Buổi sáng bạn cho bé ăn gì ?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi meoxu, 29/7/2005.

1. zozo

zozo Thành viên tích cực

Nhìn ảnh chị Su trông ra dáng người nhớn thế! Chị này nghe chừng điệu đà phải biết :)

Đang tải...

2. greenfield

greenfield Thành viên tích cực

Me Zo oi, nha e o De La Thanh nhung ho khau lai o Phan Boi Chau - nha ong ba noi. Toi ve e gui anh khac nhe. The me Zo sinh nam bao nhieu, Zo la con dau ha chi?

3. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

Nhìn ảnh thế thôi mẹ Zo ơi ở ngoài trông chị ta cục mịch lắm lắm.
    ! :lol: :lol: :lol:

4. nguyentranlananh

nguyentranlananh Thành viên tích cực

Phỗng nhà em còn đi ngủ từ lúc 7h30 cơ, nhưng sáng ra 5h30 đã dậy, cứ mẹ dậy lúc nào con dậy lúc ấy và đi tập thể dục cùng BN, mẹ ở nhà làm mọi việc và cháu ăn sáng vào lúc 6h45, nhưng đêm Phỗng nhà em cũng dậy 2 đến 3 lần tùy hôm, mỗi lần dậy cậu lại bú mẹ và lại ngủ tiếp nhưng sáng ra vẫn chẳng ăn được bao nhiêu. Lạy trời bé sẽ sớm ăn trở lại giống như bé nhà mẹ Hai Anh.

5. zozo

zozo Thành viên tích cực

Mẹ Su ơi Su cục mịch là giống gen bố hay mẹ thế :)! Nhưng trộm vía nhìn ảnh chị Su trông ra dáng lắm! Bao giờ em zo được như thế nhỉ - lâu quá!

6. min2

min2 Thành viên sắp chính thức

Ôi em cũng sinh ở nhà Nhật đây, khi vào viện cũng thấy rất nhiều người nói là bệnh viện Việt Nhật nhưng thực ra trong giấy tờ của bệnh viện vẫn ghi là bệnh viện Bạch Mai mà. Lần trước khi chưa sinh em bé, thấy anh cùng cơ quan nói là vợ đẻ trong bệnh viện Việt Nhật em thấy "oai" quá, cứ nghĩ là đắt lắm cơ nhưng hoá ra cũng bình thường như những bệnh viện khác nhưng được cái sạch sẽ hơn.
    A,A,A mẹ MX lại nói con gái là cục mịch này Su ơi. Em mà có con trai thì nhất định sẽ nhận Su làm con dâu đấy, càng cục mịch càng thích.

7. zozo

zozo Thành viên tích cực

Mình sinh năm 79, thế còn mẹ Chích bông sinh năm bao nhiêu? uh Zô là con đầu của mình, là con gái nhưng mà nhìn như thằng cu ý, vì thế mà mẹ cháu phải "trang trí" cho cháu nữ tính 1 chút :) ! Bạn Chích Bông bây giờ biết làm gì rồi? bạn zô thì bây giờ toàn chổng mông lên bò lùi thôi, và nhìn thấy cái gì trước mặt cũng cố vơ vào mồm để liếm, để gặm :( ; và còn hò hét rất là to nữa chứ :lol:

8. greenfield

greenfield Thành viên tích cực

Vay la 2 me bang tuoi nhau r«i, minh cung sinh nam 79, Chich bong cung la con dau long. Zo ten that la gi? Chich bong ten la Nguyen Kim Linh Ngan. Chi nay cung dang tap bo, nhiet tinh lam, lam luc trong nhu ech con i. Chi ta lam tat xau lam:
    - Nam roi la dua chan len gam, mieng rong nen khi nao gam tay la cho ca ban tay vao
    - Nam ngua choi thi 2 chan thay nhau ®ap huynh huych xuong giuong, keu am i.
    - Cai gi lot vµo tam ngam cua chi ta thi ra suc lay roi cho vao mom, ke ca quan dui cua bo.
    - Dang lay thi lat ngua ra, dau nen am am xuong giuong lam luc me so phat khiep con con cu nhon nhon cuoi toe toet.
    - Con tat an thi giong ban Zo nhung xau hon ban Zo la con ngam ca sua
    Tom lai chi ta con nhieu tat xau lam nhung cung co mot so uu diem nhu:
    - Gap ai cung cuoi toe toet
    - Tu choi mot minh, kh«ng hay khoc nhe
    - Choi chan la lan ra ngu khong bat me phai ru (Co lan minh ru chi ta thi chi ta cuoi sang sac mac du me chi ta da bo bao cong suc ra ®e hoc, the la lan sau minh khong hat nua)
    Chich Bong trong giong cu ti hon Zo nhieu, minh phai hoc me Zo cach “trang tri” de chi ta duyen dang mot chut. (Chi mong duoc “cuc mich” nh­ chi Su lµ mung roi)
    Ah, Zo giong me hay bo the, Chich bong chang giong minh j ca, nhu de thue i.

9. zozo

zozo Thành viên tích cực

Ôi chao sao mà 2 chị này giống nhau nhỉ, và đến cả 2 mẹ cũng giống nhau nữa :)! Ảnh này nhìn Chích bông rõ ràng hơn rồi đấy, ảnh lúc trước chụp xa quá nền chẳng thấy rõ gì cả! zo nhà mình tên thật là Vũ Hồng Mai Chi; khiếp bây giờ các chị nhà ta tên kêu nức nở :). Zo thì chỉ thích hát ru khi đi ngủ thôi, có lần mình ru đến khản cả cổ, bế mỏi tay lắm rồi, đặt xuống chị ta lại mở choàng mắt ra - và thế là lại hành trình ru con lại từ đầu, mệt lắm ý! Mấy ngày hôm này zo đang bị khụt khịt mũi nên buổi tối quấy vô cùng, hôm nào cũng phải lục xục đến 2-3h sáng mới ngủ yên, vì thế mà mẹ sáng hôm sau đi làm cứ gọi là "đờ đẫn" cả người :cry: !

Mẹ Chích bông biết không - đây là cái ảnh nữ tính nhất của zo đấy, còn các ảnh khác thì cứ gọi là manly vô cùng :)! Bạn zo cũng giống bố y xì đúc luôn, chẳng giống mình gì cả. Mấy hôm nữa tròn 6 tháng mình sẽ chụp ảnh zo và gửi cho mẹ Chích bông xem nhé; mẹ Chích bông cũng chụp ảnh Chích bông nhé :)!

10. baoduy

baoduy Banned

Ôi sao đọc bài của ai củng thấy tâm trạng mình trong đó.Bi nhà E được 9 tháng rồi mà cũng lười ăn lắm.Làm đủ cả...nào nuôi, mì,cháo...cứ đổi bửa luôn mà vẩn ko chịu ăn.Vây mà Bà Nội cháu còn bảo mình ko biết chăm con :( . Xì trest lại thêm xì trest . :(
    Xào trứng với nuôi hoặc mì cũng ngon lắm đấy các Mẹ thử xem.

11. meoti

meoti Thành viên chính thức

Tí nhà mình sáng ra thường hay ăn thức ăn đóng hộp của bledina(vị caramel,vanille,hạt dr,hay biscutes)hoặc ăn bột ăn liền vị trái cây của Gerber,thinhtr thoảng ăn váng sũă hoa quả với ít ruột bánh mỳ,cu cậu ko khoái ăn mặn vào buổi sáng,chỉ thích ăn ngọt ngọt thôi,thế cũn tiện ko mẹ cháu lại phải dậy sớm thì ngại lém :p .

12. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

Các mẹ có thể cung cấp thêm thực đơn ăn sáng của con mình để các mẹ khác tiện tham khảo được không ạ?

