Trang 1/4 1234 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 39
    Nơi Cư Ngụ
    Thanh pho Ho Chi Minh
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 188 lần trong 149 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Tiền không thể mua được hạnh phúc

Chiều thứ bảy, ngồi nhà một mình không dám rủ bạn bè đi đâu chơi vì trong túi đã cạn sạch tiền, ngày cuối tháng của sinh viên mà. Đành tự giải trí bằng cách "lang thang" internet ở nhà vậy. Thật bất ngờ đúng lúc ấy, một người bạn, đúng hơn là đứa học trò có nickname babykick mà tôi quen được khi đi thực tập tại ngôi trường trung học vừa rồi, xuất hiện.
    Thầy trò vẫn hay liên lạc với nhau trên mạng gởi cho tôi những dòng “suy nghĩ” về... tiền. Không biết học trò tìm đâu ở trên mạng được những câu “châm ngôn” về tiền hay đến thế, đặc biệt là phù hợp với tâm trạng hết tiền của tôi chiều nay. Xin chia sẻ với những “định nghĩa” về tiền và cách sử dụng tiền mà có thể bạn đã được đọc đâu đó trên mạng:
    - Tiền có thể mua một ngôi nhà nhưng không thể mua một tổ ấm.
    - Tiền có thể mua một chiếc giường nhưng không thể mua giấc ngủ.
    - Tiền có thể mua một chiếc đồng hồ nhưng không thể mua được thời gian.
    - Tiền có thể mua một cuốn sách nhưng không thể mua được kiến thức.
    - Tiền có thể mua được máu nhưng không thể mua được cuộc sống.
    - Tiền có thể mua được thuốc nhưng không thể mua được sức khoẻ.
    - Tiền có thể mua được người bạn yêu nhưng không thể mua được tình yêu của người ấy.
    - Tiền có thể mua được bảo hiểm nhưng không thể mua được sự an toàn.
    Những “định nghĩa” thật thú vị về tiền mà tôi từng được nghe. Ngẫm nghĩ lại thấy mình thật nông nổi, không có tiền trong túi vẫn có thể rủ đứa bạn thân đi nhà sách để đọc sách “cọp” chứ. Mặc dù không mua được những cuốn sách mà mình thích nhưng bù lại sẽ mở mang thêm kiến thức, điều mà tiền chưa chắc đã mua được. Đó là chưa kể tôi sẽ có những phút giây vui vẻ cùng bạn thân.
    Cuối cùng học trò tôi kết luận rằng: “Bạn thấy đấy, tiền đâu phải là tất cả. Vì vậy, bạn có quá nhiều tiền mà không biết làm gì thì hãy gửi nó cho tôi nhé! Ít nhiều gì cũng được”. Đúng là “nhất quỉ, nhì ma, thứ ba học trò”. Dù sao thì cũng cảm ơn học trò, đã cho tôi một bài học thật thú vị về tiền: “Tiền có thể mua được nhiều thứ nhưng không thể mua được hạnh phúc”.
    DUY LINH (Tuổi trẻ Online)

2. Người dưới đây đã cám ơn minh_nguyet1965 về bài viết hữu ích:

continh (09-19-2009)

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 23 lần trong 17 bài
    Điểm đánh giá
    0

Chị Nguyệt ơi, hạnh phúc là một cái gì mông lung lắm nên thôi em cứ chọn xiền trước đã. Mua được khối thứ cho con chị ạ

Nơi Cư Ngụ
    HN
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 8 lần trong 3 bài
    Điểm đánh giá
    0

Ý mẹ MX giống ý mình, hạnh phúc thì mông lung, xiền thì thực tế: có xiền thì mua các thứ cho con. còn mình thì cũng " mua vui được vài trống canh " MX nhỉ...hic hic hic....

