Nước mía ăn kiêng vừa giảm béo vừa thanh lọc cơ thể!

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi gautrucHN, 27/10/2010.

1. Pjico Insurance

Pjico Insurance Thành viên tích cực

Ðề: Nước mía ăn kiêng vừa giảm béo vừa thanh lọc cơ thể!

Tôi"uống" cà phê bà mời rồi, mà bà có nhớ tôi là ai không đấy, mình chỉ uống cà phê với nhau được 1 lần và đi đón cậu bé con nhà bà rồi bà đi lấy tranh thêu với tôi, bây giờ nhìn ảnh mấy mẹ con đều thay đổi quá (nhìn bà tóc ngắn trông bụi hơn và khoẻ khoắn, nghich ngợm hơn, tóc dài nhìn khác thật đấy). Sang đấy vui không? Về vụ nick thì tôi thấy chị Hainhoc và Song Nhi đều thích bà dùng lại nick này, riêng tôi lại quen với nick kia hơn nhưng thế nào mà chẳng là bạn mình nhỉ? Sang đấy bà đi chơi được nhiều không? Tính bà chân chạy đúng với tuổi Ngựa bọn mình nhỉ? Chúc bà vui khoẻ hanh phúc, được làm những gì mình thích nhé

Đang tải...

2. jaden

jaden Sống ở đời, hơn nhau cái đàng hoàng các bác ạ!

Ôi giời, em cho thìa đầy có ngọn. Uống 1 hớp thấy mặn quá phải đổ đi 4 phần, còn 1 phần pha loãng ra mới uống nổi chị ạ. Nhưng kế hoạch đổ bể vì bị con bạn em nó chế giễu kinh quá. Cộng thêm mấy vụ off với các mẹ làm em chưa bắt đầu lại được chị ạ.
    Muahh.......
    Cảm ơn chị yêu khen em nhá! Tuần sau ở nhà em bắt đầu lại từ đầu :D cố gắng để cho Hồng nhìn phê lòi ra thì thôi :))

3. cunphuong83

cunphuong83 Thành viên đạt chuẩn

Chị Hồng ơi! Nhớ chị Hồng quá hehe. Mấy hôm nay em bận nên không vào topic báo cáo tình hình với cả nhà được. Em ngừng theo phương pháp uống nước mía rồi, vì em thấy bị chững cân, không có giảm được nữa. Thế là sau 15 ngày uống nước mía và nước muối (thật ra em uống nước mía hôm nào tiện thôi, chứ bận thì em bỏ qua phần nước muối luôn), em giảm được 6kg liền chị ạ. Sau đó em cũng ăn nhẹ đúng như theo hướng dẫn của chị, và tự ăn kiêng bằng thực đơn sáng uống 2 hộp sữa Flex không đường, trưa ăn miến bò, chiều dưa hấu và tối thì không ăn gì, hoặc ngồi ăn bưởi, củ đậu. Em lại giảm thêm được 2kg nữa rồi chị ơi, vui quá hehe! Quan trọng hơn là em cảm thấy sau khi kết thúc 15 ngày ăn kiêng bằng nước mía, da mặt em không hề bị sạm vì thiếu chất, người ngợm nhẹ nhõm hẳn đi và dạ dày thì bé lại hihi.

Vậy là em đã cán đích thành công rùi!!!

4. gautrucHN

gautrucHN Thành viên chính thức

Chúc mừng em! Rất ít người "vượt qua được chính mình" như em đấy! Theo chị, nếu em cảm thấy khỏe khoắn làm việc nhẹ nhàng thì ok, nếu em làm việc nhiều hoặc thấy người hơi "yêu yếu" thì ăn nặng hơn chút nữa nhé! Bữa tối trước 6h em có thể ăn miến, hoặc bát cơm nhỏ, hoặc thịt bò xào...để có thêm chất. Với chị tầm 6h vẫn phải ăn ít cơm cùng rau luộc hoặc salat trộn, thêm lát bò bít tết nữa chẳng hạn vì chị đi nhiều làm nhiều. Thế mà vẫn giảm cân được đấy! Tối đa tránh các buổi nhậu nhẹt đêm em nhé!

5. gautrucHN

Cố lên Nhung ơi, em thấy cunphuong83 giảm thế nào rùi nhé! Nhớ chụp ảnh trc khi ăn kiêng và sau 5 ngày xem khác nhiều không để mình có động lực cho 5 ngày kế tiếp...

jaden thích bài này.
  6. gautrucHN

Hi hi, tớ k nhớ ngày nhưng nhớ cả giờ bọn mình uống cà fe cơ G ạ! Yên tâm đi, Hồng đoảng nhưng k đến nỗi vậy đâu. U tôi gọi tôi là ngựa hoang cậu ạ, vì lúc nào cũng lồng lên - sống chẳng có kỷ luật gì hết!
    Cảm ơn G nhiều, chúc cậu có nhiều niềm vui trong cuộc sống!

