ngân hàng nào là tốt nhất

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi medela, 6/7/2008.

Tags:
  1. medela

medela Bắt đầu nổi tiếng

Em giao dịch với VCB, Techcombank, ACB, eximbank, nông nghiệp Thấy dịch vụ của VCB là chuối nhất, ko chuyên nghiệp một tý nào cả. Thậm chí ở VCB chi nhánh Hoàng quốc Việt còn treo nhầm cờ các nước trên bảng tỷ giá, góp ý thì họ giả vờ như là 0 nghe thấy. (chắc nghĩ mình là thằng giở hơi).
    Các bác chú ý kiểm tra tiền khi nhận tại ngân hàng nhé!! Hôm nọ nhân viên VCB còn cố tình đưa cho em 1 tờ 500K rách, phải cãi nhau thì nó mới chịu đổi lại cho mình, đúng là bọn này ko thích đàng hoàng chỉ thích trí phèo.

Em thấy dịch vụ của ACB cũng được, nhưng tại sao thấy nhiều người kêu thế nhỉ ?

Nói chung là chưa tin tưởng một ngân hàng nào cảc. Các bác có kinh nghiệm vào đây cho nhận xét để mọi người Đánh giá ngân hàng nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi medela
    Đang tải...

2. Thamphan

Thamphan Thành viên tập sự

Mình spam 1 tí thôi. Trong khoảng 24 tiếng nay, mình ko thể truy cập được Webtretho. Bạn nào biết tại sao giải thích giúp mình với! Có ai cũng k truy cập được như mình k? :rolleyes:

3. Aquarius

Aquarius Thành viên rất tích cực

Hôm trước em giao dịch ở VCB Hoàng Quốc Việt thấy đông quá, chờ mờ mắt. Hic hic, xong rồi lệnh chuyển tiền thì làm sai, báo hại mất mấy ngày lãi ngân hàng....không ai tính cho mình cả. Tuy nhiên, đông thì khó nói, vì em đi mấy phòng giao dịch VCB lại rất vắng, được đối xử rất tử tế và nhanh gọn, còn chuyển tiền sai là mình cú nhất, nhưng em chỉ đổ lỗi cho cá nhân thôi, chứ nếu chị giao dịch có yếu tố nước ngoài (nhận tiền về/gửi tiền đi), thì hệ thống của VCB là nhanh chóng và báo có nhanh nhất đấy ạ (đã thử với BIDV, ACB).

ACB thì có em customer service được, nhưng lần đầu tiên giao dịch ACB Hoàng Hoa Thám thấy em ngồi quầy mặt mũi đâm lê quá (chắc việc cá nhân có vấn đề gì), thiếu chút nữa mình chọc ngoáy "vào đây nhìn thấy mặt em chị súyt nữa định quay ra". Hờ hờ.

Túm lại, ngân hàng là ngành dịch vụ, khó có thể nói được ngân hàng nào tốt nhất hay không vì chị sẽ làm việc với CON NGƯỜI. Nếu chị làm quen ở một chi nhánh nào đó có nhân viên đã quen với chị và tử tế, chị sẽ nghĩ ngân hàng đó tốt, và nếu gặp phải nhân viên dở, chị sẽ nghĩ ngân hàng đó tệ. Theo em, chị tiếp tục giao dịch ở chi nhánh ACB mà chị vẫn thường đến ấy, vì chị đã thấy ok, hihi. Còn em, cứ phi ra cái phòng giao dịch VCB bé xíu ngay gần nhà, em nào cũng nhận ra mình, dạ thưa rất lễ phép, ít khách hàng nên nhanh vèo vèo, thế là ổn.

architect thích bài này.
  4. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Ở VCb TW em cũng bị trả tiền rách 1 lần, em yêu cầu đổi thì nó bảo "tiền này có sao đaau chị, vẫn tiêu đc mà", mãi sau nó mới đổi cho với vẻ mặt hậm hực. Khách quan mà nói, nhân viên như vậy là tốt, trung thành và biết làm lợi cho cty. Tuy nhiên, trong trường hợp này thì đó llaij à con dao 2 lưỡi, tức là làm nghanhf dịch vụ mà làm mất lòng thượng đế là ko đc rồi.

Xã em là dân VCB, nhưng ko phải vì thế mà em bênh vực đâu ạ. Vấn đề ở chỗ là dân trong ngành thì họ biết tình hình rõ hơn mình. Theo em thì nếu muốn an toàn thì cứ VCB. Còn nếu muốn gửi tiết kiêm có lãi suất cao thì VPBank cũng là 1 bank cũng được.

architectdochoiantoan thích.
  5. Minh Tuyet

Minh Tuyet Bắt đầu tích cực

Mời các phụ huynh có thể đến TienPhongBank - Ngân hàng mới thành lập của FPT.
    Với mọi giao dịch thuận tiện, nhanh chóng và đội ngũ cán bộ trẻ, rất nhiệt tình.

