Mỹ Phẩm FEIYA, TRANSINO CHÍNH HÃNG: Dưỡng Trắng-Trị Mụn-Trị Thâm, Nám-Nhanh&Hiệu quả!!!

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi Luxy123, 21/10/2010.

1. Luxy123

Luxy123 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: KEM FEIYA CHÍNH HÃNG CỦA MỸ- Dưỡng trắng- Trị mụn- Trị thâm nám nhanh & hiệu quả

Chicku ui, việc bong da nhẹ em thường thấy vào buổi sáng khi rửa mặt (như ngày mùa đông í) là do tác dụng của hũ peeling trong bộ gift set, trong thành phần của peeling có nhiều vitamin C, ngọc trai và axit của trái cây tươi nên thúc đẩy quá trình bong nhẹ tự nhiên của da, làm thay da mới . Quá trình bong nhẹ da này sảy ra trong 2-3 tuần( chỉ dùng bộ gift set thì mới có hiện tượng này thôi nhé). Tuy nhiên, tùy từng cơ địa và khí hậu, nên 10 người xài bộ gift set thì khoảng 6-7 người bong da nhẹ, và các chị ở nơi khí hậu lạnh thì da sẽ bong nhiều hơn khí hậu nóng.

Và những chị em nào da bong nhẹ khi sử dụng bộ gift thì da sẽ nhanh đẹp hơn những chị kem ko bong tróc da!

2. chicku

chicku Banned

Ðề: KEM FEIYA CHÍNH HÃNG CỦA MỸ- Dưỡng trắng- Trị mụn- Trị thâm nám nhanh & hiệu quả

Thế à chị, da em cũng thuộc loại da trắng, nhưng có nám và tàn nhang. Nhiều ngừoi bảo nếu da trắng sẵn thì k cần dùng peeling nữa phải không ạ, vì em thấy hơi rát và bong da?
    Với lại cho em hỏi tí, sao bộ mini này cái nhãn hiệu và biểu tượng feiya màu vàng rất sắc nét nhưngdễ bị mờ thế nhỉ?

3. Luxy123

Nếu da em bị sạm, nám và tàn nhang thì phải xài thêm peeling thì mới có kết quả tốt.

Bộ mini của feiya là hàng sample cho khách hàng xài thử nên ko sắc nét và nhìn sang bằng bộ gift set full. Trong bộ gift full thì tất cả logo của feiya đều được dập nổi trên nắp hộp và vỏ hộp và màu nhũ bạc và nhũ vàng trên kem ngày và kem đêm ko phai được, dù có chà xát mạnh.

Hiện tượng bong da nhẹ của em 2-3 tuần sau sẽ hết , ban ngày em nhớ xức PH trước khi xức kem ngày nha, như vậy da sẽ ko bị rát nữa!

4. Luxy123

@ Nhiều chị em hay gọi cho LX hỏi về sản phẩm feiya bán ở VN có hộp màu xanh dương. Kem feiya của Mỹ ko có hộp nào màu xanh dương. Hộp Kem ngày màu nhũ bạc và kem đêm màu nhữ đồng. Trọng lượng kem ngày và kem đêm là 15gr, riêng loại PH mới ra của feiya vào tháng 11 có dưỡng chất làm trắng và mịn da dùng cho da cực kỳ nhạy cảm thì trọng lượng 30gr thôi.Bữa nào LX rảnh sẽ chụp hình loại PH mới này cho cả nhà xem!

Sửa lần cuối: 6/1/2011
  5. bacaibong

bacaibong Thành viên tập sự

mình ở Hà Nội, muốn mua 1 dùng đêm và 1 serum. Ở HN hiện đang mùa đông, không khí khá khô. feiya đêm có dưỡng ẩm k? chỉ cho mình cách mua nhé. Thanks much

6. bacaibong

các mẹ ơi cho e hỏi một chút kinh nghiệm, kem feiya đêm dùng thế nào? có để lại bóng dầu trên mặt k?

7. Luxy123

@ Chị Khuc_Thuy_Du ui: Sáng mai em gửi PH và gel trị thâm và trị nhăn quầng mắt ra cho chị, em gửi dịch vụ chuyển fax nhanh của Việt Tín, chị nhạn được hàng rồi thanh toán tiền với nhân viên giao hàng sau hen. Giá ship khoảng 40k. Chị PM lại giúp em số phone, để em dặn nhân viên giao hàng alo trước cho chị khi đến nhé!

