Cần giúp: Giúp Mình Với, Danh Sách Mua Đồ Sơ Sinh Cho Bé Gái Vào Mùa Hè

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi susu2008, 13/7/2008.

1. susu2008

susu2008 Thành viên sắp chính thức

Có mẹ nào sinh em bé vào mua hè không? cho mình xin danh sách mua đồ cho bé với nhé. Cháu gái của mình sắp ra đời rồi. Bà chị dâu cần mình tư vấn nhưng bé nhà mình sinh vào mùa đông. hik... giúp mình với nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi susu2008
    Đang tải...

2. Sushihang

Sushihang Thành viên sắp chính thức

Sinh vào mùa đông mùa hè thì em bé cũng cần từng ấy thứ chỉ có điều không có áo ấm thôi, nhưng nhớ vẫn phải mua áo dài tay đậy Bạn cứ đến cửa hàng quần áo sơ sinh, bao giờ cũng có 1 list dài mình mua cái gì cần thiết thì đánh dấu vào, nhân viên cửa hàng sẽ lấy chọ

3. babytoy

babytoy Đủ quyền lập Họ

Mời bạn tham khảo nhé, mình tham khảo trên WTT sau đó lựa lại những thứ cần thiết, hiệp 2 thì rút kinh nghiệm hơn
    1. Sữa tắm cho bé “ LACTACYS” 250ml:1 chai (tắm lúc mới sinh, bé không bị dị ứng)
    2. Dầu khuynh diệp Mỹ:*1 chai
    3. Tăm bông
    4. Băng rốn tiệt trùng:*5 hộp
    5. Bình sữa :*1 bình
    6. Phấn trẻ em:qua 1 tháng mới sử dụng
    7. Bình ủ sữa :*1 bình
    8. Nồi (để luộc khử trùng bình sữa) hoặc máy tiệt trùng bình sữa: 1 cái
    9. Cây cọ rửa bình (2 đầu): 1 cây
    10. Nước rửa bình sữa hoặc nước rửa chén:1 chai
    11. Sữa bột dành cho trẻ từ 0 đến 6 tháng:* 1 hộp 400gr (cho bé bú khi mẹ chưa xuống sữa)
    12. Hộp khăn ướt :* 1 or 2 hộp
    13. Nước suối or nước lọc:* 1 chai lớn (để pha sữa)
    14. Bấm móng tay : 1 cái
    15. Tủ để đồ em bé: 1 cái
    16. Gạt lưỡi tiệt trùng:*4 hộp
    17. Khăn gạt (khăn sữa):* 1,2 bịch
    18. Khăn tắm lớn (loại tốt)0,7x1,4 :* 4 cái (2 mỏng, 2 dày)
    19. Khăn quấn em bé (0,4x0,7):*6-7 cái mỏng
    20. Khăn trắng vuông (0,3x0,3):5 cái (1 mặt khăn, 1 mặt nhựa)
    21. Áo trẻ sơ sinh (thun or kate):* 04 cái
    22. Bao tay, bao chân:* 07 cặp (không sử dụng len)
    23. Nón thun (loại ôm đầu) số 2:* 02, 3 cái
    24. Tả vải or tả thun dán:* 20 cái (tả thun dán dể giặt hơn)
    25. Giấy (Puppy loại khăn ăn):* 4 bịt
    26. Rổ nhựa or làn nhựa (loại lớn):* 1 cái (đựng đồ em bé
    27. Sọt nhựa lớn có quai: 1 cái (đựng đồ dơ em bé)
    28. Thau tắm + tấm lót trên thau khi tắm em bé: mỗi thứ 1 cái
    29. Sọt nhựa nhỏ đựng đồ linh tinh: 1 cái
    30. Nước muối sinh lý nhỏ mũi em bé:*1 lốc
    31. Nước nhỏ mắt trẻ sơ sinh:* 1 chai (khi mắt bé có ghèn thì nhỏ nước mắt và dùng bông gòn chùi nhẹ từ trên xuống, từ trong sóng mũi ra ngoài)
    32. Mùng chụp em bé: 1 cái
    33. Nôi em bé (nếu cần): 1 cái
    34. Áo lạnh hoặc khăn choàng: 1-2 cái
    5. DIANA BABY *: nhiều bịch - để lót trong tả hoặc quần

