Nước mía ăn kiêng vừa giảm béo vừa thanh lọc cơ thể!

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi gautrucHN, 27/10/2010.

1. gautrucHN

gautrucHN Thành viên chính thức

Ðề: Nước mía ăn kiêng vừa giảm béo vừa thanh lọc cơ thể!

Cố lên em nhé! Lúc nào thèm ăn thì vào đây xả sì trét em ạ hi hi...chúc em lấy lại đc thân hình thon thả như ý!
    Em lưu ý uống 1 ngày có 1-2 cốc nước mía là quá ít em nhé! Đúng liều lượng 1 ngày tối thiểu 6 cốc, tối đa 12 cốc mới đủ cung cấp nước, năng lượng cho cơ thể đấy. Nhưng cũng còn phụ thuộc vào công việc của em nữa, vì nếu như chị trung bình 1 ngày chị uống phải 10 cốc do chị hoạt động nhiều lại nặng nữa. Em cố gắng uống khoảng 5-6 cốc để cơ thể được đủ chất và đủ nước nữa em nhé!

Đang tải...

2. jaden

jaden Sống ở đời, hơn nhau cái đàng hoàng các bác ạ!

Hè hè, ngày nào em cũng lượn vào đây để hưởng tí nhiệt huyết của các mẹ cho bản thân. Em hèn quá cơ, vẫn chưa dám bắt đầu ạ.
    Chúc mừng các mẹ đã và đang đi tới thành công nhé! :D

3. conngungoan

conngungoan Thành viên chính thức

uống nước mía thay cơm hả các c. có khi nào làm cho lượng đường trong máu tăng cao ko?

4. cunphuong83

cunphuong83 Thành viên đạt chuẩn

Em cũng đang định hỏi chị về lượng nước mía em uống trong ngày như thế đã đủ chưa đây, vì thực sự là em nghiện món nước mía này mất rùi, nhưng em không uống được nước mía với ớt vì em cứ dùng ớt là bị lên mụn. Mà ớt lại có tác dụng đốt cháy mỡ thừa, giờ em không dùng ớt nữa nên ko dám uống nhiều nước mía, chỉ dám uống 1 đến cốc thôi :((, em lại còn không dùng nước muối buổi sáng nữa chứ. Vậy em uống duy trì mà không cần ớt có giảm được cân tiếp nữa ko chị nhỉ? Àh thế chị uống 10 cốc/ ngày là nước mía nguyên chất hay chị pha tỉ lệ 1:1 thành 10 cốc thế ạ?

5. ggianglt

ggianglt Thành viên tập sự

Chị ơi em uống thử nước muối ngày đầu tiên, có tác dụng là đi WC nhưng mà bằng đường miệng và mũi là sao hả chị.

6. .Sonic.

.Sonic. Thành viên kỳ cựu

Sao lại như thế, chỉ là nước muối loãng thui thì bạn uống như uống nước bthg chứ nhỉ, sao lại đi đằng ngược lại thế được

7. rangkhenh

rangkhenh Thành viên rất tích cực

Em là trùm ăn mía xanh vì ngọt hơn mía tím mỗi tội cứng nhưng ăn mãi cũng quen. Mẹ em bảo trông em ăn mía như " Con voi ở công viên Thủ lệ" ý.
    Em ghi lại bài này để lúc nào cần lôi ra áp dụng. Cảm ơn chị chủ Top nhé. Đúng là con đường làm đẹp rất gian nan.

8. gautrucHN

Chị không uống được ngọt nên pha theo tỷ lệ 1/1 còn đúng công thức là nước mía nguyên chất đấy em ạ! Em không phải lo về vụ ớt đâu, cứ uống 1 ngày 5-6 cốc là ổn nhé vì như thế mới đảm bảo chất cho cơ thể.

