5 thang uong nuoc dua hau co tot khong?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi zozo, 25/7/2005.

1. Jeany

Jeany Thành viên tích cực

Me Zozo oi, mẹ Vanha nói đúng đấy, bé dưới 7 tháng bé chỉ nên uống khoảng 40ml một ngày thôi. BS của bé mình là trưởng khoa nhi bệnh viện FV khuyên vậy đó, vì lúc nhỏ bé của Jeany cũng rất thích uống nước trái cây >100ml / ngày. BS khuyên nếu bé thích uống thì mẹ nên pha loãng với nước đun sôi để nguội cho bé uống, tuyệt đối không dùng đường cho bé dưới 7 tháng tuổi.
    Mẹ Zozo thử pha loãng xem bé có chịu uống không nhé.
    Jeany

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. baoduy

baoduy Banned

Tramy ơi!!!!
    bài của tramy hay qúa giống như là các nhà thuốc đông y vậy. :p .bé nhà mình thì lúc nào cũng nhiệt trong người chắc mình phải cho uống nhiều nhiều nước ép dưa hấu quá. :D

3. me li

me li Bắt đầu tích cực

Me Zo oi minh doc bai muon qua nen khong kop tra loi, nhung khi me cho con uong thuoc khang sinh ma con con nho tuoi nhu vay thi hay bi roi loan tieu hoa lam.Thuong phai kem tham antibio cho be do bi roi loan tieu hoa ( va trom via an cung de hon), dung khoang 1 tuan. Con neu can xet nghiem phan cho be thi ban co the den truong dai hoc Y Ha noi, hoi labo trung tam. Minh cung day o truong Y Ha noi nen minh biet labo nay tuong doi hien dai, ma gia ca lai phai chang, khong phai cho doi lau. Phong xa vay thoi chu chuc be Zo luon khoe manh, an uong tot

4. zozo

zozo Thành viên tích cực

Cảm ơn meli nhé! Bé zo nhà mình bây giờ thì khỏi đi ngoài phân sống rồi; nhưng đúng là lần sau mình phải cẩn thận hơn việc cho bé uống thuốc. Meli à, trung tâm ở trường Y là trung tâm gì, bạn viết rõ tên hơn cho mình được không, vì tiếng việt không dấu khó đọc quá.

5. zozo

zozo Thành viên tích cực

Mẹ Chích bông ơi đã mua được ruy băng cho Chích bông chưa và đã chụp ảnh chưa? Gửi ảnh cho bạn zo xem với nhé! Bạn zo cũng chụp ảnh 6 tháng rồi, nhưng mấy hôm nọ bị rối loạn tiêu hóa nên trông bạn zo "tí hon" lắm
    :(!

6. greenfield

greenfield Thành viên tích cực

Mẹ Zo đừng lo quá, trẻ con mau lại người lắm. Lần trước Chích Bông sốt phát ban cũng ngót nhưng sau mấy hôm là lại người ngay. Cả tháng 2 mẹ con hì hục ăn bột, sữa mà chỉ tăng được 4 lạng thôi mẹ Zo ạ. Hôm qua mình mua Gain cho chị ta ăn, trộm vía có vẻ ăn được nhiều hơn mọi ngày. Lần đầu tiên chị ta ăn được 120ml mà không ngậm nhiều, phù, mừng quá nhưng vẫn chưa ngoan bằng bạn Zo, ma cũng chẳng biết ngoan được mấy ngày đây?
    Mình vẫn chưa mua được ruy băng, chắc mấy hôm nữa mới đi được. Hôm qua mẹ cháu chụp ảnh cho cháu rồi, mẹ cháu đành "trang trí" cho cháu bằng mảnh vải dùng để che thóp, trông cũng lên được chút mẹ Zo ạ. Tối về nhờ bố cháu gửi ảnh, bạn Zo chờ nhé.

7. zozo

zozo Thành viên tích cực

8. zozo

zozo Thành viên tích cực

Mẹ Chích bông biết đánh tiếng việt rồi đấy à :) - tiến bộ thế!
    Uh mấy hôm nay trộm vía bạn zo cũng ăn lại lại được người rồi, cái mặt lại trông đãi khách rồi :)! Mẹ Chích bông có địa chỉ email không, bạn zo sẽ gửi ảnh cho bạn Chích bông xem nhé!
    Úi chà bạn Chích bông trộm vía ăn được nhiều hơn à - chúc bạn Chích bông cứ "liên tục phát triển" như thế nhé!
    Mẹ Chích bông à, zo nhà mình bé lắm - nuôi mãi chẳng lớn gì cả, chỉ được cái cứng cáp và bò nhanh thoăn thoắt thôi, chứ cân thì chẳng tăng gì cả!