8. Luxy123

Chào chị Bacaibong: Kem đêm có dưỡng ẩm làm mềm và mịn da, chị xài vào mùa đông khá tốt. Serum chống lão hóa rất mau khô và thấm nhanh vào da, có thể xài kết hợp với kem đêm và kem ngày.

Nếu chị order thì cho em địa chỉ, và số phone, em sẽ gửi chuyển fax nhanh của Việt Tín ra HN cho chị, 24h chị nhận được kem, chị nhận hàng và thanh toán tiền cho nhân viên giao hàng của Việt Tín luôn hen!

9. bacaibong

Mình gọi điện cho bạn mà máy bận hoài. Chuyển cho mình 2 hộp dùng đêm và 1 serum nhé. Trước khi chuyển cho mình hỏi hạn sử dụng của nó. Đợt này bạn có giảm cước vận chuyển hay tặng kèm cái gì k? Hihi....
    Địa chỉ của mình: Trần Thị Tuyết Trang
    54 Quán Sứ, Hoàn Kiếm, Hà Nội
    ĐT: 0903223404

Luxy123 thích bài này.
  10. Luxy123

Hi chị, sáng mai em chuyển kem ra HN cho chị, chị nhận được cho em biết để em an tâm hen. Để em coi còn sample nào hot thì em tặng chị nhé!

11. Luxy123

Hi chị, tất cả các sản phẩm feiya của LX hiện bán đều sản xuất năm 2010 và date là 3 năm ( đến năm 2013), ngày mai khi người giao hàng bên Việt Tín đến đưa kem, chị có thể kiểm tra date trước khi thanh toán tiền hen!

Chị nhận được kem và xài kem có vấn đề gì thắc mắc cứ alo hoặc msg cho LX biết hen!

12. litia

litia Thành viên đạt chuẩn

Trùi đọc cái này bên WTT thấy ham quá trời nè, hihi. Bạn ơi cái này mới sinh em bé xong dùng được chứ nhỉ? Mình cuối tháng này là sinh, sinh xong nếu dùng được mình sẽ đầu tư, hihi. Da mình bt ổn, trắng mịn, nhưng từ hồi có thai đến giờ hay bị mụn quá, hic.

À có bộ mini dùng thử nè, còn hàng ko bạn ui? Mình dùng thử trước xem hợp không. CÒn cái trị mụn bạn nói là cái gì đấy nhỉ, giá bn? Mình giờ chỉ có vài cái mụn thôi nhưng thỉnh thoảng cứ bị nổi, khó chịu quá, hic.

Sửa lần cuối: 8/12/2010
    Luxy123 thích bài này.
  13. Luxy123

Mẹ Litia đợi sanh baby xong rồi làm đẹp hen! Bộ mini mình còn hàng, Ance lotion trị mụn của feiya nó là dạng nước, bôi lên vùng da bị mụn sẽ làm đầu mụn xẹp, khô và nhân mụn tự đẩy ra. Nhưng nó ko có chất cồn như các loại trị mụn khác nên ko làm da mình bị khô, Ance lotion có thể xài kết hợp với các sản phẩm dưỡng da khác của feiya. Giá 750 ngàn .

Chúc Mẹ Litia mẹ tròn con vuông hen, khi nào sanh xong thì tha hồ làm đẹp hen!

litia thích bài này.
  14. bacaibong

thank bạn, nhận được mình sẽ báo. ah, tên của Luxy là gì?

15. chicku

chicku Banned

Mấy hôm nay em k dùng peeling nữa nên k bong da nữa chị ạ, da mịn và sáng lên rồi ạ

16. Luxy123

Em có 2 tên lận: 1 tên do Mẹ đặt và gọi ở nhà là Diễm, còn 1 tên do Ba em đặt trong giấy khai sanh là Diệu Ca( nghe tên em lạ quá hen!)

Hôm nay chị nhận được kem chưa ah? Chị xài có gì thắc mắc cứ alo cho em hen!

17. Luxy123

Hiện tượng bong da nhẹ cũng chỉ sảy ra trong vòng 2-3 tuần đầu khi xài bộ gift set thôi. Chicku hôm nay xài mới được gần 2 tuần thôi mà đúng ko nè? Xài 1 thời gian nữa Chicku sẽ thấy da trắng mịn rõ rệt á!

