Có nên cho bé uống nhiều thuốc cùng lúc và nên cho bé ăn ntn? Help ! Help !!!

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi thanhngoc3003, 9/10/2010.

1. thanhngoc3003

thanhngoc3003 Yêu Cún và Tommy

Các mẹ ơi tình hình là em cho bé uống rât nhiều vitamin (1 bộ sản phảm của Child life gồm sữa non + muntivitamin + hệ miễn dịch + canxi + D3 ) cả men tiêu hóa nữa .em toàn cho bé uống liền một lúc ko hiểu thế có ổn ko. nên cho bé uống như thế nào. các mẹ giúp em với.bé nhà em ko chịu uôg toàn lấy kim tiêm cho bé uống thôi. hôm nay thì bé vừa ăn xong 1 lúc em cho bé uống thuốc thì bé nôn ra hết nên lo quá. mất bao nhiêu công cho bé ăn rồi lại ra ngaòi hết.

còn cả việc cho bé ăn thêm sữa chua, hoa quả nghiền nữa ,em chưa biết sắp xếp thời gian ăn dặm cho bé. vì dạo này em chỉ cho bé ăn 1 bữa bột... Mong các mẹ giúp em vơi

Em cảm ơn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thanhngoc3003
    Đang tải...

2. Me_moka

Me_moka

Ðề: Có nên cho bé uống nhiều thuốc cùng lúc và nên cho bé ăn ntn? Help ! Help !!!

Mn o cần thiết phải dùng thuốc nhiều nt cho bé đâu,nên bổ sung bằng hực phẩm nhiều hơn mn ah

3. Mebekerro

Mebekerro Thành viên chính thức

Ðề: Có nên cho bé uống nhiều thuốc cùng lúc và nên cho bé ăn ntn? Help ! Help !!!

Bé nhà mn sao thé mà phải bắt con như thế tội vạy con em uông thuốc nhìu quá cũng bị ói đó mẹ ,chị bổ sung chất cho bé nhìu hơn đi mà em mách thử xem thế nào mẹ lấy thìa ăn cơm đổ thuốc ra hòa vào rùi đút vào miệng con một lần thui là ok nhanh hơn nhìu hihi

4. ntchi

ntchi HỘP CƠM ĐIỆN LÕI INOX CAO CẤP 0984649160

uống thuốc quá cũng chả tốt đâu mn ạ, nếu chỉ định của bác sỹ thì dùng thôi chứ cứ thấy hay là dùng cho con cũng ko tốt, giống như bạn hàng xóm nhà mình ấy , con bạn ấy 2 tuổi bạn ấy làm bên tư vấn dược mà từ khi con bạn ấy sinh ra đến giờ toàn bắt con ngày nào cũng uống canxi, sắt, thuốc bổ vitamin, men tiêu hóa, 1 ngày từng ấy lại còn ăn nhiều , mà con bạn ấy cũng còi và ko phát triển chiều cao mấy, đi khám bv bác sỹ bảo còi xương mà đấy là ngày nào cũng uống, hãi quá, mùa hè uống nhiều con bạn ấy bị nổi nóng hết người ấy , bác sỹ cho ngừng canxi và bảo còi xương do uống quá nhiều luôn

5. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

bé nhà bạn có thiếu chuẩn cân nặng chiều cao không? bạn ép bé quá nhiều thuốc bổ, mà thường bổ + bổ = hại bạn ơi. bạn chỉ nên cho bé ăn đủ dưỡng chất là được. trừ khi bs bắt bổ sung, bạn đừng cho bé uống mấy vitamin đấy, hại chứ không tốt nha bạn.

6. d3qlnl

d3qlnl thời trang,bộ đồ,áo váy

mn nên chia ra chứ dùng nhều vậy bé cũng k hâpthu đc hết ấy chứ

7. ntchi

ntchi HỘP CƠM ĐIỆN LÕI INOX CAO CẤP 0984649160

ôi nói đến thuốc mà bé nhà mình thiếu canxi mà cũng chả cho uống đc vì ko chịu uống, bạn lên chia các loại thuốc ra theo từng bữa cho bé dễ hấp thu , có những loại có thể hấp thu đc với nhau nhưng có loại ko hấp thu đc đâu mn ạ