Trang 1/5 12345 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 49
    Nơi Cư Ngụ
    Ha Noi
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Có ai đã từng bị dính tử cung không ?

Chào các bạn,
    Có bạn nào đã từng bị dính tử cung không ? Và chữa trị như thế nào ?

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 37 lần trong 37 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi muathulabay View Post
    Chào các bạn,
    Cái đấy bạn phải đến BV để khám và bsĩ cho hướng điều trị chứ, bởi dính tử cung là không đùa được đậu

Nơi Cư Ngụ
    TP HCM
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 17 lần trong 17 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mình có chị dâu, cứ đau bụng hoài mà ko rõ ng nhân, bác sĩ kêu mổ nội soi, khi đó mới thấy tử cung bị dính, tách ra xong chưa đầy 3p( vì có quay băng lúc mổ), tốn 5 tr thế là xong, bây giờ thì ko còn đau như trước nữa, thỉnh thoảng đau vết mổ thôi. Mổ ở BV Từ Dũ nha.

Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 36 lần trong 34 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi muathulabay View Post
    Chào các bạn,
    Chào bạn
    Mình cũng bị dính buồng tử cung đây(trước đây vì mình bị mổ cấp cứu VRT vào đúng tháng đầu của thai nhi mà BS không biết và chính mình cũng không biết, sau đó mình không giữ được bé vì khi mổ xong vẫn bị ra máu như HK vậy tới khi biết mình có thai thì bé nhà mình cũng phải đượctháng rồi, sau đó BS khuyên mình phải bỏ bé đi... ) Chuyện xảy ra hơn 1 năm nay rồi và rốt cuộc là mình bị biến chứng sau sẩy thai là dính buồng tử cung, mình đã mổ tách dính buồng tử cung được 3 tháng nay rồi, giờ vẫn đang trên đường đi tìm con yêu...
    Chữa trị bệnh này sẽ phải mất thời gian nhiều đấy, bạn đừng sốt ruột và phải tuân thủ theo phương pháp điều trị của BS nhé!

Click:

Cám ơn
    5
    Được cám ơn 3 lần trong 3 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi nttth View Post

Chào bạn
    Mình cũng bị dính buồng tử cung đây(trước đây vì mình bị mổ cấp cứu VRT vào đúng tháng đầu của thai nhi mà BS không biết và chính mình cũng không biết, sau đó mình không giữ được bé vì khi mổ xong vẫn bị ra máu như HK vậy tới khi biết mình có thai thì bé nhà mình cũng phải đượctháng rồi, sau đó BS khuyên mình phải bỏ bé đi... ) Chuyện xảy ra hơn 1 năm nay rồi và rốt cuộc là mình bị biến chứng sau sẩy thai là dính buồng tử cung, mình đã mổ tách dính buồng tử cung được 3 tháng nay rồi, giờ vẫn đang trên đường đi tìm con yêu...
    Chữa trị bệnh này sẽ phải mất thời gian nhiều đấy, bạn đừng sốt ruột và phải tuân thủ theo phương pháp điều trị của BS nhé!
    Mình là thành viên mới của diễn đàn, mình cũng mới mổ nội soi tách dính tử cung(biến chứng sau nạo thai lưu) gần 1 tháng nay. Mình còn chưa có con, lo quá. Không biết có mẹ nào sau tách dính tử cung đã có con trở lại chưa? để mình còn có thêm hy vọng...

6. Người dưới đây đã cám ơn taisaolaikhong? về bài viết hữu ích:

thienthannho08 (11-20-2008)

Click:

Cám ơn
    363
    Được cám ơn 902 lần trong 530 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Mình có đứa bạn, cách đây 4 năm bị nhau tiền đạo nên đẻ non khi 6 tháng, em bé không sống được, từ đó đến nay không thể có bầu lại được mặc dù đi khám các kiểu. Bác sỹ khuyên nó mổ nội soi để xem lại toàn bộ tử cung xem có vấn đề gì không, vì bình thường có những cái siêu âm không nhìn ra được, khi mổ ra thì phát hiện cũng bị dính và bác sỹ đã tách ra rồi. Hy vọng sau đợt này sẽ có thai được bình thường, vì dính là nguyên nhân chính gây nên vô sinh đấy, nếu đã được xử lý thì mình nghĩ là sẽ có con lại bình thường thôi.

Click:

Cám ơn
    1
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi taisaolaikhong? View Post
    Mình là thành viên mới của diễn đàn, mình cũng mới mổ nội soi tách dính tử cung(biến chứng sau nạo thai lưu) gần 1 tháng nay. Mình còn chưa có con, lo quá. Không biết có mẹ nào sau tách dính tử cung đã có con trở lại chưa? để mình còn có thêm hy vọng...
    Chào mẹ taisaolaikhong.
    Mẹ nó nhớ uống thuốc theo như BS đã mổ cho mẹ nó nhé và quan trọng là tinh thần phải luôn lạc quan, vui vẻ. Mình đang có bé yêu được hơn 8 tuần rồi, tới giờ VC mình người vẫn lâng lâng và nhiều khi không tin vào sự thật đó. Vì thế mẹ nó cứ yên tâm nhé, phải có niềm tin mãnh liệt rằng con yêu luôn luôn sẽ về nhé, chúc bạn gặp bé yêu vào tháng tới!