Ghi chú: Đem theo khi đi sinh những thứ đánh dấu hoa thị (mỗi thứ một vài cái tuỳ ở lâu hay mau trong bệnh viện)

4. shoptretho

shoptretho Banned

Danh sách cần mua đồ sơ sinh

:rolleyes:Bạn vào link này để download danh sách đồ chuẩn bị cho mẹ chuẩn bị sinh nhé!

http://shoptretho.com.vn/upload/Files/STT_Danh_Sach_Do_Cho_Be.doc
    Khi nào bạn cần đồ sơ sinh, hay bất cứ đồ gì cho mẹ và bé cứ qua http://ShopTreTho.com.vn ở 623 Hoàng Hoa Thám, mình sẽ tư vấn giúp bạn!

Cảm ơn bạn!

camhong2305 thích bài này.
  5. Me Huyen Anh

Me Huyen Anh 0974.84.99.86

A.Bé :

1.01 Tã giấy, 02 Áo, 02 Khăn tắm, 05 Khăn sữa, 01 Gói giấy ướt nhỏ, 01 Nón , 01 Bao tay chân, 01 Băng rốn, 01 quần tã ----> Đưa hộ lý lúc bé vừa ra!

2. 03 Áo sơ sinh
    3. 01 Gói NB1
    4. 03 Mũ
    5. 03 Tất tay chân
    6. 01 Gói to giấy ướt
    7. 10 Tã xô (cái này tùy mẹ nó,bà ngoại bắt mang)
    8. 01 Khăn choàng em bé
    9. 01 Nc muối NaCl + 01 Nhỏ mũi NaCl
    10. 10 Khăn sữa
    11. 02 Khăn bông
    12. 01 Bình sữa + 01 Bình uống nc cho bé
    13. 01 Sữa NAN
    14. 03 Yếm(mang cũng đc,tớ mang phòng thôi )
    15. 05 Băng rốn + Rơ lưỡi ( mỗi ngày dùng 1 cái)
    16. 01 Gói bông gòn cắt nhỏ sẵn.
    17. 01 Bông ngoáy tai cho bé.
    18. 01 Thìa nhỏ cho bé

B.Mẹ :

1. 01 Bộ đồ mặc về nhà
    2. Áo khoác + Khăn voan + Mũ + Kính + 02 Tất
    3. 01 BVS cho mẹ
    4. 02 Gói quần giấy
    5. 02 Dầu tinh khiết ( tinh dầu của dầu gió)
    6. Lược + Khăn mặt + Bàn chải + Kem đánh răng
    7. Túi đựng hồ sơ thai kỳ
    8. CMND + Hộ Khẩu (Công chứng càng tốt,đỡ mang bản gốc)
    9. Dao + Son + Đũa (tránh tà)
    10. Tiền loại 20 , 10 + 01 Phong bì(cho BS nếu mổ)
    11. 02 Áo lót cho con bú
    12. Ống hút + Ly
    13. Giấy VS mềm(pupy)

và đem theo OX đi cùng

6. sogno

sogno Thành viên chính thức

Hic..nhà ấy cứ lên phố Sơn Tây ấy, vào đó họ sẽ liệt kê cho mình hết mà. Mùa hè thì chuẩn bị đơn giản hơn mùa đông nhiều.

byhanguyen thích bài này.
  7. cadum

cadum Thành viên chính thức

Mình có sữa tắm gội không xà phòng dành cho bé sơ sinh, phấm rôm, xem link nhé.thanks

8. MEBISHOP

MEBISHOP VITAL AS SUNSHINE

sinh mùa hè thì chỉ mua ít hơn mùa đông ít đồ chăn bông hay quần áo ủ ấm đi thôi chư về cơ bản thì vẫn phải sắm những đồ thiết yếu.

