Tóc khô , lại chẻ ngọn nữa!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi nguoi_me_doc_than, 24/9/2010.

1. nguoi_me_doc_than

nguoi_me_doc_than Thành viên sắp chính thức

Các chị, các mẹ ơi, giúp em với! Em có mái tóc dài, ngày xưa vừa đen vừa bóng mượt. Sau vài lần hấp, duỗi, uốn, nhuộm,… làm đủ thứ model cho tóc thì bây giờ mái tóc em vừa xơ, vừa chẻ, nhìn rất là ghê. Huhuhu

Có cách nào nào cứu được mái tóc đáng thương của em không mấy chị ơi!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguoi_me_doc_than
    Đang tải...

2. MiMicuame

MiMicuame Bắt đầu tích cực

Ðề: Tóc khô , lại chẻ ngọn nữa!

Việc đầu tiên là mẹ nó dừng không dùng hóa chất nữa, dùng một cặp dầu gội,xả dành cho tóc khô xơ và cũng đừng quên ủ tóc nguội tuần 1-2 lần/tuần bạn nhé.

3. nguoi_me_doc_than

nguoi_me_doc_than Thành viên sắp chính thức

Xài loại nào thì tốt vậy chị? Có người nói em dùng Sunsilk, 1 bộ: gội, xả, dưỡng tóc. Chị xài cái này chưa ạ, cho em biết ý kiến với, bây giờ em sợ xài ko đúng tóc em lại tệ hơn :(

4. zin~ zin~

zin~ zin~ Thành viên tập sự

Theo e được biết thì tóc khô + chẻ ngọn (túm lại là tóc hư) thì do mấy nguyên nhân sau: 1. là tóc thiếu protein (mẹ nó xem ăn uống tnào nhé), bức xạ mặt trời, hơi nước (hấp nóng nhiều cũng chẳng tốt đâu), môi trường khô hanh, sử dụng chất hóa học cho tóc (nhuộm tóc này, dùng mặt nạ tóc, dầu gội nhiều kiềm,,,

Vợ của sếp chồng e (bên Thailand) là một B.Sc. Pharm., có một trung tâm nghiên cứu về thảo mộc cho tóc. hồi sang đó bị dẫn dụ tnào nên vác 1 đống về, giờ e chỉ dùng của bác ý thôi. Các sản phẩm của bác ý 100% thảo mộc nên hơi mắc nhưng dùng thì ok vì chả lo hư hại lâu dài. Chứ các mẹ không biết mấy loại kem ủ, dầu gội bây giờ hay có SLS, sicicon với DEA.... - bọn này làm cho tóc mềm mượt (mình thấy sướng lúc dùng) nhhưng về lâu về dài thì hại vô cùng. Túm lại, bây giờ mấy sản phẩm thảo mộc thì ok hơn. À, sp nào mà 100% thảo mộc thì mới đc coi là thảo mộc nhé. không thì vẫn cứ có chất hóa học thôi. E ko có ý định quảng cáo, chỉ muốn giúp mẹ nó thôi.

E định nếu nhiều người muốn mua sp này thì e sẽ đại diện cho bác ý bán tại VN luôn. heh. coi như vừa dùng vừa buôn. Néu tóc mẹ nó hư + chẻ ngọn thì cũng giống tóc e. Nếu mẹ nó muốn e sẽ chuyển nhượng cho 1 bộ.
    Dầu gội + xả.(mỗi chai bé tí chỉ 100 hoặc 150ml thôi.) E có mấy bộ cơ. Nếu mẹ nó quan tâm, tối về e up ảnh + Tư vấn thêm cho.

P/S: SP này bên Thái là cao cấp, dùng trong cả viện da liễu nữa nhé.

5. zin~ zin~

zin~ zin~ Thành viên tập sự

Mình giới thiệu đến mẹ nó bộ sp dành cho tóc hư tổn gồm:

- REVITA 335 SOMPOI PLUS
    DẦU GỘI CHO TÓC THƯỜNG ĐẾN TÓC DẦU, DA ĐẦU CÓ GẦU VÀ DA ĐẦU KHÔ.

