Sinh đẻ ở viện Thanh Nhàn

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi yenyen0611, 15/10/2010.

Tags:
  1. yenyen0611

yenyen0611 Banned

Các chị ơi , nhà mình có ai sinh ở Thanh Nhàn rồi không cho em hỏi chút với ah .
    Em đăng ký đẻ ở Thanh Nhàn rùi , xong mới thấy moị người nói là dịch vụ và chất lượng ở Thanh Nhàn ko được tốt lắm nên em lo lắm , mà em thì lại chẳng quen biết ai trong viện đó cả .
    Bi h em muốn tìm bác sỹ để nhờ đỡ đẻ trong Thanh Nhàn để cho yên tâm , dù sao có quen biết có nhờ vả trước thì chắc cũng sẽ tốt hơn .
    Vậy mẹ nào ,chị nào sinh ở Thanh Nhàn rùi có bít bác sỹ nào mát tay trong đó thì giới thiệu cho em với nhé .
    Em xin cảm ơn nhiều nhiều ah .
    ( bây h em đang ở tuần 36 rùi , các mẹ có thông tin giúp em nhanh với nhé ah )

Xem thêm các chủ đề tạo bởi yenyen0611
    Đang tải...

2. yenyen0611

yenyen0611 Banned

Ðề: Sinh đẻ ở viện Thanh Nhàn

hixhix, ko mẹ nào có kinh nghiệm giúp e vụ này đc ah .

3. suri17

suri17 Bắt đầu tích cực

Các Mẹ ơi, mẹ nào có kinh nghiệm sinh ở Thanh Nhàn ko tư vấn giùm em với (Em tìm mỏi mắt ko thấy topic nào chia sẻ kinh nghiệm sinh ở BV này :(

Em có BHYT ở Thanh Nhàn, ko biết bs mổ ở đấy có tốt ko? Dịch vụ chăm sóc thế nào ah?

Chi phí sinh thường và sinh mổ ra sao? bồi dưỡng cho bs nữa ah?

Em đang tuần thứ 28 rồi, nên lo quá các mẹ ạ

4. nghiathuyhavy

nghiathuyhavy Bắt đầu tích cực

Chào bạn
    mình đã sinh bé nhà mình ở BV Thanh Nhàn năm 2007. Nếu bảo là tốt thì cũng không đúng, nhưng cũng bình thường, phòng sạch sẽ, không nhiều bệnh nhân như các BV khác, mấy chị cùng phòng mình kể chuyện các chị sinh ở Phụ Sản sợ lắm vì đông các mẹ mà, mình sinh ở đó vì BH của mình năm 2007 đăng ký ở BV Thanh Nhàn nên từ khi mang thai đến khi sinh, cho đến con mình 3 tuổi thì tất cả mọi việc liên quan đến BV mình đều vào đó. Theo mình nếu bạn có điều kiện thì đăng ký sinh bé ở Việt Nhật, hoặc Việt pháp cho tốt hẳn, còn kinh tế bình thường như mình thì sinh ở Thanh Nhàn cũng được. Lúc mình sinh có Bác sĩ Thụ phụ trách nhé.
    Vào T5/2009 mình có nằm ở khoa Phụ Sản, BV Thanh Nhàn thì có Bác sĩ Ngọc ( trưởng khoa) và Bác sĩ San trực tiếp chăm sóc, điều trị. theo mình được biết BS Ngọc rất quan tâm tới bệnh nhân đấy.
    Nếu muốn biết hơn nữa thì bạn alo cho mình theo số dt: 01293295959 ( Thủy - 1981 )
    Chúc hai mẹ con bạn mạnh khỏe, chuẩn bị mọi cái tốt để vượt cạn như ý.

5. touchtalkvtcmobile

touchtalkvtcmobile Thành viên sắp chính thức

Mình cũng đang tìm hiểu sinh ở Thanh Nhàn, mà không có thông tin nhiều. Ít mẹ nói về bệnh viện này quá, có ai sinh ở đây rồi, hướng dẫn chi tiết giùm với ạh. Thanks!

