Trang 1/7 1234567 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 61
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 53 lần trong 25 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Cách Trị mụn đầu đen ở mũi của em nè

Lấy một miếng vải cotton mềm nhúng vào lòng trắng trứng gà và đắp lên vùng da mũi bị mụn đầu đen. Đợi cho đến khi miếng vải khô và cứng lại, lật nhẹ miếng vải, chúng sẽ lấy đi hết mụn đầu đen trên mũi làm khoảng 2 lần / tuần khoảng 2 tuần đã thấy bớt hẳn . Nếu ở nhà có chanh các chị cho vào vài giọt cũng tốt lắm , em hay làm giờ mụn đỡ nhiều lắm rồi không biết sau ngừng dùng có mọc nữa không nhưng giờ thấy đc lắm

Muốn dưỡng trắng da toàn thân, nên dùng kem dưỡng da loại nào?

2. Những người sau đây 12 đã cám ơn meminhon về bài viết hữu ích này

chairohouse1@gmail.com (05-12-2014), Dung phu0201 (02-24-2012), Evaplus.collagen (03-22-2012), giangkids (11-26-2013), Hương Điệp (02-18-2012), IAmBin (10-03-2010), linhmeoww (03-28-2012), me.coi.iu.bo.gau (03-23-2012), mechipxinh2007 (09-05-2011), Mimosa2009 (03-10-2012), nguoi co lieu_dn (05-16-2011), thuocke (10-01-2010)

Click:

Cám ơn
    8
    Được cám ơn 14 lần trong 14 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Cách Trị mụn đầu đen ở mũi của em nè

Hơi giống với miếng lột mụn đầu đen nhỉ? Mình thấy bảo lột nhiều ko làm hết mụn đầu đen mà còn gây lỗ chân lông to đó.

Click:

Cám ơn
    177
    Được cám ơn 472 lần trong 438 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Mũi mình cũng vậy nè, dùng kem lột mụn rồi nó vẫn trở lại thôi , mà thấy lỗ chân lông to hơn đấy, giờ để mặc kệ chúng, nhìn thấy chán, hic

Click:

Cám ơn
    12
    Được cám ơn 5 lần trong 5 bài
    Điểm đánh giá
    0

m cũng vậy nè, ở mũi mụn đầu đen ở đâu mà nó mọc ra nhiều quá trời lun, mua lọ kem lột mụn, cứ 3 - 4 ngày là lột 1 lần, nhưng vài ngày sau lại thấy nó nổi lên tiếp, chán quá, hỏi anh Google, ảnh bảo là lấy nước cốt chanh bôi lên chỗ mụn trước khi đi ngủ, sáng ngủ dậy, rửa sạch mặt với nước lạnh. Lặp lại việc này vào các tối tiếp theo cho tới khi mụn đầu đen thực sự hết hẳn. M đang thực hiện nè, k biết có hết k nữa

Click:

Cám ơn
    177
    Được cám ơn 472 lần trong 438 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

nếu hết thì nói nhé , tụi mình sẽ làm theo thử

Nơi Cư Ngụ
    Congchua_ocdaoxanh2050
    Click:

Cám ơn
    2,642
    Được cám ơn 2,087 lần trong 1,571 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Lấy chanh bôi vào có hết không mẹ nó.

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

mấy cái này dùng với mụn đầu đen của mình k ăn thua.Mụn của mình "kinh niên" rồi,vừa sâu vừa lắm,hichic.Chỉ có chăm chỉ dùng miếng lột thôi

Click:

Cám ơn
    45
    Được cám ơn 263 lần trong 186 bài
    Điểm đánh giá
    0

Các bạn càng dùng miếng lột nó lại càng lên, đừng lạm dụng quá nhé. Tốt nhất là nên dùng 1 loại kem trị mụn của một hãng mỹ phẩm cao cấp. Trong trường hợp cần làm sạch thì phải xông nóng cho lỗ chân lông nở ra, lấy mụn sau đó xông lạnh và dùng nước hoa hồng để thu nhỏ lỗ chân lông. Bôi kem dưỡng trị mụn. Hiện tượng mụn đầu đen ở mũi là chuyện rất bình thường, đừng quá lo lắng và phiền lòng. Nếu vẫn ko yên tâm thì ghé qua bên mình nhé.

Click:

Cám ơn
    170
    Được cám ơn 73 lần trong 58 bài
    Điểm đánh giá
    0

Còn đây là kinh nghiệm của bản thân mình sau 1 tg tức tối, trăn trở, băn khoăn - làn da của mình đã trở nên mịn hơn, lỗ chân lông nhỏ hơn và giảm hặn mụn cám, đầu đen

1. Tẩy tế bào chết 1 tuần 1 lần. Lý do : Những lớp tế bào sừng già cỗi sẽ làm cho lỗ chân lông trở nên to hơn

2. Tẩy trang hàng ngày ( tốt nhất là tẩy trang dạng oil ). Lý do : nếu không trang điểm thì mình vẫn cần phải tẩy trang vì da mặt mình hàng ngày phải tiếp xúc với khói bụi, không khí ô nhiễm và ngay cả khi bạn nấu ăn thì da mặt vẫn bị ảnh hưởng bởi khói, dầu..... do đó việc tẩy trang sẽ giúp làm tan chảy những chất dơ, chất dầu bám sâu bên trong lỗ chân lông, làm giảm mụn đầu đen, cho nên nếu bạn chỉ dùng sữa rửa mặt thì không thể nào làm sạch hết được.

3. Rửa sữa rửa mặt ( cần phải tạo bọt cho thật kĩ ). Lí do : SRM sẽ làm sạch đi lớp dầu tẩy trang và làm sạch nhẹ nhàng trên bề mặt da

4. Thoa lotion : Thấm lotion ra miếng cotton rồi lau theo chiều từ dưới lên trên, từ trong ra ngoài. Lí do : nước hoa hồng có chức năng làm sạch sâu bên trong da thêm 1 lần nữa và giúp cho các chất dưỡng đi sau dễ dàng thấm vào da hơn

Nói tóm lại là bước làm sạch là bước quan trong nhất trong việc trừ mụn cám, mụn đầu đen, chỉ 1 tg sau da sẽ mịn màng hơn rồi đó

11. Những người sau đây 6 đã cám ơn tuvanmypham00 về bài viết hữu ích này

BanJiShop (09-30-2013), forum (02-29-2012), Hanhbee (05-15-2011), linhmeoww (03-28-2012), mechipxinh2007 (09-05-2011), Mimosa2009 (03-10-2012)

Click:

Cám ơn
    12
    Được cám ơn 5 lần trong 5 bài
    Điểm đánh giá
    0

hic, đã lâu mình k lên diễn đàn, dùng chanh bôi lên được vài ngày mình thấy cũng khả quan, nhưng tại cái bịnh lười nó ăn sâu vào người mình rùi, nên làm được có vài ngày lại lười rùi bỏ bẵng luôn, bây giờ thì đâu vẫn hoàn đấy hic...hic......

Trang 1/7 1234567 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