Nước mía ăn kiêng vừa giảm béo vừa thanh lọc cơ thể!

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi gautrucHN, 27/10/2010.

1. gautrucHN

gautrucHN Thành viên chính thức

Mình không thường xuyên vào mạng được nên nhiều khi các bạn chờ trả lời dài cả cổ. Hơn nữa có những câu hỏi mình đã trả lời rồi nhưng các bạn không đọc kỹ lại hỏi tiếp. Vì thế mình copy lại hết các câu hỏi, trả lời, những kinh nghiệm ăn kiêng của các mẹ post tổng hợp lại ở đây cho các mẹ dễ theo dõi nhé! Mong cả nhà ngày càng trẻ đẹp yêu đời (u)(u)(u)

Kiểu giảm cân này k những tốt cho sức khỏe vì nó thanh lọc các chất độc, cặn bã trong gan, thận, khớp xương, lọc cả mỡ trong máu (ấy là tớ thấy người ta nói thế)...giảm cân chỉ là tác dụng phụ mà thôi. Đêm đó đọc xong tập tài liệu thấy hay hay, hôm sau tớ thử áp dụng lun!
    Cách làm: (Ăn kiêng khoảng TG 10 ngày là ổn)
    1 Sáng mới dậy khi chưa ăn gì, lấy 1l nước pha với 2 thìa cà phê muối biển loại k có iot (hàng rong bán đầy,3k/kg) từ từ uống hêt. Sau khoảng 30' sẽ thấy KQ ngay, vì khi nước muối loãng vào cơ thể sẽ lọc sạch bộ máy tiêu hóa và các bộ phận khac. Nhớ đừng đi đâu trong khoảng TG đó, nếu k sẽ k kịp tìm nhà VS đâu Uống hằng sáng trong TG ăn kiêng.
    2 Khi cơ thể nhẹ nhàng rồi thì có thể uống loại nước tự pha để cung cấp thêm cho cơ thể các chất cần thiêt. Một cốc gồm có 300ml nước mía + 2 thìa to nước chanh vắt + chút ớt sừng băm nhỏ (ớt đỏ loại quả to cho đỡ cay). Một ngày uống tối thiểu 6 cốc, tối đa 12 côc. Với mình, vì không thích ngọt lắm nên mình pha nc mía và nc lọc theo tỉ lệ 1/1. Ngoài ra k đc ăn uống thêm bất kỳ 1 loại nào khác, nếu thích có thể uống các loại trà thảo dược k đường sữa. Đây thực sự là 1 thử thách cực kỳ gay go vì sau khi uống nước mía sẽ k đói nữa nhưng thèm ăn kinh khủng, nhất là 4 ngày đầu. Sau ngày t5 cơ thể giảm cân rất nhanh khoảng 1kg/ ngày. Nhưng điều tuyệt vời nhất là cơ thể tự thanh lọc , đào thải mỡ thừa ở những vùng bụng, nách, đùi...mà da k bị nhăn, trái lại còn trẻ hóa cả làn da. Bác nào bị đau lưng, vai chỉ sau 5 ngày sẽ dần dần thấy hết đau.
    Sau 10 ngày ăn kiêng, khi ăn lại phải thật nhẹ nhàng:
    ngày 1 sáng uống nc cam;chiều ăn phở "k người lái"
    ngày 2 sáng ăn chất lỏng : bún, miến, phở ;chiều ăn cháo
    ngày 3 ăn bt
    Nhớ sau khi giảm cân xong nên gìn giữ hơn, k nên ăn sau 6h chiều, hạn chế ăn các chất bột, béo
    Nếu ăn kiêng vì mục đích chữa bệnh thì khoảng 3-4 tháng ăn 1 lần là tốt nhât.
    Trước khi ăn kiêng tớ cao 1m56, nặng 65kg sau lần ăn 1 còn lại 57kg Sau lần ăn 2 còn 53kg và tớ quyết định dừng hì hì ...
    Rất nhiều người sửng sốt thấy tớ khác nhanh đến vậy mà da vẫn căng mới lạ - trông càng trẻ hơn nên đã hỏi bí quyết. Hic 10 người ăn kiêng thì 9 người bỏ vì k kìm nén đc sự thèm ăn! Các mẹ thử xem nhá, phần thưởng ở cuối chặng đường chông gai này là rất xứng đáng đấy!

Còn đây là thắc mắc của các mẹ:
    --------------------------------------------------------------------------------

hi hi, thêm một câu hỏi nữa nhá. Tình hình là mình thấy bạn ghi sau 10 ngày ăn kiêng thì ăn lại nhẹ nhàng.
    ngày 1: sáng uống nước cam, chiều phở không người lái . Vậy thì trưa có ăn gì không hay uống nước mía
    ngày 2 cũng thế: mình băn khoăn bữa trưa ăn gì
    và nếu không ăn sau 6g tối thì có nghĩa là từ giờ trở đi bữa tối mình không ăn nữa phải không ? Mà nhà mình toàn ăn cơm tầm 7g30 tối[/QUOTE]

Mẹ nó ơi, theo công thức của bọn Châu Âu thì ngày 1 chỉ uống nc cam ngày 2 ăn sups rau, ngày 3 ăn sups có chất bột, ngày 4 mới bắt đầu ăn lại bt, và ăn bổ sung thêm hoa quả. Nhưng với ng VN mình ăn nhiều và tạp pis lù nên nặng hơn 1 tý k sao Trưa có thể vẫn ăn nhẹ tý gì đó như quả táo, canh rau (phải nhỏ và mềm nhá)
    Tối ăn sớm thì k bị tích mỡ nàng ạ! Tớ hay bê 1 mình 1 bát ăn trước n bố mẹ chồng biết m giảm cân nên chả nói gì cả (đẹp hơn cho con ông bà khi đi cùng chứ sao hi hi.. )
    Buồn miệng thì tối có thể uống trà thảo dược k đường cũng đc mà, hoặc nc rau luộc tớ hay nhận phần tối uống thêm

bạn ơi, mình thấy bạn post phương pháp giảm cân rất hay, mình cũng định thử đây vì hiện giờ cân nặng của mình cũng như của bạn lúc đầu đấy. hic hic, béo quá. Nhưng cho mình hỏi: nước mía thì làm thế nào? ít nhất mỗi ngày cũng phải 2l nước mía, mà nhà mình thì không có máy ép, vậy mua nước mía ở ngoài hàng à? bày cho mình cách với. Cảm ơn bạn nhiều

Dễ lắm bạn ơi! Ra hàng nc mía mua 1 chai côca loại 1.5l khoảng 20n, tớ k thích uống ngọt thì pha thành 2 chai tương đương với 10 cốc + lượng nc chanh và ớt băm để tủ lạnh uống cả ngày là đc. Chúc mẹ nó thành công nhá

thanks mẹ nó về bài giảm cân. Mình đã thực hiện và đợt vừa rồi giảm được khoảng 5kg, nhưng hiện giờ vẫn còn béo quá. Nếu mình thực hiện thêm đợt nữa thì có làm ngay luôn được không hay phải đợi thêm một thời gian nữa rồi tiếp tục chiến dịch hả mẹ nó. Cảm ơn mẹ nó nhiều.

chúc mừng mẹ nó nhé! Thực ra cái bài giảm cân này áp dụng theo Yoga thì phải, tớ k rõ lắm vì đây là cô thư ký của sếp tìm giúp. Trong đó có nói là có thể ăn kiêng từ 10 đến 40 ngày, tớ ghi 10 ngày là mức tối thiểu. Chắc là OK thui nhưng mẹ nó cứ nghe mình, chịu khó ăn tối sớm và hạn chế chất bột cơ thể tự giảm thêm vài cân nữa đấy!

mình thì không thể ăn tối sớm được, vì về đến nhà đã hơn 6 giờ rồi, và lúc đó mới nấu cơm. nên mình nghĩ mình có thể chỉ ăn canh rau vào buổi tối cũng được nhỉ? mà chỉ hạn chế chất bột thôi, còn những chất khác như: béo, đường, sữa gì đó thì có cần hạn chế không hay là tuyệt đối không dùng đến không?
    Tớ cũng đang muốn giảm xuống còn 55kg, bây giờ vẫn 60kg, hic hic.

