Nước mía ăn kiêng vừa giảm béo vừa thanh lọc cơ thể!

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi gautrucHN, 27/10/2010.

1. nấm.xinh

nấm.xinh Thành viên mới

Ðề: Nước mía ăn kiêng vừa giảm béo vừa thanh lọc cơ thể!

nhà mình vắng vẻ ghê ta, không ai tin là chỉ uống nước mía mà sống được hả?:rolleyes: e vẫn khỏe re nè, làm việc bình thường nhé, khổ cái thân e tối nào về nhà cũng bị tra tấn, dạo này nhà toàn nấu món ngon, huhu, khổ quá, hôm nay e mở nồi canh gà hầm, hít hít ngửi ngửi mùi thơm, chỉ ước đc ăn, ở cơ quan thi thoảng ngửi thấy mùi bánh mỳ thơm phức mà rỏ rãi, e đang k biết làm thế nào với ngày chủ nhật tới đây, nhà e k ai biết e ăn kiêng ạ, e mà nói ra thì nhiều comment lắm, phiền lắm, hic. làm thế nào để trốn đc đây hả trời ơi. có ai có cao kiến gì giúp e k, chủ nhật là ngày t6 ăn kiêng đấy, quan trọng lắm đấy.

Đang tải...

2. nấm.xinh

nấm.xinh Thành viên mới

chúc mọi người ngày mới tốt lành :p mở đầu ngày mới e lại thanh lọc bằng nước muối tiếp, may mà phòng e gần cái WC, e uống 600ml chia làm 2 cốc uống 2 lần. uống hết cốc 1 là vào WC luôn, nhanh ghê, vào uống tiếp cốc 2 lại vào WC lần nữa, mỗi lần e phải ngồi trong đó 15, 20p ý, hơi phiền nhỉ. vừa ngồi WC vừa ngắm cái chân giò của mình, tự hỏi k bít hôm nào thì nó sẽ nhỏ đi nhỉ :rolleyes:

3. grassytran

grassytran Thành viên tập sự

hôm nay là ngày thứ 4 rồi đấy, sáng mình uống 700ml nước muối xong rồi đi 2 lần ra nước không. Em thì ko bị tra tấn vào buổi tối mà bị tấn công vào buổi chiều tầm 3h30 4h đấy vì lúc trước em thường ăn chiều vào giờ đó. Hôm qua nhà nấu món sườn ram nước mắm nhé, bay mùi lên thơm phức luôn, thế là dạ dày em lại biểu tình, cảm thấy đói bụng và thèm ghê gớm. trong thời gian này đừng cho ngửi mùi gì hết nếu không thì lại thèm và bao tử biểu tình hixhix
    Nhà em thì biết em ăn kiêng hết rồi, papa và mama cũng chấp nhận vì em béo quá nên cũng muốn cho em ăn kiêng giảm cân, mấy bữa nay mama thấy ko ăn gì nên hễ mua gì về cũng mời em ăn, nhưng em đã quyết rồi, không ăn. chủ nhật này em cũng đi chùa tập tu một ngày nè, không biết sao nữa, khổ nỗi ở chùa thì ăn cái gì cũng thấy ngon nên ăn uống vô độ lắm, ăn lặt vặt ăn hoài, bây giờ kiêng kem rồi cũng chẳng biết làm thế nào, chỉ sợ lạy ko nổi thôi với lại thức ăn nó cám dỗ mình lắm. chẳng lẽ lại mua đem theo. Chủ nhật này cũng là ngày thứ bảy của em đấy.

4. nấm.xinh

nấm.xinh Thành viên mới

cái này là chuẩn đấy!, hix hix ngửi mùi là lại cám dỗ ghê lắm, hum nay mình thèm ăn quá, nghĩ cái thân mình thật khổ, sao mà dễ béo, khó giảm cân để giờ phải kiêng khem khổ cực thế này, huhu.
    Grassy chủ nhật này mua nc mía mang theo đi, ngày thứ 7 rồi, đừng làm phí hoài công sức, chủ nhật này chắc mình phải đi đâu đó khỏi nhà thôi, hic

