Uống Thuốc gì để kích thích tiêu hóa?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi July Nguyen, 20/9/2010.

1. thuyduongvn

thuyduongvn Thành viên tập sự

Ðề: Uống Thuốc gì để kích thích tiêu hóa?

Me no ơi, cho mình hỏi, cao lá mua ở đâu, loại gì, giá bao nhiêu, cho mình biết với được không? Mình đang cần loại này lắm, chắc mình cũng phải dùng đến cao lá thôi, chán ăn, ngủ kém nên người gầy, cần phải bổ sung thôi, giúp mình với

Đang tải...

2. Hoan_My

Hoan_My Thành viên mới

Theo em được biết thì cho dù ăn uống tốt mà ko có chế độ nghỉ ngơi, ngủ nghỉ hợp lý thì cũng sẽ rất khó béo, hệ thống tiêu hóa cũng sẽ kém.
    Nên trước hết em nghĩ:
    - trước tiên nên sắp xếp lịch để có chế độ nghỉ ngơi hợp lý
    - thứ 2: ăn ko ngon miệng, tiêu hóa ko tốt là do vi nhung mao được ruột bị tổn thương, ko hấp thụ tốt thức ăn và các chất dinh dưỡng, do nhiều nguyên nhân (dùng kháng sinh dài ngày, các độc tố trong thức ăn, rượu bia, ....)
    - thứ 3: ăn ko ngon miệng có thể do thiếu kẽm, vì thiếu kẽm là nguyên nhân chính dẫn đến ăn ko có cảm giác ngon
    - thứ 4: do gan nóng, như chị có nói là người gầy và nóng, e thấy trong trường hợp này, chế độ sinh hoạt ngủ nghỉ ko hợp lý rất hại cho gan. Vì thời gian gan hoạt động mạnh nhất là từ 11h-1h đêm, nếu mình ngủ sau giờ này thì sẽ rất hại cho gan. Gan kém thì sẽ gây ra hiện tượng ăn ko ngon, dễ đầy bụng khi ăn đồ chất, nóng trong...

Em đưa ra 1 số nhận định của cá nhân như vậy, chị tham khảo nhé. Đừng phụ thuộc vào thuốc, thức ăn là thuốc mà, mình là bác sĩ của chính mình.
    Đây là số đth của em: 0985 269 368 giúp được gì e sẽ giúp ạ.

3. kakaka89

kakaka89 Thành viên tập sự

Cho mình hỏi ở Sai gon mua cao lá ở đâu vậy. Mình hỏi mua nhiều cửa hàng ở Hải Thượng Lãn Ông rùi mà không có. Ai bít địa chỉ mua giúp mình với.
    Với lại cho mình hỏi ''cao lá'' với "cao là vằng' có giống nhau không vậy.

4. Trần Thị Lệ

Trần Thị Lệ Thành viên tập sự

Loại cao lá mà bạn uống là gì vậy? Mua ở đâu? Có phải cao lá Bách Thảo của người Dao được sản xuất tại cơ sở của bà Dương thị Kiều Oanh ở Hà Nội không? Nhưng uống vào mà ngủ như vậy thì làm sao đi làm? hay là có chất gây ngủ?. Mình cũng gầy đét mà ăn uống kém lắm, muốn lên cân mà làm đủ cách rồi không xong. Chia sẻ kinh nghiệm giúp mình với. Cảm ơn bạn rất nhiều.

5. brownskin

brownskin Thành viên tập sự

Chào chị, mình cũng là người gầy, nóng trong nên xin chia sẻ kinh nghiệm là phải cải thiện đường tiêu hóa từ từ, không gấp được đâu. trước bữa ăn khoảng 30' uống 1 cốc mật ong (2-3 thìa cafe pha với khoảng 100 ml nước), liên tục như vậy 6 tháng sẽ giúp đường tiêu hóa khỏe mạnh hơn, tự khắc ăn ngon và ngủ ngon hơn.

6. mẹ nhím baby

mẹ nhím baby Thành viên kỳ cựu

mình hay ăn sữa chua haowcj uống men tiêu hóa

7. HoangDuocSu

HoangDuocSu Đặc trị VIÊM XOANG

Trước đây mình cũng ăn ít và gầy lắm, nhưng sau nay mình theo học nghề y bik bệnh uống thuốc thì h cũng kha khá hơn rồi, thầy giáo mình tư vấn nên uống thuốc bổ âm,thanh can nhiệt, lương huyết,dưỡng tâm an thần, tiêu thực và kết hợp với luyện tập điều độ thì sẽ chóng tăng cân thôi
    Vj theo đông y âm hư thj sinh nội nhiệt, năng lượng trong cơ thể cứ bị tự đốt cháy nên ko béo đc đâu,.v.v.v...mình chỉ giải thích đại khái như thế thôi,vì có nói nữa thì bạn cũng ko hiêu ngôn ngữ đông y đâu,hj
    bạn có thể cắt thuốc đông y dùng thử xem, mình nghĩ kết quả sẽ cải thiện đó

8. me_bong_08

me_bong_08 Banned

Em uống nước ép dưa leo chị à , thử mấy ngày liền ăn cơm rất vào mà hay thèm ăn lắm, nghĩ cái gì cũng đã ngon chứ chưa nói đến ăn.

9. Hồng Duyên uen

Hồng Duyên uen Thành viên mới

Chị ơi cho e hỏi chị đã tăng cân chưa và chia sẻ kinh nghiệm em với, gầy quá ng nhìn kinh khủng , e cũng nóng trong và ăn ko ngon, xưa tới giờ chưa bjo qua được ngưỡng 39 kg.

10. hathugiang92

hathugiang92 Thành viên tập sự

Hồng Duyên uen thích bài này.
  11. thuhangpham

thuhangpham Bắt đầu tích cực

Địa chỉ mua ở đâu bận? Hôm trước vào 18 HQV loanh quanh ko tìm thấy lại đi ra.