có ai có chồng mê lô đề thì vào đây nhé

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi huongvan, 20/10/2010.

1. huongvan

huongvan mẹ yêu con trai lắm

2. moon_ngheu

moon_ngheu Thành viên tích cực

Ðề: có ai có chồng mê lô đề thì vào đây nhé

chị đồng cảnh ngộ với em . ko những chỉ lô đề mà còn cả 3 mặt trận bóng đá, xóc đĩa nữa. chết thôi em sắp ra đê ở rồi chị ah

3. huongvan

uh,cái gì đứng tên mình thì còn tồn tại để cho con chứ cái gì đứng tên ông ấy thì sớm tiêu tan hết..............

4. gaconyeuanh

gaconyeuanh Bắt đầu tích cực

chia sẻ với các mẹ trong hoàn cảnh này.
    Phải nói là tan nát hết khi người trụ cột trong gd dính vào cờ bạc,cá độ,sóc đĩa...em có 1 kinh nghiệm như thế này.các mẹ tham khảo nhé.Như BỐ em dính vào lô đề.chỉ trong vong 1 năm thôi kinh tế gd xa sút ; tiền kiếm đc cứ giữ bo bo trong người ko đưa cho vợ con đồng nào...nói chung làm đc bao nhiêu la giữ hết để chơi dần.cái của này nói ko ăn thua các mẹ ạ.phải làm cho trắng tay ko còn gì lúc đó mới trắng mắt ra.
    Cái vụ này gd nhà em đã áp dụng như sau: uh thì BỐ cứ chơi đi,mẹ cũng chơi con cũng chơi ( nói là chơi nhưng thật ra ko chơi_m fair làm cho ng ta tưởng như m cũng chơi ý).cả nhà m cùng ăn chơi.cung đập phá,rồi khi ko còn gì đập nữa thì cả nhà m cùng làm,cùng xây dựng lại.em nói các mẹ nhé,3 mẹ con em bắt đầu tỏ ra chơi bời tiêu pha đủ thứ.tối đến 3 mẹ con cũng nhẩm lô đề rồi cung giả vờ đi đánh( nói chung tát cả mọi việc làm của 3 mẹ con là giả vờ nhé).tối xem lô đề bình luận như pháo nổ.heeee.cũng chẳng làm ăn gì.ngày 3 mẹ con cứ chơi thôi,cũng giả vờ đi vay mươn chú này cô kia...các mẹ biết ko.chỉ trong vòng 1 tháng thôi 3 mẹ con e biến cái nhà ko còn 1 thứ gì đáng giá.phải nói là còn cái xác ko ý.Bố em sợ xanh mắt.Tiếp theo 3 mẹ con gọi 2 anh trai vào(2 anh đã ở riêng) bảo giờ nhà như thế.tiền hết rồi,chẳng còn gì,.còn cái nhà bán nốt nhé.rồi mỗi người 1 nơi....thôi thế là từ đó tự mà bỏ lô đề đi chứ còn gì nữa.lúc đó là trắng tay rồi còn gì.còn cái nhà mà vợ con còn đồng ý bán nốt thì ko suy nghĩ nhanh là ra ngoai đường vật vờ rồi đấy.
    Em nói thật đấy.các mẹ cứ nghĩ xem m là đàn bà làm đc bao nhiêu.lấy chồng là nhờ chồng là chính.giờ ko nhờ đc mà đủ thứ việc đến tay .mệt mỏi lắm.nào có phải ngày 1 ngày 2 là xong là hết đâu.nếu thế thì uh m cố chịu 1 tí.nhưng giờ trước mắt m là cả quãng đường dài nuôi con,bao nhiêu khó khăn phía trước mà giờ đã ko nhờ mơ gi đc chồng rồi thì chẳng đem vứt đi để làm gì.phải làm cho họ tỉnh ngộ các mẹ ạ.đc ăn cả ngã về ko.áp dụng mọi chiêu để cải thiện tình hình.
    Đấy là tiếng nói riêng của cá nhân em nhé.các mẹ tham khảo và tim ra đc nối thoát cho gd m.cố gắng lên các chị.cố gắng giành lấy ko những hp gd mà con giành lấy người Cha tốt cho những đứa con thân yêu của m.

Ghost2010 thích bài này.
  5. huongvan

nhiều lúc nghĩ buồn lắm,đúng là ma lô đề,tiền làm bao nhiêu chơi hết còn khá,đây lại còn đi vay mượn để chơi ấy chứ,số tiền nợ giờ lên đến hàng tỷ đồng làm gì ra mà trả,vợ con thì tiết kiệm từng đồng thế mà ông ấy chơi lô đề hàng mấy chục triệu 1 ngày,nhưng ông ấy chưa chết hẳn vì thi thoảng ông ấy lại thắng lớn,ông ấy cứ xoay sở loanh quanh vay chỗ này đập chỗ kia,nhưng cứ kiểu này thì sớm muộn gì cũng chết thôi,mình đang ngồi chờ ngày ông ấy chết hẳn đây,ngọt nhạt có cả rồi nhưng đừng hòng mà ông ấy bỏ

6. gaconyeuanh

gaconyeuanh Bắt đầu tích cực

Mẹ nó đừng có mà ngồi đó mà mong họ bỏ nhé.phải có gì đó sảy ra tác động vào thì họ may ra mới tỉnh ngộ.cái của này đã dính vào rồi khó bỏ lắm.mẹ nó còn có can đảm mà ngồi nhìn ông ấy chết chứ vào tay em ,em cho chết luôn rồi.có mấy ai chơi lô đề mà thắng đâu.đã có gan như thế thì làm chủ lô đề còn may ra sống.mà chắc chắn là sống chứ ko bao giờ chết đc.chỉ có bọn chơi thì mới chết thôi.
    chị ngồi chờ người ta đến mang nhà m đi ah.lúc ông ấy chết là lúc nhà ko còn mà ở đâu chị.
    ah chị ơi.cái bà hàng xóm mà chị bảo ý.ăn cay vậy hả.mà con cái cũng ko sao hết ạ ?

