vấn đề sau khi hút thai lưu??????

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi KAKAPIG07, 22/7/2008.

Tags:
  1. KAKAPIG07

KAKAPIG07 Thành viên tập sự

Xin chào mọi người, hôm nay em mới vừa đăng ký tham gia, nhưng hiện tại em đang gặp phải 1 vấn đề nghiêm trọng lắm.... Em mới vừa hút thai vì thai lưu, thai đã được khoảng 5 tuần rồi :(, em va anh ấy rất buồn vì không được giữ lại baby, cả hai lại càng không hiểu tại sao baby lại bỏ bố me mà đi....Nhưng sau khi hút thai, em vẫn bị chảy máu, không nhiều nhưng như bị rong kinh vậy, có khi ra nhiều có khi ra ít, lại có khi không ra gì hêt..... em có đi tái khám thì bác sĩ siêu âm và đã hút hết rồi, không bị sót nhưng sao đến bây giờ, gần 3 tuần rồi, em vẫn chưa hết bị chảy máu, có khi nào em có kinh lại nhưng bị rong kinh không các chi????? em chưa bị rong kinh lần nào hêt... Còn một việc nữa, khoảng 2 tuần sau khi hút, em và ông xã "có" 1 lấn, như vậy có sao không các chị, sau lần "có" hôm sau em bị ra máu.... Em sợ lắm, định sẽ sắp xếp thời gian kêu ông xã đưa đi khám .... nhưng em lo lắm, nên nhờ các chị giúp em với!:confused:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi KAKAPIG07
    Đang tải...

2. KAKAPIG07

Hu hu.........mọi người ơi, giúp em với, em đang lo lắng lắm..... có ai biết em bị gì thì cho em lời khuyên với.....:(

3. Mẹ Còi xinh

Mẹ Còi xinh Thành viên chính thức

Bạn nên đi khám bác sỹ ngay, đáng lẽ sau khi hút bạn không nên có quan hệ, vì như thế tạo điều kiện cho vi khuẩn tấn công vào khu vực nhạy cảm của bạn, thường thì người ta kiêng 4-6 tuần,bạn nên đến phụ sản khám, hoặc C(nếu đông) thì bạn đến 55 Hàng Cót(bác sỹ Hoa Hồng) khám cũng ok,

KAKAPIG07 thích bài này.
  4. Sushihang

Sushihang Thành viên sắp chính thức

Cũng có thể là rối loạn kinh nguyệt sau khi hút thai đấy, bạn nên đi kiểm tra lại là tốt hơn, mình cũng có kinh nghiệm của một người bạn cũng bị rong kinh sau khi hút, quay lại nơi hút để kiểm tra thì bsĩ cho một vỉ thuốc tránh thai về uống, uống được 3 ngày thì không thấy ra máu nữa đấy, họ bảo thuốc tránh thai cũng có tác dụng điều hoà kinh nguyệt mạ

KAKAPIG07 thích bài này.
  5. mẹ ỉn

mẹ ỉn Thành viên kỳ cựu

Chào cả nhà! Mình cũng gặp phải vấn đề sau khi hút thai đây. Mình hút thai cách đây 1 tháng. Sau hai tuần đi khám lại hết quả bình thường, ko có vấn đề gì. Sau khi có kết quả khám lại hai vợ chồng mới quan hệ và đều sử dụng bcs. Tuy nhiên, cách đây 10 ngày, do ko kịp ox đã xuất vào trong. Sáng hôm sau mình đã uống 2 viên postinor. Nhưng sau một tuần mình thử que và thấy lên 2 vạch. Mình lo quá. Từ sau hút đến giờ mình chưa có KQĐ. Mình cũng đã hỏi bác sỹ, có bác sỹ trả lời là có khả năng còn nồng độ HCG nên vẫn lên 2 vạch, nhưng có bác sỹ lại nói rằng nồng độ chất đó chỉ có khoảng từ 2 - 3 sau khi hút thôi nên đến giờ mình cũng chưa biết mình rơi vào trường hợp nào. Có mẹ nào đã từng rơi vào trường hợp như của mình thì cho mình xin lời khuyên với. Mình cảm ơn rất nhiều.