9. loansh

loansh Banned

Ðề: Giúp mình với, danh sách mua đồ sơ sinh cho bé gái vào mùa hè

Chị ơi, hôm trước em có lên Shop Trẻ Thơ tại 623 Hoàng Hoa thám mua đồ để chuẩn bị sinh, em cũng sinh em bé vào tháng 4 mà, lên đó đầy đủ đồ sơ sinh chị ạ, trên đó có list danh sách đồ sơ sinh khá đầy đủ chị ạ, mặt hàng nào chị thấy cần thiết thì lấy vì cũng không phải tất cả các mặt hàng trong list mình đều cần dùng. Chị có thể qua đó xem rồi nhờ tư vấn luôn, em cũng mua được tương đối đồ dùng rồi.hi

10. huytuyenanh

huytuyenanh Thành viên đạt chuẩn

Bạn nào ở Sài Gòn thì ghé nhà mình nhé, mình bán tại nhà luôn, giá rất mềm so với những nơi khác, bảo đảm chất lượng và mẫu mã. Mình sẽ tư vấn xem cần mua những gì và mua bao nhiêu là vừa. Đảm bảo không thừa không thiếu vì mình đã có baby rồi, nhà mình lại thêm 1 đứa cháu nữa nên có tí kinh nghiệm.

11. broken224

broken224 Banned

mẹ nó phải có nhiều phích nước ạ, rất tốn nước nóng cho bé đấy

12. GS_Boutique

GS_Boutique Su yêu!

Tháng 7 này em cũng sinh bé gái, oánh dấu để ngâm cứu ạ :D

13. lordvnhn

lordvnhn Thành viên tập sự

1. Tã lót : Tã xô, tã chéo. Số lượng cần mua cho mỗi loại là 30 cái. Chọn tã chéo to để quấn kín cả chân và đùi bé. Các mẹ thường cho con mặc tã chéo 1 tuần, 1 tháng lâu nhất là 2 tháng. Tã lót có thể dùng đóng thay bỉm cho bé hoặc dùng để vệ sinh lau chùi cho bé. Còn nếu bạn dùng tã giấy sơ sinh chỉ gồm một miếng thấm, thì nên mua 4-6 cái quần đóng tã

2. Khăn tắm xô , khăn sữa: Loại này cũng không thể thiếu với trẻ bỏi vì da của trẻ rất mềm nên dùng khăn xô này thì sẽ không là đau bé. Khăn sữa có thể dùng làm khăn mặt, khăn lau vệ sinh cho bé, khăn tắm cho bé . Mua khoảng 3-5 gói ( mỗi gói 10 chiếc)

3. Bao chân tay :Với sản phẩm này vừa giữ ấm cho bé vừa tránh cho bé không cào tay vào mặt làm sước mặt hay cho tay vào miệng (khoảng 5 - 10 bộ). Dùng cho cả bé trai và bé gái

4. Mũ Thóp : Làm bằng vải, cotton hoặc len mỏng dùng để bảo vệ thóp cho bé rất cần trong mùa hè (Khoảng 3-5 cái)

5. Quần áo sơ sinh : Làm bằng cotton mềm thấm hút mồ hôi, có loại cài khuy giữa, cài lệch hoặc buộc dây.Có rất nhiều loại áo như miomio, joujou, baby born, bamizama, áo ss Thái, body ….. Bé lớn rất nhanh nên bạn chỉ cần mua 10 cái , chia làm 2 size, mỗi size 5 chiếc.

6. Băng rốn, rơ lưỡi: Băng rốn mua khoảng 5 hộp , mỗi hộp có 3 miếngthay hàng ngày cho bé (ngoài tác dụng giữ băng rốn còn giúp giữ ấm bụng bé trong vài tháng đầu đời) .Rơ lưỡi để vệ sinh miệng cho bé (1 gói to có 10 hộp , mỗi hộp 5 cái có thể mua nhiều vì cần dùng lâu dài). Rơ lưỡi này là loại dùng 1 lần

7. Gối lõm: chất liệu cotton mềm mại chống méo đầu cho bé (1-2 cái). Có các màu cho bé trai và bé gái lựa chọn. bé trai thường chọn màu xanh hay đỏ

8. Bình sữa (dụng cụ đi kèm): Dùng đựng sữa cho bé trong nhưng ngày đầu. Dụng cụ đi kèm như cọ rửa bình sữa, dụng cụ vệ sinh bình sữa.