Tớ chỉ hạn chế thui chứ k kiêng hẳn đc vì nhìn cái gì cũng thèm ăn "trộm vía"
    Nhưng riêng buổi tối, nếu k ăn sớm đc thì tuyệt đối k ăn cơm mẹ nó nhé! Canh rau cứ ăn thoải mái (trừ canh khoai ra!)
    Có phải bạn giảm cân ở những vùng nhạy cảm như nách, bụng, đùi đúng k? Vì khi mình ăn kiêng chỉ giảm đi những phần mỡ thừa thôi chứ k bị tóp tất cả vào giống như nhịn ăn đâu!

Nguyên văn bởi greencry
    chị ơi, uống nước mía cho ớt vào có khó uống ko ạ. Nếu bỏ ớt đi thì có còn tác dụng nữa ko? Nếu thực sự mà ko bỏ được ớt thì nên cho bao nhiêu gam là đủ ạ.
    Em ra chợ hỏi mua loại ớt dành cho nhà hàng (quả màu đỏ to đẹp thường nhà hàng chỉ dùng tỉa hoa hoặc để món ăn có màu đỏ đẹp thui chứ gần như k có vị cay). Em PHẢI cho ớt vào để nước mía có tác dụng nhé! Với chị, mỗi chai 1,5l nước mía chị cho 1/4 quả ớt (đã bỏ hạt) vào chai để tủ lạnh uống dần trong ngày

Hôm nay ngày thứ 8 rồi, em giảm đc tận 7cm vòng 2 nhưng cân mới giảm có 2.5kg thôi chị ạh. Ngoài nước mía, em có uống trà thảo dược ko đường. Nhưng bị 2 qả rất là đau là 1 hôm đi cà fê bị uống vào cà fê có đường & 1 hôm uống nước canh bí đỏ luộc. về sau mới nghĩ ra là cái í ngọt chết

Điều mình mong các bạn cảm nhận được là sau 10 ngày hoàn thành, có người giảm ít - có người giảm nhiều phụ thuộc vào cơ địa nhưng cảm giác "vượt qua được chính mình" thật tuyệt vời! Bố mẹ mình nhận xét: cái con này (là cái Hồng ý ke ke..) tham ăn tham uống chả hiểu nó giống ai....mà của đáng tội, tớ gần như chưa bao giờ biết nhịn đói, chưa bao giờ có kế hoạch ăn ít cơm vào buổi tối cho đỡ béo. Ấy là tớ đc đào tạo tính lượng calo, chất dinh dưỡng cho người khác đấy! Kệ, béo tý xấu tý chả sao tội gì k hưởng thụ...
    Sau 1 lần ăn kiêng đầu tiên mình thay đổi hẳn, đến mức cả nhà phải ngạc nhiên. Thực ra rất đơn giản vì khi thân hình gọn gàng hơn, nhu cầu mặc đẹp cũng cao hơn - thích xinh hơn tý nữa nên buổi tối giữ gìn - người càng thon thả, càng muốn mặc thử những thứ ngày xưa mình chưa bao giờ dám mơ tới...

Hơn nữa, tớ vẫn nhấn mạnh phần nước muối buổi sáng vì k những nó giúp cho việc giảm lượng mỡ trong cơ thể nhanh hơn mà nó còn giúp cơ thể thanh lọc những độc tố trong cơ thể rất tốt. Ngày trước tớ bị chứng đau 2 vai khủng khiếp, đi chụp chiếu bác sĩ kết luận vôi hóa đốt sống cổ. Hết thuốc Tây, đến 1 tháng trời vào BV Hòe Nhai bấm huyệt xung điện lung tung xoèng mà k khỏi thất vọng. Sau khi ăn kiêng đc 5 ngày tớ bỗng nhiên để ý thấy các khớp xương cử động rất nhẹ nhàng, sau 10 ngày ăn kiêng tớ có cảm giác thanh thoát rất khó tả. Và chứng đau vai hoàn toàn biến mất trong 4 tháng sau đó (tớ k nói là khỏi hẳn nhé) sau cũng bị hơi đau và mỏi nhưng k đến nỗi phải đi BV như trước nữa.

Nguyên văn bởi loakendo07
    Em thì chưa đến mức pải giảm cân, dưng mà giảm cân mà cứ pải nhịn ăn thế em chả chịu đc, tụt huyết áp với đau dạ dày chết. Em thấy ở web trẻ thơ có thực đơn ăn kiêng 3 ngày giảm 2kg, 3 ngày ăn kiêng thì nghỉ 4 ngày ăn bt rồi lại tiếp tục cho đến khi cân nặng như ý muốn. Thực đơn có đủ chất và thực hiện trong thời gian ngắn nên rất dễ làm, các mẹ tham khảo nhé.

Có rất nhiều hình thức giảm cân, vợ sếp chị cũng kịch liệt phản đối vụ k ăn gì trong 10 ngày. Bà ý tham khảo bạn bè rất nhiều và đã in cho chị thực đơn trong 1 tuần (Tây áp dụng pp này rất nhiều và cũng giảm cân rất tốt) thấy hơi quen quen vì tính mình đoảng chả để ý kĩ cái gì bao giờ lên mạng tìm kiếm 1 hồi thì ra chính là súp rau ăn kiêng bên WTT. Làm rau cho sếp xong nghĩ bụng thử xem thế nào, mình nấu luôn cho mình ăn. Đến ngày t2 chị bỏ, vì chị thuộc loại chạy nhiều, mà ăn súp rau thấy run hết cả chân tay. Vì súp rau cung cấp rất ít - có thể nói là 0 calo cho cơ thể, còn nước mía nghe thì bảo nhịn ăn nhưng thực chất đã cung cấp lượng đường, vitamin, khoáng chất đầy đủ cho cơ thể rồi.
    Khi ăn kiêng để giảm cân, dù người bạn đẹp đến đâu thì vẫn nhận thấy qua sắc da mặt xạm hẳn, có người da bị nhăn rất nhiều. Nhưng với nước mía giảm cân, cơ thể đc thanh lọc các độc tố nên da lại đc trẻ hóa. Tất cả các bạn làm cùng (nhìn thấy mình hàng ngày) đều thừa nhận "cái Hồng trẻ ra đến mấy tuổi" Còn các bạn thời cấp 2 đi họp lớp k gặp nhau đến mười mấy năm thì bảo " Hồng ơi sao mày chẳng khác ngày xưa 1 tý nào" Còn gần nhất là tháng trước cùng 2 con giai ra biển đi dạo ( từ ngày người ngợm ok tớ chỉ dùng 3 mảnh thui ) mấy bác ngư dân bảo " cô ơi, đây là 2 con cô à? Trời ơi người như vầy mà đã có 2 con..." làm mình suýt ngất
    Tùy các bạn lựa chọn PP ăn kiêng nào cho phù hợp, tớ post lên đây để chia sẻ với các bạn những gì tớ đã trải qua thui. Các bạn đừng hy vọng sau 10 ngày đều có số cân như ý muốn nhé, vì cơ địa mỗi người một khác mà. Tớ thuộc loại da thịt k săn chắc, lại mới sinh con (cháu đc 18 tháng thì tớ ăn kiêng) nên dễ giảm hơn chăng?