Nơi Cư Ngụ
    HaNoi
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 10 lần trong 6 bài
    Điểm đánh giá
    0

Các bác nói chí phải, em xin ủng hộ
    vì không có xiền thì eo ôi

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 11 lần trong 10 bài
    Điểm đánh giá
    0

Có tiền tự khắc các mẹ sẽ thấy đời phơi phới, đi shop mua đồ đẹp cho con mặc cũng thấy hạnh phúc tràn đầy Lúc ấy sẽ thấy hạnh phúc ngay trước mắt chứ không mông lung đâu các mẹ ạ!!!
    Cái gì không mua được bằng tiền thì sẽ mua được bằng....rất nhiều tiền
    Xin lỗi mẹ MN nhé, đề tài của chị đang hay.... :P

Nơi Cư Ngụ
    HN
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 2 lần trong 2 bài
    Điểm đánh giá
    0

Em ko nho ten 1 bo film VN nhung cau ket cua no rat hay : " tien ko mua duoc tat ca , nhung ko co tien thi chang lam duoc gi "

Em con be lam cac chi oiiii!!!!

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 6 lần trong 4 bài
    Điểm đánh giá
    0

Này em Ngáo ộp còn trẻ mà có câu triết lý hay quá nhỉ.

Đúng là không có tiền thì vợ chồng yêu nhau mấy cũng có lúc cãi nhau vì không biết mai ăn gì, chứ có tiền rồi thì cứ phơi phới thôi vì biết mai ăn hải sản.

ĐÚng là không có tiền ra đường cứ nơm nớp, nhìn chăm chăm xuống mặt đường, chẳng may có cán phải cái đinh nào thì ôi thôi. CÓ tiền ta ngoảnh bên trái xem cô chân dài, ngoảnh bên phải xem anh đẹp trai, tội gì mà nhìn đường.................

Nơi Cư Ngụ
    HOCHIMINH
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 68 lần trong 50 bài
    Điểm đánh giá
    0

Nhưng mà có lắm tiền của thì cũng lo phát sốt ! Lo để ở nhà bị trộm vào đập đầu lấy tiền, gửi ngân hàng thì sợ ngân hàng phá sản, mang đi kinh doanh thì vừa mệt xác, mệt óc lại phải lo lỗ vốn hết tiền, giao cho chồng thì sợ chồng mang đi .. biếu ... một cô nàng chân dài !!!

Nơi Cư Ngụ
    HaNoi
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 10 lần trong 6 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mẹ mami lo xa thế, nếu vậy cầm tiền đi siêu thị mua đồ cho mẹ, mua đồ cho con xả láng đi... thế là hết nhức đầu... hì hì

Nơi Cư Ngụ
    Ha Noi
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi oanhsalát
    Mẹ mami lo xa thế, nếu vậy cầm tiền đi siêu thị mua đồ cho mẹ, mua đồ cho con xả láng đi... thế là hết nhức đầu... hì hì
    Đúng đấy mẹ Mami à, chẳng phải giao cho ai cả, mình cứ cầm tiền ra cửa hàng mua tất cả những gì mà mẹ thích, con thích. Rồi cầm tiền đi đến tiệm thẩm mỹ làm đẹp, kéo chân dài ra thế là chẳng sợ chồng theo cô chân dài nào cả.
    Các mẹ ơi, em cũng đã từng nói giống mẹ Sao Khuê :Cái gì không mua được bằng tiền thì sẽ mua được bằng....rất nhiều tiền. Nhưng em lại chứng kiến một ông rất nhiều tiền bị bệnh, rồi ra nước ngoài chữa bệnh tại bệnh viện tốt nhưng .... vẫn chết. Vẫn biết là có những cái ko mua được bằng tiền nhưng sao mình vẫn thích có nhiều tiền thế, em nghĩ rằng mình đang còn sống nhăn răng đây thì cứ có nhiều tiên để tiêu đi đã rồi lúc gần chết sẽ nghĩ lại sau vậy.

Tin Tin

Trang 1/4 1234 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