13. Hạ Long

Hạ Long Thành viên rất tích cực

Con mình được gần 8 tháng rồi, sáng mình chỉ cho cháu ăn được mỗi cái bánh sữa của Hipp, me_be oi, bảo cho mình cách làm soup đi, mua kem sữa tươi gì gì đó ở đâu? Cám ơn nhạ

14. Hạ Long

Hạ Long Thành viên rất tích cực

Con mình được gần 8 tháng rồi, sáng mình chỉ cho cháu ăn được mỗi cái bánh sữa của Hipp, me_be oi, bảo cho mình cách làm soup đi, mua kem sữa tươi gì gì đó ở đâu? Cám ơn nhạ

15. janine

janine Thành viên rất tích cực

Con nhà mình sáng sớm ngủ dậy là tống ngay một cốc sữa khoảng 180ml. Vì buổi sáng mẹ bận lắm chả làm cháo đươc. Đến 9.30 thì mới ăn bát cháo đấy

16. Puppy & Kitty

Puppy & Kitty Thành viên chính thức

ối zời ngày xưa em cũng giống bác đấy chứ sáng ngủ dậy con lười ăn là tống ngay cho một bình sữa nghĩ vừa nhanh lại vừa bổ dưỡng nữa. nhưng sau khi đi học mấy lớp dinh dưỡng của con bé nhà em ở trường mầm non về thì em không dám cho uốnh thế nữa . Họ bảo tuyệt đối không được cho bé uống sữa không vào buổi sáng khi ngủ dậy vì nó sẽ làm cho bé dễ bị đau dạ dày khi bé ngủ dậy uống sữa không dễ lên men va gây cho bé cảm giác đầy. Nếu muôn cho bé uống sữa và buổi sáng phải cho bé ăn nhẹ một chút gì trước hoặc ăn cùng như conflake chẳng hạn. Thế là từ hôm đó mẹ cháu tịt ngay kiểu sáng tống một bình sữa cho con uống đấy

17. janine

janine Thành viên rất tích cực

Thế thì làm sao nhỉ, bây giờ mình không thể chuẩn bị cháo cho bé ăn sáng được, mà bột ăn liền thì bé không thích, biết làm sao bây giờ không lẽ lại nấu thức ăn từ tối hôm trước đến sáng cho bé ăn

18. Puppy & Kitty

Puppy & Kitty Thành viên chính thức

Nếu nhà chị nấu bằng nồi hầm slow cook của trung quốc thì tối trước khi đi ngủ để số nhỏ nhất sáng dậy có cháo ăn luôn. Còn nhà em nếu còn cháo thì để tủ lạnh mai ăn tốt.. chứ ngoài hàng cháo bác nghĩ nó cho bác cháo mới à? hoặc con em ăn cháo sườn hôm ăn phở, hôm ăn bánh bao, bánh cuốn,,và toàn ăn conflake nữa bác ạ

19. nguyentranlananh

Trời ơi, buổi sáng mấy giờ bác ngủ dậy? Nhà em toàn phải dậy từ 5h sáng để nấu cháo cho bé, sau đó BN đi tập thể dục về trông, mẹ đi chợ để mua thịt, cá... về cho vào cho bé, hoặc có hôm em mua phở, nấu mì cho bé ăn. Không thì bác nấu bột ngọt cho bé như mẹ Luti gợi ý ấy, nấu cháo cho thêm sữa vào cũng OK mà.

20. nguyentranlananh

Trời ơi, buổi sáng mấy giờ bác ngủ dậy? Nhà em toàn phải dậy từ 5h sáng để nấu cháo cho bé, sau đó BN đi tập thể dục về trông, mẹ đi chợ để mua thịt, cá... về cho vào cho bé, hoặc có hôm em mua phở, nấu mì cho bé ăn. Không thì bác nấu bột ngọt cho bé như mẹ Luti gợi ý ấy, nấu cháo cho thêm sữa vào cũng OK mà.