6. bibozo

bibozo Thành viên tích cực

Mình sinh đứa thứ 2 ở Thanh Nhàn. Đúng như một 1 đã nói nếu kinh tế thường thì sinh ở đây cũng được. Cũng sạch, không đông như Viện C, mình có bảo hiểm ở đó mà. Có hai loại giá cảm tạ cho bác sỹ: có thẻ bảo hiểm 500 ngàn, không có thẻ rẻ hơn chút. Đẻ thường công chi phí thuê phòng VIP và vài lặt vặt + tiền bác sỹ hết khoảng 1.5 triệu mẹ nó nhé. Vì mình cho luôn bác trưởng khoa 300 trăm ngàn và nói tên sản phụ để họ để mắt tới.
    Mình cũng không quen ai cả nhưng có tiền là quen thôi mà. Còn đưa 1 để ở viện C đông quá, 2 mẹ 2 con trên 1 cái giường nghĩ mà sợ. MẸ nó cứ đẻ thanh nhàn cũng được còn muốn tốt hơn nữa vào ViệT Nhật

7. bibozo

bibozo Thành viên tích cực

ý quên mình sinh bé thứ hai mới tháng 12-2010 thôi. Không lo quá làm gì, cứ mẹ khỏe mạnh đẻ Thanh Nhàn cũng được nhé, yên tĩnh, sạch

8. Ku_shop

Ku_shop Uy tín - Chất lượng

em vừa sinh bé ở Thanh Nhàn tháng 7 này .Cô chồng em làm ở viện TN nhưng ko phải khoa sản.Hôm em sinh trời nóng lắm nhưng đẻ xong được nằm phòng điều hòa nên ko bị nóng.Còn phòng dịch vụ thì hình nhu 300k/ngày ,1phong 3 hay 4 giường gì đó có điều hòa.Em ko nằm phòng dịch vụ mà nằm phòng thường mỗi phòng có 1 phòng vs,phòng chờ sinh cũng ko đông như PSHN người nhà được vào cùng ,đi sinh ở đây phải đem theo đồ dùng của bé vì bệnh viện ko có đồ cho bé mặc .Khi sinh xong thì em bé được tiêm thuốc ngay ko phải như ở PSHN ko tiêm cho bé.Mẹ nào chờ sinh chưa vỡ ối ko phải bấm ối nên bé ko bị ảnh hưởng nếu mẹ chưa sinh ngay được.Chị chồng em sinh ở PSHN vào là bấm ối luôn nên em bé bị sặc ối vì mẹ chuyển dạ lâu với cả em bé ngủ bị khò khè tội lắm,em ko có chuyên môn về chuyện này nhưng em cũng nghe nói lên bàn đẻ mới vỡ ối thì đẻ dễ hơn mà em bé cũng sạch hơn,em thấy bé nhà em là như thế.

Em ko có bảo hiểm ,em đẻ thường ,chi phí ra viện là 780k + 500k bồi dưỡng

9. lethienthanh

lethienthanh Thành viên tích cực

hừ hừ hừ.....nói về đẻ ở viện Thanh Nhàn thì cho tới giờ mình vẫn đang run đây. Mình kể cho các mẹ câu chuyện sinh con tại viện này cho các mẹ nghe nhé:
    Năm 2008 mình sinh, vỡ ối từ 2h30 phút chiều, vào Viện Thanh Nhàn các bác sĩ ở đó bắt mình chờ cho cửa tử cung mở. Cho uống thuốc kích thích, tiêm và chờ.Đau vật vã, lăn từ trên giường xuống đất, rồi lại lên giường.... Chờ đến gần 8h tối cửa tử cung mở nhỏ không thể đẻ thường được,lúc đó các bác sĩ ở đó mới bảo mổ. Cho dù người nhà mình yêu cầu mổ sớm hơn vì thấy mình đau quá nhưng không được đồng ý. Đến khi mổ, lấy được em bé ra rồi, mình bị băng huyết, máu chảy nhiều không cầm được, không khâu được,các bác sĩ trực mổ đã chắc mình chết, bắt người nhà mình ký cam kết rồi. Cam kết rằng nếu lần khâu cuối cùng mà không được thì mình chết, đó là do mình không may mắn chứ không phải do bệnh viện. Khi khâu đầu mình tỉnh dù trên cơ thể không biết gì, nhưng mình nghe thấy 1 bác sĩ nói rằng: Bị như này là do cho uống và tiêm nhiều thuốc kích thích quá nên giờ cổ tử cung nhão hết không khâu được. May mắn cho mình, khâu lần cuối cùng đó lại cầm được máu, sau đấy nào máu, huyết thanh, truyền suốt đêm. Và may mắn mình sống được thì mới nghe được cái lý do mà suýt làm mình chết, nếu khi đó mình chết chắc gia đình không truy cứu bệnh viện vì nghĩ đó chỉ là do mình không may mắn.
    Sau khi hồi sức mình thấy các bác sĩ ở đó cũng nhiệt tình nhưng cái nhiệt tình đó là phải do gia đình mình tạo ra. Phải 1 cái phong bì để 1 bác sĩ nào đó nhận là người nhà thì mới có. Bác sĩ ở đây giao hẹn ngay, chứ không như ở các viện khác đâu, rằng mổ đẻ là 1 triệu, mổ thường là 500k, không biết bay giờ đã tăng giá chưa, chưa hết, mỗi lần cho con đi tắm thì phải nhét 20k vào trong quần áo của con cho họ mang đi tắm, mỗi lần thay băng gạc cho mình thì phải nhét túi bác sĩ 30k- 50k. Việc này không bắt buộc nhưng không như thế thì sẽ biết mặt nhau ngay.
    Sau vụ đẻ, chi phí tất cả trong viện của mình hết hơn 7 triệu.
    Nói chung bác sĩ nhiệt tình hay không là do nhà mình hết thôi các mẹ ạ, thân quan cũng là do mình mà ra.
    Nếu mẹ nào định sinh trong viện Thanh Nhàn thì phải nhớ những "thủ tục" như của mình để được chăm sóc tốt hơn nhé.

