Có ai đã từng bị dính tử cung không ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi muathulabay, 21/7/2008.

1. Zauy

Zauy Thành viên sắp chính thức

tháng này thử theo dõi trứng đi em nhé, còn vụ khám BS Hinh thì cũng ko cần gấp vì chị vẫn nghĩ em nên thử tự theo dõi trứng một thời gian xem sao và một vấn đề nữa là em theo BS Hinh tại pk 56 HBT tốn xiền lắm. Khi mình mổ thì cần phải nhờ đến BS giỏi chứ còn khám bình thường theo các BS tiếng tăm này vừa rất mất thời gian và tiền bạc. Em đã bao giờ SA ở phòng khám 21 Phan Chu Trinh chưa? tel 39332456 chị thấy ở đó kiểm tra nang có kinh nghiệm lắm(nhớ là kiểm tra bằng đầu dò đấy).
    Còn về BS Lan Bà triệu, BS này cũng đông và một lợi thế là muốn làm IVF sẽ thuận tiện vì BS có tham gia ekip làm mà, nhưng ko hiểu sao chị cũng ko khoái bác này lắm(tốn nhiều xiền mà) và theo bác này thì phải uống rồi tiêm thuốc kích trứng gì đó nữa. Trước đây chị theo BS này một thời gian mà, các loại thuốc của nhà bác thì ra ngoài mua ko có lại phải quay lại đó. tóm lại em SA theo dõi thử tháng này xem sao rồi tính tiếp nhé.

Đang tải...

2. taisaolaikhong?

taisaolaikhong? Banned

Chị ơi,em quyết định vẫn phải theo bs cho nhanh, chứ ko dám tự canh nữa, sợ phải chờ đợi lâu. Ôi, trong tình trạng này sao em thấy thời gian chậm chạp quá chừng, muốn nghẹt thở quá, dù đã rất cố gắng relax. Em chờ đi khám về rồi mới báo cho chị biết đấy. Em theo Bs Lan BT chị ạ. Bs cho e uống thuốc tạo vòng kinh nhân tạo thêm 1 chu kỳ nữa để chống dính và hẹn ngày đầu có kinh đến khám lại. E chờ xem tiếp theo Bs có hướng điều trị gì cho em rồi em tính tiếp. Sau chu kỳ này em sẽ kết hợp canh trứng như ở địa chỉ chị cho em. Có gì chị chỉ dẫn và tư vấn giúp em nhé:D

3. taisaolaikhong?

taisaolaikhong? Banned

Dạo này 2 mẹ con thế nào rồi? Mẹ nó có bị nghén nhiều không? Cố gắng bồi bổ nha

4. Zauy

Zauy Thành viên sắp chính thức

Em đã quyết định thì cứ thử như vậy đi. Nếu đã quyết theo BS Lan thì ko cần phải đi kiểm tra nhiều nơi làm gì cho mệt, BS sẽ canh trứng giúp em luôn mà. em ơi cố gắng lên em căng thẳng thế thì mệt lắm, biết là khó nhưng mà ngồi đếm ngày đếm tháng thế này thì... em cứ xác định là cần có nhiều thời gian để làm việc này đi còn đừng tính là chính xác bao lâu. Có gì cứ báo lại chị , sẽ cố có tư vấn kịp thời.

taisaolaikhong? thích bài này.
  5. thienthannho08

thienthannho08 Thành viên tập sự

Chao cac me.Em vua vao dien dan nen nong ngong qua chua biet phai viet va noi gi nua.Em chi muon cac me co the chia se kinh nghiem gium vi em da xay thai 1 lan,thai luu mot lan lan.Roi sau khi hut thai luu xong em lai bi dinh tu cung nua.BS da cho em di Nong BTC va cho uong thuoc hen sau khi het thuoc 5 ngay k co kinh thi toi kham lai.Em muon hoi xem co me nao bi nhu Em khong vay?va ket qua sau khi chua tri the nao?Cac me tu van giup em nhe.

6. nguoihaylo

nguoihaylo Thành viên tập sự

Mình cũng từng bị dính TC và cũng được BS Hinh chữa. Nhưng mình chỉ uống thuốc thôi, không phải mổ. Bây giờ đã có kinh được 3 tháng rồi. Đang tính sinh thêm 1 con nữa, vì mình đã có một con gái rồi. Các mẹ canh trứng ở đâu thế? cho mình biết kinh nghiệm với. Vì muốn sinh con trai cho có nếp, có tẻ.

