
    Nguyên liệu chính: Tôm đồng loại con nhỏ, một ít thịt ba chỉ, gia vị cần thiết...Trời nóng mà ăn với nước canh chua cũng rất lý tưởng đấy ạ. Tôm nhà mình đảm bảo tươi sống vẫn nhảy tanh tách các mẹ nhé.
    Đóng gói: Đóng gói túi có khóa mép kín. Gói từ 100g trở lên.
    Đơn giá: 50.000VND/100g .

Tôm rim xong rất nhẹ, 100g được 1 bát như thế này, nếu để vào bát ăn cơm sẽ là đầy bát ạ:

5. CÁ BA SA PHI LÊ TẨM BỘT CHIÊN SƠ :
    Hiện đang không có hàng

6.TRỨNG GÀ LUỘC CHÈ NGŨ VỊ :
    Trứng gà tươi được nấu với các loại thảo quả như: Chè, ngũ vị hương, hoa hồi...
    Đơn giá: 6.000VND/ quả .

4.TRỨNG MUỐI :
    Thành phần nhân bánh chưng nhà mình có trứng muối, để đảm bảo chất lượng và chủ động trong khâu chuẩn bị nguyên liệu chị mình đã tự tay làm trứng muối. Đợt này nhà mình đang chuẩn bị làm bánh chưng phục vụ cho người Đài Loan dịp tết Đoan Ngọ 5/5, nên chị mình muối rất nhiều trứng. Mình xin bổ sung vào thực đơn nhà mình món này, mời cả nhà ăn thử. Nhà mình không nuôi vịt nên trứng được mua của người dân gần nhà, các mẹ yên tâm trứng vịt quê 100% đấy ạ :), trứng vịt nhà mình cũng có nguồn gốc Ba Vì nhé :).
    Đơn giá: 6.000VND/ quả .

Hình ảnh trứng muối nhà mình đây ạ - Trứng sống được chọn lọc kỹ nên lòng đỏ khá to, màu đỏ đậm và rắn chắc .
    [[​IMG]
    Trứng nguyên quả đây ạ

Sửa lần cuối: 6/8/2011
  2. lucychu0218

Các mẹ ơi, sau khi thưởng thức món ăn nhà mình, có gì không hài lòng các mẹ góp ý giúp mình nhé, cám ơn các mẹ nhiều. Chúc các mẹ ngày cuối tuần vui vẻ.

3. lucychu0218

Ðề: Món mới điểm tâm Đài Loan: Sủi cảo, hành mỡ, bánh bao, bánh chưng, mỳ tươi...

Lời đầu tiên mình xin cám ơn các mẹ đã quan tâm ủng hộ cho mình từ ngày mở topic đến giờ. Sau một thời gian bán thử mình đã cân đối chi phí và quyết định tăng giá bán Sủi cảo từ 1500VND/cái lên 1800VND/cái kể từ ngày 01/10/2010.
    Mong tiếp tục nhận được sự ủng hộ của các mẹ.

4. Bobo.ngoan

Bobo.ngoan Banned. Cẩn thận người này không trung thực

Ðề: Món mới điểm tâm Đài Loan: Sủi cảo, hành mỡ, bánh bao, bánh chưng, mỳ tươi...

UI ngon quá :">

Cho t ké với - 3 vắt mì loại sợi nhỏ hơn í, 1 bánh hành mỡ, 10 sủi cảo đến số 84 ngõ 678 đê la thành :) ( đi qua ngã tư Nguyễn Chí Thanh - DLT nhé :) )
    Phone 0169 8607 114 :) lúc nào giao đc thì pm t nhé :)

5. lucychu0218

mình sẽ chuẩn bị, chiều nay ship cho bạn nhé, thời gian cụ thể mình sẽ gọi cho bạn trước khi đi. Cám ơn bạn đã ủng hộ nhé.

6. ngochan32

ngochan32 Bắt đầu nổi tiếng

Mình vừa nhắn tin vào máy cho bạn địa chỉ giao hàng chiều nay.
    Chúc đắt hàng nhé.

7. lucychu0218

Cám ơn bạn nhé, chiều nay có hàng mình sẽ ship ngay cho bạn. Mình cũng chúc bạn đắt hàng nhé.

8. mẹ Diễm Trang

mẹ Diễm Trang Bắt đầu nổi tiếng

Cho tớ những thứ sau đến số 5 Láng Hạ chiều nay nhé. DT: 0903208939
    1. Mỳ tươi: Đơn giá: 5000VND/ cuộn, - 3 cuộn

2. Bánh bao chiên. Đơn giá: 7000VND/cái - 3 cái kèm rau bắp cải nhé

3.Bánh bao chay ( không nhân): Đơn giá: 5000VND/cái - 5 cái

4.Sủi cảo: 20 Cái
    Ah, khoảng mấy giờ thì ship được cho tớ nhỉ, sớm nhé vì đây là cơ quan nên tớ k ở lâu!!!