9. Gối chặn:Dùng để 2 bên người bé khi bé mới chào đời, có tác dụng tránh cho bé đỡ giật mình. Bé ở trong bụng mẹ được bao bọc kỹ càng nên ra môi trường bên ngoài chưa quen. Chiếc gối chặn này giúp bé có cảm giác như có người bên cạnh bé vậy.

10. Khăn tắm: dùng cho bé sau khi tắm dùng để lau người và quấn người cho bé sau khi tắm. Loại này cũng được dùng cho cả bé trai và bé gái. Các mẹ có thể lựa chọn cho bé màu sắc thích hợp.

11. Bông ngoáy tai : chất liệu bông mềm mại dùng để vệ sinh tai, mũi cho bé. Dùng cho cả bé trai và bé gái

12. Giấy thấm 1 chiều, giấy lot xu: Giữ khô ráo cho bé dùng cho cả bé trai và bé gái

13. Phấm rôm + kem chống hăm: Dùng cho bé sau khi tắm vừa dưỡng da vừa chống hăm cho bé. Dùng cho cả bé trai và bé gái

14. Kim băng an toàn: dùng khi quấn tã, cố định tã an toàn cho bé. Dùng cho cả bé trai và bé gái

15. Khăn ướt : Dùng lau chùi để vệ sinh cho bé vì da bé rất yếu ớt. Dùng cho cả bé trai và bé gái

16. Làn đựng đồ: Bé có rất nhiều đồ nhỏ nên một chiếc làn đựng đồ rất cần thiết để đựng đồ cho bé. Có thể để làn đựng đồ ngay ở chân giường rất tiện lợi. Dùng cho cả trai và bé gái.

Những đồ dùng cần thiết mua sau cho bé:

1. Bình uống nước: Dùng cho bé uống nước tránh bị sặc hay chớ cho bé
    2. Bỉm cho bé : Dùng cho bé khi dạo chơi
    3. Khăn voan: dùng cho bé khi đi ra ngoài tránh các tác nhân gây hại cho làn da bé, như bụi bẩn
    4. Tủ nhựa cho bé : Chất liệu nhựa an toàn cho bé. Thiết kế làm tủ để quần áo cho bé rất hợp lý . Có rất nhiều kiểu dáng phù hợp cho bé: Tủ nhựa duy tân, tủ nhựa đài loan, tủ nhựa đại đồng tiến, tủ nhựa viết nhật.
    5. Đo nhiệt độ nước: Có rất nhiều loại để lựa chọn, dùng để đo nhiệt độ nước khi tắm cho bé tránh cho bé bị tắm nước nóng quá hay lạnh quá.
    6. Cắt móng tay cho bé: tránh không cho bé cào vào mặt là sước da bé
    7. Hút mũi : Có nhiều loại hút mũi dây, không dây: hút mũi nuk, hút mũi happydays, hút mũi bebe confort, hút mũi farlin .Dùng khi nào bé có mũi hoặc bé bị sổ mũi
    8. Ty giả: Chất liệu cao su, silicon mềm mại an toàn cho bé, tránh cho bé khóc nhè
    9. Màn chụp cho bé: Chất liệu vải mềm dùng để chống muỗi cho bé
    10. Đồ chơi cho trẻ : có rất nhiều lợi cho bạn lựa chọn, đồ chơi vận động, đồ chơi giáo dục, đồ chơi thông minh, đồ chơi bồn tắm cho bé
    11. Xe đẩy cho bé: Có rất nhiều loại xe đẩy cho bé mà bạn có thể lựa chọn. Chủ yếu là do hãng combi, farlin, aprica, lucky baby, Trung Quốc. Tùy theo nhu cầu và điều kiện kinh tế mà các mẹ có thể chọn cho con những chiếc xe đẩy phù hợp nhất với bé.
    12. Giường cũi, nôi cho bé: an toàn hơn cho bé, bé có thể ngủ hoặc chơi trong cũi để mẹ yên tâm làm việc hơn
    13. Xe tập đi cho bé : Giúp bé vững vàng tự tin hơn khi tập đi, an toàn hơn cho bé
    14. Địu cho bé : An toàn hơn cho bé khi đi ra ngoài

Sửa lần cuối: 14/3/2012
  14. hoaithu3022

hoaithu3022 Thành viên đạt chuẩn

Cám ơn mẹ nó nhé, tháng 7 này mình cũng sinh bé gái nên thông tin này của mẹ rất hữu ích với mình!
    Oánh dấu cái đã.