5. gautrucHN

gautrucHN Thành viên chính thức

Nghề của chị là nấu ăn nên chẳng tránh đâu đc hết, thôi đành nếm đầu lưỡi thôi. Nếu cảm giác đầu hàng đến nơi thì các em cứ lấy 1 thìa nc sốt nếm ở đầu lưỡi cho đỡ nhạt miệng (nhớ là nhỏ, nc sốt tan ngay ở miệng thôi nhá!)
    May cho chị, 2 ngày nay đã có dũng cảm vào hàng fastfood cùng con rồi. Chắc lần ăn kiêng sau dễ thích nghi hơn. Chỉ có điều chị thấy nước chanh đường xuống cân k nhanh như uống nước mía đâu.
    Các em cứ lấy ảnh mấy cô người mẫu nóng bỏng ra mà ngắm nghía, ngồi tự hỏi bao giờ người mềnh đẹp như thế này nhỉ hi hi...có động lực nhiều lắm đây nhé!

nấm.xinh thích bài này.
  6. nấm.xinh

nấm.xinh Thành viên mới

ngày thứ 4, nhà e chẳng có cân mà cân cho chính xác, đại loại là e thấy bụng nhỏ đi 1 tẹo và mặt cũng hóp đi 1 tẹo rồi ạ, cơ mà 2 cái chân giò và cái bắp tay vẫn thế, hic, e mong mỏi nhất là gầy đi để cho vai, bắp tay, đùi, chân nhỏ đi mặc váy cho đẹp, giá mà lần này e giảm đc 4kg thì tốt biết mấy, e thề e hứa e đảm bảo sẽ ăn kiêng đợt nữa để xuống còn 43,44 kg thôi là đẹp. e cao có 1m50 thui ạ. mai là ngày 5, các chị bảo từ ngày t5 sẽ gầy đi nhanh. hic, e đang cầu trời cầu phật đây. mỗi ngày mà sút 1kg thì tốt biết mấy, hix. qua 10 ngày mà sút có tầm 2kg thì e cũng bó tay với cái cơ thể của e mất, 10 ngày k ăn gì chỉ uống nc mà cho kết quả vậy chứng tỏ cơ địa e khó giảm cân roài, mà mấy ngày nay e uống nc muối vẫn vào WC bình thường mà, vẫn thải hết, nhưng hum nay thấy ít đói hơn, cả ngày mà uống có 3 cốc nc mía tổng là tầm 600ml. thế mà trụ được, đúng là nc mía hay thật, hì hì. bùn we' topic này ít chị em hưởng ứng nhỉ, toàn e vào đây độc thoại nè, chạy qua webtretho cũng vắng nữa, haizzz, cố lên, cố mà giảm cân để các chị đi sau có quyết tâm mà thực hiện ^^

7. bomevacon

bomevacon Thành viên rất tích cực

Hihi, thấy topic tò mò quá, đọc phát hết 21 trang. Em thì cao 1m53, nặng khoảng 45kg, không béo lắm nhưng thỉnh thoảng cũng có người nói béo, với lại cũng hơi có tí bụng. Chưa chồng con gì cả. Có khi thử ít hôm để giảm khoảng 2kg xem sao. Khâm phục các mẹ ghê :)

8. gautrucHN

Ơ, em cứ chịu khó đi thăm hỏi các topic lại hay đấy! Chị chả mấy khi có TG để lê la, tự nhiên em vào nhìn chữ ký là chị phải lưu đường link lại. Thế nào cũng có nhu cầu, nhưng còn lăn tăn bao giờ về thui hi hi...Buồn 1 cái nhà có 2 cậu nhỏ nên chẳng đi trái mùa đc, mà về VN dịp hè giá cao quá!!!

bomevacon thích bài này.
  9. gautrucHN

Em yên tâm, k chỉ 1 mình em ăn kiêng đâu - chỉ có điều mọi người oánh du kích thui :)) Hồi chị còn ở nhà, đt rung liên tục vì các mẹ đọc xong chỗ nào chưa hiểu gọi trực tiếp hỏi luôn.
    Chúc em Nấm cuối tuần vui vẻ, chống đc mọi sự cám dỗ nha!

10. mepeo

mepeo MẸ YÊU 2 CON NHẤT

ôi trời,hè năm nào nhà tớ chả xơi nước mía,ít nhất 2 túi/ngày mà có giảm dc kg nào đâu,thích thì uống cho mát thôi!