10. bemvamiler

bemvamiler Thành viên mới

Mẹ nó ở đâu, sao không vào Phụ sản Hà Nội mà đẻ? sinh bé là vượt cạn, có nhiều nguy hiểm mà mình không thể biết được, nên đến các bệnh viện chuyên về phụ sản để sinh thì an toàn hơn vì ở đó họ chuyên nghiệp hơn.

11. meonho

meonho Thành viên rất tích cực

Mình hai lần sinh mổ đều ở Thanh Nhàn, cảm nhận là cũng tạm ổn. Trước đó thì mình hơi ác cảm với viện Thanh Nhàn, vì năm 1998 mình có mổ ruột thừa ở đây nhưng bị áp-xe vết mổ, kết quả là nằm viện gần 1 tháng, vết mổ thì há toác miệng, nhìn được cả ruột bên trong (chỉ còn cách 1 lớp mỏng gọi là gì thì mình quên rồi, chứ không thì ruột "lòi" ra ngoài).
    Nhà mẹ đẻ mình ở Lò Đúc, công ty lại đăng ký bảo hiểm ở TN, hồi sắp sinh đứa đầu vợ chồng có đến Việt Nhật nhưng thấy đông quá nên lại thôi. Cuối cùng bố mình nhớ ra có cô bạn thân của bà cô ruột mình là hộ sinh ở TN nên mới quyết định sinh con ở đó. Nói chung là quen thân gì thì cũng vẫn phải có phong bì thôi các mẹ ạ, trường hợp của mình còn bị mất nhiều hơn mọi người. Vì khổ nỗi là trước đây vợ chồng cô ruột mình là bác sỹ ở viện nhưng sau đó đều sang Đức định cư (nhưng vẫn liên lạc rất mật thiết với các đồng nghiệp cũ ở BV), thế nên bạn của cô mình bảo là phải làm thế để giữ thể diện cho cô mình. Các bác sỹ biết mình là cháu ruột cô Lan Hương (tên cô mình) thì đều rất nhiệt tình, và cũng 1 phần vì cái phong bì dày cộp chồng mình đưa trước lúc lên bàn mổ.
    Trước mổ mình đã phải đăng ký 1 phòng dịch vụ (vì khi mình sinh thời tiết còn nóng), hồi đó là 180n/ ngày (năm 2007) rồi năm ngoái là 250n/ngày, có điều hòa, có ti-vi nhưng ti-vi thì ko có điều khiển, còn điều hòa thì hộ lý giữ điều khiển :D
    Mỗi lần cần dùng phải chạy sang mượn. Nhưng mà cũng không dùng được mấy vì chung phòng còn có 2 giường nữa, các mẹ ở giường đó không đồng ý bật thì mình cũng đành thôi. Ba ngày cuối chồng mình cáu quá nên đòi thuê hẳn cả phòng (máu thế đấy, tiền thì không có nhiều đâu nhưng cứ hay sĩ thế) thì mới dùng điều hòa được. Thế nên các mẹ không cần thiết phải nằm phòng dịch vụ đâu, nhất là các mẹ sinh thường, chỉ 1-2 hôm là được về rồi.
    Tắm bé thì đúng là phải nhét 20k vào trong mũ hay áo của con, vì mình thấy ai cũng làm thế, mình không làm sợ người ta tắm bẩn cho con mình (trừ những hôm vào ca trực của cô bạn bà cô mình thì thôi, không cần nhét tiến). Mình sinh mổ nên phải thay băng, nhưng đợt mình mổ toàn các em sinh viên thực tập làm, các em ấy chuẩn bị ra trường thôi nên còn nhát lắm, có đưa tiền không dám nhận đâu, mà lại làm rất nhẹ nhàng cẩn thận, luôn miệng hỏi chị có đau không nữa chứ. :D
    Chết cười nhỉ, chỉ dăm ba năm nữa, các em ấy thành hộ lý rồi thì thái độ khác hẳn.
    Mình có bảo hiểm nên tiền đóng cho viện không tốn mấy, chỉ tốn tiền phòng dịch vụ và phong bì bác sỹ thôi. Đợt mình mổ là bác sỹ Thơ và bác sỹ Linh (lần 1 và lần 2) phụ trách, vết mổ cũng đẹp lắm.
    Vài dòng chia sẻ với các mẹ.