Nguyên văn bởi greencry
    chị ơi, e cũng giống bạn ở trên hỏi về cái vụ đi vệ sinh ạ. E mới thực hiện được 1 hôm mà sợ quá bỏ luôn. Nhưng đọc bài này của chị lại hừng hực ý chí quyết tâm thực hiện lại. Cái hôm e thực hiện nó thế này ạ.
    Sáng 5h e dậy uống 1l nước muối. uống đến tận 5h30p mới xong. E ngồi chơi bời hy vọng đến 6h có kết quả để vào WC, sau đấy sẽ đi học. Ai ngờ mãi chẳng thấy gì. E ko dám đi học vì sợ có kết quả đột xuất thì ko biết làm thế nào. Thế là ngồi nhà, mãi đến 9h mới có kết quả. Nước cứ chảy ra ồng ộc ở đường hậu môn. Đại khái e nghĩ nó như là hình thức rửa ruột. Mãi đến 9h30p mới thoát ra khỏi cái WC. Ngày hôm đấy e cũng uống nước mía theo đúng công thức của chị. E thấy cũng ko khó uống lắm.
    Nhưng vấn đề là ở chỗ ngày hôm sau e ko dám thực hiện nữa vì sợ cái vụ vào WC. E đi học nên cũng ko dám nghỉ nhiều, mà cứ chạy ra WC trường thì bất tiện kinh khủng. Chị ơi, chị giải thik rõ cho e cách chị khắc phục về cái vấn đề này nhé. có gì e lại hỏi chị nhiều nhiều. thanks chị nhìu lém
    Em yên tâm là hiện tượng "rửa bộ máy tiêu hóa" chỉ xảy ra trong mấy ngày đầu thui. Giống như bể lọc nước thời xưa ấy, mình phải thau rửa mấy lượt nước cho cát vàng, than hoa, đá...khi sạch rùi thì nước chảy nhanh hơn, trong hơn đúng k em?
    Tốt nhất em nên bắt đầu ăn kiêng vào cuối tuần, vậy là 2 ngày đầu khó khăn nhất đã qua. Chắc chắn 2 ngày sau sẽ dễ và nhẹ hơn nhiều.
    Để chị đoán nhé, trước ngày ăn kiêng em cố làm 1 bữa "xả láng" đúng k? nên vụ rửa ruột lần đầu cũng lâu hơn nếu k em hay bị táo bón hoặc cơ địa thì chị k chưa gặp bao giờ! Vì tất cả những người ăn kiêng đã từng nói với chị chỉ sau nhiều nhất là 1h đòng hồ đã chạy vào WC ngay rùi.

Nói 1 cách dễ hiểu nhất, xe máy nhà mình 1 năm ít nhất phải đi bảo dưỡng 1 lần. Nó đc thay dầu mỡ, lau chùi, làm sạch tất cả. Chân tay mình bị đau có thể còn đc nghỉ ngơi (nằm dưỡng bệnh) nhưng nội tạng trong cơ thể con người hoặt động mấy chục năm giời (chị k dám nói đến 100 năm ) đã mấy ai cho nó đc nghỉ đâu. Phương pháp ăn kiêng này mục đích chính là cho các cơ quan trong cơ thể được bảo dưỡng và nghỉ ngơi lấy sức đấy em

Nguyên văn bởi Chinsu'smom
    mẹ nó ơi, em hỏi là cho ớt vào hỗn hợp này mùi thế nào ạ? hic, ớt với nước mía, em thấy cứ hãi hãi thế nào ấy

Mẹ nó ui, cả 1 chai nước mía to đùng tớ cắt nửa quả ớt nên chẳng thấy vị gì cả
    Có hôm bận chả mang theo chai nước đc, mình mua mấy quả chanh vào hàng nước mía gọi 1 cốc k đá. Khi thấy mình vắt 1/2 quả chanh vào cốc nc mía chị bán hàng tròn mắt ngạc nhiên (k cần cầu kì chính xác lúc nào cũng phải có ớt đâu, chai ở nhà mình pha đúng công thức nhưng đi trên đường uống như thế là tốt lắm rồi!). Mình nói vắt nhiều chanh rất ngon, chị ấy ép thêm 1 cốc rồi xin chanh vắt thử "ừ nhỉ, đúng là ngon hơn thật"
    KN của tớ nè: tối đi làm về vắt sẵn chanh vào chai, mang ra hàng nc mía bảo ng ta ép xong đổ luôn vào. Đảm bảo nước mía k bị đen đâu nhá, sáng tớ rất bận nên chỉ buổi tối mới chạy đi mua đc. Nhưng nếu có nước chanh ngay, các mẹ để tủ lạnh sang hôm sau thoải mái k bị đen nước đâu.

i chà, gặp lại chị Hong cook ở đây, em theo chị cũng xuống tổng thể sau 10ngày là 3kg thui nhưng Cq ai cũng lác mắt vì bụng xuống gọn và trở lại mặc được quần áo cũ trước khi đẻ, mà chả hiểu sao chứ kg hồi con gái là 53 giừo 54-54 mà vẫn vừa quần áo nhỉ, em sướng lắm vì phương pháp này dễ làm nhất, uống ngon chứ mấy thứ súp tiêu mỡ hay gì gì em đều thử và chịu thua, ko theo được, Cảm ơn chị nhiêù trong thời gian em áp dụng uống nước mía đã theo dõi và động viên em nhiều,giừo em lại đang hô Quyết tâm thực hiện đợt nữa cho vứt nốt vài kg thừa vì em cao có 1.53cm, tính ra phải 48kg mới đẹp, giờ em chỉ mơ về 50kg đã là hạnh phúc lắm rồi
    Em chưa thực hiện uống nước mía, em chỉ ăn ít cơm, ăn nhiều rau và uống nhiều nước lọc mà 1 tuần đã giảm 1.5kg rồi, hehe, sướng quá, em từ 53kg đấy, sáng nay cân đói là 51kg, tối 7h ăn 1 bát cơm còn lại là rau, em vẫn ăn thịt bình thường nhé, tuần ăn kiêng vừa rồi em còn đi nhậu 1 bữa hoành tráng, em ăn toàn thịt ngan, 1 bữa miến ngan trộn, thế mà cuối ngày hum qua cân được là 51.5kg, bây giờ em sẽ duy trì ăn uống điều độ, 2 tuần nữa em bắt đầu uống nước mía để giảm cân, em dự định ăn kiêng vào buổi trưa, tối vẫn ăn nhẹ như cũ, hy vọng là em giảm được 3kg nữa

Nguyên văn bởi Sony Mum
    Chị ơi cho em hỏi là ớt cho vào nước mía có cần phải giã nhuyễn ra không hay bẽ ra lấy hết hạt rồi cho vào thôi ạ.
    Nếu uống 1 lần hết 1l nước muối vào buổi sáng thì có hại gì không chị vì em nghe nói uống nước nhiều có hại ( em có đọc báo 1 người nước nào đó muốn giảm cân và uống nhiều nước sau đó tử vong) Em muốn pha và mang lên công ty uống từ từ có được không chị.
    Sau khi 10 ngày an kiêng xong thì ăn lại nhẹ nhàng
    Ngày 1: sáng uống nước cam, chiều ăn phở "không người lái" là gì hả chị?. Buổi trưa không ăn gì ạ?