Chắc em ấy nhắm mắt nhắm mũi uống liền tù tì 1l rùi hi hi...vì nước muối thực sự cũng hơi ngang lại uống nhiều trong 1 lúc hay có cảm giác ghê cổ và có thể cho ra đấy! Tốt nhất em nên uống từ từ đừng cố uống nước muối nhiều trong 1 lúc nhé, chị hay chia làm 2 lần, mỗi lần cách nhau khoảng 10' thì dễ uống hơn.

9. cunphuong83

cunphuong83 Thành viên đạt chuẩn

Cái vụ nước muối sao ai cũng sợ thế nhỉ, hic em cũng chỉ uống được vài ngày rồi dừng luôn, phần vì đi làm sớm sợ chạy không kịp, phần vì nó quá ư là khó uống luôn. Em phải nhắm mắt nhắm mũi mới nuốt được hết 750ml nước muối đấy. Tính đến giờ em giảm thêm được 2kg nữa rồi chị Hồng ạ, tổng cộng là em giảm được 6kg. Em phục mấy chị uống nước mía với ớt quá, em thì sợ cay, sợ nóng, sợ mọc mụn nên cứ nước mía với chanh thôi ạ.

10. thuy86

thuy86 Thành viên chính thức

mụ này người ngợm thế rùi mà vẫn bon chen vào mấy cái vụ này nhể

11. HuaThuyVyVy

HuaThuyVyVy HuaT***VyVy

Troi ah, hic hic,..
    Xin bao cao cho ca nha la em ko thanh cong rui vi phai day hoc va xem bai cho tui nho o nha. Rui cho tui nho an com nua. Em doi qua, sau 1.5 ngay da dau hang, an com lai rui, hu hu...
    Em quyet chi phai gia tu cai bung mo nay thui. Hoi truoc chua co chong, em thich di hoc khieu vu o Cung Van Hoa Lao Dong hay the duc luc sang som, gio thi ko duoc rui.
    Phai theo chan cac chi co len moi duoc.
    Ma ban nao muon giam 2-3kg thui, co the di hoc khieu vu cung duoc do, cach do nhe nhang, giam can tu tu ma minh ko ngo do. Co dieu la can ban di hoc cung de nhay cap thi moi vui.

Chac em ko nhin ca ngay duoc thi ap dung cach nhin bua toi thu xem sao. Ca nha co len nha, dung theo vet xe do cua em. Co len co len.

12. vu ngan ha

vu ngan ha Bắt đầu nổi tiếng

Cám ơn chị đã động viên em.2 ngày cuối tuần này em ăn như " chưa bao giờ được ăn" ấy. Nên em đã quyết định sẽ tiếp tục PP vào ngày mai. Lúc nào đói và thèm ăn quá em sẽ vào đây xin ít quyết tâm nhé. Các mẹ giảm cân cố lên. Đên bác Hồng nhà mình mà còn chưa thể làm ngay 1 lần cơ mà, em làm lần này mới là lần thứ 2 .hehee :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

13. tun&bum

tun&bum Thành viên tập sự

Oánh dấu. Đọc hết topic bên kia rùi mới được chị Hồng dẫn qua bên này. Hic.
    Chủ nhật này em bắt đầu thực hiện ^^

Chị cho em hỏi, nếu mún pha nước mía cả ngày thì phải vắt bao nhiu chanh thì vừa ạ? Em đi làm cả ngày, tối mịt mới về tới nhà nên định pha để dùng cả ngày lun.

14. gautrucHN

Chị cũng đã trả lời ở ngay trang đầu rồi đấy em!
    Tùy theo sức uống của em nhiều hay ít mà mình tính. VD đầu tiên em mua thử 1 chai coca 1,5l nghĩa là tương đương với 5 cốc nước mía + 10 thìa nước chanh (khoảng 2 quả to) + 1/4 quả ớt sừng (chị để nguyên miếng 1/4 chứ k băm nhỏ vì ngâm lâu các chất vẫn ngấm ra đc hết). Nếu nước mía ngọt quá hoặc em k thích uống ngọt thì mình pha loãng thêm cùng với nước - như chị thường pha tỉ lệ 1:1 vì k thích ngọt. Khi mình pha cùng nước thì nhớ tính thêm lượng nước chanh nữa em nhé!

