Tre an bi tro thi phai lam gi ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi bibé, 19/8/2005.

1. bibé

bibé Bắt đầu tích cực

Ba con oi , be nha minh nay da 20 thang roi ma an chao cung van bi tro. Lieu co thuoc hay cach gi d edieu tri khong nhi.
    Mach giup me bibe voi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bibé
    Đang tải...

2. Mẹ Cốm

Mẹ Cốm Bắt đầu nổi tiếng

Đã gọi là bé thì thỉnh thoáng vẫn hay nôn or trớ là chuyện thuờng.
    Nhưng nếu bé có biểu hiện trớ nhiều thì bạn nên điều chỉnh lại việc ăn uống cho bé, ko nên ăn 1 bữa quá no, ko nên dụ bé chơi đùa chạy nhảy quá nhiều hoặc cười nhiều hoặc khóc nhiều sau khi ăn.
    Còn nếu đã cố gắng khắc phục rồi mà vẫn thấy ko ổn thì có lẽ nên cho bé đi khám . Bởi vì một số bệnh của bé có thể gây ra phản ứng nôn trớ.

3. bibé

bibé Bắt đầu tích cực

erCảm ơn mẹ cốm nhiều nhiều, mình cũng biết trẻ con nôn , trớ là chuyện thường nhưng chỉ đến 12 tháng là đỡ hẳn nhưng bé nhà mình nay đã 20 tháng vẫn như vậy nên mình rất lo ( mình đã tính thời gian giữa các bữa ăn một cách hợp lý để bé không no quá ). Cảm ơn nhiều nhiều nhé, nếu có kinh nghiệm gì mẹ cốm phổ biến cho mẹ Bi Bé với nhé. Bye :lol:

4. me li

me li Bắt đầu tích cực

Bé Lì nhà mình dược 15 tháng rồi mà vẫn hay trớ quá. Các mẹ có mẹo gì thì mách cho mình với. Cảm ơn các mẹ

Mẹ Lì

5. Mẹ Cốm

Mẹ Cốm Bắt đầu nổi tiếng

Hôm trước bé nhà mình bị ốm, cứ ăn hoặc uống bất cứ thứ gì là trớ ngay sau đó , tức là ko cho đc bất cứ 1 thứ gì vào người kể cả là nước hay thức ăn, mình thấy hiện tượng này rất nguy hiểm vì bé đang mệt, lại ko đưa đc chất vào người và trớ nhiều liên tục sẽ làm bé bị mất nước.
    Mình đc chị y tá Viện Nhi chỉ cho cách cho bé uống - ăn giúp làm giảm khả năng nôn trớ ở trẻ như sau:
    - Khi cho bé uống, nên cho bé uống từng thìa nhỏ và đút liên tục. Làm như vậy thì nước sẽ thấm dần vào thành mạch dạ dày, rất tốt. Ko nên cho bé tu 1 hồi bằng cốc hoặc bình sữa, đặc biệt là bình sữa mà nước hoặc sữa ko đầy kín cả núm vú (tức là có mút cả hơi).
    - Khi cho bé ăn cũng vậy, nên cho bé ăn từ từ từng thìa nhỏ một, cho ăn theo khả năng của bé, ko ép.
    - Tất nhiên là khi ăn xong phải rất hạn chế chơi đùa, cười, khóc rồi.
    Các mẹ thử xem thế nào nhé. Những điều trên sau khi áp dụng cho bé nhà mình thì mình thấy phục Các chị y tá thật.

6. bibé

bibé Bắt đầu tích cực

Minh cung da lam nhu vay day nhung cung chi do chut it thoi. Hay tai be nha minh quen the roi nen cu thay ko muon an hoac no mot chut la non ra luon. Nhung dac biet la khi an sua ( toan an bang thia) thi it khi tro lam. Be an duoc 250ml/ mot lan an. Nhieu lan vua cho an het bat chao lai tro ra het , tiec cong qua. Cac me co nghi la hong be co gi do nen moi bi the ko

7. Mẹ Cốm

Mẹ Cốm Bắt đầu nổi tiếng

Mình nhớ là khi mình bị nôn thì rất mệt. Đặt mình vào trường hợp của bé thì thấy bé cũng mệt mỏi khi bị nôn trớ lắm.
    Bởi vậy, nếu như bạn thấy bé có chút cố tình trong việc trớ thì nên làm công tác tư tưởng với bé, nói chuyện cho bé hiểu việc trớ như vậy là ko tốt... Nhưng nếu bé thuờng xuyên bị trớ thì cũng nên cho bé đi kiểm tra xem có vấn đề gì ko ?

8. bibé

bibé Bắt đầu tích cực

Cam on me Com nhe. Neu can kinh nghiem gi chac chan se phai hoi me Com day. Bye

9. hathiha1910

hathiha1910 vanphongtrongoi.vn

Ðề: Tre an bi tro thi phai lam gi ?

bé nhà mình cũng hay trớ, mẹ nó đừng có lo quá

10. ỉn yêu

ỉn yêu Guest

Ðề: Tre an bi tro thi phai lam gi ?

ko sao đâu mn ơi.mn đừng quá lo lắng.nếu con ăn hay bị trớ mn nên chia nhỏ bữa ăn cho con làm nhiều bữa hơn.mỗi lần cho ăn chỉ cho ăn ít 1 thôi thì bé sẽ đỡ hơn đấy.rồi bé lớn dần sẽ tự hết mà,bé thứ 2 nhà m ngay từ khi mới sinh ra uống sữa 1 tý vặn m là lại trơa sộc lên cả mũi ý.lo lắng cho con ai mách gì cũng thực hiện rồi đi khám bao nhiêu nơi nhưng cũng chẳng ăn thua.vì nó do cơ địa của bé hấp thụ kém nên mới vậy.