ăn gì để bé ngủ nhiều?????????

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi CHIPme, 11/7/2008.

Tags:
  1. CHIPme

CHIPme Thành viên chính thức

Bé nhà mình gần 7 tháng rồi nhưng ngủ ít quá, có mẹ nào biết cách nào hay biết cho bé ăn gì hoặc mẹ ăn gì(bé bú chứ ko phải để mẹ ngủ nhé :))để bé ngủ nhiều ko mách cho mẹ con mình nhé.Cám ơn nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi CHIPme
    Đang tải...

2. huyenthuong

huyenthuong Thành viên mới

Bé nhà bạn ăn bột chưa? Nghiền bộtgạo với hạt xen cho bé ăn thử nhé

3. bqsonline

bqsonline Đủ quyền lập Họ

Nhưng sao bạn nghĩ là bé ngủ ít quá? Bé ngủ nhiều ít cũng có nhiều nguyên nhân-nếu bé ngủ ít mà không quấy khóc, ăn chơi và lên cân bình thường thì có gì đâu.
    Còn nếu bé ngủ ít thật bạn có thể theo cách của huyenthuong, bản thân bạn nếu còn cho em bé bú có thể ăn chè hạt sen, và uống nhân trần...
    Có nhiều cách nhưng như bé nhà mình thì ngủ đêm tầm 10g-10g30 tới 7g sáng hôm sau, tới 10g30 bé ngủ 1giấc tầm 20phút, trưa thì ngủ từ 1g30 tới 3g sau đó tới 6-7g tối bé lại ngủ tầm 20' nữa. Bạn thử so với bé nhà bạn xem chênh lệch nhiều không nhé.
    Thực ra tối cũng fải tạo không khí yên tĩnh và tắt đèn cả nhà lên giường thì bé nhà mình mới chịu ngủ chứ ko nếu bố mẹ làm cố thì con cg chơi khuya luôn. Còn giấc 20' ban ngày bé nhà mình cg fải tạo không khí yên tĩnh- nếu ko bé có thể chợp mắt 2-3' là dậy luôn đó.
    Bạn nên đưa ra cái gì đó cụ thể hơn để các mẹ cùng xem và tư vấn chứ ngắn gọn quá thì cg hẻo người tư vấn lắm nha :)
    Chúc bé nhà bạn mạnh khỏe và hay ăn chóng nhớn...

4. bqsonline

bqsonline Đủ quyền lập Họ

Bổ xung: 7 tháng bé bắt đầu chơi và khám phá thế giới xung quanh rồi nên bé nào hiếu động sẽ ngủ ít hơn mình nghĩ cũng đúng thôi

5. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Rời ơi, chả bù cho con mình, có thể ngủ bất kì lúc nào. Vừa ngủ dạy xong, có thể lại ngủ tiếp. Ngủ quên cả ăn.

6. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Các bé phát triển chiều cao khi ngủ, con mẹ momo ngủ nhiều lại nòi mẹ nữa thì tương lai là cao lắm đây.
    Ngày bé chị cả Bông nhà mình cũng ngủ nhiều và thẳng giấc lắm, cách của mình là cho bé tắm hoặc lau người muộn 1 chút để có cảm giác sạch sẽ sảng khoái, nghỉ ngơi 1 chút rồi uống 1 cốc sữa ấm, 1 lát sau là bé ngủ ngon lành luôn.

7. Mẹ Gâu06

Mẹ Gâu06 Quỳnh Hương - 0934294499

Bạn cho con ra ngoài trời tối thiểu 2h/ngày để bé hấp thu không khí sạch bạn ạ. Con còn nhỏ bạn lấy khăn bông bay màu trắng che ở xe nôi rồi cho con ngủ một giấc ngoài trời (khoảng 2h) dưới tán cây xanh là tốt nhất. Bạn giữ ấm gan bàn chân và ngực cho con, có thể vẫn mặc quần áo đầy đủ và nên cho con nằm ở chỗ có nắng lọt qua kẽ lá chiếu xuống người con, nắng chiếu trực tiếp xuống 2 cẳng chân con thì càng tốt. Bạn áp dụng thử xem, đảm bảo con ăn ngon hơn, ngủ tốt và thẳng giấc hơn. Bé dưới 1 tuổi điều tiên quyết là mẹ phải đảm bảo được giấc ngủ của con nếu muốn con hợp tác. Chúc bạn thành công!
    Bạn có thể tham khảo thêm ở đây

8. Mecuminh

Mecuminh Thành viên tập sự

Còn kinh nghiệm của nhà mình là khi con ăn dặm được. Nghiền lẫn vào bột một ít hạt sen , một tuần cho con ăn mấy bữa rau, hoa thiên lý( xay nấu bột ) Thế là đêm con ngủ tít luôn, ban ngày ở nhà với bà cũng ngủ được 2 giấc mỗi giấc khoảng 2 h. Mẹ nó thử áp dụng xem sao. Chúc các bé luôn ăn ngon , ngủ tốt

9. binbincuame

binbincuame Thành viên mới

ban co the cho be uong it tra hoa cuc đo
    giup be ngu ngon hon
    hoa cuc rua sach roi nau len cho be uong thay nuoc
    rat tot
    nhat la khi tre bi ho
    chuc ban thanh cong

10. Rùa con

Rùa con http//www.eshopruacon.com

Mẹ nó cũng có thể cho ăn hạt sen như các mẹ đã hướng dẫn, ngoài ra kiểm tra xem bé có thiếu D không, con mình lúc trước cũng khó ngủ va ngủ ít lắm mặc dù có phơi nắng hàng ngày và cho ăn tôm cua đầy đủ, sau khi khám bs cho uống D3 loại 1-2 giọt mỗi ngày thì bé ngủ rất ngon, ngủ ngày được 2-3g,ngủ đêm 10g.

11. tylao

tylao Thành viên tập sự

cac chi oi be nha em duoc 5 thang roi, thang vua roi be ko tang mot lang nao ca bay gio van 7.5kg, bac nao co kinh nghiem giup chau tang can truyen cho em voi

12. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Theo mình bé ngủ ngon mẹ nên cho bé ngủ với không gian thoáng mát đủ ánh sáng mặc quần áo ngủ thoải mãi mẹ nên chế biến món ăn súp rau cải xanh cho bé hay sữa ngũ cốc đều giúp bé ngủ ngon.

13. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

Nghiền bộtgạo với hạt xen cho bé ăn thử nhé