be bi ho va chay nuoc mui-uong thuoc gi?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi zozo, 3/8/2005.

1. zozo

zozo Thành viên tích cực

Các mẹ ơi chán quá chắc mấy hôm vừa rồi em cho zo nằm quạt số mạnh quá nên từ hôm qua bé zo bị chảy nước mũi và thỉnh thoảng bị ho rồi, nhưng không sốt, chỉ hơi ấm ấm người 1 chút. Các mẹ ơi cho zo uống thuốc gì được nhỉ? Khổ thân zo tối hôm qua còn không ngủ ngon được vì bị khụt khịt ở mũi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi zozo
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. MebeTit

MebeTit Thành viên đạt chuẩn

Bạn thử làm các cách sau cho bé xem:
    - nhỏ nước muối NatriClorit 0,9% vào mũi bé rồi dùng miệng mình hút sạch, sau đó nhỏ lại 2 mũi cho bé ( bạn có thể nhỏ thật nhiều mà không phải lo gì cả vì đay chỉ là nước muối loãng, có tác dung rửa mũi cho bé, kháng viêm).
    - cho bé uống siro Coje ( là loại thuốc trị sổ mũi, hạn chế xung huyết mũi)
    liều theo như chỉ dẫn trên hộp thuốc.
    - Nếu bé hơi ấm người thì cho bé uống 1/4 gói Babyflex/lần, cách 4-6 tiếng.
    2 nhóc nhà mình rất hay bị giống zo nhà bạn, bé ho chủ yếu là do nước mũi chảy xuống họng. Nếu bạn chữa kịp thời thì hoàn toàn không phải dùng kháng sinh mà bé sẽ khỏi sau 3-4 ngày. Song bạn phải giữ cho bé thật cẩn thận và theo dõi thật sát diễn biến ho của bé để gọi bác sĩ đúng lúc.
    Chuc bé mau khoẻ.

3. zozo

zozo Thành viên tích cực

Cám ơn mẹ bé Tít nhé. Sáng nay bà nội sẽ chữa cho zo theo kiểu dân gian là dùng chanh hấp với mật ong và uống vài giọt xem sao, nếu đỡ thì tốt thì không phải dùng đến thuốc, còn nếu không đỡ mình sẽ mua thuốc theo cách của bạn. Cảm ơn nhé! Bé zo mới được 5.5 tháng, mà đây là lần đầu tiên bị như thế nên mình cũng lo lắng lắm.

4. nguyentranlananh

nguyentranlananh Thành viên tích cực

Mẹ zo ơi, em thấy dưới 1 tuổi thì không nên cho bé ăn mật ong đâu, nếu muốn sử dụng cách chứa dân gian thì mẹ zo có thể hấp đường phèn cùng với lá hẹ cho bé uống còn nếu không đỡ thì mẹ zo có thể làm theo cách của mẹ Bitet vì Phỗng nhà em cũng hay bị như thế chỉ cần dùng siro coje và nước muối sinh lý nhỏ trong khoảng 2 ngày là hết thôi
    chúc bé sớm lành bệnh