Set dầu gội + xả ♥ kem, xịt dưỡng tóc ♥ kem ủ tóc ♥ phục hồi tóc khô, xơ, hư tổn...

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi lyhuyen, 26/9/2010.

1. trantueanh09

trantueanh09 Đêm thấy ta là thác đổ...

Ðề: lyhuyen: Set dầu gội + xả, kem + xịt dưỡng tóc, set thuốc ép + dưỡng, kem ủ tóc...

Hì, mẹ cháu cũng đã có sự nghiệp buôn bán gì lớn đâu mà cô lấy mẹ cháu làm điểm đến thế. :)
    Chúng ta cùng ủng hộ nhau nhé, keke. :)

2. lyhuyen

lyhuyen Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: lyhuyen: Set dầu gội + xả, kem + xịt dưỡng tóc, set thuốc ép + dưỡng, kem ủ tóc...

vâng chúng ta cùng ủng hộ nhau.

3. chuotcondethuong

chuotcondethuong Thành viên mới

Tu hom mua hang cua chi em van chua dung. Up ung ho chi nha.

lyhuyen thích bài này.
  4. lyhuyen

hì hì...dùng đi thôi em ơi...thanks e đa ủng hộ chị...chúc cuối tuần vui vẻ.

5. levan19

levan19 Thành viên rất tích cực

có hơi ít loai để lựa chọn chị nhỉ ^^

6. lyhuyen

hihi...chuyên trị 2 hãng nỳ thôi mình ạ, sp tốt, giá lại khá ổn mà. Khi nào có nhu cầu thì ủng hộ mình nhá :)

7. lyhuyen

Tự ủ tóc tại nhà

Để tóc được nuôi dưỡng bóng khỏe hơn, bạn nên biết cách tự ủ tóc tại nhà.

Những mái tóc đẹp nếu để quá dài, phần đuôi vẫn bị chẻ vì dưỡng chất không đủ nuôi tóc từ gốc đến ngọn. Hơn nữa càng lớn tuổi, tóc càng mất dần độ bóng cần thiết, cần hấp. Độ tuổi đẹp nhất để bắt đầu hấp dầu là ngoài 20. Các loại tóc bị tổn hại do hóa chất và nhiệt độ nên được ủ dưỡng đều đặn để cung cấp độ ẩm và dưỡng chất giúp tóc bóng và khỏe mạnh hơn.

Hấp nóng dễ làm hỏng tóc hơn hấp lạnh và nếu tóc bạn đã bị “hành hạ” nhiều do hoá chất, do cuốn kéo…thì bạn nên dùng phương pháp ủ nguội. Bạn nên ủ nguội 1lần/1tuần và hấp nóng 1lần/1tháng. Hấp nóng chỉ dành cho tóc khoẻ, ít can thiệp bởi các loại hóa chất (nhuộm, uốn, ép) và nhiệt độ. Có rất nhiều loại dầu hấp khác nhau, bạn nên tìm hiểu xem tóc bạn đang ở tình trạng nào và lọai dầu hấp phù hợp với tóc và túi tiền của bạn.

Các chất dinh dưỡng sẽ nhanh chóng thấm sâu làm tóc trở nên mượt mà. Không chỉ thế, nó còn giúp chữa trị mái tóc xơ, chẻ ngọn...

Sau khi gội đầu, bạn dùng một ít kem thoa lên tóc (tránh thoa lên da đầu), quấn một lớp khăn lông nóng và ủ từ 10 đến 15 phút. Sau đó xả sạch. Không cần dùng dầu xả.

Chúc bạn có mái tóc ngày càng bóng khỏe và phục hồi hư tổn.

Theo Xã luận

Sửa lần cuối: 28/7/2011
  8. chuotcondethuong

chuotcondethuong Thành viên mới

Dao ne ban qua, bi gio moi ghe qua gian hang cua chi. Heeee em dung rui, thich nhat la cam giac so vao toc y. Nghe chi noi thia thi cu mot tuan la em lai u lanh mot lan moi duoc.

9. lyhuyen

Cảm ơn em nhìu nhìu nhá. Vậy là noel này có tóc đẹp đi chơi roài... he he...

10. lyhuyen

Chương trình Khuyễn mại nhân dịp Noel của em bắt đầu từ ngày 5/12 đến hết tháng 1 tây các mẹ nhé.

+ tặng 1 móc treo điện thoại thú bông nhỏ nhỏ xinh xinh cho mẹ nào mua 1 sản phẩm kem xả Oasis hoặc các sản phẩm dưỡng của NiGao

+ tặng thêm 1 móc treo chìa khoá cho mẹ nào mua từ 2 sản phẩm trở lên.