9. lucychu0218

Bạn ơi, bạn lấy mỳ sợi to hay bé, khoảng 4h-4h30 mình mang đến được ko?

10. mẹ Diễm Trang

mẹ Diễm Trang Bắt đầu nổi tiếng

mang cho tớ thử 1 cuộn sợi to và 2 cuộn sợi bé nhé.
    Khoảng giờ đấy là được ấy ạ, lúc nào đến gọi tớ nhé!!!!!

11. bôngxik

bôngxik ♥ Mẹ yêu Bông ♥

ngon quá.............nghiên cứu đã..........chúc mẹ nó đắt hàng

12. lucychu0218

ok, mình sẽ giao đúng giờ cho bạn, đến nơi mình sẽ gọi điện. Tks

13. lucychu0218

cám ơn mẹ nó trước nhé, có gì cứ gọi cho mình, dịp này mới mở topic nên đang khuyến mãi ship miễn phí nhiệt tình, lại có tặng bánh để các mẹ ăn thử nữa. Rất mong các mẹ ủng hộ và đóng góp ý kiến.

14. lan_chi

lan_chi

Món điểm tâm Đài Loan
    Số 46C/40 tổ 31 Mai Dịch, Cầu Giấy, Hà Nội

Bạn ơi bạn tả địa chỉ cụ thể đi, chỗ này thuộc phố nào? có gần chỗ nào dễ tìm không? Mình muốn qua tận nơi thử. Thanks.

15. Mẹ Kún Kín

Mẹ Kún Kín

uh chị cũng mua 1 túi như thế hàng đông lanh trong Fivimart.

16. Bobo.ngoan

Hihi, t ở Đê La Thành vừa nhận đồ này mẹ nó :)
    vote cho mẹ nó 10 điểm về sự nhiệt tình, mưa gió thế này mà vẫn tận tình ship hàng :D ( lúc ấy gọi t là t đi gần đến chỗ e tớ r, nhận hàng xong t lười quá, lại dắt xe vào nhà :-s híc )

Nhưng mà đưua nhầm t 2 cái bánh bao thay cho 10 cái sủi cảo r nhá :D để hnao order tiếp mới đc :D

17. Bobo.ngoan

HÍ hí, nhanh nhẩu đoảng :D hóa ra túi sủi cảo be bé lúc dắt xe vào nhà nó bị rơi ra, t vừa chạy xuống tủ lạnh lấy hành thì thấy nó nằm chơ vơ ở đấy :))

Ôi cái mắt cận của tôi :D tks mẹ nó về 2 cái bánh bao tặng nhé, ăn ngon lắm :D chả bù vs bánh mua trong big C , tính ra cũng hơn 5k 1 cái mà bé tí tẹo, nhân toàn mộc nhĩ vs j j í, chả to vs ngon bằng :D

18. lucychu0218

Cám ơn bạn nhé, đúng là hôm nay là một kỷ niệm vất vả nhất và cũng đẹp nhất của mình kể từ ngày mở topic bán hàng này, hic.
    Dẫu mưa gió bão bùng nhưng đổi lại nhận được sự ủng hộ và động viên của bạn thế này mình thấy rất vui. Và vui nhất là mọi người chấp nhận và cảm thấy hợp khẩu vị khi thưởng thức món ăn nhà mình. Mình mới làm nên cũng có nhiều cái cần cải tiến, mong bạn và mọi người cứ nhiệt tình đóng góp ý kiến nhé.

19. lucychu0218

Vâng, nếu có thể mời hai mẹ lúc nào ủng hộ ăn thử bánh nhà em xem có ngon không nhé. cảm ơn các mẹ rất nhiều.

20. lucychu0218

Chào bạn, ko biết có phải lúc nãy bạn gọi điện cho mình ko. Lúc đó mình đang đi giao hàng, mưa to quá nên ko gọi lại cho bạn được, về đến nhà gọi thì thấy tín hiệu máy fax, đành thôi.
    Như mình đã giới thiệu, hiện mình chưa thuê được cửa hàng, nên bánh được bảo quản đông lạnh và giao hàng tận nơi cho mọi người. Mình vẫn đang cố gắng tìm cửa hàng, hôm nay vừa mạn phép tạo một topic trên LCM nhờ các mẹ ai có cửa hàng hoặc biết thông tin phù hợp thì giới thiệu giúp mình để mở cửa hàng, lúc đó mời mọi người đến thưởng thức tại chỗ luôn.
    Có gì bạn PM lại cho mình nhé. Mình sẽ bổ sung thêm địa chỉ cụ thể dưới chữ ký nhé. Cám ơn bạn.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.