15. phukienkt

phukienkt Thành viên kỳ cựu

uiui thanks cả nhà ^^
    em tháng 8 sinh mà chưa biết j cả

16. phamthanhthuy87

phamthanhthuy87 Thành viên tích cực

Bây h làm j còn ai dùng phấn rôm nữa đâu mẹ nó. Độc lắm :D
    Trước khi sinh chuẩn bị săn sđt của y tá tắm bé để về nhà gọi gọi đặt lịch ngay ( Minh quên mất vụ này nên cuồng cuồng cả lên)
    Betadin, bông cho mẹ lau vết khâu môi khi đi vệ sinh xong, bỉm, quần lót dùng 1 Lân cho mẹ. Mà giờ các mẹ mua Lan làm j, về nhà r vứt k đấy vì ở nhà để đồ trong tủ Chứ để làn bụi lắm. Các mẹ mua set túi đựng đồ cho con í, Tôm 1 túi đo đựng đồ, 1 túi nhỏ đứng vừa 1 bộ quân áo để đi tiêm trong ngày. Bé sinh trong vòng 20 ngày cho bé đi tiêm mũi lao càng sớm càng hiệu quả cao.
    Ah, máy hút sữa nữa. Mình hối hận vì k mua Sớm hơn. Dùng Cai xi lanh đau gần chết. Rút kinh nghiêm tập 2 mang ngay lúc đi đẻ để sinh xong hút sữa luôn, sữa mau về mà k bị cương sữa.
    Còn nhiều lắm mà nhớ k hết hihi

17. Masafot

Masafot Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó ơi ... tự tắm cho con iu cũng là cái thú hay lắm đấy ... mình đẻ mổ nên sau 5 ngày nằm viện về, bà ngoại tắm cho bé 2 ngày, tới ngày thứ 3 mình tranh tắm cho bé luôn ... trước khi sinh mình có học qua you tobe cách tắm cho bé ... dễ lắm và thích nữa, lại đỡ tốn kém hơn nhiều; nghe đồn bây giờ tắm bé cũng 150k 1 lần đấy. Bé còn nhỏ mình cứ sợ nhưng cơ mà mấy cô y tá ấy cũng mạnh tay lắm chứ... cá mẹ cứ thử xem nhé, tự mình chăm sóc cho con yêu hạnh phúc lắm í.

18. byhanguyen

byhanguyen Thành viên chính thức

cảm ơn các mẹ đã đưa ra chi tiết nhé
    hôm mình qua shop trẻ thơ ở Hoàng Hoa Thám mà không có gì hết cho trẻ sơ sinh à.....toàn thấy đồ chơi thui thấy ít đồ lắm
    thêm nữa thái độ phục vụ cũng chán cơ, mình có hỏi mà chẳng ai thèm trả lời cả
    chán nên hai vợ chồng phi lên Hương Diện Sơn Tây
    tha hồ sắm mua đồ hỏi han, còn dc tư vấn nữa

19. Mẹ Bảo Trâm

Mẹ Bảo Trâm Thành viên tích cực

các mẹ qua hà diện lãn ông hoặc liên đạt bạch mai cũng đầy đủ mà các mẹ.họ có 1 list cho mình chọn nhưng cũng có những thứ em thấy chẳng cần thiết mình cũng nên tìm hiểu trước rồi ra đó chọn rồi khuân về thôi

20. Mẹ Bi Thúi

Mẹ Bi Thúi Bắt đầu nổi tiếng

hic các mẹ mua vừa thui, bây giờ đồ nhỉu lắm, thiếu gì đâu... các mẹ nên mua mỗi thứ 1 ít, thiếu gì xã chạy ra mua.. Trên diễn đàn có rất nhiều mẹ đã pót list đồ cần mua rùi.. Như mình mua 1 đống đồ rùi về thanh lý sạch !!!