Nếu anh chị nào ko tiện đến giao dịch tận nơi thì hoàn toàn có thể giao dịch online tại địa chỉ web của TienPhongBank:
    www.tpb.com.vn

:)

6. muathulabay

muathulabay Thành viên tập sự

Tôi thấy dịch vụ của Ngân hàng ACB là tốt nhất so với 1 vài ngân hàng mà tôi đã có dịp đến gửi tiền.
    Không biết các bạn có để ý không, tôi thấy Ngân hàng ACB ở bất cứ địa chỉ nào họ đều đầu tư thuê phòng ốc rất rộng rãi, có bãi để xe thuận tiện ngay sát bên (không phải để xe ở vỉa hè như một số ngân hàng khác) tạo cảm giác rất an toàn và thái độ phục vụ rất lịch sự và niềm nở (ở Chùa Bộc và đường Nguyễn Trãi).
    Và việc thanh toán thẻ của Ngân hàng này được chấp nhận ở mọi nơi có thể mua bán kể cả ở nước ngoài. (ví dụ như ở siêu thị mà chìa ra thẻ Vietinbank là chịu, không thanh toán được - không biết bây giờ họ đã nâng cấp chưa)

7. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Mình cũng vote cho Vietcombank 1 phiếu về ngân hàng có dịch vụ kém nhất

architect thích bài này.
  8. tom_linh

tom_linh Thành viên chính thức

Thì ra dịch vụ VCB ở đâu cũng kém cả, VCB Đà Lạt cũng kém, thêm một phiếu dịch vụ kém cho VCB.

9. MeMay

MeMay MM&KK TV Hội Rắn

Mình thấy các ngân hàng TMCP lớn lớn như ACB, Hàng Hải, Tech, đều ok hết, họ làm thương mại mà, khách hàng có vẻ là thượng đế thật. Chứ mình thấy cứ bác nào còn dính tí kiểu nhà nước là vẫn mệt mỏi lắm.

10. MomMi

MomMi Chia sẻ nếu cần sẻ chia

hôm trước mình vào một phòng giao dịch của Nông nghiệp để rút tiền trong TK, vì tiện đường mình đi làm, em kế toán giao dịch bảo " chị mở TK ở đâu thì đến đó rút tiền" , mà cái TK này là cơ quan mình mở để trả lượng cho CBộ, tít tận Láng Hạ, thế mà bây giờ cần gì phải đến tận đấy mới rút được tiền thì ...
    chán thật mấy cái NH của Nhà nước.

11. M&M

M&M Thành viên tích cực

Em vote dịch vụ kém cho Agribank (làm ăn kiểu cực kỳ nông dân), VCB (rõ là trịch thượng, coi thường KH), BIDV (sách nhiễu KH). Rất tiếc cả 3 NH này đều vẫn dính tí Nhà nước.

Giờ em toàn giao dịch với mấy anh TMCP như Techcombank, Ocean Bank... Vào đó mới thấy cái thú "KH là thượng đế" :D.

12. ngoclantdp

ngoclantdp Thành viên mới

Mình cũng chả thích VCB tẹo nào nhưng ko hiểu sao các mẹ trên diễn đàn này toàn xài VCB thội Mình cũng wa nhiều NH va bây giờ chỉ xài techcombank

13. hoaitreasury@gmail.com

hoaitreasury@gmail.com Thành viên tập sự

Em dùng dịch vụ của TECHCOMBANK, nếu các mẹ hay phải chuyển tiền thanh toán thì nên sử dụng cái sản phẩm Fast -ibank ý, ra đấy đăng ký mua cai token key (hình như có gần 300 nghìn gì đấy) , chỉ cần lên mạng, check được số dư tài khoản, các sổ tiết kiệm, các khoản vay tín dụng phải trả lãi thế nào, liệt kê giao dịch và đặc biệt là chuyển tiền thanh toán vèo vèo, trong hệ thống thì chỉ một phút là xong, còn ngoài hệ thống TCB thì chậm hơn một tí. Đỡ phải chạy ra ngân hàng các mẹ ah. Mà chỉ mất phí mua token kia thôi.

Mẹ Phương Nhi thích bài này.
  14. cutyquay

cutyquay Bắt đầu nổi tiếng

Mình thấy Vietinbank Hoàn Kiếm cũng ok lắm. Nhất là dành cho DN thì các NHTM cũng k có dịch vụ chăm sóc KH tốt như họ đâu

15. Mẹ Tí Tẹo

Mẹ Tí Tẹo Thành viên tập sự

Mình cũng bắt đầu tẩy chay VCB vì lãi suất thấp và thái độ phục vụ đi xuống.Bây giờ thì mình chọn ACB

16. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Cái này đáng để sử dụng lắm. Thời buổi giao thông kém thuận tiện thì giao dịch qua mạng vừa đỡ mất thời gian vừa tránh được tắc đường.

17. phuonglan.phm

phuonglan.phm Thành viên chính thức

mình thấy cái ATM của Vietinbank được nhất . chuyển tiền nộp tiền miễn phí toàn quốc , chứ các mẹ dùng cái ATM của đầu tư hay nông nghiệp 1 đồng ra khỏi thành phố là mất luôn mấy chục nghìn. còn ngồi nhà vấn tin thì hầu như các ngân hàng đều triển khai rồi các mẹ ạ

18. me Bo (Levin)

me Bo (Levin) Thành viên nổi tiếng

mọi người tìm hiểu ngân hàng nước ngoài xem sao như : HSBC , ANZ , China bank cách làm việc của họ dù sao cũng thoáng hơn và dịch vụ cũng tốt

19. shanghai

shanghai Thành viên nổi tiếng

Cái này tiện đấy nhưng hình như thấy cũng ít người dùng. Còn có phí sử dụng token hàng năm nữa hay sao ấy chứ. Mình cg đang sử dụng nhưng k nhớ lắm về cái vụ phí này vì ngân hàng trừ luôn vào tk của mình rồi. Mình cg đồng ý vote cho tech

20. MeMinh

MeMinh Thành viên sắp chính thức

Không ai sử dùng Sacombank ( CN Hà Nội ) như em nhỉ, làm đã giao dịch rất nhiều NH ,nhưng thấy dịch vụ ở đây là tốt nhất, nhân viên nhiệt tình , dịch vụ nhanh chóng, ai ai em cũng thấy dễ chịu, từ nhân viên bảo vệ cho đến các trưởng phòng .