Các mẹ mua máy làm kem crups chia sẻ kinh nghiệm nào

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi BeNhimyeu, 2/7/2008.

1. BeNhimyeu

BeNhimyeu Thành viên mới

Thưa các mẹ, em mới vác con máy crups ở nhà mẹ mushroom về mà chưa biết mô tê thế nào? mẹ nào đã làm kem bằng máy này thành công rồi chia sẻ kinh nghiệm và hướng dẫn sử dụng đi ah cho bọn em học hỏi với. Thanks các mẹ nhiều nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi BeNhimyeu
    Đang tải...

2. Mẹ Huy 75

Mẹ Huy 75 Thành viên kỳ cựu

Mình thì thấy có mỗi một chế độ bấm cái là nó chạy thôi còn chẳng biết thế nào nữa, mẹ nào sử dụng thành thạo rồi chỉ thêm đi ạ

3. BeNhimyeu

BeNhimyeu Thành viên mới

Em chưa đọc hướng dẫn sử dụng nhưng hình như phải để cái gì đấy vào ngăn đá 24 tiếng thì mới làm được ah các mẹ, với cả làm kem như thế nào là đơn giản và ngon nhất nhỉ?

4. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Trong hộp có quyển hướng dẫn cách làm kem theo mùa đấy các mẹ à (quyển màu đen ý), được in bằng nhiều thứ tiếng, đoạn thứ 2 là đoạn bằng tiếng Anh đấy, mình thấy đơn giản lắm.
    Ngày mai thứ 7 bắt đầu thử máy đây.

5. Mẹ Xíu

Mẹ Xíu Thành viên tích cực

Máy làm kem mua về thì nhấc cái nồi ra rửa sạch lâu khô rồi cho vào ngăn đá lần đầu nên để 24h nhưng còn tùy tủ lạnh (độ lạnh ý mà) nhưng khi nhìn thấy trong nồi có một lớp mỏng của đá là OK, nói tóm lại là tủ lạnh to và còn tốt thì để một ngày, còn tủ lạnh nhỏ mà yếu thì để 2 ngày cho chắc ăn. Nguyên liệu sau khi trộn với nhau cũng phải để vào ngăn đá 1-2 tiếng cho lạnh nguyên liệu. Lấy nồi ra lắp vào máy, cắm que vào trục giữa của máy, bấm máy chạy rồi mới đổ nguyên liệu vào. Cho máy chạy khoảng 40 phút thấy kem bông lên là được. Đến khi vệ sinh chỉ rửa nồi và que quay kem thôi chứ nắp chỉ lau sạch vì trên đó có phần điện. Muốn kem xốp thì nên đánh kem wipping bằng máy rồi mới trộn vào nguyên liệu.

meLongLinh thích bài này.
  6. eo chang hy

eo chang hy Thành viên tập sự

máy làm kem này chỗ nào bán ở HCM ạ, chỉ giúp em với !

7. Bống&Na

Bống&Na Thành viên rất tích cực

Trước ông xã đi Đài Loan mình có nhờ mua cho mình cái muôi múc kem của IKEA rất đẹp chỉ khoảng mấy chục nghìn thôi (không nhớ giá chính xác nữa). Cuối tháng này mình đi Quảng Châu cũng sẽ vào IKEA Quảng châu, vậy mẹ nào có nhu cầu sắm muôi múc kem thì báo cho mình, mình sẽ mua hộ nhé (các mẹ chỉ phải trả cho mình theo đúng hóa đơn đã mua thôi). Lưu ý loại muôi mình có là loại thường thôi, không phải có cái kẹp để thả cục kem đâu nhé.

8. Bống&Na

9. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Hahaha tối về tôi tìm trang IKEA nhờ bà mua hộ vài món nhỏ lẻ nhé.

10. Bống&Na

Ok, thế bà có muôi múc kem rồi à? Nhưng tôi chỉ khuân hộ mấy thứ nhỏ nhỏ thôi nhé vì ông xã tôi không cho mang vác nhiều. Đi cùng ông ấy mà ham mua nhiều đồ một tý thì ông ấy kêu mình cứ như là đi buôn ấy.

11. Bống&Na

bà ơi, bà đã làm thử theo công thức trong quyển hướng dẫn kèm theo máy chưa??
    Mấy hôm rồi trời lạnh mình lại dở máy ra làm được 2 mẻ kem dâu ngon tuyệt,đến nỗi chồng còn bảo thế này mà chẳng may thất nghiệp cho về nhà làm kem bán đấy. Thế nhưng mình làm kem đều có cho kem tươi (whipping cream) vào còn trong các công thức làm kem in trong quyển hướng dẫn thì đều không thấy có kem tươi. Không hiểu kem làm như thế có ngon không nhỉ vì nếu không phải cho kem tươi vào thì giá thành mẻ kem sẽ giảm đi khá nhiều.
    Nếu mẹ nào làm rồi thì chia sẻ kinh nghiệm nhé.
    Mai đang định làm mẻ kem sôcôla vì mới xin được một ít bột cacao nhưng xuống siêu thị gần nhà thì lại hết kem tươi chứ.

12. memickey08

memickey08 Thành viên tập sự

Mình cũng mê cái món kem này lắm. nếu mẹ nào còn băn khoăn chưa biết cách làm kem thì hãy vào xem trên trang sucsongmoi.com.vn, mục Âm thực/Tráng miệng, có dạy cách làm kem dâu rất dễ hiểu và dễ làm. Mình cũng đang muốn thử làm nhưng vì còn chưa biết mua kem tươi ở đâu, nếu mẹ nào biết mua kem tươi anchor ở đâu thì mách cho mình với nhé.
    ngày trước mình hay mua ở Liên Hoa(chợ Âm phủ) nhưng giờ ko biết CH này chuyển đi đâu nữa. Mẹ nào biết chỗ bán khác thì mách dùm mình luôn nha.
    Thanks.

13. Bống&Na

Ồ kem tươi rất dễ mua mà, bạn cứ vào các siêu thị hoặc cửa hàng bánh kẹo lớn là có, bầy ở quầy lạnh (cùng khu vực sữa chua). kem tươi có nhiều loại không nhất thiết phải dùng Anchor, mua loại 1L thì giá tốt hơn nhưng khi đã mở chỉ dùng trong 3 ngày.

14. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

cái ni làm bánh kêu đúng k chị? không nghĩ muốn làm bánh mà phải sắm nhiều đồ như ni huhu :((