12. touchtalkvtcmobile

touchtalkvtcmobile Thành viên sắp chính thức

Mình cũng đăng ký sinh ở BV Thanh Nhàn rồi, giờ bụng tụt lắm, có vài triệu trứng chuẩn bị sinh (đau háng, bụng tụt, nước xuống chân) và chắc cùng lắm chỉ tuần sau hoặc tuần sau nữa là mình sinh thôi. Mình có tìm hiểu một số thông tin, có mẹ nói thế này rồi có mẹ nói thế kia, nói chung là cũng lo, chắc đến khi nào mẹ tròn con vuông thì mới yên tâm.

13. lethienthanh

lethienthanh Thành viên tích cực

Nhà mình năm đó ở Lạc Trung, từ lúc mang bầu đã toàn khám và theo dõi thai ở đó rồi, đi lại cũng gần nên không muốn đăng ký đẻ xa. Đấy là các bác sĩ còn biết nhà mình gần ngay Bệnh viện đấy, chứ người ở ngoại tỉnh vào đó còn vất vả hơn. Được cái ông chồng mình cũng "khéo mồm" nên sau khi mổ xong cũng được các bác sĩ chăm nom tử tế. Vết mổ của mình đã qua hơn 2 năm rồi nhưng ....chả biết tả thế nào nữa. híc

14. lily89

lily89 Banned

viện Thanh Nhan phục vụ cũng được mà. ở đâu cũng thế thôi. cũng có người nọ người kia mà. đút cho bác sĩ ít tiền là ok hết. nhà mình nằm viện toàn ra Thanh Nhàn thôi

15. namlun22

namlun22 Thành viên chính thức

Mình cũng đang tìm hiểu sinh ở Thanh Nhàn, mà không có thông tin nhiều. Ít mẹ nói về bệnh viện này quá, có ai sinh ở đây rồi, hướng dẫn chi tiết giùm với ạh. Thanks!

16. ME KEANU

ME KEANU

Nhà em sinh 2 đứa ở TN, em gái cũng sinh mổ 2 đứa ở đây. Cảm giác là rất ok. Vì viện vắng, khoa lại cũng ko đông, ko bị quá tải như nhiều viện nên bác sỹ, hộ lý, y ta gần gũi thân thiện với BN hơn.

Sinh nhóc đầu năm 2007, em ký quỹ hết 700k, thanh toán hết 341k, còn đâu cầm về, cảm ơn kíp đỡ con mình + tiền phòng dịch vụ hết 600k nữa

Nhóc thứ 2 còn tốn ít hơn!

Còn hộ lý thì mời 1 cô về tắm cho cả 4 đứa cho đến khi rụng rốn thì thôi.

Tất nhiên, em ko chọn TN vì yếu tố kinh tế mà là cảm giác gần gũi và cũng có người nhà nên yên tâm hơn, cũng đỡ cảm giác căng thẳng, bức bách như mấy viện tuyến trên.

Bác San về hưu sang viện Hồng Ngọc làm rồi ạ!

Nếu ko có tiền sử thai kỳ đáng ngại thì em vẫn khuyên là nên chọn TN cho vắng, vừa kinh tế vừa sạch sẽ!

17. Lethanh1985

Lethanh1985 Bắt đầu nổi tiếng

Bv này o chuyên lắm nhưng cũng o nói là o tốt thì o đúng ,mình thấy ở mạn đấy có cây đa nhà bò,việt nhật,hay vinmec mn tham khảo thêm

18. Me_moka

Me_moka

Thanh nhàn thì vắng hơn viện c rồi nói chung cũng đc.mn o nên lăn tăn làm gì