11. nấm.xinh

nấm.xinh Thành viên mới

e vừa nhảy lên cân rồi, 48kg, thế là giảm đc tầm 1-2kg, vì trước khi ăn kiêng e k cân, nhưng theo kinh nghiệm của e thì e béo như thế là tầm 49,50kg. hơi sướng sướng vì thấy mặt nhỏ đi rùi, 2 cái má k phính lên nhiều nữa. ngày thứ 5, hình như càng ngày cảm giác đói càng ít đi, e uống rất ít nước mía hơn mấy ngày đầu, k cảm thấy đói nhiều nữa. cơ thể cũng đã bớt thanh lọc, nhưng tối nay do tụ tập bạn bè nên e ăn ít hạt hướng dương và 1 chén trà gừng rồi, mai uống nước mía cho thanh lọc tiếp vậy, chắc k ảnh hưởng lắm đến quá trình giảm cân đâu nhỉ. bây giờ thì bắt đầu run vì k bít mấy ngày tới mình sẽ sụt đc khoảng bao cân, hic.

12. mebimnb

mebimnb Thành viên tích cực

Đánh dấu để nghiên cứu...........................

13. gautrucHN

Mấy hôm nay nhiều tiệc bận quá chả vào comment đc, hẹn cả nhà cuối tháng sẽ có ảnh chụp đầy đủ nhé!
    Em Nấm: chị vừa vào bên WTT đọc rồi, quả thực chị ấy post rất chi tiết và hay nữa. Tuy nhiên chị đã dùng thử siro maple thì thấy nó không ngon và nhiều chất khoáng như nước mía (chị uống loại đó làm việc nhiều thấy mệt hơn, còn nước mía thì rất ổn). Còn nữa, bột ớt không có (hoặc có rất ít) vitamin A chứ k nhiều như ớt tươi nên dùng ớt tươi sẽ tốt hơn. Nếu em theo được chương trình thanh lọc 2 tuần thì tốt quá, vì chắc chắn em sẽ thấy cơ thể tràn đầy nhựa sống như đc hồi sinh ấy (nghe nói thế cứ sên sến thế nào ý nhể hi hi...)
    thôi 12h kém rồi chị phải đi ngủ đây, chúc em ngày mới tốt lành!

14. me.be.bum

me.be.bum Thành viên rất tích cực

c ơi, trc đây e cao 1m62, nặng 47,5kg, ng cân đối, khi bầu bí e tăng 20kg :(, bh con e đc 5 tháng,e nặng 53,5kg, con ko bú mẹ nữa nên e định giảm cân, tạng ng e cũng nhanh lên cân mà cũng dễ xuống cân lắm, mọi ng bảo e hơi đậm ng thôi, vì bụng vẫn nh mỡ, cho e hỏi là nếu ăn kiêng ntn 10 ngày liền có bị xuống nh quá ko ạ? vì e chỉ còn mỗi cái bụng mỡ thôi, mặt, chân, tay cũng ko to lắm, và sau 10 ngày là nhất thiết phải tuân thủ nc cam, phở ko thịt, và ăn trc 6h hả c? e đọc thì thấy khoản uống nc muối, nc mía pha chanh, ớt là phải tuân thu 100% rồi, còn cái khoản sau 10 ngày thì e đang băn khoăn, hehe, đọc mà ngưỡng mộ các c quá, mai e sẽ thực hiện chế độ này, à nc mía cứ mang ra ngoài hàng mua theo chai lavi 1,5l hả c? e thấy hàng vải là bán nc mía, cũng ngon lăm,s ko bik ng ta có bán ra chai ko đây

15. nấm.xinh

nấm.xinh Thành viên mới

tùy từng tạng người mà số cân giảm đc khác nhau chị ạ. ai béo chắc như e chẳng hạn thì xuống ít thôi. e hôm nay ngày thứ 8 rồi mà giảm đc có tầm 2-2,5kg gì đó thôi này, ai béo bộp hoặc thừa nhiều cân sẽ xuống nhiều cân hơn.