9. Người dưới đây đã cám ơn nttth về bài viết hữu ích:

taisaolaikhong? (09-23-2008)

Click:

Cám ơn
    5
    Được cám ơn 3 lần trong 3 bài
    Điểm đánh giá
    0

:
    Trích Nguyên văn bởi nttth View Post
    Chào mẹ taisaolaikhong.
    Mẹ nó nhớ uống thuốc theo như BS đã mổ cho mẹ nó nhé và quan trọng là tinh thần phải luôn lạc quan, vui vẻ. Mình đang có bé yêu được hơn 8 tuần rồi, tới giờ VC mình người vẫn lâng lâng và nhiều khi không tin vào sự thật đó. Vì thế mẹ nó cứ yên tâm nhé, phải có niềm tin mãnh liệt rằng con yêu luôn luôn sẽ về nhé, chúc bạn gặp bé yêu vào tháng tới!
    Ôi vui quá,nghe tin vui của mẹ nó mà cứ như là tin vui của mình vậy,
    chúc mừng mẹ nó nha. Hai mẹ con giữ gìn sức khỏe nhé.Thế là mình lại có thêm được động lực để tin là mình vẫn còn được hưởng niềm hạnh phúc làm mẹ.
    Nhưng mẹ nó cho mình hỏi là sau khi tách dính tử cung xong BS có dặn sau 2 tháng chụp lại tử cung vòi trứng ko? Mẹ nó có chụp lại không? Và sau đó là để tự nhiên là có hay phải dùng biện pháp nào khác. Mình ngoài tách dính tử cung còn cắt góc 2 buồng trứng vì Bs bảo mình bị đa nang nữa nên mình nghĩ mình sẽ khó khăn hơn. Mẹ nó trả lời giúp mình nhé. Cảm ơn mẹ nó rất nhiều. Hi, thật sự là nghe tin vui của mẹ nó mình đã rất vui.

11. Người dưới đây đã cám ơn taisaolaikhong? về bài viết hữu ích:

thienthannho08 (11-20-2008)

Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 15 lần trong 15 bài
    Điểm đánh giá
    0

:

chúc mừng mẹ nó nha. Hai mẹ con giữ gìn sức khỏe nhé.Thế là mình lại có thêm được động lực để tin là mình vẫn còn được hưởng niềm hạnh phúc làm mẹ.
    Nhưng mẹ nó cho mình hỏi là sau khi tách dính tử cung xong BS có dặn sau 2 tháng chụp lại tử cung vòi trứng ko? Mẹ nó có chụp lại không? Và sau đó là để tự nhiên là có hay phải dùng biện pháp nào khác. Mình ngoài tách dính tử cung còn cắt góc 2 buồng trứng vì Bs bảo mình bị đa nang nữa nên mình nghĩ mình sẽ khó khăn hơn. Mẹ nó trả lời giúp mình nhé. Cảm ơn mẹ nó rất nhiều. Hi, thật sự là nghe tin vui của mẹ nó mình đã rất vui.
    cho mình tham gia vào nhé , mình cũng đã từng phải mổ tách dính vòi trứng phải và cắt góc buồng trứng giống mẹ Taisaolaikhong đấy. BSĩ mổ cho mình không thấy dặn phải chụp lại nhưng mà có uống thuốc Ovefar(mình nhớ không chính xác lắm) thuốc kích thích trứng ý và chỉ định làm IUI. Bản thân mình thấy sau khi cắt góc xong thì trứng tốt hơn thật và mỗi tháng chỉ có 1 trứng phát triển thôi , thế niêm mạc tử cung (NMTC)của mẹ thế nào? cái này cũng rất quan trọng đấy nó nôm na như cái tổ NMTC khoảng 12mm là ổn đấy. mẹ nó nên thử kiểm tra nang noãn hàng tháng(nhớ là siêu âm bằng đầu dò nhé nếu SA trên bụng không chính xác đâu). Mình thì sau khi mổ xong uống thuốc kích trứng bằng tây y thì không lên nhiều , mình chuyển sang uống thuốc bắc cho cơ thể khoẻ lên , mẹ đã bao giờ uống thuốc của bà Lâm ở Mỹ đình chưa? thử xem nhé. và như mình nói ở trên mình mổ dính bên phải thì phải đến khi trứng ở bên trái thì mình mới đậu thai đó , phuơng pháp IUI cũng là một giải pháp hay nếu như bạn phải mổ dính cả 2 bên. Nếu bạn cần thêm thông tin mà mình biết thì sẵn sàng chia sẻ nhé.
    Như các mẹ đã viết đấy, con cái là trời cho mình hãy cố gắng làm hết sức mình và phải thực sự lạc quan không ngại khổ nhé , sao mình viết vậy vì mình cũng đã thực sự đau khổ nhưng sau đấy mình nghĩ sẽ cố gắng làm hết các cách có thể, biết không mình đã định làm IVF rồi đấy. Bây giờ thì bé con nhà mình đã được gần 15 tháng rồi.

