Long tay va long chan

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi voyeu, 2/8/2005.

1. voyeu

voyeu Thành viên đạt chuẩn

dung roi do cac chi oi, co lan em di mot TMV tren duong 3/2 va nhin thay trong cai hu ma ho dung gel de wax cho minh co du thu long trong do!!!! Chac la ho tai su dung lai! Lan do em bye bye cho do luon.

Em cung co nghe noi co 1 tiem nao do tren duong 3/2 co ban kem wax nong, gia cung khoang 300 - 400K gi do, minh mua roi sau do moi lan di wax thi cam den nguoi ta lam cho thi chi lay cong khoang 20K thoi, nhung ma em cung chua biet chinh xac tiem nao nụa

Nhung ma em cung muon biet cho gel de wax lanh co, co chi nao biet thi chi cho em voi, em chua tim ra nua.

Đang tải...

2. min2

min2 Thành viên sắp chính thức

Mẹ Sao Khuê ơi, em ko hiểu tái sử dụng gel thì làm như thế nào vì em thấy ở thẩm mĩ viện số 1 Hòa Mã lọ thuốc của họ có mầu xanh lục trong và ko hề có nhiều lông như mọi người nói. Và nếu khi họ Wax nóng thì họ bôi gel vào chân rồi cho vải vào và giật ngược lên rồi thì còn tí gel nào dình ở đâu đâu mà tái sử dụng lại. Chắc mấy tiệm tái sử dụng lại gel là mấy tiệm ko lớn, ko có uy tín các chị ạ.

3. Mẹ Sao Khuê

Mẹ Sao Khuê Bắt đầu tích cực

Nếu gel của họ màu xanh lục trong mà như Mẹ Min nói là của Úc thì không biết có phải hiệu Nad's mà mình đã nói không nhỉ?
    Nếu thế thì loại này sử dụng tốt lắm. Hiện mình cũng đang dùng. Làm tại nhà cũng đơn giản, nhưng nếu họ chỉ tính tiền công là 20K thôi thì ra tiệm làm thích hơn 8) . Có điều gel họ bán đắt nhỉ? :?: :roll:

4. min2

Loại gel đó đúng là của Úc nhưng em ko biết có phải nhãn hiệu giống như Mẹ Sao Khuê nói ko nữa, nguyên liệu thì từ thiên nhiên. Ở Sài Gòn thì có thể họ chỉ tính tiền công thôi nhưng ở Hà Nội thì em chưa nghe đến vụ đó.
    Loại Gel mà mẹ Sao Khuê đang dùng là loại wax lạnh phải không? Loại đó thì mình biết vì có lần người bạn ở Úc cũng gửi tặng 1 lọ nhưng ko có kem dưỡng da đâu. Mẹ Sao Khuê đang dùng loại gel đó có kem dưỡng da ko?
    Nếu ko có kem dưỡng da thì giá sẽ rẻ hơn đó.
    Hỏi thăm mẹ Sao Khuê tí, bé Sao Khuê được mấy cân rồi (trộm vía), tháng này có lên cân nào ko???

5. Mẹ Sao Khuê

À, có lẽ thế thật. Loại của mình dùng thì không có kem dưỡng da. Nói là wax lạnh chứ mình thấy hâm nóng nó lên 1 tí thì làm dễ hơn và ít tốn gel hơn.
    Nói tới cân nặng bé SK nhà mình thì....buồn lắm me Min à. Tháng vừa rồi hơn 7 tháng mà được có 7kg50gr thôi :cry: :cry: Nấu nướng đủ kiểu mà lười ăn lắm, sữa cũng chả chịu bú, chỉ thích ti mẹ thôi. Đang bó tay đây, chả biết làm sao cho bé chịu ăn và chịu bú sữa bình.
    Bé Tin nhà mẹ thì sao?

6. min2

Ôi mẹ Sao Khuê ơi, em cũng đang xì trét quá..., bé Tin nhà em được 8 tháng vài ngày rồi mà mới chỉ được có 7,3 kg thôi, Tháng vừa rồi bé lên được có 1 lạng thôi. Bé con nhà em ăn bột thì rất ngon nhưng bú bình thì cũng lười lắm, chỉ thích bú mẹ thôi. Chả có cách nào cả, đành phải tự an ủi mình và an ủi mẹ Sao Khuê thôi, rằng con chúng mình vẫn khôn lớn và thông minh mặc dù chúng ăn ít hơn những bé con khác.