Trùi ui, các mẹ chả đọc kỹ gì cả! Ớt cho vào nước mía băm nhỏ giống như băm tỏi ý. Bạn phải uống từ từ cho hết 1l nước muối (tối thiểu theo KN của tớ là 750ml) trong vòng 30'. Lượng nước như thế mới đủ thanh lọc cho cơ thể bạn nhé!
    Bạn uống nhiều nước buổi sáng trong 10 ngày rất tốt chứ k phải bạn uống thường xuyên trong 1 TG dài. Vì khi uống nước quá nhiều trong ngày và thường xuyên cũng tạo thêm áp lực cho thận k tốt đâu.
    Ngày 1: theo đúng bài là chỉ đc uống nước cam thay nước mía vì nước cam nặng hơn. Nhưng do người VN mình ăn nặng quen rùi nên tớ đã thử ăn chút tinh bột và thấy rất tốt. Phở "k người lái" là k có thịt thà trứng gì cả nàng ạ

Thực ra ớt k chỉ có đốt cháy mỡ đâu em, trong ớt còn có rất nhiều loại vitamin đấy nhé! Nước mía k những có đường để nạp thêm năng lượng cho cơ thể mà có thêm các chất khoáng nữa. Chanh cũng vậy em ạ, người ta phải tính sao cho lượng vitamin và khoáng chất trong 1 ngày vẫn đc cung cấp đầy đủ. Đó là lý do vì sao trong 10 ngày trời k ăn gì theo lý thuyết nhưng em vẫn tỉnh táo khỏe mạnh như bt. Khó khăn duy nhất mà em phải chiến thắng là cảm giác thèm ăn thui, khi nào cảm thấy đói em uống cốc nước mía vào thì k cồn cào nữa nhưng cứ thấy "nhạt miệng"
    Với em, đau bao tử k thành vấn đề vì sếp chị cũng đau nặng mà ông ý vẫn ăn kiêng bt. Nhưng với số đo của em là chuẩn rồi, đừng cố ép mình như thế em à! Gầy quá sẽ mất đi nết quyến rũ đấy nàng nhé

PP này chỉ tiêu mỡ thừa thôi nhé! Khi hết mỡ thừa thì có ăn kiêng đến cả tháng cũng chẳng giảm nữa đâu. Tốt nhất 1 năm mình làm khoảng 3 lượt cho cơ thể đc khỏe mạnh và luôn thon gọn.
    Hồi con gái mình 50kg đã thấy béo lắm rồi, từ ngày ăn kiêng chị chưa bao giờ về đc 50 nhưng bạn bè đứa nào gặp cũng "sao mày càng ngày càng xinh thế hả Hồng" chả có cái icon ngất nào nhỉ
    Ai nghe đến câu 10 ngày k ăn uống gì cũng sợ, thực chất cơ thể mình vẫn đc bổ sung đầy đủ mà. Chị cũng đã thử nhiều biện pháp ăn kiêng nhưng k chịu nổi vì mình lao động cường độ cao, cơ thể thiếu chất là hoa hết cả mắt roài. Chúc em giảm thêm đc vài kí lô thừa nhé, chúc chị em phụ nữ chúng ta ngày càng đẹp ra! Chị nghe mấy tên đàn ông nói với nhau "2 con rồi chỉ thế thôi" làm chị cay cú quyết ăn kiêng cho bằng được đấy, cảm ơn luôn mấy gã xấu tính này nhỉ!!!

Nguyên văn bởi Mẹ vĩ đại
    Nhưng chị ơi pha nước mía với ớt thì có khó uống ko ạ???Em dùng loại ớt Đà Lạt to đùng đc ko ạ?À với lại nếu theo pp này thì ăn thế nào hả chị,ăn bt nhưng ít bột ít béo ạ???

Chị đảm bảo rất dễ uống, chị k thích cho ớt loại cay còn sếp chị lại thích ớt chỉ thiên quả bé tý cay xè để thêm vị - mà ông ý đau dạ dày đấy
    K đổi thành ớt Đà Lạt đc em nhé!
    TRời ơi mình post bao nhiêu lần mà các mẹ lười đọc quá!
    trong 10 ngày ăn kiêng k đc ăn uống bất thứ cái gì khác ngoài nước mía, trà thảo mộc k đường k sữa

Nguyên văn bởi tocnaumatxanh
    Gầy 3kg, bụng xuống 7cm chị ạh. vòng 1 & 3 cũng xuống 1, 2cm gì đó (em lười nên ko đo cẩn thận).

Nhưng ngày thứ 11 thèm ăn lug tung các thứ nên em chả ăn "thanh đạm" nước cam với phở ko người lái (hiz, sozi chị Hồng).

Được thêm 2 ngày nữa thì ăn uống thôi rồi . chắc lại bị béo lên mất rồi .

Nàng ui, ăn gì thì ăn nhưng nhớ sau 6h tối k đc ăn đấy nhá! Chị luộc sẵn rau hoặc làm 1 đĩa salat thật ngon miệng để sẵn, tối buồn miệng lôi ra nhấm nháp----thế là ok
    Salat này: xà lách rửa sạch lấy tay xé miếng vừa ăn xếp vào đĩa. ! quả cà chua cắt làm 2, xoay ngang thái lát mỏng xếp lên xà lách - nếu có cà chua bi thì chỉ cần cắt làm đôi hoặc để cả quả bày lên. 1 quả dưa chuột thái vát mỏng xếp trên cùng.
    Sốt: 1 thìa nhỏ nước chanh vắt + hành khô hoặc tỏi băm thật nhỏ + chút muối + tiêu bột. Nếu có dầu ôliu cho thêm 1/2 thìa cà fê nữa thui nhé! Khi ăn trộn đều hỗn hợp rưới lên đĩa salat. Chúc bữa tối ngon miệng!
    Hờ hờ...mai topic này lại biến thành nơi tư vấn món ăn mất nhỉ

Uống nước mía 10 ngày quả thực không khó như mọi người vẫn tưởng. Tớ đã thử pp này rồi. Tớ không ăn được cay và cũng nghĩ là cho ớt vào chắc khó uống lắm nên không cho ớt. Kết quả là sau 10 ngày tớ giảm 1,5 kg, mấy ngày sau đó tiếp tục giảm thêm 1,5 kg nữa. Đã lâu lắm rồi kể từ khi sinh bé đầu ( năm nay 7 tuổi) mới có cảm giác vui khi đứng trên bàn cân như thế. Sau đó đi du lịch, đồ ăn hấp dẫn quá nên hơn tháng sau cân lại thấy tăng 3 kg. Tớ đang định thực hiện lại đây. Lần này phải cho ớt như bạn Hồng hướng dẫn. Chắc sẽ hiệu quả hơn.

C.Hồng và cả nhà thân mến!
    Kết quả của em sau 10 ngày ăn kiêng và 2 ngày ăn nhẹ là giảm được 5kg. Vòng 2 giảm được 8cm.
    Tuy nhiên, cái được lớn nhất mà em thấy đó là: nếu như trước đây em ăn như Trư bát giới, ko ăn ko chịu được, nhìn cái gì cũng muốn ăn thì bây giờ ko những ko ăn được nhiều mà nhìn cái gì cũng chẳng muốn ăn, chỉ muốn uống nước hoa quả thôi. Em đang nghi ngờ là thời gian tới còn tiếp tục giảm được vài kg nữa.
    Em cảm ơn đại ka Hồng đã post bài ăn kiêng cho chị em học tập.
    Nếu c em nào muốn có được vòng eo thon thả, hãy cố lên, vượt lên chính mình mọi người nhé. Đúng như c.Hồng nói, phần thưởng xứng đáng sẽ ở cuối chặng đường cho ai đi đến tận cùng.

Nguyên văn bởi nhocheo
    em thank chị nhìu nhìu vì bài giảm cân na,em cũng đang thực hiện nè. nhưng mà chị ơi cho em hỏi chút : buổi sáng em có uống đủ 1l nước muối nhưng mà chờ mãi chẳng thấy hiện tượng " thanh lọc cơ thể " nên em đã " đánh liều " uống nước mía luôn,như vậy có sao k chị? ak,cho em hỏi kuôn na uống nước muối thì ngày nào cũng phải chờ để thanh lọc cơ thể hả chị hay chỉ cần hum đàu tiên thôi ạ. thank chi na

Em cứ uống luôn nước mía nếu bụng còn chỗ chứa nhé Chị thì chịu, cứ phải đợi "thanh lọc" hết rồi cho gì vào mới cho
    1 liệu trình ăn kiêng kèm nước muôí cho cả 10 ngày các mẹ nhớ thực hiện đúng và đủ k đc bớt xén gì đâu nha!