Giúp ngăn tóc gãy rụng, tóc mọc chắc khỏe, loại bỏ dầu, các tế bào chết trên da, và demodex - một loại ký sinh trên da đầu mà mắt thường không thấy được.
    Chiết xuất từ cây keo và các thảo mộc dưỡng ẩm khác. Cocamidopropyl betaine (một chất tổng hợp từ dầu dừa)

- Kem ủ mềm mượt REVITA 201 REVIZE
    Dùng cho tóc khô, tóc hỏng, chẻ ngọn, tóc yếu, bạc màu hay tóc gầu do da đầu khô. Giúp cân bằng lại các tế bào trên da đầu, giữ ẩm và trị demodex – một loại ký sinh trên da đầu mà mắt thường không thấy được.
    Chiết xuất từ trái quách (bael), rau má mơ, dầu vừng, dầu oliu và các thảo mộc khác.

Giá trọn bộ: 455k

Nếu cần thêm thông tin thì PM cho mình nhé: vitaminc_hn@yahoo.com

6. nhotandbi

nhotandbi Thành viên mới

Mẹ nó ơi, tớ cũng thế đấy, phá tóc lắm, nhưng giờ chăm lắm nên nó mềm và mượt hơn rồi. Mẹ nó 1 tuần làm mặt nạ cho tóc 1 lần và hấp 1 lần nhé. Cố gắng lên sẽ có kq trong 1-2 tháng thôi mẹ nó ạ

7. Emilia

Emilia Bắt đầu nổi tiếng

Tóc mình cũng đang có hiện tượng chẻ ở vài ngọn. Hic. Đang tìm cách dưỡng để đen bóng trở lại như xưa mà thấy khó quá

HĐ,

8. nhoc3tuoi

nhoc3tuoi Banned

Mình cũng đang đau khổ vì tóc khô và chẻ ngọn nè. Tóc càng để dài càng xơ xác. Lại còn dễ rụng nữa. Các mẹ giúp mình với

9. waxtaylongantoan

waxtaylongantoan Banned

ủ tóc bằng dầu olive nguyên chất là tốt nhất chị ah

10. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

ngoài dùng dầu olive bạn có thể dùng dầu dừa nguyên chất, dầu dừa còn có tác dụng giảm gầu và giữ ẩm rất tuyệt vời, mời bạn dùng thử dầu chanh dừa của tớ, hiệu quả được phản hồi khá tốt, dầu dừa nguyên chất tớ cũng nhận làm nhưng phải đặt trước 1-2 tuần bù lại dầu mới tinh nguyên chất

11. misalovely

misalovely Chuyên sỉ lẻ quần áo thời trang nữ

Em hay đi nắng nên phần đuôi tóc hay bị chẻ ngọn và cháy nữa chứ, mới đây em đi cắt bỏ hết phần đuôi chẻ ngọn đó và em cũng thay đổi dầu gội khác, và dùng thêm dầu xả nữa, đi nắng thì túm tóc lên trong mũ , 5 tháng nay em thấy hiện tượng đó chưa quay trở lại , các chị thử xem sao

12. tulovely

tulovely Banned. Cẩn thận, người này không trung thực!

Em khuyen các chị nên dùng bộ gội xả hấp của Fudge hoặc hoặc hấp dừa của Rolland!!còn về các sản phẩm dưỡng tóc thì nên dùng của Rolland!!!!vì hãng này nổi trội về dưỡng tóc!!!Đặc biệt em đang bán Fudge với giá gốc mà các salon nhập!!!(em có bảng giá cho mọi ng xem ạ!!)Fudge đang là hàng hot mà lại sắp tăng 13%giá!!!Đây là cơ hội dùng thử Fudge đấy ạ!!!
    Các mẹ có thể xem chi tiết ở link chữ ký của em rùi alo cho em em sẽ tư vấn chi tiết hơn!!!Em cám ơn ạ!!!