6. KAKAPIG07

Hôm nay, em mới vừa đi khám lại ( không phải bác sĩ lần hút trước), thật kinh khủng các chị ạ ...... em bị sót nhau, phải hút lại lần thứ 2, máu đen ngòm. Vậy mà hôm đi tái khám, bác sĩ ấy lại nói với em kết quả là không còn sót gì nữa, nếu em không đi khám lại thì không biết còn tệ hại đến đâu nữa, đúng là vô trách nhiệm quá, em đi khám bác sĩ tư đấy, thật là không có đức hạnh nghề nghiệp... các chị em cảnh giác nhé, đừng đi khám ở phòng mạch tư không rõ ràng nhé. Còn em lần này tợn đến già đấy!

7. blackeyes

blackeyes Thành viên tập sự

Mình cũng bị y như bạn nhưng đã đi siêu âm 2 lần rồi ( 1 lần sau khi hút 3 ngày, 1 lần sau khi hút 2 tuần) đều nói là tốt rồi, không bị sót nhưng gần 4 tuần rồi mà mình vẫn ra máu, tình trạng giống y như bạn từ lúc hút thai lưu ra đến giờ. Mình sợ wá không biết như thế nào nữa.

8. thunhua

thunhua Banned

Ở đây có hai vấn đề xảy ra:
    Một là: Còn sót chút ít nhau thai, dùng bài này để phòng ngừa:
    http://vn.myblog.yahoo.com/thu_ksh/article?mid=92
    Thứ hai là: Nhiễm trùng mà gây ra Rong kinh do Viêm nhiễm niêm mạc tử cung, thì nên xem thêm chi tiết tại đây:
    http://vn.myblog.yahoo.com/thu_ksh/article?mid=1
    Hoặc kết hợp chữa trị đồng thời hai phương án trên thì mới hiệu quả nhất.

ninhmeo thích bài này.
  9. blackeyes

blackeyes Thành viên tập sự

Đúng là mình bị sót một ít nhau. Hiện đang uống thuốc để tống ra nhưng không biết có ra được không? Mình đang uống thuốc tây nên không dám làm theo bài bạn chỉ. Bsĩ bảo nếu không ra mình phải đi hút lại. Mình muốn chết luôn cho rồi. Mình làm ở Từ Dũ đó mà cũng còn bị sót. Bây giờ đi bsĩ là hên xui thôi, nên có người quen thì tốt hơn.

10. co nang ho pham

co nang ho pham Thành viên sắp chính thức

Ðề: vấn đề sau khi hút thai lưu??????

bạn nên đi khám bác sỹ xem sao. chứ để lâu lại thêm nặng đó

11. nguyenngocbich1991

nguyenngocbich1991 Thành viên nổi tiếng

hic nguy hiểm quá. LÀm ăn như thế thì chết người ta mất rồi

12. An Nhien 812

An Nhien 812 Thành viên kỳ cựu

mình nghĩ mn nên đi khám lại và hỏi ý kiến bác sĩ, dù saoi cũng cần chăm sóc sức khỏe để có baby lại mà

13. botrecon1980

botrecon1980 Thành viên sắp chính thức

Bạn nên đi khám lại sớm nhất có thể bạn ạ. Khám ở bệnh viện phụ sản trung ương là tốt nhất đó.

14. má mì ^_^

má mì ^_^ Thành viên kỳ cựu

ko biết chủ top đã khỏe chưa ha >"<

15. Phonghuyen2010

Phonghuyen2010

mình cũng không rõ vụ này bạn đi tái khám lại đi ạ!!!!!! kẻo ảnh hưởng sau này :)

16. ntchi

ntchi HỘP CƠM ĐIỆN LÕI INOX CAO CẤP 0984649160

mình nghĩ bạn bị nhiễm khuẩn và rong rồi, bạn đi khám xem bsy tư vấn xem tn, chúc bạn mau khỏe

17. donggiahan

donggiahan Bắt đầu nổi tiếng

Sau khi hút thai có thể uống cao ích mẫu để nhanh hết sản dịch và điều hòa kinh nguyệt cũng nhưu hồi phục tử cung để chuẩn bị làm tổ đón bé sau.