Nguyên văn bởi thaihabook
    ...cách này có vẻ không ổn. Nếu là mình mình sẽ chọn cách tập thể dục thường xuyên và ăn hoa quả nhiều hơn, chứ không chọn cách này ...
    Không được ăn uống gì....nhớ cơm lắm.

Đây, mình ăn uống bình thường, ko ăn tinh bột nhiều , cả ngày ko ăn cơm trong vòng 5 tháng rồi, chỉ thi thoảng chút xíu bún thôi, mỗi ngày 1h thể dục ở phòng tập, vậy mà eo đang 90cm đây. Nên mmới phải chọn cách này để thử nghiệm.

Hoa quả bổ sung chất xơ chứ ko phải là phương thuốc giảm béo. thậm chí mẹ mình chỉ ăn hoa quả cả ngày mà vẫn béo

Nguyên văn bởi buiqthg
    tớ cũng HA thấp đấy, nhưng tớ thấy ko bị đói đâu
    có điều thèm ăn kinh người
    Đã uống nước mía thì k bị tụt huyết áp đâu, mình chỉ lo các bạn có chống chọi đc với cơn thèm ăn hay k thôi! Ngồi tính kỹ lại mới thấy 1 ngày ta ăn biết bao nhiêu thứ, mất khá nhiều TG đấy chứ

Nguyên văn bởi thanhthu822000
    Báo cáo cả nhà, sáng nay em đã bắt đầu thực hành rồi. Nghĩ đến chặng đường phải nhịn ăn 10 ngày em thấy chùn bước. Nhưng thôi, em sẽ quyết tâm. Em thấy rất khó uống nước muối vào buổi sáng. Sáng nay, em uống gần hết 1l nước pha muối, lúc đầu thấy cổ họng ghê ghê. Em nằm im nghe ngóng, sau 40 phút không thể chịu được nữa thế là cho ra sạch. 30 phút sau thì ngồi im trong WC để đào thải. Còn bây giờ em đang tu nước mía+ chanh+ ớt theo đúng công thức của các chị đấy ạ!
    Các chị ơi ủng hộ em nhé!

Cố lên em ơi, dán ảnh cô người mẫu nào đẹp đẹp ở chỗ dễ thấy để thêm động lực nhé - bí quyết thành công của chị đấy!
    To các bạn khác: đây là công thức mình đã tự làm chuột bạch khá lâu rồi, kết quả thực sự tốt. Nhưng cái gì cũng có giá của nó, tất cả những điều gì cần chia sẻ mình đã nói hết. Mình đảm bảo công thức này đc áp dụng rất nhiều nơi trên TG chứ nó k phải của riêng mình. Mình chỉ tìm công thức nào phù hợp với người VN nhất thôi. Hôm khác mình sẽ gửi link cho các bạn tham khảo nhé!
    Nói về nước muối, nhiều bạn lo ảnh hưởng tới SK nhưng đây là nước muối rất loãng: 2thìa cà fê cho 1l nước. Bạn thử độ mặn đó với độ mặn của bát phở hay bát canh nhà mình ăn xem loại nào nhạt hơn? Vậy ta có phải lo lắng về chế độ ăn hàng ngày của chính chúng ta k???

Xem thêm các chủ đề tạo bởi gautrucHN
    Đang tải...

2. gautrucHN

Ðề: Nước mía ăn kiêng vừa giảm béo vừa thanh lọc cơ thể!

Rất nhiều mẹ PM hỏi mình về loại ớt, loại thìa. Hôm nay mình post ảnh giải thích kỹ từng loại nhé!

Đây là ớt sừng, loại ớt lý tưởng cho nước mía ăn kiêng: quả mập mạp, cay ít, màu đỏ đẹp, da mịn màng, thân quả nhiều thịt

Loại này cũng đc gọi là ớt sừng, quả thon dài, màu đỏ đẹp, cầm cảm thấy chắc tay, thân quả ít thịt, khá cay. Loại này cũng có thể dùng cho nước mía ăn kiêng với ĐK bạn thích ăn cay.

Loại này là ớt chỉ thiên, quả nhỏ, ngắn, đầu quả nhọn, có màu đỏ hoặc vàng. Loại này rất cay, theo mình k nên dùng cho nước mía ăn kiêng. Tuy nhiên nếu k có loại ớt sừng thì "có dao dùng dao, có súng dùng súng" vậy :D

Thìa tsp - mình hay gọi là thìa cà phê là cái thìa chính giữa. Các bạn lưu ý vì thìa cà phê có rất nhiều loại, khối lượng khác nhau. Cẩn thận nhất các bạn mua bộ thìa dùng trong nấu ăn bán rất nhiều trên thị trường, hoặc có thể dùng thìa dùng đong thuốc có vạch 5ml ngày trc con nhỏ mình rất hay SD.

Còn đây, là 2 loại muối phổ thông: từ trái qua là muối biển (muối hạt) loại dùng cho ăn kiêng. Loại này các hàng muối bán rong, hoặc các hàng tạp hóa bán rất nhiều: hạt to, đôi khi còn có sạn, khi pha nước muối thấy vẩn đục như bẩn - cái này k vấn đề vì mình mua muối biển tự nhiên tiêu chuẩn Châu Âu rất đắt (khoảng 45k/500g) pha nước vẫn bị vẩn đục như thường . Còn bên cạnh là muối tinh bán rất nhiều trong ST, loại này màu trắng đẹp sạch sẽ, hạt nhỏ, đã pha iot ---- k dùng đc cho nước mía ăn kiêng các bạn để ý kỹ nhé!

Sửa lần cuối: 8/5/2012
  3. gautrucHN

tiếp tục nào!

Nguyên văn bởi thanhthu822000
    Báo cáo cả nhà hôm nay em bước vào ngày thứ 9 rồi, sáng nay em cân thấy giảm có 2kg và cũng chỉ giảm 2cm bụng thôi. Hu..hu. Sao lại thế nhỉ? Các chị khác giảm tận 5-7kg mà sao em chỉ giảm có 2kg thôi, em làm đúng y như công thức luôn, suốt 9 ngày bóp mồm bóp miệng không ăn bất cứ thứ gì ngoài nước mía đâu mà sao em giảm ít thế ah.Trong thời gian đó em vẫn tập thể dục đều ( đi bộ trên máy, xoay eo, chèo thuyền). Chắc tại tạng người của em khó giảm phải không ạ.Làm thế nào để em vứt bớt 5kg mỡ thừa nữa đi bây giờ. Em chỉ nhìn thấy ánh sáng le lói cuối con đường thôi chứ không thấy hoa hồng đâu cả. Em định hết thời gian uống nước mía em theo thực đơn như sau: sáng ( ăn nhẹ: Bún, phở hoặc bánh mỳ) Trưa ( 1 bát cơm + rau+ 1 chút thức ăn), 2h chiều uống một cốc cà phê đen. Tối (7h) ăn 1 bát miến+ rau và kết hợp với tập thể dục ( sáng 30phút, tối 30 phút) có được không hả các chị ơi.
    Nhưng em thấy bảo ăn miến tối vẫn béo phải không các chị? à mà uống cà phê đen nữa có được không ạ. Chị nào biết bảo em với nhé. Em muốn tống 5kg nữa.