Em show hình 1 em móc treo đại diện để các mẹ tham khảo nhé. Hơi bị xinh xinh ấy ạ ^__^. Cảm ơn các mẹ đã quan tâm ủng hộ em.

11. lyhuyen

các mẹ ơi, kem xả Oasis đã có hộp nhỏ loại 500ml rồi đấy ạ, các mẹ ủng hộ em nha :)

12. lyhuyen

Chăm sóc tóc xoăn ra sao?

Tóc xoăn cần chế độ chăm sóc thích hợp để luôn mềm mại.

Chú ý vào việc chăm sóc tóc là một trong những điều đặc biệt quan trọng khi muốn diện mái tóc xoăn, vì vậy hãy học những bước cơ bản để mái tóc xoăn đáng yêu có thể tôn lên nét đẹp của bạn chính là những điều đáng quan tâm.

Chăm sóc tóc xoăn ra sao?

Những kiểu tóc xoăn luôn được coi là ưa nhìn và sự phổ biến của nó cũng đang tăng mạnh, đặc biệt là trong một vài năm gần đây. Để kiểu tóc xoăn tự nhiên nhận được cái nhìn thiện cảm, việc chăm sóc tóc xoăn thích hợp và mái tóc được cắt vừa phải chính là một điều quan trọng. Tóc xoăn có xu hướng khô và tóc khô thì rất khó để khắc phục.

Những kiểu tóc xoăn luôn được coi là ưa nhìn và sự phổ biến của nó cũng đang tăng mạnh, đặc biệt là trong một vài năm gần đây

Định nghĩa xoăn chính là chìa khóa để bạn có một diện mạo đẹp khi sử dụng kiểu tóc này. Và dưới đây là những bước cơ bản để bạn chăm sóc tóc xoăn tốt hơn.

Mọi người hưởng lợi từ những kiểu tóc khác nhau, những kiểu mà cần những nguyên liệu khác nhau khi chăm sóc tóc để trông đẹp hơn. Công nghiệp mỹ phẩm phát triển những sản phẩm chăm sóc tóc cho tất cả những kiểu tóc vì vậy hãy đảm bảo rằng bạn sử dụng sản phẩm tóc thích hợp dành cho tóc của mình. Cố gắng đề không chải những lọn tóc xoăn thường xuyên để ngăn việc tóc bị khô.

Sử dụng một chút sản phẩm điều hòa làm mềm tóc với tóc xoăn không phải là một nhiệm vụ khó khăn, cái khó chính là bạn thuộc người có loại tóc thế nào. Loại sản phẩm này sẽ làm cho những lọn tóc xoăn của bạn giữ ẩm và có thể tạo kiểu tóc dễ dàng.

Đừng quá nghiêm khắc đối với mái tóc của bạn trong khi gội nó bởi vì việc đó sẽ chỉ góp phần hủy hoại tóc bạn thêm mà thôi. Sử dụng những ngón tay và massage da đầu khi gội đầu và bắt đầu chải tóc sử dụng những ngón tay khi bạn làm sạch da đầu. Gỡ tóc khi nước đang chảy sẽ dễ dàng hơn sau khi bạn đã gội đầu xong.

Sử dụng liệu pháp làm ẩm tuyệt đối hai tuần một lần để da đầu của bạn nhận được lượng ẩm cần thiết. Tóc xoăn cũng sẽ mềm hơn và sẽ dễ tạo kiểu hơn.

Không chải tóc sử dụng răng lược sít nhau quá bởi vì nó sẽ dễ làm gãy tóc. Sử dụng một chiếc lược với răng thưa bởi vì chúng sẽ là những nhà thiết kế tóc tuyệt vời cho bạn.

Hãy học những bước cơ bản để mái tóc xoăn đáng yêu có thể tôn lên nét đẹp của bạn chính là những điều đáng quan tâm

Sử dụng một loại chất xịt bảo vệ sự nóng khi bạn sấy tóc bởi vì với loại sản phẩm này, tóc sẽ được bảo vệ khỏi những phá hủy của cái nóng.

Cũng nên sử dụng một chiếc máy khuếch tán để làm tản ra lượng khí toát ra từ máy sấy tóc, tóc bạn sẽ nhận được sự chăm sóc tốt hơn.

Không sử dụng quá nhiều sản phẩm tạo kiểu cho tóc bởi vì chúng có thể làm bạn mất tự nhiên. Những mái tóc xoăn tự nhiên trông thật tuyệt vời và có độ bồng bềnh thích hợp sẽ làm bạn đẹp và có phong cách hơn.