18. sieuthivimart

sieuthivimart

Cái này em nghĩ chị nên đi đến khám xem thế nào

19. Me_moka

Me_moka

Những kiêng kỵ sau khi nạo hút thai
    + Không thụt rửa sâu trong âm đạo.
    + Không đưa tay hay đồ vật vào sâu trong âm đạo để vệ sinh.
    + Tránh lao động nặng (gánh, vác..)
    + Kiêng quan hệ tình dục từ 2 đến 3 tuẩn để tránh xuất huyết và viêm nhiễm (do tử cung vẫn còn hơi mở)
    Nạo hút thai nguy hiểm như thế nào?
    + Sót nhau thai, chảy máu.
    + Thủng tử cung, dính lòng tử cung.
    + Tăng nguy cơ viêm nhiễm đường sinh dục.
    + Sức khỏe giảm sút.
    + Gây chấn thương tâm lý.
    + Nạo phá thai nhiều có thể dẫn đến vô sinh..
    Những việc cần làm sau nạo hút thai
    + Uống thuốc theo đơn chỉ dẫn của bác sỹ.
    + Thay băng vệ sinh thường xuyên.
    + Vệ sinh bộ phận sinh dục bằng xà phòng và nước ấm.
    + Bổ sung những thức phẩm bổ dưỡng có nhiều chất sắt như: thịt bò, thịt nạc, trứng, sữa và các loại rau xanh…
    + Tái khám trong vòng 2 tuần sau khi phá thai.
    + Tập thể dục, vận động nhẹ nhàng sau 2 tuần.
    + Giữ tinh thần tốt.
    + Nghỉ ngơi để cơ thể nhanh chóng hồi phục.
    + Tuân thủ lịch khám để được theo dõi những bệnh phụ khoa có thể tiến triển sau nạo phá thai…
    Mặt khác thai phụ cần lưu ý những vấn đề kiêng cữ sau nạo phá thai như: tăng cường chế độ ăn nhiều dinh dưỡng, nghỉ ngơi, vệ sinh phần phụ hàng ngày, không giao hợp trước 2 tuần….để tránh nhiễm khuẩn và lây truyền các bệnh về phần phụ.
    Sau khi phá thai, nên có chế độ ăn uống điều độ như sau:
    - Trong vòng nửa tháng sau khi phá thai, lượng Protein cung cấp cho cơ thể là 1.5-2g/1kg trọng lượng cơ thể. Do vậy, có thể ăn nhiều thịt gà, thịt lợn, trứng, sữa và các sản phẩm từ đậu…
    - Do cơ thể bị suy nhược, đổ mồ hôi… nên phải uống nhiều nước, bổ sung các loại Vitamin C, B1, B2 như: ăn nhiều các loại rau xanh, hoa quả tươi. Điều này cũng ngăn chặn táo bón.
    Sau khi phá thai nên tăng lượng Protein trong khẩu phần ăn

- Trên cơ sở bổ sung thức ăn, cần hạn chế các chất béo. 1 tuần sau khi tiến hành thủ thuật, cần hạn chế 80g chất béo/ngày. Người bị loạn kinh phải kiêng các đồ ăn kích thích cay nóng như: ớt, r*** bia, đồ chua, hạt tiêu, gừng…., những loại thức ăn này sẽ kích thích sự tụ máu ở bộ phận sinh dục, gây tăng lượng kinh nguyệt. Cũng phải kiêng các loại đồ ăn có tính lạnh như: cua, ốc, tôm biển…
    Kiêng các loại đồ ăn có tính lạnh như: cua, ốc, tôm biển…

20. me iu nghé

me iu nghé

Trong vòng nửa tháng sau khi phá thai, lượng Protein cung cấp cho cơ thể là 1.5-2g/1kg trọng lượng cơ thể. Do vậy, có thể ăn nhiều thịt gà, thịt lợn, trứng, sữa và các sản phẩm từ đậu…