Chị PM cho em rồi nhưng vẫn post lên đây để trả lời chung cho nhiều mẹ khác nữa nhé!
    Chị đoán em cũng thuộc tạng người béo chắc đúng k? Chị có nói ở đoạn nào đó là nc mía ăn kiêng chỉ giảm lượng mỡ thừa trong cơ thể thôi. Vậy em tự kiểm tra lại xem trọng lượng em muốn giảm thêm là mỡ thừa hay là trọng lượng thịt? Vì do cơ địa từng người, béo k có nghĩa là mỡ hết đâu em nhé (các cụ gọi là béo chắc đấy). Nếu em thuộc nhóm 2 thì thật sự có làm các kiểu cũng k giảm cân đc đâu em. Chỉ chú ý đến cách ăn mặc và trang điểm cho phù hợp với dáng người thôi. Nếu em ở nhóm 1 thì giữ gìn ăn uống như em tính toán là rất hợp lý đấy. Tuy nhiên, nếu thích cà fê đen hãy uống - nếu k em cứ dùng trà mạn hoặc trà xanh uống bt cũng đc nhé!
    Chúc em thành công
    Thêm nè: mình nói ngay từ trang đầu với các mẹ là phần lớn mọi người đều bỏ cuộc và tuyệt đối k ăn thêm gì ngoài nước mía trong TG 10 ngày! Mời cả nhà lang thang vào đây tìm hiểu thêm nhé! Đảm bảo các thành phần Hồng post dinh dưỡng tương đương với hộp các bác ý bán luôn

http://themastercleanse.org/

Nguyên văn bởi tuantrang
    Lâu quá ko ai theo PP này à
    ,giờ này năm ngoái nhờ chịHồng ngày nào cũng động viên mà tớ theo đủ 10 ngày, tổng thể sau 10 ngày kiên trì tớ giảm khoảng 3kg, sau đợt đó tớ lại lên 1kg nhưng đối với tớ là quá tuyệt bởi PP này ngon( ko quá khó nuốt như PP ăn 13 ngày tiêu mỡ hay khó chịu như Atkin toàn ăn thịt. tó cũng chịu) mà kể cả nhịn tối ăn bằng bí đao luộc tớ theo 3tháng giảm có 1kg thì mới thấy PP này là quá tuyệt.Giừo mùa hè , lại mới dọn ra riêng tinh thần thoải mái tờ lại lên cân thành ra đang định lập lại một đợt kiêng này, up cho PP này được mọi người biết nào.
    Nói thêm nhé, tớ cũng thèm ăn trong mấy ngày đầu và giảm ngày số kg đó trong khoaản 4 ngày đầu thui
    đến cuối ko giảm thêm, và dù tớ tuân thủ đúng nhưng mỗi sáng uống nước muối xong tó chả chạy và WC bao giừo.Hay mỗi tạng người mỗi khác nhỉ, quan trọng là có giảm cân.hihi

Lâu lắm mới vào topic này, sozy các mẹ
    Nhiều người khi nghe đến từ nhịn ăn là có ác cảm, là không khoa học (bản thân tớ lúc mới nghe cũng thế ) Nhưng nếu chịu khó đọc kỹ thông tin hơn thì các mẹ sẽ thấy đây là phương pháp thanh lọc cơ thể rất tốt. Giảm lượng mỡ thừa chỉ là phản ứng phụ mà thôi. Nhà tuantrang nói tuần cuối k chạy WC bao giờ cũng đúng vì khi bộ tiêu hóa đã đc thanh lọc hết rồi lấy đâu nữa mà đi Tớ chỉ giảm cân trong 5 ngày cuối thôi, 5 ngày đầu k xuống 1 tẹo nào...chắc cơ địa mỗi người 1 khác nhau.
    Nếu bạn nào muốn mua nước mía quanh năm ra đầu đường Thành thì phải, gần chợ hàng Da ngay gần hàng bún bò Nam Bộ nổi tiếng đông khách ý. Hàng này bán rất đông khách, chất lượng mía tốt.

Mình đã thực hiện theo pp này của chị Hồng và thu được kết quả rất khả quan. Sau khi sinh xong, mình nặng 63kg, cao 1m63. Vì mình không có sữa nên con gái măm sữa ngoài từ nhỏ, nên tháng thứ 2 sau khi sinh mình bắt đầu thực hiện phương pháp này luôn. Mình thực hiện trong vòng 15 ngày và giảm được 6kg. Buổi sáng mình pha 1 lít nước ấm cùng 2 thìa cà phê muối biển hạt to, chia đều ra các cốc uống từ từ. Thường thì mình uống khoảng 5 cốc nước muối vào buổi sáng. Ngày đầu tiên, việc uống nước buổi vào buổi sáng quả thực là cực hình vì uống đến cốc thứ 2 là mình có cảm giác buồn nôn lắm. Nên mình quyết định vừa uống nước muối vừa online, nghe nhạc nhẹ nhàng, ấy thế mà quên đi cảm giác buồn nôn đấy. Các bạn thử dùng cách ấy xem.

Sau 30 phút, mình vào "trực ban" trong WC luôn hì hì. Khoảng 30p sau đó mình bắt đầu đi mua nước mía. Thường mình chỉ mua đầy chai Lavie 1,5l thôi. Mình dùng 1/2 quả ớt sừng, bỏ hết hạt đi rồi băm nhỏ, cho vào chai nước mía. Mỗi lần uống, rót 100ml nước mía, rồi lại 100ml nước lọc, vắt thêm 2 thìa nước chanh, cho thêm đá. Uống ngon cực luôn. Cứ thế trong ngày mình uống hết chai nước mía đó. Kết thúc 15 ngày, mình ăn nhẹ sữa, bún, cháo trong 3 ngày đầu theo hướng dẫn của chị Hồng và down thêm được 1kg nữa

Mình thực hiện vào khoảng tháng 7, cho đến bây giờ mình vẫn duy trì số cân đó. Mình đang muốn giảm thêm cân nên chuẩn bị thực hiện pp này lần thứ 2 đây. Có bạn nào thực hiện cùng mình không, chúng mình cùng thi đua nào!!

Hôm qua là ngày thứ 10 mình thực hiện pp này rồi. Quả thực là không ngờ được pp này lại có tác dụng như vậy. Trước khi thực hiện mình nặng 56 kg nhưng bây giwof chỉ còn 52,5 kg thôi (vừa đứng lên cân xong, hhi hi, ngày nào cũng mấy lần cân để xem kết quả đấy). 2 hôm đầu tiên thì thấy hơi thèm ăn, nhưng sau đó thì rất bình thường. Mình định thực hiện thêm 5 ngày nữa nhưng ox không cho bảo thế thì để chết à. Vậy nên từ hôm nay sẽ giảm không triệt để, tức là vẫn uống nước mía thay bữa tối. Các mẹ ơi pp này có tác dụng lắm, chỉ cần quyết tâm thôi. À mà phải nói thêm là mẹ nào mà huyết áp thấp cũng không lo gì nhé, mình cũng vậy mà.
    Cảm ơn bạn hongcook đã phổ biến pp này. Mình chắc chắn sẽ còn thực hiện nhiều lần nữa.

