Long tay va long chan

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi voyeu, 2/8/2005.

1. voyeu

voyeu Thành viên đạt chuẩn

Cac chi oi, khong biet cac chi lam cach nao de tay may cai long tay va long chan dang ghet hả ? Em cung thuong di wax nong lam nhung ma cung hoi bat tien mot chut la thang nao cung phai di hoai. Nhieu khi chua kip di thi long moc ra lom chom thay ma ghe vay dọ Em nghe noi co wax lanh nua, minh co the tu minh lam o nha, nhung ma em chua thay cho nao ban het de ma mua . Co chi nao da thu wax lanh chua a ?

Khong biet co loai kem nao triet long vinh vien khong hả ? Em co thay quang cao nhung ma cung khong co tin lam! Hay la lam no mo nhat va moc it hon cung duoc! Chan em trang nhung ma long cung nhieu nen nhin cung phan tham my lạm

A, em khong biet o My thi ho co quan trong chuyen long tay, long chan khong nua ?

Nhieu nguoi noi co long mot chut thi moi dep, tron trui qua cung khng co duoc, con co nguoi thi noi la con gai, phan nhan nhui thi moi goi cam!! Em chang biet sao nua ? Em hay di wax long chan thoi, con long tay thi em de nguyen ( ma cung khong nhieu lam! ). Khng biet o My thi minh co long tay thi co gi la lam so voi moi nguoi khong nua ? Co chi nao biet thi noi cho em biet voi!

Em cu hay hoi may cai chuyen o My, cac chi dung gian em nha! Tai vi em cung hoi lo lo cho cuoc song mọi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi voyeu
    Đang tải...

2. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

Voyeu ơi, tụi Tây viôlông còn bằng mấy lần mình ấy chứ.

3. ngao-op

ngao-op Bắt đầu tích cực

Phai day, tui no vua hoi vua ram rap hon minh nhiu.
    Nhung ma van de nay cua chi voyeu dua ra hay lam, em cung ban khoan va kho so vi no nhieu, tai thinh thoang bon ban cg treu em la "ng tien su". Nhung ke, em van la "giu nguyen hien truong" va chung song hoa binh voi no, coi no nhu la "cua troi cho" thoi ma. :oops: :!:

4. meoxu

ở HN có dịch vụ triệt lông vĩnh viễn đấy, ko biết nó làm thế nào nhưng hình như ko phải bôi thuốc đâu.
    Vợ yêu wax được bao lâu rồi. Thấy bảo waxing nhiều thì cũng lông sẽ ít dần đi và hết mà.
    @ ngao op : đừng có áp dụng biện pháp cạo nhá. Hậu quả khủng khiếp lắm. Lỗ chân lông thì to ra, lông thì càng ngày càng cứng, lần sau nhiều hơn lần trước. Chị cứ nghĩ cái chân ấy mà gác lên bụng ax thì ôi thôi còn gì là đời :shock:

5. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

Lúc đó AX sẽ tưởng là lạc vào một khu rừng rậm :cry: :cry:

6. meoxu

.... và là rừng gai nữa :?

7. mamaha

mamaha Bắt đầu tích cực

Không phải là " rừng rậm " , "rừng gai" mà là quả chùy gai táng lên bụng cơ :lol: :lol: :lol: , còn rừng gai với rừng rậm nó là ở chỗ khác kia :D :D :D

8. thuyph

Mẹ Hà ơi nó ở chỗ nào đấy :?: :lol: :lol: :lol:

9. voyeu

voyeu Thành viên đạt chuẩn

Em cung co nghe noi la tui Tay no long nhieu lam nhung ma quan diem cua nguoi chau A va nguoi Viet minh thi van thich con gai tay chan da min mang, it it long mot chut phai khong may chi?

Em o day cung di wax nhieu lan roi, wax lan dau thi dau ghe lam nhung ma sau do thay long dung la moc it hon, thua hon va nhat hon nen thich lạm May chi dung co cao hay la dung kem tay long nha, vi sau 3,4 ngay la no moc len nhanh lam, ram va cung nua, dung la nhu cai dam rung vay do!

