5 thang uong nuoc dua hau co tot khong?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi zozo, 25/7/2005.

1. greenfield

greenfield Thành viên tích cực

Mẹ Zo ơi, đúng đấy chị này chỉ được nước da trắng thôi, còn chẳng được nét nào đẹp cả, nhìn tổng thể hài hoà và đáng yêu thôi chứ không xinh gái như bạn Zo. Còn thức ăn dặm thì mình mua loại thịt bê (mặn).

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. zozo

zozo Thành viên tích cực

Mẹ chích bông ơi thịt bê đấy thì cho ăn như thế nào? cho ăn vã à hay là cho cùng bột? Bạn zo thì chẳng trắng tý nào cả làm cho mẹ cháu cứ buồn hết cả người :), các cô các bác đến an ủi nói rằng bây giờ đang mốt "dark skin" mà :eek: !

3. greenfield

Mẹ Zo ơi đấy là thức ăn dặm gồm: thịt bê, carot, khoai tây... Tất cả trong một lọ 125gr, khi ăn chỉ cần hâm nóng là dùng được luôn.

4. zozo

zozo Thành viên tích cực

Mẹ Chích bông ơi thế có trộn vào bột ăn cùng không? hay dùng thìa xúc ăn không thôi? có mặn không? Mỗi lần ăn bạn Chích bông ăn được mấy thìa và bao lâu thì hết lọ 125gr đấy?

5. greenfield

Mẹ Zo ơi, dùng thìa xúc luôn đấy, trong đấy có cả bột nữa. Bạn Chích bông ăn 2 bữa hết 3lọ.

6. greenfield

Nói là bột mặn nhưng không mặn lắm đâu, chỉ không ngọt thôi mẹ Zo ạ.

7. zozo

zozo Thành viên tích cực

Mẹ chích bông ơi ăn thế thì không cần nấu bột à? chỉ cần bỏ thức ăn trong lọ ra rồi hâm nóng lại rồi cứ thế xúc ăn à? trộm vía bạn Chích bông ăn tự giác nhỉ!

8. greenfield

Đúng đấy mẹ Zo ạ, trộm vía bạn Chích bông dạo này ăn bột đã tự giác hơn nhưng ăn sữa vẫn lười, được cái này lại hỏng cái kia. Chán lắm :cry:

9. zozo

zozo Thành viên tích cực

Mẹ Chích bông ơi bạn Chích bông bây giờ được bao nhiêu kg rồi? Bạn zo trộm vía lúc ăn no thì được 8kg, còn lúc bụng lép kẹp thì chắc được gần 8kg thôi :(! Nhưng mà bạn ý vẫn chưa có dấu hiệu mọc răng gì cả !

10. greenfield

Trộm vía, bạn Zo thích thế mà mẹ Zo cứ kêu ca. Bạn Chích bông còi hơn rồi, chỉ được 7,5kg thôi. Bạn này cũng chẳng chịu mọc răng j cả.

11. greenfield

Mẹ Zo dạo này bận hay sao mà ít buôn thế?

12. zozo

zozo Thành viên tích cực

Uh dạo này ở văn phòng hơi nhiều việc 1 chút nên cũng ít thời gian để buôn dưa lê. Cám ơn mẹ Chích bông đã hỏi thăm nhé :)!
    Mẹ Chích bông à hôm nọ vào mục mua sắm và tiêu dùng, thấy mẹ Chích bông mua quần áo cho Chích bông chỗ chị Hải Anh đấy, quần áo có đẹp không mẹ Chích bông? Mìng cũng đang định 2/9 này được nghỉ thì qua nhà chị ấy xem có quần áo gì mùa thu cho zo không, chứ ngày thường thì chẳng có thời gian!
    Nghĩ đến mấy ngày nghỉ lễ 2/9 phải cho con ăn bột mà chưa gì đã thấy stress quá :(, làm sao bây giờ hả mẹ Chích bông ơi? Ngày thường đi làm thì không sao, nhưng cứ được ngày chủ nhật ở nhà quần với chị ta cả ngày thấy còn mệt hơn cả đi làm - thế mới thấy bà nội zo giỏi thật!

13. greenfield

Mẹ Zo ơi hôm trước thấy mẹ Zo hỏi chị Luti thấy cho Zo uống Hydrosol, đấy là thuốc j thế mẹ Zo?
    Chích bông mấy hôm nay bột thì vẫn chăm nhưng sữa lại lười rồi (chắc hết tác dụng của thuốc). 2 tuần nay mình đi làm cả ngày rồi, bà nội một mình "chiến đấu" với chị ta. Trước khi đi ngủ 2 vợ chồng cho chị ta ăn một bữa sữa mà thấy mệt quá, 2 vợ chồng như đánh vật ấy, bố thì làm đủ trò mà con vẫn ngậm. Mình cũng thấy phục bà nội quá. Bạn Zo và Chích bông may mắn có được 2 bà nội như vậy mẹ ZO nhỉ.
    Hôm trước mình mua đc cho chị ấy mấy bộ quần áo, chất coton nên mềm mại, định đến nhà chị HA mua giấy ướt nhưng chưa đi đc. 2-9 lại bận rồi ko đi cùng mẹ Zo thì hay quá.

