Cần giúp: Làm Thế Nào Để Đỡ Vết Rạn Da Ở Bụng Và Chân,đỡ Mệt Mỏi Sau Khi Sinh

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi meyeucubill, 17/9/2010.

Tags:
  1. meyeucubill

meyeucubill Thành viên mới

tình hình là em sinh đc 1 tháng rồi. nhưng nói thật là sau 1 tháng bụng có đỡ lèo phèo hơn 1 tí nhưng nói chung là vẫn thế mà thôi. cái nè thì em nghĩ 1 thời gian nữa tập thể dục thì chắc là đc nhưng mà vết rạn ở bụng với chân của em nhìu lắm :( xấu ơi là xấu. kiểu này về sau là ko bao giờ mặc đc váy nữa ý. Các mẹ có phương pháp nào để bớt vết rạn da với thâm ko chỉ cho em với.
    Với cả ko hiểu có phải trước khi sinh cu Bill em hay đi lại giờ ở nhà 1 mình suốt cả ngày với cu Bill ko mà em cảm thấy hơi mệt mỏi. cu Bill nhà em ngoan lắm ít khóc o ọe kêu gào tí thôi nên đỡ. em nghe có cái bệnh trầm cảm sau khi sinh :(. Nhưng mà em nghĩ là em ko bị đâu còn đủ tỉnh lên đây hỏi các mẹ mà :). Có mẹ nào có cách gì chỉ em để đỡ mệt mỏi với cuồng chân ko???
    Thanks các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meyeucubill
    Đang tải...

2. Emilia

Emilia Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: làm thế nào để đỡ vết rạn da ở bụng và chân,đỡ mệt mỏi sau khi sinh

Mẹ nó ơi, mẹ nó dùng sản phẩm kem chống rạn của Cộng Hòa Séc nhé. Đây là thông tin về sản phẩm

1. Kem chống rạn

• Kem có hiệu quả trong việc tạo sự đàn hồi cho da, ngăn ngừa các vết rạn do thay đổi trong lượng cơ thể trong thời gian ngắn, đặc biệt là trong giai đoạn thai kỳ.
    • Các vết rạn thường xuất hiện ở vùng bụng, hông, bắp đùi và ngực, gây ra sự biến dạng ở các lớp sâu của da.
    • Thường xuyên sử dung kem giúp các vùng da trên cơ thể dễ bị rạn được chăm sóc, cung cấp độ ẩm, tăng cường sự đàn hồi, loại bỏ ảnh hưởng của tia cực tím, giữ vẻ sẵn chắc cho làn da một cách tối đa
    • Thành phần: INCI từ nước, dầu khoáng, Glycerin, Isopropyl Myristate, octyl Octanoate, Ceteareth-6 (và) stearyl , Cetyl Alcohol, Glyceryl stearat, Natri hyaluronate, Ceteareth-25, Phenoxyethanol, Methylparaben, butyl, Ethylparaben, propyl, Tocopheryl Acetate, Panthenol, dimethicone, Elastin thủy phân và hương liệu không gây ảnh hưởng đến làn da và sức khỏe người sử dụng..
    • Dung tích: 200ml
    • Xuất xứ: Cộng hòa Séc
    • Giá. 350.000d

Có gì thắc mắc mẹ nó cứ ghé topic http://www.lamchame.com/forum/showt...-KEM-NỞ-NGỰC-Dorlene-Herbal-Chỉ-có-tại-Emilia! tớ sẽ trả lời cặn kẽ

Emilia luôn mong mang đến cho các mẹ những sản phẩm chất lượng tốt nhất với giá cả phải chăng nhất. Có gì cứ Pm cho mình nghen

Chúc hai mẹ con và gia đình luôn vui nhé. Bé bin ngoan thật là ngoan và hay ăn chóng lớn nghen con

3. lovebaby3680

lovebaby3680 Thành viên tập sự

Có 1 cách này khá hày này. Mẹ nó thử xem thế nào. Hoà 1 cốc sữa chua với 1 thìa đầy bột nghệ và trộn đều sau đó bôi lên từ bung đến eo , chà lên những chỗ rạng da í . Nên nhớ làm trước khi tắm và để khoảng 10 đến 15p rồi tắm sạch

Emilia thích bài này.
  4. Ðề: làm thế nào để đỡ vết rạn da ở bụng và chân,đỡ mệt mỏi sau khi sinh

Cậu ơi vết rạn lâu rồi thì dùng cách này có đỡ không bạn

Mẹ Bắp cải

5. me_cu_bong

me_cu_bong Thành viên chính thức

cách này em thấy cũng không hiệu quả mấy, có cách khác không mẹ nó

6. Me_pikachu

Me_pikachu Thành viên mới

rạn da ko chữa khỏi đc đâu các mẹ, chỉ có thể làm mờ nó đi thôi, các mẹ thử massage nhẹ nhàng hàng ngày để lấy lại độ đàn hồi cho da xem sao, em cũng đang áp dụng cách này, thấy cũng mờ mờ đi đc 1 ít rùi

