Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 19
    Nơi Cư Ngụ
    Hochiminh
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Dạy gì cho bé 7-8 tháng tuổi

Chào cả nhà,
    Con gái của mình được hơn 7 tháng rùi mà mình không biết dạy cho con những gì, các bà mẹ thông thái chỉ cho mình với

Click:

Cám ơn
    5
    Được cám ơn 56 lần trong 31 bài
    Điểm đánh giá
    0

Không biết ý bạn từ dạy ở đây nghĩa là gi. Mình cũng không thông thái đâu, còn tồ lắm, mình xin chia sẻ với bạn kinh nghiệm nhỏ của mình nhé
    Kinh nghiệm của mình là mình thường đọc sách xem đến 1 tháng sau đó bé có thể làm gì thì mình chuẩn bị hỗ trợ giúp bé. VD bé nhà mình bây giờ được 17 tháng, theo một số bài trắc nghiệm thì bé từ 20 đến 24 tháng sẽ biết đếm, vì vậy , từ bây giờ mình bắt đầu cho bé làm quen dần với số đếm, hay bé từ 16 đến 20 tháng biết cầm bút thì mình cũng cho bé làm quen với bút và giấy để bé tập vẽ và hướng dẫn bé cách cầm but.
    Trang web thì có rất nhiều, bạn có thể vảo trang chủ của lamchame hoặc hocvieniq.com

3. Những người sau đây 2 đã cám ơn menhieunhieu về bài viết hữu ích này

huongpr (03-18-2012), nhinhi (07-30-2010)

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Click:

Cám ơn
    9
    Được cám ơn 65 lần trong 16 bài
    Điểm đánh giá
    0

quan trọng nhất là bạn phải hỏi chuyện trẻ thật nhiều trong thời gian này để nâng cao khả năng tiếp thu của bé

Click:

Cám ơn
    35
    Được cám ơn 34 lần trong 26 bài
    Điểm đánh giá
    0

Bé nhà mình cũng bằng bé nhà bạn đấy.Bạn có thể dạy bé múa, vỗ tay, cụng đầu,hỏi đồ vật, người thân(bé chưa biết chỉ đâu phải dạy dần nhưng sẽ hiểu và trả lời bạn bằng cách nhìn về phía câu trả lời đấy ) và bắt đầu dạy bé tập nói dần được rồi những từ như bà, mẹ , bố, anh, chị...Tóm lại tất cả những gì bạn muốn truyền đạt cho bé đều phải được nhắc đi nhắc lại nhiều lần cho bé quen và hiểu dần bạn ạ .

Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

bé nhà em cũng thế, phải dạy vừa học nói ông bà bố mẹ vừa dạy múa mà mệt đứt hơi. Nó nghịch như quỷ sứ

Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

cái này lâu lắm rồi không được thực hành nên quên rồi

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    32
    Được cám ơn 161 lần trong 160 bài
    Điểm đánh giá
    0

Con em cũng 8 tháng đây, thỉnh thoảng vẫn đọc truyện cổ tích hoặc truyện các con vật nàng ta nằm nghe có vẻ chăm chú(chả biết có hiểu gì không) nhwng đọc truyện thì phải nhìn vào mắt con cơ- đúng hơn là kể chuyện cho con nghe, lúc nào hứng chí quá thì giật truyện của mẹ rách luộ.E nghĩ phải thường xuyên giao tiếp với cọn

Nơi Cư Ngụ
    Đống Đa
    Click:

Cám ơn
    1,164
    Được cám ơn 1,998 lần trong 1,164 bài
    Blog Entries
    8
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

7-8 tháng có thể dạy: vỗ tay hoan hô, phát âm pa pa ta ta, cho tay lên miệng vỗ vỗ oa oa oa, múa tay....

Click:

Cám ơn
    138
    Được cám ơn 560 lần trong 232 bài
    Điểm đánh giá
    0

bé nhà mình papa, a a rồi, vỗ tay cũng thế, ngịch thì gọi là nhứt, không ngòi yên đc 1 chỗ 3phút. Nói chung là 7-8 tháng hơn là choi choi bò, trường, tập tễnh..... rất dễ bị va đập, cầm nhặt lung tung gặm rùi..... các mẹ cẩn thận những đồ chơi và dây điện trong gia đình, luôn luôn để mắt đến bé nhạ

Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

Không biết kinh nghiệm của mình có giúp được bạn không nha. Hồi con mình được 7 tháng tuổi mình đã cho bé xem sách có hình, rồi vừa chỉ hình vừa giải thích Bé chưa phản ứng nhiều đâu nhưng rất thích đấy. Chỉ cần xem 2-3 lần là mình có thể dụ bé xem sách để đ1ut cho bé ăn bột được liền(con mình khó ăn lắm). Ngoài ra nói chuyện rất nhiều với bé, không phải riêng mình mà cả gia đình mình luôn đó và cho bé đi chơi, chỉ cho bé những vật, con thú xung quanh, nói chung là tất cả những gì mình có thể làm cho bé. Hiện con mình vừa tròn 2 tuổi, bé mới biết nói rành từ 20tháng thôi nhưng nói rất nhiều và thành câu rõ ràng đấy, bé rất thích đọc sách và xem truyện và rất mau thuộc các bài đọc ngắn. Nói chung mình thấy rất có ích khi cho bé xem sách sớm.

Trang 1/2 12 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