Kiếm thêm thu nhập cho gia đình và tiền tiết kiệm cho bé

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi cunbong_kfc, 6/10/2010.

1. cunbong_kfc

cunbong_kfc bếp nhỏ

chào các mẹ,
    e mới sinh bé đầu tiên và chỉ ở nhà thôi,chỉ có chồng e đi làm kiếm thu nhập nuôi cả gia đình.nhiều lúc thấy thương chồng quá và muốn tìm 1 công việc để có thể tăng thêm thu nhập và chủ yếu là tiết kiệm cho con 1 khoản sau này ạ.nhưng e chỉ có thể làm thêm ở nhà vì còn phải trông bé.
    nên e có ý tưởng kinh doanh online đồ thêu thủ công cross - stich (thêu chữ thập).vậy mẹ nào có cùng ý tưởng với e,đang làm mem của hoitheuthua.net và có kinh nghiệm về thêu chữ thập(cái này đặc biệt quan trọng ạ) và 1 số vốn ít nho nhỏ(tầm 10-15tr) thì chia sẻ để cùng hợp tác nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cunbong_kfc
    Đang tải...

2. Oriflam_Cutie

Oriflam_Cutie Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Kiếm thêm thu nhập cho gia đình và tiền tiết kiệm cho bé

Mình không phải là mem của hoitheuthua.net, tuy nhiên mình rất thích thêu thùa, vốn từ 10-15 triệu thì rất sẵn. Ngoài ra còn có thể huy động 1 cô cực nghiện thêu và thêu giỏi hơn mình nhiều, có nhiều thời gian vì sắp nghỉ hưu cùng tham gia. Bạn cho mình biết thêm thông tin cụ thể nhé! Điện thoại cho mình: 0912108470.

3. chich 1b

chich 1b Bắt đầu nổi tiếng

mình cũng ko là thành viên hội thêu thùa nhưng mình biết thêu (mình đã từng thêu áo kimono cho Nhật để kiếm tiền ăn học, lâu ko thêu trở lại nhưng làm thì vẫn ok). Vốn 10tr: ok. ý tưởng của bạn thế nào thì pm cho mình. nếu hợp tác làm ăn được thì tốt vì mình con nhỏ nên cũng ko đi xa được.
    (nói thêm quê mình có nghề truyền thống là thêu tay, nếu có ý tưởng kdoanh thì có thể đưa hàng về quê thuê làm cho rẻ. Pm cho mình nhé)

4. mecuacon_288

mecuacon_288 Thành viên tích cực

nghe các mẹ rủ nhau làm thêm mà thích nhỉ, nhưng mình chẳng có tài lẻ gì biết làm thêm cái gì bây giờ nhỉ. Hàng ngày đi làm về đầu tắt mặt tối chăm 2 đứa con nhỏ, ngốn sạch thời gian của mình hết rồi. Mình cũng đang muốn nghỉ ở nhà làm thêm đê tiện trông con. Mình biết làm kế toán thuế, quyết toán, BC tài chính cho cả công ty thương mại hay bên HCSN, có mẹ nào biết ai cần thì giới thiệu mình với nhé. Mình sẽ cảm ơn và hậu tạ

5. MC&Bi

MC&Bi Thành viên chính thức

Mình thấy đồ thêu được kinh doanh nhiều quá rồi, còn mảng len chỉ kit móc phục vụ móc mách thấy đang ít, bạn thử làm thêm mảng này xem.

cunbong_kfc thích bài này.
  6. bientroi

bientroi Thành viên mới

Chà mình cũng muốn kiếm thêm thu nhập và cũng muốn vừa ở nhà trông con vừa kiếm tiền đây. Nhưng chưa nghĩ ra được cách gì hay cả.
    Shoesonline ơi! bạn có bán quần áo, giầy dép hả? bạn bán lẻ hay bán buôn vậy?

7. bonghongthuytinh85

bonghongthuytinh85 Thành viên mới

Em thấy bán hàng thêu online cũng được, nhưng theo em biết thì bây giờ các hàng thêu mọc lên khá nhiều. Khách đến nhiều vì cửa hàng có nhiều mẫu mã đẹp. Với số vốn 10 triệu thì ko thể nào mua được nhiều mẫu mã đâu. Lãi cũng ko nhiều, mấy người chung nhau thì chẳng đáng là mấy. Em bây giờ chỉ thích bán hàng ăn, vốn ít mà thu hồi nhanh, có ai cùng ý tưởng với em ko?

8. sumotintin

sumotintin Mẹ ĐK

khoảng 10tr e có thể góp vốn được nhưng chẳng biết làm gì,1 mình thì ít mà nhiều mình thì ko nghĩ ra làm cái gì cả,hihi

9. Pjico Insurance

Pjico Insurance Thành viên tích cực

Phải ít nhất 5 cái 10tr mới có thể nghĩ tới việc làm đồ thêu chứ nhỉ? Mình đã nghiên cứu và muốn làm cái này từ lâu thậm chí định bán tranh nhưng số vốn bỏ ra không nhỏ nên lại thôi

10. nhanhlanrung

nhanhlanrung Thành viên chính thức

Làm cách nào đây ta ? bao xiền cũng thấy hết ,.