7. me_va_con

me_va_con Thành viên mới

đúng rồi.ko có cách nào làm hết hẳn rạn da đâu các mẹ ạ.chỉ có thể chăm sóc da của mình là mờ các vết rạn và mất hẳn các vết thâm sau khi sinh thôi. các mẹ có thể tham khảo dịch vụ chăm sóc sau sinh tại nhà để đc chăm sóc 1 cách đúng nhất để đạt đc kết quả trong thời gian ngắn. chúc các mẹ thành công trong quá trình tìm lại sắc đẹp sau khi sinh

8. tieumuoi1248

tieumuoi1248 Thành viên tập sự

Sản phẩm JUVIGROWS của công ty FNC sẽ giúp các mẹ giảm vết thâm, rạn sau khi sinh. Đặc biệt sản phẩm còn có thể làm hồng nhũ hoa. Hiện nay các ngôi sao đang sử dụng sản phẩm và rất hiệu quả.

9. Emilia

Emilia Bắt đầu nổi tiếng

Hỏi - đáp về kem chống rạn da

Rạn da là tình trạng dễ gặp trong thời kỳ mang thai. Những vết rạn xuất hiện ở bụng bầu, ngực, đùi và giải pháp chính là kem chống rạn.

Dưới đây là những thắc mắc phổ biến, tổng hợp từ Biostretchmarkcream:

'Thành phần chính của kem chống rạn là gì?'

Kem chống rạn thường chứa axit ascorbic (10%) hoặc tretinoin; thuốc mỡ và axit glycolic. Ngoài dạng kem (cream) còn có dạng dầu (oil) như dầu dưỡng toàn thân (body treatment oil), dầu olive (olive oil), hoa hồng (rose hip oil). Bạn có thể chọn mua loại kem chống rạn tin cậy ở nơi bạn sinh sống.

Một số kem chống rạn chứa vitamin E, dù nhiều nghiên cứu chứng minh, vitamin E không có tác dụng chống sẹo. Dầu hoa hồng (rose hip oil), dầu thực vật (plant oil) hoặc Cocoa butter tăng cường độ ẩm cho da, khiến da mềm mịn. Tinh chất lô hội (aloe vera) chống sẹo và giảm những vết đỏ trên da.

'Cách dùng kem thế nào để hiệu quả?'

Bạn có thể đọc hướng dẫn sử dụng đính kèm trên sản phẩm. Bôi kem 1-2 lần trong ngày, nhẹ nhàng xoa kem lên da. Nếu là lần đầu tiên sử dụng, bạn chỉ nên xoa một lượng kem vừa phải lên vùng da nhỏ và xem kết quả. Sau 4-6 tuần, bạn có thể tự đánh giá loại kem này có phù hợp với bản thân không?

'Bao lâu có thể thấy kết quả?'

Với phần lớn bà bầu, phải mất ít nhất 4-6 tuần mới nhìn thấy kểt quả. Một số thai phụ thấy có hiệu quả chỉ sau một vài ngày nhưng nhìn chung, cần tối thiểu 1 tháng. Câu hỏi đặt ra là: “Liệu rạn da có được phòng tránh (chữa khỏi) hoàn toàn?”. Rất khó để trả lời thắc mắc này. Nó còn phụ thuộc vào cơ địa từng người.

'Khi nào tôi có thể ngừng bôi kem chống rạn?'

Kem chống rạn da có thể dùng được lâu dài. Bạn cũng có thể ngừng bôi kem nếu thấy tình trạng da đã được cải thiện. Nhiều người mẹ tiếp tục dùng kem chống rạn da kéo dài khoảng 1 năm.

'Bà bầu nào cũng dùng được kem chống rạn phải không?'

Kem chống rạn được sản xuất dành riêng cho thai phụ thì bất kỳ thai phụ nào cũng dùng được. Tuy nhiên, hiệu quả của từng loại kem với từng thai phụ là khác nhau.

'Kem chống rạn có tác dụng phụ gì?'

Kem chống rạn được sản xuất với thành phần an toàn cho cả mẹ và bé. Làn da sẽ trở nên mềm hơn bởi các thành phần giữ ẩm có trong kem. Một số trường hợp, những vết rạn ửng đỏ nhiều hơn sau một vài ngày đầu dùng thuốc. Các chuyên gia cho biết, đó chỉ là phản ứng ban đầu của kem. Vì thế, bạn không cần phải ngưng hoặc chuyển sang loại kem khác. Các thành phần trong kem chống rạn đều không gây dị ứng.

