Chọn món cho những bé không chịu uống sữa ngoài

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi sumj baby, 21/9/2010.

1. sumj baby

sumj baby Thành viên tập sự

Bé nhà em từ nhỏ đến giờ (10 tháng) ko uống sửa ngoài. Mà từ 6 tháng trở đi sửa mẹ ko cung cấp đủ chất như sửa ngoài nên phải bổ sung. Hic, vậy mà tập mãi bé chẳng chịu bú 1 giọt sửa ngoài nào. kết quả là em thấy từ 6 tháng đến jo bé nhà em ko tăng cân nửa. (Chỉ tăng có 0,5kg). Và chiều cao em sợ là bị lùn. Vì lúc 6 tháng em đo được là 68,5cm (đạt chuẩn) vậy mà tới thời điểm hiện tại(10thnág) bé mới có 70cm.
    Vậy nên em lò mò lập topic này mong được các mẹ chia sẻ những món ăn có sữa giúp bé tăng lượng sửa và dành cho những bé ko ăn được sửa ngoài. Mong các mẹ vào ủng hộ và chia sẽ nhé.
    Em mở màn trước nhé. Đây là mấy món em hay cho bé ăn. Mẹ nào có thêm món nào nửa thì share nhé !
    1. Cháo khoai tây sữa: Cháo, khoai tây, dầu ăn, sữa CT
    2. Cháo bí đỏ sữa: cháo, bí đỏ, dầu ăn, sữa cT
    3. bánh mì sữa: bánh mì nấu cho mềm bằng nước sôi, đợi cho nguội thì cho vào sữa CT.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sumj baby
    Đang tải...

2. bodaugau

bodaugau Thành viên tập sự

Ðề: Chọn món cho những bé không chịu uống sữa ngoài

Cháo gạo + khoai tây (1 củ) + hành tây (1/4 củ) + thịt 50g (lợn/bò/gà/cá) + rau tùy thích. Cháo cho hành tây vào rất thơm ngon nên bo của mình mình rất thích :D

sumj baby thích bài này.
  3. let it be

let it be Thành viên rất tích cực

hành tây bác có trần qua ko, chứ để thế cho vào em thấy hăng lắm

4. bodaugau

bodaugau Thành viên tập sự

Bo của mình ko sợ mùi hành tây nên mình cứ để thế nấu luôn.
    Ko biết là bé nhà mẹ Sumj Baby ko chịu uống sữa, còn sữa chua, phomai bé có chịu ăn ko nhỉ? Nếu bé chịu ăn thì lượng sữa cũng đáng kể lắm.

5. sumj baby

sumj baby Thành viên tập sự

Bé nhà mình thì ko uống sữa, ko chịu ăn sữa chua, phô mai thì chỉ trộn đc vào cháo thôi. Hic. Còi dí dị, gần 11 tháng rùi mà chỉ có 7,5kg thôi. May là biết đi sớm chứ ko mình chết mất. Chỉ còn váng sữa là mình chưa thử thôi.

6. sausun

sausun Thành viên chính thức

bé Sâu nhà mình cũng vậy.được 13thang rồi nhưng chưa uống hết 10ml sữa ngoài.chán.mình chưa bao giờ nấu mấy món mẹ nó đưa ra cả.Nhưng mình hay làm các món như Caramen hay phomai- học ké các mẹ.bé cũng ăn nhưng ít lắm.hôm nay về thử các món mẹ no bảo mới được.

7. BE BI NGO

BE BI NGO Thành viên tập sự

bi ngo nha minh cung uong sua ngoai rat it vi con bu me. minh phai cho dam them sua cong thuc nhung phai duc tung muong vi be khong chiu bu binh. rat la cuc va mat thoi gian. minh con bo sung them vang sua, pho mai tuoi, yohurt.be rat thich an nhung mon nay. cac ban thu di

8. BE BI NGO

BE BI NGO Thành viên tập sự

ah minh quen.mon khoai khau cua be bi ngo la bot gao + bi do +sua+pho mai.rat la thom ngon.be rat thich

9. ma bibi

ma bibi Banned

Mình thì có món khoai tây đánh nhuễn + pho mai viên + sữa CT của bé tất cả cho vào máy xay sinh tố = ngon tuyệt , mình làm món ăn xế cho bé , béo vô cùng ah

10. bac binhi

bac binhi Bắt đầu tích cực

cu nhà mình cũng lười uống sữa, mỗi lần uống là khóc inh ỏi, thế là mình lại thôi, cho nên mình bổ sung bằng cách cho ăn phô mai sữa chua có bổ sung thêm váng sữa (loại của petit ấy), ngày 2 hộp, trộm vía cu ăn thun thút,
    Mình có nên cho ăn thêm sữa chua không nhỉ (vì phô mai tươi được làm từ sữa chua mà), các mẹ thông thái giúp mình với nhé

11. www.biboplaza.vn

www.biboplaza.vn 0936.748.896

Giống cu nhà mình ghê.giờ cu nhà mình 3 tuổi rồi.Nhưng cháu đi lớp từ lúc 16 tháng..và đến lớp các cô ép sữa cũng được tý.bù lại con nhìn thấy bạn uống sữa hộp có ống mút đó(sữa tươi).thế là học theo.từ đó đến giờ cháu toàn uống sữa tươi.còn sữa bột ở lớp các cô ép được tý nào thì hay tý đó,,các mẹ cứ yên tâm,,đâu sẽ có đó.cu nhà mình rất thích ăn ghẹ,cua.còn váng sữa,sữa chua ăn phụ . vì không uống sữa bột, nên mẹ cháu mua cho ăn thứ đó bù...hihi
    giờ cháu cũng tạm ổn.