18. blackhoney

blackhoney Thành viên rất tích cực

chào bạn, trước đây mình có tìm hiểu kem này, được biết là của nhật nhưng sao không hề tìm thấy nó ở thị trường nhật, vậy nó là của mỹ hay của nhật, do ai sản xuất. mình chỉ sợ nó sx theo công thưc của đài loan, có chứa corticoid là chất làm trắng, nhưng dùng lâu nguy hiểm. có thể da bạn tốt nên không bị ảnh hưởng mấy. vì nó có nguồn gốc lâu đời rồi, lúc đó corticoid rất hay dùng cho mỹ phẩm để làm trắng?

hay là người việt mình, hay người châu á mình đem công thức đó qua mỹ, sx ra và bán? vì mình có dùng thử rồi, thấy mùi nó cứ quen quen- trước đây mình đã dùng kem chứa corticoid, kem trộn đó, giảm mụn nhanh, trắng da, nhưng mụn mãi không hết, da càng lúc càng nhờn và xấu, đi bs sương, bs bảo sd kem chứa corticoid, mình mới giật mình.

mình rất muốn an tâm mà dùng nó, chứ k phải vừa dùng vừa lo, chẳng dám dùng nhiều, chỉ có ý hỏi bạn, hông có phá đám gì đâu nhé.

nếu da có nhờn, hơi có mụn ít thì có sử dụng được kem ngày không, ý là sử dụng lâu mà không bị mụn ẩn dưới da đó bạn

19. Luxy123

Cám ơn bạn đã quan tâm!

Thắc mắc của bạn là điều bình thường khi mình xài 1 sản phẩm mới. Mình xin trả lời bạn nhé: Kem feiya ở Mỹ có nguồn gốc xuất xứ từ Nhật, nhưng được sản xuất tại Mỹ, và nó tuân thủ những qui định nghiêm ngặt của ngành mỹ phẩm của Mỹ, về điều này thì bạn hoàn toàn yên tâm vì 1 sản phẩm về mỹ phẩm tồn tại vài chục năm như kem feiya ở thị trường Mỹ thì nó phải được kiểm tra về chất lượng rất kỹ và chắc chắn trong thành phần kem không có corticoid( bạn có thể vào website của feiya tại Mỹ để đọc kỹ thêm về thành phần trong kem nhé!

Trước đây bạn đã xài kem feiya của Mỹ hay của Đài Loan, hay Của Phụng vậy ah? Vì hiện nay, theo mình được biết thì hơn 90% các cửa hàng bán mỹ phẩm lớn và nhỏ tại VN đều bán kem feiya của Đài Loan và Của Phụng. Và ở VN hiện nay KHÔNG CÓ MỘT ĐẠI LÝ CHÍNH THỨC NÀO CỦA KEM FEIYA Ở MỸ. Vì trước khi mình quyết định nhập kem Feiya với số lượng khá lớn về cửa hàng mình bán thì mình và ông xã mình đã trao đổi khá nhiều với bên công ty Feiya của Mỹ, nhưng họ trả lời rằng: Công ty Feiya ở Mỹ không nhận ở đại lý tại Việt Nam vì 2 lý do: 1/ Tại VN, kem feiya bị làm giả rất nhiều. 2/ Thủ tục hải quan của Việt Nam rườm rà nên họ sợ hàng chuyển về VN bị thất thoát. Vì vậy, hiện tại, ông xã mình hàng tháng order kem từ Cali về bang VA và sau đó gửi hàng về VN cho mình bán.

Bạn có thể tham khảo thêm đây là website và địa chỉ của công ty Feiya của Đài Loan:
    http://meikwang.en.alibaba.com/produ...ace_cream.html

Và đây là website chính thức của công ty feiya tại Mỹ:

http://www.feiyacosmetics.com/m-1-feiya.aspx

Đây là địa chỉ và số phone công ty Feiya tại Cali:

address
    Feiya Cosmetics, LLC
    301 N. Jackson Ave. #D
    San Jose, CA 95133
    Tel: (408 ) 258-8888 or (408 ) 258-8882
    Fax: (408 ) 258-9833

Da bạn hơi nhờn và có ít mụn có thể xài kem ngày vừa kết hợp dưỡng da, chống nắng và trị mụn được.

Có gì thắc mắc bạn cứ trao đổi thêm với mình nha!

Thân mến!

Sửa lần cuối: 6/1/2011
  20. bacaibong

Mình vừa nhận được kem sáng nay rồi. Có gì sẽ liên lạc với Diễm Ca nhé (tên rất dễ thương). Có thể mấy hôm nữa mình sẽ đặt hộ chị bạn hộp kem. Chị ấy cứa đòi mình dùng trước rồi cho ý kiến rồi mới dám dùng.
    Chúc bạn đắt hàng!

Luxy123 thích bài này.