7. cunphuong83

Em chỉ sợ nó bị cá hồi thôi, vì trong có nửa tháng mà giảm tận 6kg nên ai cũng bảo với em là giảm nước nên khi ăn uống trở lại nó lên cân cũng nhanh chị ạ :(

8. tulovely

tulovely Banned. Cẩn thận, người này không trung thực!

Chi ui!!em k cho ớt vào nước mía có đc k ạ???với lại chỉ uống nước lọc mà k pha muối thì có hiệu quả k???hichic!!

9. gautrucHN

Chị đã nói rồi dù em có giảm cân bằng bất kỳ phương pháp nào nếu sau không giữ gìn đều bị lên cân hết! Nếu em chịu khó 3-4 tháng lặp lại 1 lần theo đúng quy trình chị đảm bảo người em luôn giữ được form. Em cứ yên tâm là không bị giảm nước đâu, vì nếu bị giảm nước da của em sẽ nhăn và xạm lại cơ. Đấy là điều khác biệt khi uống nước mía mà chị tâm đắc nhất!

cunphuong83 thích bài này.
  10. gautrucHN

Theo chị em không nên thay đổi thành phần trong đó vì mỗi loại đều có tác dụng và bổ trợ cho nhau. Nước muối không khó uống lắm đâu, chẳng qua mọi người không có thói quen uống nhiều nước 1 lúc nên dễ bị ghê cổ thôi. Em cứ làm quen từ từ như cunphuong83 ý đầu tiên là 500ml, sau đó nâng lên 700ml cơ thể dễ thích ứng hơn.
    Nếu em sợ cay thì mua ớt sứng loại quả to màu xanh đỏ (nhớ k phải ớt ngọt Đà Lạt đâu nhé) bổ đôi ra bỏ hết hạt rồi em cho 1/4 quả ngâm vào chai nước mía 1,5l để lạnh uống cả ngày. Đảm bảo không cay chút nào!

11. meobeovitu

meobeovitu Thành viên tích cực

Chị Hồng ơi, hôm nay là ngày thứ 5 em theo phương pháp này của chị. Cân thì mới thấy giảm 1kg (em cân từ chiều qua :)) có lẽ vì mấy hôm vừa rồi nước mía em ko có cho ớt (vì tìm mãi ko thấy có ớt sừng bán ở đâu cả .hix). May là chiều qua em mua được rùi, hôm nay bắt đầu cho ớt. Em cũng bị đau dạ dày nè, chồng em lúc đầu cũng phản đối việc em ăn kiêng mặc dù em béo kinh khủng. Hix. nhưng từ hôm em gửi link này của chị cho chồng em đọc, chồng em cũng ủng hộ và luôn kêu "Nếu có vấn đề gì thì ngừng ngay đấy nhé".Hihi. Cũng tội nghiệp chồng vì 5 ngày nay phải ăn cơm 1 mình còn vợ ngồi uống cốc nước mía là xong..hihi. Em cũng không biết em có thể theo pp này được bao nhiêu ngày nhưng đến hôm nay em thấy người nhẹ nhàng hơn, vẫn khỏe mạnh bình thường, không thấy mệt mỏi hay thèm ăn như mình tưởng tượng. Em viết hơi dài, túm lại 1 câu là em rất cám ơn chị vì đã chia sẻ cho mọi người biết phương pháp này. Đi được nửa quãng đường em vào cmt đánh dấu, khi nào được 10 ngày hoặc nếu có giữa đường đứt gánh em cũng sẽ vào báo cáo tiếp ah. :)

12. cunphuong83

Chị Hồng ơi, em thì vụng về nội trợ lắm, nhiều khi còn không biết phân biệt quả ớt sừng loại nào thì nên uống cơ. Em post hình cả 2 loại lên cho dễ miêu tả chị nhé, vì các bạn ấy cũng thắc mắc không biết mua ớt sừng ở đâu
    Em thì hay thả vào nước mía loại này, thấy cay và hơi nồng nên dùng được vài ngày là thôi em không sử dụng ớt nữa

Còn em thấy bài viết chị trả lời 1 bạn là mua quả ớt sừng có màu xanh đỏ, có phải là loại này không hả chị?