tun&bum thích bài này.
  15. tun&bum

tun&bum Thành viên tập sự

Hì hì. Tks chị. Sáng nay em bắt đầu thực hiện rùi. Sáng ra làm 1lít nước muối ấm. 20' sau thì bít liền. Y như "tháo cống" í. hic hic
    Trước em cũng làm 1 đợt để thanh lọc cơ thể nhưng hok thành công. Có vào mà chẳng ra đc như vầy. Mà uống nước nì khó quá. Hic. Uống vào nhắm mắt nhắm mũi, cứ mún trào ra thoy.
    Em mua 6ly nước mía tối qua rùi ( 3 ly 1quả ớt sừng, 3 quả chanh). Ngọt quá em cũng ứ uống đc. Sai công thức rùi.
    Hum ni mới là ngày đầu tiên. Cố lên nào!

16. gautrucHN

Hi hi...cố lên em! Nhìn phía trước 10 ngày thấy lâu nhưng nếu k để ý đến nó sẽ thấy qua nhanh lắm đấy em ạ! Chúc em thành công!!!

tun&bumcunphuong83 thích.
  17. jaden

jaden Sống ở đời, hơn nhau cái đàng hoàng các bác ạ!

Hồng cô nương ơi! Sáng nay em uống nc muối rồi. Chẳng biết phân biệt thìa cafe to bé thế nào, em cho 1 thìa đầy cái thìa ăn sữa chua làm em bị mặn suýt chết :p
    Vào toilet xoẹt cái xong luôn. Cũng là nước nhưng ít chứ không như tháo cống bác ạ(ko biết có phải do sáng trc khi uống nc muối em đã đi trc rồi ko).
    Lạy trời cho con qua đc 10 ngày tới!!!!!!!

18. Pjico Insurance

Pjico Insurance Thành viên tích cực

Hồng ơi nhớ Hồng quá. Bây giờ không là Hongcook nữa rồi, mà sao bây giờ bà để tóc dài khác thế, gặp ngoài đường không biết tôi có nhận ra không. Mà bao giờ các con học hết cấp 3 thì lại học tiếp đại học rồi đi làm không biết bao giờ Hồng mới về lại việt Nam. Cuộc sống bên đấy bà vẫn ổn chứ, vẫn làm cùng ông bà đấy à/ muốn được uống cà phê nói chuyện với Hồng quá

19. gautrucHN

Hi hi...thìa cà fe là thìa nhỏ xíu để ngoáy đường sữa trong ly cà fe đó. Nhưng thìa sữa chua đâu có to lắm nhỉ??? Em pha với 1 lít nước đấy chứ? Vì bt khi uống chỉ cảm thấy hơi có vị mằn mặn thôi nhé!
    Cố gắng lên em, ai thì chị chưa đc nhìn chứ riêng em Nhung dáng thon thả tý thì chị nhìn còn phê chứ đừng nói các anh hí hí...Nhìn em chẳng ai bảo có chồng con rồi, thề!

jaden thích bài này.
  20. gautrucHN

Ngày trc tớ KD về thực phẩm mới lấy nick đó, bây giờ nghỉ rồi thấy nick đó làm sao ý cậu ạ! Để tóc dài vì bên này rất lạnh tiền cắt tóc lại đắt dã man nên tớ bảo chồng thôi để tóc cho dịu dàng :rolleyes:
    Cậu yên tâm, con tớ đủ 18 tuổi là tớ sẽ về ngay. Nhớ nhà nhớ bạn bè kinh khủng! Quan niệm của tớ là nuôi con đến 18 tuổi rồi con tự lo cuộc sống của riêng nó. Mình về VN kiếm xiền :D
    Cà phê hả? Có ngay tớ mời cậu nhé! Cà phê đen với bánh sừng bò tớ tự làm đó