7. thienthannho08

Chi cho em hoi BS Hinh o dau vay?o becnh vien nao Em k biet?Em thi dang uong thuoc cua BS Hanh o BV C.Em rat lo lang k biet den khi uong het thuoc minh co kinh lai k nua.neu k co chac Em bi dinh tu cung lai.Em buon qua vi da hai lan de mat con yeu roi bay gio lai bi dinh tu cung nua.khong biet em con co co hoi lam me khong nua?Chi oi the truoc day tai sao chi lai bi dinh TC vay?Nhung em cung chuc mung chi vi da dieu tri khoi dinh TC chuc chi som mot Boy baby.Con canh trung thi em chua di bao gio nen khong biet ch hoi cac me khac thu xem.

8. nguoihaylo

nguoihaylo Thành viên tập sự

BS Hinh cũng ở viện C đấy. Nhưng bây giờ mình biết là bác ấy đã lên làm hiệu trưởng trường Y rồi nên hình như không khám ở 56 Hai Bà Trưng nữa đâu. Nếu bạn muốn khám bác ấy thì phải đến Phòng khám quốc tế ở đường Kim Mã ý. Mình không nhớ rõ địa chỉ lắm nhưng ở gần phia KS Dawoo. giá khám thì hơi cao 68$/lần thì phải. Mà bạn đang uống thuốc gì đấy? uống mấy ngày rồi. Mình uống phải 2 đợt đấy.
    Chúc bạn sớm có tin vui. Hãy lạc quan lên, mọi điều tốt đẹp sẽ đến với bạn.

9. thienthannho08

The a.Em da dung thuoc duoc 21 ngay roi vua het thuoc chi a.Em dang cho xem 3,4 ngay toi co KN lai khong?A thuoc BS cho em gom co thuoc tranh thai va hai loai nua nhung em khong nho ten?BS noi la thuoc chong viem va chong dinh lai?Chi cho em hoi la hai lan dung thuoc cua chi co dai khong?va chi uong thuoc gi vay?De hom sau em tim lai don thuoc post lai cho chi xem nhe.Em se co gang de cho tinhnthan thoai mai co le se tot hon dung k a?The chi da di canh trung chua chuc chi som thanh cong.Em cam on nhieu

10. buon

buon Thành viên tập sự

mẹ Zauy ơi, cho hỏi phương pháp IuI là gì vậy. mẹ cho mình biết địa chỉ hay số điện thoại để liên lạc với bà Lâm ở Mỹ đình mà mẹ nói được không. Cảm ơn mẹ nó nhiều nha.

11. buon

buon Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, các mẹ có triệu chứng gì mà biết là mình bị dính tử cung vậy. nếu đi khám để xem mình có bị dính tử cung không thì BS sẽ làm như thế nào các mẹ. có tốn nhiểu tiền không, có đau lắm không các mẹ. Mong các mẹ chỉ giúp.
    Àh có mẹ nào biết địa chỉ của bà Lâm ở Mỹ Đình thì chỉ gấp giúp mình nữa nha.

12. buon

buon Thành viên tập sự

sao không thấy mẹ nào giúp mình vậy? có mẹ nào trả lời giúp mình với,. .
    Nếu bị dính tử cung mà chua đi phẫu thuật tách dính tử cung ( vì chưa biết có bị dính hay không mà )thì uống thuốc của bà Lâm ở Mỹ đình có đỡ không các mẹ. Các mẹ mà biết địa chỉ bà Lâm thì chỉ gấp cho mình nhùâh, mà nếu mổ nội soi để tách tử ucng thì có lâu không, nằm điều trị tại bệnh viện là bao lâu vậy các mẹ? Mẹ nào biết chỉ gấp giúp với nha. Cảm ơn các mẹ nhiều.

Sửa lần cuối: 26/3/2009
  13. hathu

hathu Thành viên tập sự

có ai bị dính tử cung ko

huhu ! em chao cac me ! em bi say? thai tu mung 8.1 sau đó bị mất kinh khoảng 3 thang rồi có kinh lại ! Bh king của em rất đều nhưng ra it lắm ( 2 ngày là hết ) hix ! H vc em muốn có e bé ma sao khó khăn wa ! 6 tháng sau khi sẩy rui ma chang thay baby ji ka? ! em Bun wa ! cac me giup em voi !

14. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

Bạn ơi dính tử cung k có triệu chứng j đâu,bạn thân của mình muốn có đứa thứ 2 mà canh mãi k có đi khám vẫn bt,khám mấy lần mới ra là bị dính tử cung ,vào viện C phẫu thuật nội soi bạn ạ,đơn giản nhanh lắm k gây sẹo to đâu 1 lỗ bé ở dưới rốn mà k những bị dính tử cung mà con dính ruột lung tung bên trong ấy.Tốt nhất là bạn đi khám đi k nên u thuốc tùy tiện bạn nhé.phẫu thuật chỉ nằm viện 2-3 ngày rồi về thôi.Chúc bạn sức khoẻ.

15. hathu

hathu Thành viên tập sự

em đang rất hoang mang va lo sợ ! co mẹ nao giup em với ! 6 tháng nay vc em chiến đều đặn ma sao baby vẫn chạy chốn ko thấy ji ka ! đi khám o 996 đê la thành thi ng ta bảo bi tắc vòi trứng ! kham o 56 hai ba trưng thi nguoi ta bao em bi dinh tu cung ! ko bit theo ai dey ! em kho wa cac me ơi! /ba me chồng em ma biet thi chac la se tra? em ve dịa phuogn mat ! huhu

16. Cho_Con

Cho_Con Thành viên đạt chuẩn

Mình nghĩ bạn nên đến một BV nào đó uy tín để khảm tổng quát tiền sản xem, nếu có vần đề gì bs sẽ xử lý luôn. Mổ nội saoi cũng nhanh thôi ko co gì đâu. Sau vài tháng theo dõi thì sẽ trở lại bình thường mà. Chị họ mình cũng bị dính vỏi trứng cũng ko có con được sau khi mổ để thông vòi trứng thì có con ngay đó. Bạn cũng đừng lo lắng quá nhé. Gặp được bs tốt thì ko gì phải lo cả đâu. Chúc bạn may mắn nhé.

hathu thích bài này.
  17. hathu

hathu Thành viên tập sự

cảm ơn cho_con nhiều nhé ! bạn co thể cho mình biết khám o chỗ nào tốt nhất ko ! ma hoi truoc chi ho ban kham va mo o day vay ! minh mong co be' wa ban a ! ma ko bit lam kai nay co ton kem ko ban nhi ! phat hien ra som chac la chua~ de^~ hon* phai ko ban ! cam on ban nhiu nhiu nhe ! ban da cho 1 minh hi vong le lói trong lòng rui !

18. lieu_20

lieu_20 Thành viên tập sự

Bạn ơi , mình mới tham gia diễn đàn, mình cũng có triệu chứng bị dính buồng tử cung vì trước đây mình cũng hút thai , Mình muốn hỏi bãnem bạn đã khám và mổ ở đâu ,bạn tư vấn cho mình được không mình cảm ơn bạn rất nhiều, mình chờ tin bạn. Bạn cho minhoos điên thoại của bạn được không? mìnhmuoons nhờ mọi người tư vấn cho mình với.

Sửa lần cuối: 12/5/2010
  19. lieu_20

lieu_20 Thành viên tập sự

Chào bạn, nếu bạn vào diễn đàn thì bạn cho mình số điên thoại của bạn nhé , mình muốn gọi điện trực tiếp cho bạn , nhờ bạn tư vấn cho mình xem khám và chữa dính buồng tử cung ở đâu nhé. mình cám ơn bạn.

Sửa lần cuối: 12/5/2010
  20. windyhp

windyhp Thành viên tập sự

Chao cac Me, Cac me cho minh tham gia voi nhe'.

Minh doc tren dien dan thay cac me dang trao doi ve benh dinh tu cung,nen minh muon hoi cac me mot chut. Me nao biet thi chi gium minh voi nhe'.
    Minh lay chong gan 2 nam roi, nhung mai ma khong co em be. Di kham bac si thi bac si noi minh bi Buong Trung Da Nang va cho chua bang phuong phap kich thich trung. Sau do minh duoc Bac Si cho di chup Tu Cung - Voi trung thi ket qua la Voi trung cua minh thi thong nhung Buong Tu Cung bi dinh o vung day'.
    Bac si dieu tri noi la minh muon co con thi rat kho, hien tai minh khong biet lam the nao. Mong cac me, ai biet thi chi cach giup minh nha.......

Cam on cac me nhieu !