13. Người dưới đây đã cám ơn Zauy về bài viết hữu ích:

taisaolaikhong? (09-24-2008)

Click:

Cám ơn
    1
    Điểm đánh giá
    0

:

Trời ơi chán quá mẹ nó à, vừa viết 1 bài dài ơi là dài để gửi lại cho mẹ nó thì kích nhầm vào nút thoát...thế là mất công toi.
    cám ơn mẹ nó đã chúc mừng 2 mẹ con mình nhé
    Mình thì chỉ bị dính buồng tử cung nhiều còn 2 VT vẫn thông mẹ nó à. Khi mình mổ xong thì BS nói không nên chụp TCVT lại vì dễ bị viêm nhiễm nên mình nghe theo lời khuyên của BS. Mình phải uống thuốc kháng sinh và thuốc tạo vòng kinh nhân tạo (thật ra là thuốc tránh thai) trong 3 tháng sau mổ, hết thuốc đợi tới ngày thứ 2 VK sẽ tiêm thuốc kích trứng và mình còn bị NM mỏng (2 tháng sau mổ NM là 3,7mm BS kêu ầm là NM như vậy làm sao mà có bầu???). Rồi mình nghe các mẹ trên DĐ nói uống vitamine E làm dầy NM...mình tự mua về uống, cả thuốc sắt nữa cho tới tháng thứ 3 mình quyết định không uống thuốc tạo vòng kinh nhân tạo(BS nói nếu may mắn uống thuốc này mà có bầu thì sẽ ảnh hưởng tới em bé). Mình còn tự mua que thử rụng trứng về canh...Rồi điều mình mong mỏi bao lâu nay đã thành sự thật, mình tới khám BS đã mổ cho mình, BS trợn tròn mắt, bắt lên bàn siêu âm xem thực hư ra sao??? Và rồi BS nói:"thế là tốt lắm rồi, cố gắng giữ gìn em nhé" BS kê đơn thuốc giữ thai cho mình và dặn nghỉ ngơi hoàn toàn trong mấy tuần đầu vì mình cũng khó khăn lắm mới có bé yêu mà. Rồi mình lại bị 1 phen hoảng hồn khi VK của mình lung tung (do uống thuốc). 30/06 là KCC, 19/08 siêu âm thai 7W1D túi ối 5mm; 26/08 siêu âm thai 8W1D túi ối 7,8mm KL: theo dõi thai ngừng phát triển; không có hiện tượng nghén, ra máu âm đạo, đau bung...thử máu Beta HCG vẫn tăng vùn vụt??? BS siêu âm KL thai lưu khóc lóc, chạy hết BS này tới BS khác...Cuối cùng không khám các BS giỏi viện C nữa, chị mình dẫn tới chỗ người quen siêu âm ngày 29/08 thai 4W2D túi ối 10,5mm; 05/09 thai 5W5D túi ối 20,5mm có hình ảnh túi noãn hoàng; 15/09 thai 7W6D phôi thai 13,9mm, tim thai 166l/p KL: thai phát triển bình thường Mình không tin đi khám ở 1 nơi khác thì kết quả cũng trùng khớp và hiện tại 2 mẹ con mình vẫn khoẻ lắm mẹ nó à, trộm vía, trộm vía...
    Mẹ nó đừng lo lắng gì nhiều nhé (mình biết là rất khó nhưng hãy cố gắng mẹ nó à) vì mình đã ở trong tâm trạng giống như mẹ nó rồi nên mình rất hiểu...Mẹ nó phải có niềm tin mãnh liệt rằng con yêu sẽ nhanh chóng về với mình nhé.
    Cầu chúc cho mẹ nó gặp nhiều điều may mắn, hãy vững tin mẹ nó nhé!!!
    Bé yêu phải nhanh về với mẹ taisaokhong đấy nhé!!!
    Mình viết hơi dài nên mẹ nó thông cảm nhé...vì 2 mẹ con mình đang vui quá quá

Trang 1/5 12345 cuốicuối

Các đề tài tương tự

1. Hà Nội: Cung cấp người giúp việc làm lâu dài
    By trituemoi in forum Người giúp việc
    Trả lời: 118
    Bài mới gởi: 05-07-2013, 08:52 AM

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