13. tomhumnau

tomhumnau Thành viên tập sự

ngày nay do công việc quá bận rộn nên chị em phụ nữ chúng mình thường dùng dầu gội đầu cho nhanh và tiện lợi. Nhưng việc dùng quá nhiều các loại dầu gội mà không có chế độ chăm sóc tóc đặc biệt, thậm chí có loại dầu còn làm cho đầu ngứa hơn vì gầu..nên theo mình trong một tuần các mẹ hãy dành thời gian gội đầu bằng vỏ cam, bưởi, bồ kết, lá hương nhu,...xem sao. vì theo như mình biết những loại đó rất tốt cho tóc, hiện tại mỗi tuần mình cũng đun nước sôi và gội môt lần như vậy và tóc mình rất mượt mà lại không có gầu. chị em nhà mình hãy thử xem sao nhé!

14. nguyenlinh315

nguyenlinh315 Thành viên chính thức

nếu các mẹ có thời gian mà làm vỏ cam vỏ bưởi hay bồ kết thì quá tốt rồi, nhưng linh nghĩ các mẹ bây giờ chắc cũng bận rộn, hết công việc rồi tới gia đinh, chẳng có thời gian mà làm mấy thứ đó, nên bản thân linh thì cũng chỉ dùng mỹ phẩm tóc thôi, cùng lắm 1 tháng 1 lần làm vậy là cũng chăm lắm rồi đây

15. lyhuyen

lyhuyen Bắt đầu nổi tiếng

mời các mẹ tham khảo topic (chữ ký) về sp chăm sóc tóc của em ạ :)

16. anhtho_lucky

anhtho_lucky Thành viên rất tích cực

tóc em có dạo cũng chẻ nhiều, em đành bấm bụng cắt đi phần chẻ và đổi dầu gội phục hồi tóc khô và hử tổn của doublerich, màu đỏ ( nhưng chú ý loại cho tóc hư tổn), rồi thấy tóc đẹp hẳn ra. E dùng liên tục loại này, rồi sau kết hợp với dầu xả. Nhưng kinh nghiệm của em bây h mới biết là, chỉ nên sử dụng 1 loại dầu gội trong khoảng 1,5 năm thôi ( dùng 1 loại mình hợp đến tầm thời gian đấy) và tìm loại khác phù hợp để dùng, vì nếu dùng lâu tóc mình sẽ bị phụ thuộc vào loại này nên dễ bị lờn, phụ thuộc, nhiều khi thiếu chất và sẽ làm xấu đi. h e đang tìm loại khác phù hợp hơn cho mùa đông này, vì tóc dầu mà dễ khô vào trời này nên khó ghê

17. oliunguyenchatwaxtaylong

oliunguyenchatwaxtaylong Banned

nên dùng dầu olive nguyên chất ủ tóc chị ạ, 1 chai 250ml là 125k chị ạ, pm em 0166.8181.991

18. caythongthom

caythongthom Banned

e cũng gội đầu = bồ kết và vỏ bưởi , thích lắm nhưng mà hơi mất thời gian ạ ^^

19. anhtho_lucky

anhtho_lucky Thành viên rất tích cực

c giống em, ngày xưa e ở quê, còn gội với cây cỏ hôi ( hoa cứt lợn), lá xả, lá bưởi, bồ kết nướng lên, hihi, h thì ở hn nên chịu

20. thiên lý

thiên lý Banned

em thì chẳng có thời gian để mà nấu mấy loại đó gội đâu, nhớ hồi còn nhỏ, nhà không có điều kiện thì nấu bồ kết, mỗi lần ngửi mùi bồ kết nướng là thích lắm, xong sau nhà có đk rồi, bố mẹ cũng chuyên tâm làm ăn, chị em em thì học hành, nên không còn nấu gội nữa, giờ chỉ xài dầu gội thôi