13. congchuacoi

congchuacoi Thành viên tập sự

Chi Hong oi, hom nay e sang ngay thu 8 an kieng pp nay roi ma e ko giam duoc can nao moi buon chu. Hom qua e giam duoc nua kg thi sang nay e can lai no lai ve nhu cu. Buon qua chi a. E ap dung rat triet de pp nay, vay ma ko hieu sao ko giam duoc. Chac e phai keo dai 15 ngay mat thoi. E thi chi can giam moi vong 2, vong 2 e la 81

14. tm78dt

tm78dt Bắt đầu tích cực

Cách này e đã thử và thất bại thảm hại ạ, hic...
    Chắc tại tạng người e khó giảm T_T

15. Pjico Insurance

Pjico Insurance Thành viên tích cực

Hồng mà đoảng thì tôi còn hậu đậu cỡ nào nữa. Tôi rất vui vì mình luôn nhớ về nhau. Tôi không gọi H là "ngựa hoang" nhưng tôi nhớ trước khi gặp H tôi còn bảo H đừng đi ở lại đi nhưng khi gặp H, nói chuyện và ngắm nhìn H, tôi đã không còn giữ quan điểm đó, tuy nhiên H luôn là người mạnh mẽ và sống có định hướng, quan điểm sống rõ ràng (không thể gọi là vô kỷ luật đươc), đó là những điều tôi nhớ và ngưỡng mộ về cô bạn Hồng yêu quý. chính vì vậy tôi không chỉ chúc H khoẻ, vui mà còn chúc Hồng được làm và sống như những gì Hồng muốn

gautrucHN thích bài này.
  16. gautrucHN

Nếu sang ngày thứ 8 mà vẫn chưa giảm thì khả năng giảm được là rất ít em ạ. Như chị đã nói trước, PP giảm cân nào cũng còn phụ thuộc vào cơ địa của mỗi người nữa.
    Em đã thử dùng thuốc giảm béo của Lishou chưa? Chị cũng đã dùng loại đó rồi, kết quả rất khả quan. Ở bên WTT có riêng một topic về thuốc giảm cân của Lishou em thử sang tham khảo nhé! Hoặc nếu kiên trì em thử dùng cơm gạo lức ăn cùng muối vừng hàng ngày không được ăn bất kỳ loại khác. PP này cũng rất "tự nhiên" đấy em ạ!

Còn loại này cũng là ớt sừng nhưng nhìn bên ngoài màu đỏ sẫm hơn, quả nhìn mượt mà bau binh , phần cuối không nhọn quá. Loại này có cả quả màu xanh và đỏ, nhà hàng chuyên mua để tỉa hoa cho đẹp hoặc khi làm các món như xào sả ớt cho nhiều vào màu sắc rất đẹp mà không cay lắm.

Ngày trước chị KD món ăn cũng chuyên dùng ớt này băm nhỏ để cho thêm vào nước chấm. Nhìn rõ nhiều ớt đỏ cả bát nhưng khi ăn chỉ cay ít thôi, nhiều khi chị phải cho thêm ớt chỉ thiên hoặc tương ớt để thêm cay.
    Hi hi...cô còn vụng gì nữa, chị post bài hàng bao lâu rồi, các mẹ cứ hỏi loại ớt mà chị k nghĩ ra post hình ảnh lại ngồi kỳ cục gõ miêu tả chậc...xấu hổ quá!

17. gautrucHN

Vậy là em cũng đi được 1 nửa quãng đường rồi đấy, cố gắng lên em nhé! Hồi đầu chỉ nghe qua nhịn ăn 10 ngày chị cũng phản đối quyết liệt. Sau khi đọc kỹ, tìm hiểu rồi chị mới làm thử - và chính biện pháp này đã làm thay đổi hoàn toàn suy nghĩ của chị về vấn đề ăn kiêng đấy em ạ!

18. tulovely

tulovely Banned. Cẩn thận, người này không trung thực!

Cám ơn c!!em sẽ làm thử và báo cáo kết quả lại cho chị nhé!!!!em chỉ cần giảm 2kg-3kg thui!!

19. dai tri

dai tri Thành viên mới

Ôi, thế là em đã hoàn thành xong 10 ngày thanh lọc giảm béo rùi. Cảm ơn chị Hồng nhiều lắm. Nhờ chị hướng dẫn và động viên mà em đã hoàn thành. Thật là bái phục mình ghê (ko thấy icon xí hổ đâu). Em đã giảm được 3kg rồi. Nhưng em vẫn đang thắc mắc vậy ngày thứ 11 uống nước cam thì có bị đau dạ dày không hả chị?

20. cunphuong83

Chúc mừng mẹ nó đã thành công với phương pháp uống nước mía này nhé! Bạn có thể thay nước cam bằng sữa nếu như bạn có bệnh về dạ dày nhé, còn tớ thì vẫn uống nước cam ở ngày đầu tiên sau khi hoàn thành 15 ngày thanh lọc cơ thể bằng nước mía.Chẳng có vấn đề gì cả bạn ạ.