Tuy nhiên, bạn cần đọc kỹ thành phần trên bề mặt sản phẩm, kiểm tra xem bản thân có dị ứng với thành phần nào của kem không. Tốt nhất là nên hỏi ý kiến bác sĩ chuyên môn nếu muốn dùng kem chống rạn.
    Theo Ngọc Huê (Mevabe)​

10. thuyduong7284

thuyduong7284 Thành viên tập sự

dùng mấy cái mỹ phẩm này hay bị dị ứng lắm, có cách nào mà ko dùng mỹ phẩm đc ko hả các mẹ, như là dùng từ thiên nhiên ấy, lành tính ko tác dụng phụ, chứ dùng mấy cái hóa mỹ phẩm em sợ lắm

11. meyeucubill

mình đang dùng dịch vụ chăm sóc sau sinh tại nhà đấy mẹ nó ạ. massage và bấm huyệt với các nguyên liệu hoàn toàn tự nhiên như nghệ, gừng... . rất tốt và thoải mái. mẹ nó thử xem. em dùng dịch vụ của Viet-care do 1 mẹ trên này giới thiệu đấy. từ hôm làm ông xã cũng khen da dẻ dạo nè trắng và hồng hào hơn. mình cũng tự tin hơn hẳn

12. Emilia

Emilia Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Re: làm thế nào để đỡ vết rạn da ở bụng và chân,đỡ mệt mỏi sau khi sinh

Mẹ nó dùng cách này lâu chưa? Có hiệu quả nhiều không mẹ nó?

13. kute_mother

kute_mother Banned

Ðề: Re: làm thế nào để đỡ vết rạn da ở bụng và chân,đỡ mệt mỏi sau khi sinh

tốt lắm mẹ nó ạ, làm cái này bụng hét thâm, da dẻ mịn màng lắm, mẹ nó khỏi lo đi

14. Emilia

Emilia Bắt đầu nổi tiếng

(Mõ Làng): Mình sau sinh cũng cuồng cẳng không kém chủ top. Mà con bé nhà mình lại quấy nhá, hic, toàn khóc đêm thôi. GIờ trộm vía từ lúc 4 tháng trở đi thì bé ăn uống và ca kíp, ngoan hơn híc. NGhĩ lại khoảng thời gian kiêng cữ, con khóc, thức đêm hôm mệt mỏi, sợ thật là sợ

15. mẹ hạt mít

mẹ hạt mít Thành viên đạt chuẩn

Hồi mình sinh đứa thứ nhất ở Đức, các bác sĩ sản có hướng dẫn nên massage bụng ngay từ khi có thai, khoảng tháng thứ 4 hoặc thứ 5, khi bụng bắt đầu to lên ý. Ở Đức thì các bác sĩ khuyên các bà mẹ nên massage kèm theo dầu massage để tăng sự săn chắc và đàn hồi cho da. Mình dùng sản phẩm Massage Oil của Bübchen của Đức. Bây giờ ở VN, chuẩn bị sinh đứa thứ 2 ở VN, mình cũng mua cái này. Bạn thử dùng xem sao! ^^ Bây h cũng dễ mua ở VN rồi.

16. Mẹ_Tôm

Mẹ_Tôm Guest

nhà tớ ngâm rượu nghệ, bôi hàg ngày trong 1 tháng, vết rạn giảm rõ rệt, mờ hẳn ý, mẹ nó thử áp dụng nhé!

17. meyeucubill

mình đông ý với mẹ ở trên, hồi mới sinh xong mình cũng dùng rượu nghệ, vết rạn da ở bụng với đùi giảm đi rõ rệt hi hi

18. mekupon

mekupon pé heo

e ko bít đc thừa hưởng của mẹ hay sao mà e chẳng nứt tẹo nào hay tại e đã vốn mũm mĩm từ trước chẳng ai bít e mới sinh. Em chồng e bị nứt nhiều lắm mà nó mua kem nứt da ở ngoài tiệm thuốc tây của rohto hay sao ý mà giờ mờ lắm độ khoảng mấy chục ah!

19. me_hoa còi

me_hoa còi Banned

cái này đúng là còn do cơ địa của từng người nữa
    dù sao thì mình thấy rượu gừng cũng ok nhất, xoa ngày 2-3 lần, chăm chỉ chịu khó 1 chút sẽ thấy kết quả
    còn thuốc tây mà bạn mua là loại j vậy

20. tranthu

tranthu Thành viên rất tích cực

Cách làm rượu nghệ thế nào hả bạn, khi nào bắt đầu dùng? Tập 1 mình bị rạn, cũng dùng kem chống rạn sau sinh của Pháp nhưng chẳng ăn thua? Bây giờ tập 2 đc hơn 4 tháng nên cũng muốn thử cách khác vì bôi nghệ tươi thấy bẩn lắm