ngày đầu chị đừng mua nhiều nc mía quá, như e cả ngày uống có 4 cốc tầm 800ml thôi. vì còn pha ra với nc lọc nữa, nc mía ngọt mà. nc mía giữ trong tủ lạnh thì cũng chỉ uống trong ngày thôi nhé. sau 10 ngày thì để dạ dày thích ứng ta k nên ăn đồ cứng, đồ khó tiêu vội sẽ k tốt cho dạ dày, e thì nghĩ nên ăn đồ mềm dễ tiêu hóa thôi, rồi dần dần chuyển sang ăn bình thường. vụ k ăn sau 6g đơn giản là để giữ cân, chứ lại quay lại ăn như trước đây, ăn tối muộn thì việc tăng cân là dễ xảy ra lắm.

me.be.bum thích bài này.
  16. me.be.bum

me.be.bum Thành viên rất tích cực

cám ơn bạn nấm nhé, mình định bắt đầu từ ngày mai mà chưa có muối ko iot, nên phải đi mua vậy, nc mía thì mình cứ ra mấy hàng mía đá là ng ta bán theo lít nhỉ bạn?

17. W[i]nd

W[i]nd ^___^ N.G.U

Ở sân Inline Skate tượng đài Lý Thái Tổ, có mẹ của 1 bé học sinh mua giày cho con tập để giảm béo. Cô kêu là chỉ mong nó giảm giảm bớt đi, con gái mới lớp 5 mà nhìn phát phì ra ý ak. T_____T cho em hỏi là bé thế liệu có sử dụng cách này được ko ? Em rất muốn giúp cô ý, và cho em hỏi muối ko iot thì mua ở đâu ak, thực sự là em tìm mà ko có.

18. gautrucHN

Hi hi..bận đến 11h đêm mà vẫn cố chạy vào đây 1 tý.
    Các bạn đọc kỹ nhé: Không dùng muối iot mà dùng muối biển hạt to loại thường, loại tự nhiên ấy Các bác bán hàng rong hay ở hàng khô bán rất nhiều và rẻ.
    Mebebum: Đây không phải là phương pháp giảm cân thông thường nên em đừng lo nhé. Cơ thể sẽ tự cân đối chỗ nào cần giảm, chỉ chắc chắn nếu em tuân thủ đúng theo trang 1 chị post, k biết giảm mỡ đc bằng nào nhưng làn da và cơ thể trẻ hóa rõ rệt. Nếu lần đầu em làm, thời tiết cũng chưa nóng lắm (nóng thì mình chỉ muốn uống chả cần ăn) em nên tập ăn ít trong mấy ngày đầu cho cơ thể thích nghi dần dần. Như đường link em Nấm post bên WTT bạn ấy nói ăn cháo gạo lức chị thấy rất tốt.
    Em Wind: trẻ em thì chị không biết, chưa thử bao h. Nhưng chị nghĩ không thể bắt trẻ nhịn như thế đc, chúng chưa ý thức đc ăn kiêng như thế nào. VD chẳng may các con lén ăn lúc không có bố mẹ ở đấy thì cũng hỏng hết cả qui trình rồi.
    Đối với các con, dù chúng có bị béo phì chỉ nên cho chúng vận động nhiều: đi chơi, đạp xe, thể thao, bơi...tránh cho con ngồi xem tivi chơi điện tử nhiều. KHông nên chiều con cho ăn những đồ chiên xào, dầu mỡ, giảm bớt chất bột đường...nói chung nhưng điều này chị nghĩ trên báo chí, mạng có rất nhiều rồi.
    Nếu muốn tìm muối iot (k phải cho ăn kiêng nhé) thì em vào siêu thị, các cửa hàng khô hỏi họ đều bán hết mà. Hoặc em nhìn trên bao bì sản phẩm sẽ ghi thêm trong thành phần gồm có muối và iot đấy.

19. W[i]nd

W[i]nd ^___^ N.G.U

Tức là loại hạt to mà bán theo cân giống như mẹ em mua về rửa rau hả chị T___T cái đó có đúng ko ak.

20. tothichtuyet

tothichtuyet Thành viên tích cực

Đúng rồi đó bạn. Cố gắng nha :) (Mà nhìn avatar bạn đâu có mập đâu?)