7. nguoitriam_13

nguoitriam_13 Thần Phong Trảm

Chắc các ông ý vận đen, mình lô đề suốt có sao đâu nhỉ?

8. thuthuy1980

thuthuy1980 Thành viên tập sự

thật là buồn vì tôi cũng có chồng nghiện chơi lô đề, mình cũng chẳng biết làm sao được ,nhìn những cáp đề mà đau hết cả lòng , những ông chồng này họ nghĩ gì ? khi họ để vợ con phải khổ , chồng các bạn thế nào chứ chồng tôi thực sự tôi mệt mỏi vô cùng . đi làm kiếm tiền về chơi lô đề và chăm chút cho các em va các cháu, còn vợ còn mình thì mặc kệ .cứ mỗi lần nói cuyện ông kêu không cho mấy mẹ con chết đói , thời này không chết đói được mà chất lượng cuộc sống như thế nào thôi , tôi định chỉ sinh 1 cháu thôi nhưng lại nghĩ sinh thêm đứa nữa để có anh có em và có thể sẽ thay đổi được suy nghĩ của ông ấy . tôi càng cố găng bao nhiêu thì càng thất vọng bấy nhiêu . nhiều gia đình vì không sinh được con trai nên buòn chán vao vào chơi bơi còn tôi 2 cậu con trai mà chồng tôi vân vậy , anh chị em có cách gì để trị ông ấy thì mách cho mình nhé .

Mechinhquyen thích bài này.
  9. thuthuy1980

thật là buồn vì tôi cũng có chồng nghiện chơi lô đề, mình cũng chẳng biết làm sao được ,nhìn những cáp đề mà đau hết cả lòng , những ông chồng này họ nghĩ gì ? khi họ để vợ con phải khổ , chồng các bạn thế nào chứ chồng tôi thực sự tôi mệt mỏi vô cùng . đi làm kiếm tiền về chơi lô đề và chăm chút cho các em va các cháu, còn vợ còn mình thì mặc kệ .cứ mỗi lần nói cuyện ông kêu không cho mấy mẹ con chết đói , thời này không chết đói được mà chất lượng cuộc sống như thế nào thôi , tôi định chỉ sinh 1 cháu thôi nhưng lại nghĩ sinh thêm đứa nữa để có anh có em và có thể sẽ thay đổi được suy nghĩ của ông ấy . tôi càng cố găng bao nhiêu thì càng thất vọng bấy nhiêu . nhiều gia đình vì không sinh được con trai nên buòn chán vao vào chơi bơi còn tôi 2 cậu con trai mà chồng tôi vân vậy , anh chị em có cách gì để trị ông ấy thì mách cho mình nhé .

10. thuthuy1980

11. Vu Ha Anh

Vu Ha Anh Guest

mn giống mình quá.nhưng chắc vợ chồng bạn kiếm ra tiền hơn.vc mình nghèo lắm phải đi thuê nhà.dạo này mình buồn quá mấy tháng trước ông ý đánh nợ mấy chục triệu mình phát hiện ra đồng ý ngọt nhạt lấy hết số tiền tiết kiệm dc và số tiền mình sinh đẻ mọi người cho để trả nợ với hi vọng sẽ từ bỏ được lô đề nhưng mấy hôm nay lại thấy long sòng sọc lên đi vay tiền bạn mình mình biết ngay là ngựa quen đường cũ gọi điện đên chỗ làm thì dc biết ông ý thường xuyên chơi cả tháng nay rôi.mình phải làm j đây?làm j để thay đổi con người ấy

12. Bach_Hoa2010

Bach_Hoa2010 HÀNG THÙNG---GIẢM BÉO

chia sẻ nỗi buồn cùng mn , mình cũng đang trong hoàn cảnh gần như bạn , giờ mí tin là khi đã nghiện -- không thể bỏ được . Chỉ thương cho phận đàn bà hứng chịu.

13. mebantomtep

mebantomtep Thành viên sắp chính thức

Đó là những bệnh khó chữa lắm, không biết mức độ thế nào nhưng cái chính phải có chừng mực mới được

14. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Ôi chị họ mình cũng lấy phải anh mê lô đề, mê quá mà lừa hết vụ này đến vụ khác để lấy tiền đi chơi. Đến hộp sữa cho con cũng chưa bao giờ cho.

15. Missy Messy

Missy Messy Thành viên sắp chính thức

công nhận kế của nhà bác hay (u)(u). Xin chia buồn với các chị em có đồng hoàn cảnh

16. Ngajiro

Ngajiro Bắt đầu nổi tiếng

Thời cấp 3 mấy thg con trai lớp e hay chơi lắm, haiz , có lô đề cờ bạc thì giờ mới có hàng loạt quán cầm đồ mọc ra