Em dang dung kem tay long vinh vien Aweeno cua My (Johnson&Johnson), mua 850K. Dung sau 5 tuan thi long se moc thua hon, em dang thu dung cho vung nach, khong biet co hieu qua khong nhung ma thay dung la long moc cham hon, den nay la da 3 tuan roi ma em chua thay no moc len lai! Voi lai da vung nach cung min mang hon, de em cho coi 5 tuan sau co ket qua khong roi em se ke cho may chi biet nhạ

Neu ma co ket qua thi se do rat nhieu, chu em so qua ben My moi qua con la nuoc la cai thi lam sao biet duong ma di kiem cho wax long, voi lai may cai nay ben do cung khong co re, khoang 10$ lan, ma khong wax thi de nhu vay, gac chan len bung chong thi dung la... toi nghiep anh lam! Hi hi

10. mamaha

mamaha Bắt đầu tích cực

Mẹ Thuyph chỉ được cái khéo giả vờ nai thôi :lol: :lol: :lol: :lol: , nó ở chỗ ấyyyyyyyyyyyy..... đấy :lol: :lol: :lol:

11. min2

min2 Thành viên sắp chính thức

Đúng rồi, mẹ thuyph chỉ khéo giả vờ thỏ non thôi, chỗ ấyyyyyyyyyyy thì chị chả biết rõ rồi còn gì, hi, hi, hi.........
    Thấy người ta quảng cáo là triệt lông vĩnh viễn chẳng biết là có đúng không nũa nhưng dạo này em thấy cô bạn đang dùng thuốc và dụng cụ Waxing mua ở số 1 Hòa Mã khen là tốt lắm. Phải 6 tuần mới mọc lại và mọc lại thì rất mềm.

12. meoxu

Min ưi, đã khen dùng tốt rồi thì quảng cáo luôn xem giá cả thế nào ?

13. Mami

Mami Thành viên rất tích cực

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: Cười chảy cả nước mắt !

14. Mami

Mình có đọc qua một bài báo nói rằng không thể tẩy lông vĩnh viễn. Không biết đúng hay sai.
    Mình thường dùng Cléo của USA, giá cũng rẻ. Nhưng chỉ dùng khi nào nhiều quá.

15. Mami

À, quên nói nhỏ cho các mẹ 1 chuyện. AX nhà mình không thích mình để tay chân rậm rạp, không phải vì chuyện "quả chùy gai", mà vì sợ cánh mày râu "đàm tiếu". AX mình nói cánh mày râu cho rằng chị em nào tay chân rậm rạp thì khả năng ... ấy ấy ... càng .. tuyệt vời !!! Eo ôi :oops: :oops: :oops: :oops: . Không biết có đúng không nữa, nhưng AX mình thường hay "nhắc tuồng" mỗi khi thấy tay chân mình có vẻ .... rậm rạp hơn !!! :oops: :oops: :oops:

16. thuyph

Mẹ Hà với mẹ min ơi giả vờ gì đâu chỉ hỏi thử xem chỗ ấy của mẹ Hà nó có giống cái ấy mà mình tưởng tượng ra không thôi mà :oops: :lol:

17. thuyph

Mẹ Mami ơi nếu thế thì càng phải để cho nó ... rậm rạp để khẳng định đẳng cấp chứ tội gì phải tốn tiền thế :?: :lol:
    À mình thấy mọi người nói là dùng Cleo cũng được lại chủ động nữa lúc nào làm cũng được đỡ mất thời gian. Còn mình thì từ ngày dùng sữa tắm đến giờ thì hình như lông chân nó có vẻ đậm hơn 1 chút hay sao ấy, không biết có mẹ nào bị giống mình không nhỉ :?:

18. meoxu

Không phải đâu, có bầu nó thế đấy, đẻ xong vài tháng lại như cũ thôi mà.

19. min2

min2 Thành viên sắp chính thức

Để phục vụ các mẹ thì em lại phải quảng cáo không công cho cửa hàng số 1 Hoà Mã thôi.
    Em không nhớ nhãn hiệu thuốc tên là gì nhưng nó là một chất lỏng được chiết suất từ nguyên liệu thiên nhiên, lúc nào muốn tẩy lông thì đun nóng chất lỏng lên rồi quết một lớp lên chỗ cần tẩy. Sau đó dán một miếng vải (có sẵn trong hộp thuốc) lên và chờ khoảng 3 phút thì giật ngược miếng vải lên thế là OK hết lông và trắng sạch mịn màng như da em bé, hi, hi...
    Và còn có một lọ kem dưỡng da khi tẩy và giúp cho lông mọc chậm lại thì phải (em không nhớ rõ lắm).
    Giá cả thì là 365k một hộp, dùng được khá lâu và còn tuỳ thuộc vào số lượng lông nữa. Còn giá kem dưỡng thì em không nhớ.
    Trên đây là tất cả những gì em nghe cô bạn kể lại, còn nếu các mẹ muốn biết rõ hơn thì xin mời đến số 1 Hoà Mã (hình như là thẩm mỹ viện) để hỏi.
    Chúc các mẹ có làn da không có "quả chuỳ gai", "rừng rậm" hay "rừng gai".

20. ngao-op

ngao-op Bắt đầu tích cực

Cac chi co nhung chieu gi xin cu post len day de tham kjhao nhe, cach nao hieu qua nhat(ma lai re) thi em se thu. Nghe chi voyeu noi co ve hay day, co kq cai thi chi thong bao luon nha.