Sử dụng loại serum chăm sóc cho tóc xoăn nếu cần thiết bởi nó sẽ tạo màu tươi sáng cho tóc và không làm cho bím tóc của bạn trông bị nặng nề.

Sử dụng sản phẩm xịt tóc bảo vệ chống lại tia UV nếu bạn đi ra ngoài và để cho tóc tiếp xúc với ánh sáng mặt trời để ngăn tóc khỏi khô và duy trì màu đẹp nhất cho tóc có thể.

Thử thay đổi nhiều kiểu tóc khác nhau theo cách này, bạn có thể thu hút sự chú ý của mọi người. Những bím tóc của bạn sẽ thật sự đẹp nếu việc chăm sóc hợp lý được duy trì. Vì vậy, hãy chú ý tới những nhu cầu của tóc và bạn sẽ không phải hối tiếc về điều đó.
    ST Theo Vzone

Sửa lần cuối: 28/7/2011
  13. trantueanh09

Cô lyhuyen ơi, cô cho mẹ cháu 1 xịt dưỡng và 1 cặp gội xả với!!!

14. lyhuyen

Dạo này em bận quá nên ít vào topic, hnay mới thấy cm của mẹ tueanh. Em vô tâm quá không nhìn giờ mà gọi đt cho chị. chắc em bé bị chuông đt làm giật mình, em ấy khóc. Hức hức em áy náy quá. Em xin lỗi mẹ tueanh nhiều nha. mai em sẽ ship hàng cho chị. Em cảm ơn chị đã ủng hộ em.

15. trantueanh09

Hì, ko đâu cô, cháu ngủ muộn lắm, chẳng qua làm nũng me, thấy mẹ nghe điện thoại ko để ý đến mình là bắt đầu giở trò ấy mà, mệt lắm. :)
    Mai cô chuyển cho mẹ cháu có dầu gội mới và dưỡng tóc để tết này óng mượt nha! :)

16. metybong

metybong Thành viên kỳ cựu

đánh dấu, nếu tóc khô đi đường bị rối, xịt chai dưỡng Nigao này vào , có suôn thẳng tức thì ko em?

17. lyhuyen

Chị ơi, xịt dưỡng là để sử dụng hàng ngày để chăm sóc và phục hồi tóc bị hư tổn nên cần có một thời gian sử dụng thì mới đạt được hiệu quả như mong muốn, dưỡng mà chị. Hì Hì. Còn khi xịt vào tóc thì ngay lập tức sẽ thấy tóc mềm mại hơn và bóng hơn chứ tóc khô, đi đường bị rối và xịt vào ngay lập tức suôn mượt thì không thể nào đâu.

18. lyhuyen

Em cảm ơn mẹ Tuệ Anh nhờ mẹ phát hiện ra topic của e ghi chú ảnh sai.:p. Em cũng xin lỗi mẹ Tuệ Anh nhiều lắm nhá. Em quên không ghi chú cho chị cẩn thẩn. He he.
    Nhận đây em cũng xin thông báo với các mẹ: Dầu gội xả NIGAO, Xịt dưỡng NIGAO đã hết hàng. Dưỡng xoăn NIGAO và hấp NIGAO mỗi loại chỉ còn 1 lọ duy nhất. Xả Oasis còn rất ít nên em không giữa order nữa nhé, ai đến trc lấy trc.
    Em cảm ơn các mẹ đã ủng hộ em trong suốt thời gian bán hàng vừa qua. Em chúc các mẹ sang năm Bình an - Mạnh khỏe - Tiền bạc dồi dào - Buôn may bán tốt.
    HAPPY NEW YEAR. (em chúc các mẹ trước không tết bận lại quên mất :rolleyes:)

Sửa lần cuối: 26/1/2011
    trantueanh09 thích bài này.
  19. trantueanh09

Hihi, buổi sáng chủ nhật vẫn phải đi làm bù thật chán, đến online thấy lời chúc của cô lyhuyen thấy buổi sáng vui hơn hẳn.
    Cảm ơn cô nhiều nhé, tóc mẹ cháu mấy hôm nay vốn suôn mượt nay lại càng mượt suôn hơn, hì, nhất là xịt lọ dưỡng vào cái là lọn nào ra lọn đấy luôn.
    Chúc cô và gia đình một năm mới mạnh khỏe, như ý nhé! :smile:

20. lyhuyen

Em mải du xuân tới hôm nay mới lọ mọ lên diễn đàn đây ạ. Đầu năm mới mở topic đã nhận đc lời khen ngợi sản phẩm của chị thì nhất rồi. Hơn nữa mùng 3 tết đã mở hàng rồi ạ (e tranh thủ khoe tí ạ). Năm nay chắc em có lộc bán buôn tốt lắm đây. he he.