7. Mẹ Sao Khuê

Sao Khuê nhà mình 2 hôm nay ăn bột cũng tạm tạm rồi :lol: :lol: Bé thích ăn cá lắm, hôm nào cho ăn cá thì cứ đút thun thút, ăn thịt thì đầu cứ lắc nguầy nguậy, bắt được cái đầu thì miệng lại mím chặt. Cho uống được tí sữa thì phải làm đủ trò, mà chả chịu bú bình, toàn phải đút từng thìa nhỏ thôi :cry: :cry:
    Nhưng được cái bé cũng lanh lẹ, bây giờ cô nàng đang cố tập bò, chổng được mông lên rồi nhưng vẫn chưa nhấc được ngực lên nên mỗi lần nầm xấp ngọ ngoạy 1 lúc là khóc thét lên. Bé biết hôn mẹ rồi đấy mẹ Tin ạ, thương lắm \:D/ . Đang dạy bé ạ và bye bye nhưng chưa được :lol: :lol:
    Bé Tin nhà mẹ min biết làm gì rồi?

8. MomMi

MomMi Chia sẻ nếu cần sẻ chia

các bà lại đi lạc đề rồi đấy, đầu tiên là lông tay lông chân, sau đó đến lông. :oops: bây giờ lại chuyển sang kể chuyện con biết làm gì. :roll: :roll: :roll:

9. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

Đến lúc bé biết bye, đi xuống bếp nó cũng bye cho thì tha hồ mà thích nhé :lol:

10. doan

doan Banned

Hiện nay thì có 3 cách tẩy lông đó chị ah:

- tẩy lông dạng kem,lotion, dạng xịt : 2tuần thì tẩy lại
    - Wax nóng, wax lạnh : 2 - 8 tuần
    - Triệt lông vĩnh viễn : 10 lần (1lần/tháng) thì chỉ còn lại lông tơ

Chị có thể dùng các loại tẩy lông hiệu Veet, Nair và Waxing Gigi của Mỹ, hiệu quả rất cao, lông mọc lại thưa, nhạt và yếu hẳn, da lại rất mịn.

Ở Mỹ người ta chuộng wax bikini lắm đó chị, nghe bạn em làm Pharmacy o Mỹ nói vậy.hi`.

chúc chị tìm được phương pháp hiệu quả và tiện ích nhất nhé.

11. Hello!Girl

Hello!Girl Thành viên chính thức

Em đc papa bên ĐỨc gửi cho cái SNA đc lắm chị ạ.Nó ko tẩy long mình nên ko sợ sau đó lông càng dài. Nó chỉ làm màu lông mình mờ đi, vo hìình kiểu như lông tơ ý.Em dùng 2,3 tuần mới phải dùng lại. Mỗi tội pâp mua nhầm phải lọ tẩy ria mép nên dùng chi chân tay tốn kinh :))

12. mẹ ánh

mẹ ánh Guest

triệt vĩnh viễn lông tay và lông chân

Vợ yêu ơi! mình cũng bị giống vợ yêu đấy nhưng mình mới đi triệt lông tay và lông chân rồi, thấy rất hiệu quả. Mình được mẹ Hiển giói thiệu đấy. địa chỉ ở số 2 ngõ 52 Giang Văn Minh, tên gọi là Senta gì đấy. Vợ yêu thử đến đó xem sao đi. chúc vợ yêu thành công nhé.

13. mẹ ánh

mẹ ánh Guest

lông tay và lông chân

Vợ yêu ơi! mình cũng bị giống vợ yêu đấy nhưng mình mới đi triệt lông tay và lông chân rồi, thấy rất hiệu quả. Mình được mẹ Hiển giói thiệu đấy. địa chỉ ở số 2 ngõ 52 Giang Văn Minh, tên gọi là Senta gì đấy. Vợ yêu thử đến đó xem sao đi. chúc vợ yêu thành công nhé.

14. bé bốp

bé bốp Hãy sống tốt mỗi ngày.

3 năm trước em đã dùng pp IPL ở tmv Thu cúc ỏ Nguyên khắc hiếu hà nội
    Quy trình phải điều trị 5 lần. Em mới làm đc 2 lần thì có bầu nên tạm dừng. Bây h vẫn còn tiền ở đó nhưng chưa đến làm tiếp. Ko biết có phải còn dở dang ko mà bây h lông vẫn y như cũ. Sau lần điều trị thứ 1 thì 1 tháng sau đến làm lần thứ 2. Do lông mới mọc lên của em ko sậm mầu lắm nên máy ko nhận biết được để triệt lông (em ỏ đó giải thích với em vậy -lúc đó em ước là lông mới mọc thâtj rậm và cứng để triệt lần 2 cho hết hẳn). Nhưng mà nghe nói phương pháp này chỉ đựoc 5 năm thôi chứ ko phải vĩnh viễn đâu.