14. zozo

zozo Thành viên tích cực

Mẹ Chích bông ơi Hydrosol đấy là 1 loại vitamin tổng hợp để bổ sung và cũng như là kích thích ăn uống ấy. Bạn zo uống được khoảng 1 tuần thì thuốc bắt đầu ngấm hay sao ấy, ăn "bốc" lắm. Cứ chưa cho bình sữa vào, nhưng miệng thì đã há sẵn ra rồi. Trộm vía từ khi uống 1 lọ Hydrosol đấy đến bây giờ bạn zo uống sữa tự giác lắm, còn bột thì trên cả "khổ" cơ, mệt vô cùng mẹ Chích bông ạ!
    Đúng là trông trẻ con mệt nhỉ mẹ Chích bông, quần với nó 1 ngày chủ nhât thôi nhưng mà mình đã thấy mệt lử đử lừ đừ rồi. Không biết bạn Chích bông có thích vò báo không, chứ bạn Zo thì thích vò nát báo lắm và xé vụn, sau đó là tống vào mồm cơ :(; và thỉnh thoàng nhìn vào gưoơg còn cứ nói chuyện 1 mình nữa chứ; bạn zo cái gì cũng thích cho vào mồm hết nhưng lại sợ bóng bay lắm, cứ nhìn thấy bóng bay đã sợ rồi, chạm tay vào và quả bóng bay lên thì chị ta khóc ầm cả lên :)!
    2/9 chị Hải Anh cũng bận, chị ấy vừa trả lời mình rồi, hẹn dịp khách gặp mẹ Chích bông nhé :)!

15. zozo

zozo Thành viên tích cực

Mẹ Chích bông ơi Hydrosol đấy là 1 loại vitamin tổng hợp để bổ sung và cũng như là kích thích ăn uống ấy. Bạn zo uống được khoảng 1 tuần thì thuốc bắt đầu ngấm hay sao ấy, ăn "bốc" lắm. Cứ chưa cho bình sữa vào, nhưng miệng thì đã há sẵn ra rồi. Trộm vía từ khi uống 1 lọ Hydrosol đấy đến bây giờ bạn zo uống sữa tự giác lắm, còn bột thì trên cả "khổ" cơ, mệt vô cùng mẹ Chích bông ạ!
    Đúng là trông trẻ con mệt nhỉ mẹ Chích bông, quần với nó 1 ngày chủ nhât thôi nhưng mà mình đã thấy mệt lử đử lừ đừ rồi. Không biết bạn Chích bông có thích vò báo không, chứ bạn Zo thì thích vò nát báo lắm và xé vụn, sau đó là tống vào mồm cơ :(; và thỉnh thoàng nhìn vào gưoơg còn cứ nói chuyện 1 mình nữa chứ; bạn zo cái gì cũng thích cho vào mồm hết nhưng lại sợ bóng bay lắm, cứ nhìn thấy bóng bay đã sợ rồi, chạm tay vào và quả bóng bay lên thì chị ta khóc ầm cả lên :)!
    2/9 chị Hải Anh cũng bận, chị ấy vừa trả lời mình rồi, hẹn dịp khách gặp mẹ Chích bông nhé :)!

16. greenfield

Mẹ Zo ơi, thuốc Hydrosol do bsĩ kê đơn à, mình cho Chích bông uống có đc ko, uống trong bao lâu, có ảnh hưởng j ko? ko thì tình trạng này sốt ruột quá.

17. zozo

zozo Thành viên tích cực

Thú thực là mình cho zo uống thuốc Hydrosol là cứ tự đi mua đấy chứ :shock: , sau đó hôm sau đi khám dinh dưỡng thì hỏi bác sỹ luôn và bác sỹ cũng nói là uống thuốc đấy được, không sao cả, và mình thực hiện đúng theo như chỉ định trong tờ hướng dẫn, mỗi ngày 25 giọt pha cùng vào sữa, còn nhiều hơn mức của mẹ Luti bảo là 10 giọt 1 ngày thôi :); và mình cho uống hết 1 lọ thôi . Trộm vía uống vào zo cũng không sao :).Thời gian đấy mình cũng sốt ruột quá vì zo không chịu uống sữa gì cả, mà bú mẹ thì lại càng không nên mình phải cho uống thuốc đấy!

18. bamebanh

bamebanh Bắt đầu nổi tiếng

Kun nha em duoc hon 5 thang, bay gio em moi cho chau tap an 1bua bot loang va 1 bua nuoc tao ep, khong biet nhu vay co it khong, ba me nao co kinh nghiem hoac cung hoan canh chi bao cho em voi. Day la san pham dau tay cua chung em ma :oops:

19. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

Bé mới tập ăn thì bạn chỉ nên cho ăn ít một thôi. Hồi bé Su nhà mình 5 tháng, mỗi ngày chỉ cho ăn 1 bát con (bát đựng nước mắm ấy) bột ăn liền pha thật loãng, còn đâu cho ăn sữa thêm để đủ no. Nước hoa quả cho uống thêm cũng được nhưng cách giờ ăn sữa khoảng 1h. Mình nghĩ là bé dưới 1 tuổi nên ăn sữa là chính. Ngoài 1 tuổi thì cho ăn 3 bữa cháo + sữa (khoảng 500ml/ngày) + hoa quả...

20. zozo

zozo Thành viên tích cực

Mẹ Chích bông ơi đâu rồi? lâu quá chẳng thấy gì hết cả thế? bạn Chích bông thế nào rồi? Bạn zo đã nhú được 1 cái răng rồi, nhưng mà tình hình ăn bột không cải thiện được là mấy đâu :x