9. greenfield

Trời bạn Zo điệu ghê, tạo dáng giống siêu mẫu quá. Chích bông nhà này cũng vậy thôi, chẳng lớn gì cả chỉ được cứng cáp thôi mẹ Zo ạ. Chị này cũng thoăn thoắt, nhanh lắm.
    Mẹ Zo gửi theo địa chỉ này nhé rồi mình cũng gửi lại ảnh cho mẹ Zo nhé: linhnganchichbong@yahoo.com

10. zozo

zozo Thành viên tích cực

Hihihi.. cám ơn mẹ Chích bông quá khen :)! Chụp ảnh để cho bạn zo cười thì khó lắm, phải làm đủ trò đấy!
    Chích bông trộm vía trông chân tay to nhỉ, bạn zo chân tay bé tý, được mỗi cái mặt đãi khách thôi! Bà nội toàn nói là "bù cu chân rện" :))

11. greenfield

Mẹ Zo lại "gãi đúng chỗ ngứa của mẹ cháu rồi". Người thì cũng bình thường nhưng chân và tay thì toàn ngấn là ngấn, cổ chân và bắp chân cứ bằng chằn chặn. Lại còn bàn chân nữa chứ, dầy ơi là dầy, các ngón chân cứ như nải chuối mắn í. Mẹ cháu suốt ngày rền rĩ chỉ sợ chân con gái sau này vẫn như vậy thì làm sao mặc váy được đây :lol:

12. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

Mẹ Su cũng suốt ngày rền rĩ thế này đây :lol: . Đấy là không kể chân chị Su còn nhiều viôlông nữa :?

13. zozo

zozo Thành viên tích cực

Chả bù cho bạn zo, Chích bông chia được 1 ít cho bạn zo thì tốt! Bạn zo thì chân tay cứ bé tý í, trông cứ như là chưa được 6 tháng! Ôi mẹ cháu buồn lắm!

14. zozo

zozo Thành viên tích cực

Mẹ Chích bông ơi mình gửi ảnh rồi đấy! checkmail đi!

15. greenfield

Mẹ Zo ơi mình xem ảnh và gửi lại rồi đấy, mẹ Zo thử xem đã nhận được chưa?

16. zozo

zozo Thành viên tích cực

Mẹ Chích bông ơi chưa nhận được đâu, mẹ Chích bông gửi có đúng địa chỉ không?

17. greenfield

Mẹ Zo ơi vừa gửi lại rồi đấy, mẹ Zo check lại xem sao?

18. zozo

zozo Thành viên tích cực

Mẹ chích bông ơi trộm vía Chích bông nhìn thích nhỉ! Thích nhất là cái ảnh nằm lẫy ở trong cũi đấy!

19. greenfield

Mẹ Zo ơi, chị này ăn ảnh đấy, ở ngoài không được như trong ảnh đâu. Thế bạn Zo dạo này ăn bột thế nào rồi? Bạn Chích bông khoái món sữa chua và thức ăn dặm của Hipp lắm, nhưng mẹ cháu không thể ngày nào cũng mua cho cháu ăn được vì đắt quá :oops:. Bạn Zo có khoái mấy món đấy không?
    Ah, mẹ cháu cũng quấy bột cho cháu rồi, phải thay đổi món liên tục thì mới ăn không vẫn ngậm mẹ Zo ạ. Thôi đành chịu khó vậy, tuần cho chị ấy ăn món khoái khẩu một lần vậy.

20. zozo

zozo Thành viên tích cực

Giời ơi bạn zo này "nông dân" lắm, cả sữa chua của Hipp rồi format của Pháp mình cũng mua rồi, cả nước chè của Hipp bây giờ bạn ý chẳng thích cái gì cả, chỉ mỗi uống sữa và ăn bột thôi. Uống sữa thì tự nguyện lắm rồi, còn ăn bột thì vẫn thế, vẫn phải "đè, đổ" và khóc :)! Mọi người ở nhà bảo zo là "ăn bột như súc miệng ấy" :(! Ôi chán lắm, bạn này mà không "nhồi nhét" thì còn lâu bạn ấy mới ăn, chỉ mải chơi thôi! Bây giờ mình cũng đổi sang cho zo ăn bột mặn 2 bữa 1 ngày rồi, nấu bột với nước thịt đã xay ra, còn rau thì đổi bữa hàng ngày. Hôm nào nấu rau gì là bột có màu rau đấy, hôm nấu rau muống thì nhìn đĩa bột xanh mướt, hôm nấu bí đỏ thì nhìn đĩa bột vàng ươm, trông ngon ơi là ngon nhưng mà bạn zo này chẳng gì là ngon với bạn ý cả :(! Trộm vía dạo này nhồi nhét ghê quá nên bé bạn zo cũng nặng tay ra phết :)!

Mẹ Chích bông ơi thức ăn dặm của Hipp mẹ Chích bông mua những cái gì? Nhìn bạn Chích bông trắng nhỉ!