15. Cris

Cris Thành viên chính thức

Mình đã từng wax rồi nhưng hoóc môn nam hihi vẫn mạnh hơn nên vẫn rậm lắm không nhạt đi được và giải pháp bi j là chịu khó đi tất kể cả mùa hè (chết mất, nóng và khó chịu thôi rồi), còn phần trên thì cứ dùng của ông xã cái dao cạo râu hàng ngày cạo (phải cạo xuôi và ngược thì mới nhẵn được). Ông xã cứ lẩm bẩm suốt là sao mình ít cạo râu mà lưỡi dao lam nhanh cùn thế nhỉ :)

16. duocmyphamphap

duocmyphamphap www.duocmypham.com

Sau wax bạn nên dùng kem dưỡng Klorane- Đây là loại kem làm chậm quá trình mọc lông trở lại. Lông mọc lại mờ hơn và mảnh hơn mà không làm ngưng trệ chu kỳ hoạt động của hệ thống. Dưỡng, giữ ẩm, làm dịu và làm mềm da.
    Bạn xem link tham khảo:
    http://duocmypham.com/Content.asp?js=10&manhomsanphamcap1=1215&id=307

Ngoài ra, nếu có tình trạng lông mọc ngược dưới da, có hiện tượng viêm nang lông, bạn nên dùng Dermo K. Dermo-K được dùng để hạn chế các khuyết điểm trên vùng da sau cạo râu, tẩy lông thường gây ra do các lông mọc ngược vào trong, tiền thân của bệnh viêm nang lông. Đây là sản phẩm đặc biệt của DMP, có thể dùng cho cả nam và nữ.
    http://duocmypham.com/thuonghieu/Content.asp?js=2&manhomsanphamcap1=1215&mathuonghieu=1&id=390

17. meo68

meo68 Thành viên tập sự

Mẹ Ánh ơi, cho mình hỏi quy trình thế nào, phải làm mất mấy lần và chi phí nữa nhé? Mình cũng đau khổ vì vụ violong này lắm. Cảm ơn mẹ ánh nhiều nhiều.

18. lucky1804

lucky1804 Banned. Cẩn thận người này không trung thực

MÌnh cũng mua 1 bộ Waxing ở số 1 Hòa Mã nhưng Wax được đúng 1 lần vì mình chịu đau kém.hic hic . Chị nào thích e để rẻ lại cho ạ

19. bluesky06

bluesky06 Bắt đầu tích cực

Lông tay lông chân nhiều thật khó chịu, mình đây cứ hơn tháng là phải wax một lần.

20. sam17210

sam17210 Banned

Ðề: Long tay va long chan

Những cách điều trị hóa lý đôi khi gây hại cho làn da bạn, do đó ngày càng có nhiều người chọn giải pháp điều trị tự nhiên làm phương thức làm đẹp hàng ngày của mình.

Đường

• Hòa một tách đường và nước của nửa quả chanh, ¼ chén mật ong. Vậy là bạn đã có một dung dịch thân thiện để triệt lông.

• Quết lớp dung dịch ấm lên chân hoặc những vùng da muốn triệt lông, dùng khăn lau sạch và nhanh tay.

• Cách wax này sẽ không hề gây hại cho da, và không khiến da bạn bị tổn thương. Bạn có thể thực hiện ngay tại nhà một cách dễ dàng.

Đá mài

• Cách wax bằng phương pháp chà xát đã được sử dụng từ thời xa xưa. Đá mài là loại duy nhất còn được sử dụng tới ngày nay như một người bạn làm đẹp thân thiện. Bạn chỉ cần giữ cho làn da ẩm và bắt đầu “xử lý”.

• Phương pháp này hữu hiệu với những người có lớp lông mỏng và yếu.

• Nhúng ẩm đá mài, xoa tròn trên da, không ấn quá mạnh để da không bị tổn thương.

• Bạn có thể sẽ bị vài nốt đỏ nhưng đừng lo ngại vì chúng sẽ biến mất một cách nhanh chóng.

Waxing

• Phương thức này được thực hiện tương tự như cách sử dụng đường. nhưng chất bạn dùng là sáp ong hoặc paraffin.

• Cách này có thể kéo cả những sợi lông dày và cứng từ gốc.

• Phương pháp này còn có thể dưỡng ẩm và dịu nhẹ với da, không để lại nốt đỏ.