Trước tiên cảm ơn rất nhiều bạn đã "mạo hiểm" tin vào lời khuyên của mình Vì nhịn ăn 10 ngày không phải là chuyện đơn giản. Cũng như mình đã từng nói, 10 người làm thì sẽ có 9 người bỏ cuộc. Nhưng phần thưởng sẽ rất xứng đáng cho những ai tiến đến cuối cùng. Qua được 10 ngày ăn kiêng rồi, các bạn sẽ cảm thấy tự ngạc nhiên với chính bản thân mình vì những điều đạt được! Xuống cân là 1 chuyện, bạn nào có những vấn đề như đau lưng, đau vai...sẽ thấy nhẹ nhàng hoặc triệu chứng đau biến mất (cái này mình chắc chắn, vì mình bị vôi hóa đốt sống cổ nên kéo đau nhức hết cả 2 vai, vôi hóa đốt sống lưng gây đau ngang eo) Mình rất ngạc nhiên và đọc kỹ tìm hiểu thì mới biết tác dụng là do uống nước muối buổi sáng nên cơ thể được thanh lọc (các bạn cứ tưởng tượng sau hàng mấy chục năm, cơ thể ít nhiều cũng bị ảnh hưởng bới các độc tố do nguồn thức ăn, môi trường...tác động vào). Khi uống nước muối ta đã lọc dần các độc tố ấy khỏi cơ thể, lại cho bộ tiêu hóa được nghỉ ngơi, gan thận cũng được nhờ Nếu các bạn triệt để ăn kiêng theo đúng 10 ngày để ý cơ thể sẽ thấy làn da cũng được trẻ hóa, giảm cân nhiều nhưng da k bị "xuống sắc" mà thậm chí còn tươi tắn hơn. Đó chính là nhờ uống nước muối pha loãng buổi sáng đó! Bình thường, nếu bạn nhịn ăn chỉ sau 2-3 ngày, cơ thế rất mệt mỏi, làn da bị xám lại hoặc nếu có giảm cân nhìn rất rõ da có nhiều nếp nhăn hơn.
    Có bạn hỏi k thể tưởng tượng đc khi uống nước mía pha "lủng củng" như thế, xin trả lời là rất dễ uống - còn có thể là ngon nữa. Mình k uống đc cay nên pha bằng ớt sừng quả to thì k cay, bạn nào ăn ớt tốt cứ cho ớt chỉ thiên vào. Ớt vốn nổi tiếng là đốt chất béo mà.
    Túm lại, tin hay không thì tùy các bạn vì mình đã làm chuột bạch mấy lần trước khi post bài này Mình cũng không phải là nhà khoa học nghiên cứu đc công thức này, mình chỉ vô tình biết được cách ăn kiêng này - thấy hay thì post lên chia sẻ với các bạn. Đường link mình đã gửi rồi, mình gửi thêm nhé, trong này mình thấy mọi người khắp nơii trên TG cũng chia sẻ kinh nghiệm ăn kiêng đó http://themastercleanserecipe.org/
    Công thức mình post là thay nước mía bằng siro Maple bằng nước mía (cũng là các nhà khoa học tính toán lượng calo nhé!) Vì ở VN nước mía vừa rẻ tiền, vừa mát lại tiết kiệm hơn. Nếu các bạn muốn mua siro Maple thì qua 66 Bà Triệu, hàng Liên Hoa ở chợ tạm 19-12 đường Phùng Hưng gần cuối đường nhé. Nhưng giá rất cao, khoảng 120k-150k/chai mình k nhớ lắm hình như 200 hay 300ml ấy.

Mình đã áp dụng pp của bạn và rất bất ngờ với kết quả đạt đươc. Mặc dù không giảm được 6kg như các bạn nhưng bụng nhỏ hẳn, 2 con lươn sau lưng cũng nhỏ đi trông thấy, da mặt vẫn hồng hào, không bị nhăn. Mấy ngày nay nhìn thấy đồ ăn chẳng có cảm giác gì mới thích chứ. Mấy tháng nữa mình nhất định sẽ áp dụng lần nữa. Cảm ơn bạn đã chia sẻ pp này.

Nguyên văn bởi momo
    Hồng Cook: Cho mình hỏi: tại sao pp này làm giảm đau lưng?

ALL: Xin lỗi, mình không muốn phá đám, nhưng mình có một vài nhận định sau:

Thứ nhất là mình không tin là nước mía có tác dụng thần kì. Theo mình thì, tác dụng giảm cân này chủ yếu là là nhờ giảm ăn chất bột, chứ không phải nhờ nước mía. Hầu như tất cả các phương pháp ăn kiêng hiện nay đều khuyên giảm chất bột. Việc cắt bỏ chất bột làm giảm lượng calo và lượng carbohydrate có trong chất bột và đường nạp vào cơ thể, làm cơ thể giảm mỡ, giảm cân. 10 ngày đầu tiên cắt giảm chất bột là cả một sự thay đổi lớn. Đó là chưa kể việc 10 ngày đầu của pp này lại còn nhịn tất cả mọi thứ (ko ăn gì) chỉ uống nước mía: đúng là một cực hình đối với bản thân.

Thứ 2 là Pp này rõ ràng là khó theo, chóng nản, bởi vì 10 người thì cả 10 không ai nhịn được đói cả, nhất lại là nhịn ăn trong vòng 10 ngày (mình đọc có đúng ko nhỉ?). Cho nên 10 người thi 9 người bỏ thì thật sự là rất có lý.

Thứ 3 là cắt lượng chất béo đưa vào cơ thể thì chắc chắn sẽ làm cho da bị xạm, nhăn và xuống sắc (mình đã từng thử nghiệm cách đây gần 10 năm). Lý do là nằm tại đây:

Mình thì không phải là fan hâm mộ cuồng nhiệt nhất của pp giảm cân Low Carb, nhưng với những gi mình đã trải nghiệm khi giảm cân bằng pp Low Carb và những thông tin mình đã thu nạp trong quá trình tìm hiểu, mình nghĩ là pp ăn kiêng bằng nước mía là không có lợi cho sức khỏe.

Ngoài ra, những người bị bệnh dạ dày thì hoàn toàn không áp dụng được phương pháp nước mía ăn kiêng này, vì việc để dạ dày bị đói, việc dùng chanh và ớt là có hại cho dạ dày khi đang bị viêm.

Tuy nhiên, ai không quan tâm đến điều gì, miễn kết quả mang lại là giảm được cân, thì nếu theo được pp này thì cũng không sao.

Riêng mình thì không ủng hộ lắm.

À, lợi thế duy nhất của pp này là: rất ít tốn kém.

Hi hi...tớ cũng như bạn lúc mới nghe PP này. Vì tớ là dân nấu ăn nên rất quan trọng về dinh dưỡng, tớ bảo "vớ vẩn, nhịn ăn 10 để chết à" he he...Sau vì bản tính tò mò nên đọc tìm hiểu thấy cũng nên thử. Được 1 lần rồi 2 lần, thành công mỹ mãn vì trước đây tớ cao có 1m57 nặng 63kg. Đã áp dụng nhiều biện pháp giảm cân nhưng không hiệu quả, đi đâu cũng bị mọi người cười "sắp gấp đôi chồng rồi đấy!" Vậy mà sau 3 lần ăn kiêng, bạn của anh trai mình lâu k gặp đã bảo "cô xem bao giờ cho các anh ăn cỗ đấy?" mình ngơ ngác hỏi "cỗ gì hả anh?" anh mắng "cỗ cưới chứ còn cỗ gì nữa!!!" Cả nhà bò ra cười, anh ấy cứ ngơ ngác "cháu tưởng em ý chưa chồng con gì, trông như con gái ý!" he he...sướng âm ỉ tới tận bây giờ đấy
    Còn giảm đau lưng, tiếng Anh của tớ k cơ bản nên tớ chỉ dịch sơ qua ở mấy trang đầu rồi. Tớ copy nguyên văn cậu đọc nhé:

THE MASTER CLEANSE OR LEMONADE DIET
    Purpose:
    To dissolve and eliminate toxins and congestion that have formed in any part of the body.
    To cleanse the kidneys and the digestive system.
    To purify the glands and cells throughout the entire body.
    To eliminate all unusable waste and hardened material in the joints and muscles.
    To relieve pressure and irritation in the nerves, arteries, and blood vessels.
    To build a healthy blood stream.
    To keep youth and elasticity regardless of our years.
    WHEN TO USE IT?
    When sickness has developed—for all acute and chronic conditions.
    When the digestive system needs a rest and a cleansing.
    When overweight has become a problem.
    When better assimilation and building of body tissue is needed.
    AND HOW OFTEN?
    Follow the diet for a minimum of 10 days or more—up to 40 days and beyond may be safely followed for extremely serious cases. The diet has all the nutrition needed during this time. Three to four times a year will do wonders for keeping the body in a normal healthy conditions. The diet may be undertaken more frequently for serious conditions.
    HOW TO MAKE IT?
    2 Tablespoons lemon or lime juice (approx. ½ lemon)
    2 Tablespoons genuine maple syrup (Not maple flavored sugar syrup)
    1/10 Teaspoon cayenne pepper (red pepper) or to taste
    Water, medium hot
    Combine the juice, maple syrup, and cayenne pepper in a 10 oz glass and fill with medium hot water. (Cold water may be used if preferred.)
    Use fresh (organic) lemons or limes only, never canned lemon or lime juice nor frozen lemonade or frozen juice.
    The maple syrup is a balanced form of positive and negative sugar and must be used, not some "substitute". There are three grades of maple syrup. Grade A is the first run—mild in taste, sweet and with less minerals than the other grades. It is more expensive and less desirable but it may be used. Grade B is the second run with more minerals plus more maple taste. It is more suitable for the diet and is less expensive. Grade C is the third run with even more minerals and still stronger taste of maple and slightly less pleasant for most people, although acceptable in the diet. It is lower in price. As Grade C is less expensive it can be used as an excellent sweetening agent in preparing foods. The strong maple flavor blends very well.
    The maple syrup has a large variety of minerals and vitamins. Naturally the mineral and vitamin content will vary according to the area where the trees grow and the mineral content in the soil. These are the minerals found in average samples of syrup from Vermont: Sodium; Potassium; Calcium; Magnesium; Manganese; Iron; Copper; Chlorine and Silicon. Vitamin !, B1, B2, B6, C, Nicotinic acid and Pantothenic acid are also present in the syrup. Information on the need and effect of these properties will be found in the Biochemistry in the back of the boo, "Healing for the Age of Enlightenment".
    Some uninformed operators of the sugaring of the maple syrup do use formaldehyde pellets, run through polyethylene tubing but there are many more that don’t. Search out and demand the kind not using formaldehyde. Spring Tree of Brattleboro, Vermont does not use it. This is the kind I recommend.
    Dozens of letters weekly, from around the world highly praise the many superior benefits of the lemonade diet. Thus, we must conclude that since it does so much for so many it is truly The Master Cleanser. The following is a quote form one of the letters: "I tried the lemonade diet with exceptional beneficial results. I would like to order at least six at whatever your wholesale price would be—I know I will need many more as I do push the books. I believe they are the best in their field."
    An ideal formula involves freshly extracted juice from the sugar cane (readily available in India, but not generally in the US at the present time):
    10 ox(300ml). Fresh sugar cane juice (medium hot or cold)
    2 Tablespoons fresh lime or lemon juice
    1/10 teaspoon cayenne (red pepper) or to taste
    Another possible but lesser replacement could be pure sorghum. (Do not use for Diabetes). It does not produce equal or close to the benefits of maple syrup.
    WHAT ABOUT THE USE OF HONEY?
    Honey must not be used at any time internally. It is manufactured from the nectar picked up from the flowers by the bees—good enough in itself, perhaps—then predigested, vomited and stored for their own future use with a preservative added. It is deficient in calcium and has many detrimental effects for the human being.
    According to one authority, honey is "a magical and mystical word in Healthfoodland. It is one of the most overpromoted, overpriced product being sold to gullible health foodists. The great value attributed to honey is delusive…honey is only a little less empty and more dangerous than sugar."
    Just as with alcohol, honey, being predigested, enters the blood directly, raising the sugar content very rapidly above normal. To correct this, the pancreas must produce insulin immediately or possible death can occur. More insulin than necessary is likely to be produced, and the blood sugar level then drops below normal. This can produce blackout spells and even death if it goes to low. When blood sugar is below normal, a person will feel depressed. The regular use of honey can create constant imbalances wich in turn will adversely affect the normal function of the liver, pancreas and spleen. Hypoglycemia and hyperglycemia are the results of the use of unbalanced sugars. The balanced sugar in maple syrup and sugar can juice causes no dangerous side effects. Artificial, synthetic, and refined sugars have no place in a natural diet.
    HOW MUCH DOES ONE DRINK?
    Take from six to twelve glasses of the lemonade daily during the waking period. As you get hungry just have another glass of lemonade. NO OTHER FOOD SHOULD BE TAKEN DURING THE FULL PERIOD OF THE DIET. As this is a complete balance of minerals and vitamins, one does not suffer the pangs of hunger. Do not use vitamin pills.
    All solid food is turned into a liquid state before it can be carried by the blood to the cells of the body. The lemonade is already a food in liquid form.
    For those who are overweight, less maple syrup may be taken. For those underweight, more maple syrup may be taken. For those who are underweight and worried about losing more weight, REMEMBER, the only things you can possible lose are mucus; waste, and disease. Healthy tissue will not be eliminated. Many people who need to gain weight actually do so near the end of the diet period.
    Never vary the amount of lemon juice per glass. About six glasses of lemonade a day is enough for those wishing to reduce. Extra water may be taken as desired.
    A LAXATIVE HERB TEA is found to be the best helper for most persons. It is a good practice to take a good laxative herb tea right from the beginning—the last thing at night and first thing in the morning. There are several good laxative teas. They are best taken in a liquid form. Buy them in your health food store.
    ANOTHER CLEANSING AID: INTERNAL SALT WATER BATHING
    DIRECTIONS: Prepare a full quart (946ml) of luke-warm water and add two level (rounded for the Canadian quart) teaspoons of sea salt. Do not use ordinary iodized salt as it will not work properly. Drink the entire quart of salt and water first thing in the morning. This must be taken on an empty stomach. The salt and water will not separate but will stay intact and quickly and thoroughly wash the entire tract in about one hour. Several eliminations will likely occur. The salt water has the same specific gravity as the blood, hence the kidneys cannot pick up the water and the blood cannot pick up the salt. This may be taken as often as needed for proper washing of the entire digestive system.

Thêm 1 điều nữa: Tớ k dám khuyên các bạn bị đau dạ dày thử. Nhưng tớ đã trả lời 1 lần rồi: sếp tớ cao khoảng hơn 1m90 nặng khoảng 150kg cũng bị đau dạ dày nặng. Vậy mà ông ấy bắt tớ dùng ớt chỉ thiên pha nước mía vì ông ấy bảo uống cay ngon hơn. Ông ấy cũng làm 2 đợt ăn kiêng, sau k theo nổi vì tiệc tùng liên miên k tham gia k đc - tham gia thì k thể nhìn người ta ăn và uống nước suông. Nhưng ông ấy không hề bị đau dạ dày trong những lần ăn kiêng - tớ khẳng định. Chỉ có điều, có thể cơ địa người Âu - Á khác nhau tớ không dám chắc.
    Tớ không cho cậu là "phá đám" hay gì gì đâu, vì tớ có bán hàng giảm cân hay được lợi gì đó từ việc các mẹ ăn kiêng đâu à quên, tớ cũng có lợi thật, được những niềm vui nho nhỏ khi các mẹ chia sẻ niềm vui khi đã thành công, được sự lo lắng, quan tâm cho rất nhiều bạn PM tâm sự "chị ơi, em thèm ăn quá chị động viên em đi...chị ơi ngày thứ 6 rồi em mới xuống có 3kg, em chán quá muốn bỏ chị ạ...." cảm giác như mình có rất nhiều em gái, chị gái vậy!
    Và 1 điều tớ cũng muốn nói với tất cả dù có áp dụng PP hết mấy chục triệu đồng hay hết mấy trăm ngàn - điều đó không quan trọng bằng việc kết quả như thế nào. Mình đã từng gặp người đi giảm béo ở Spa, cũng giảm được 10kg như mong đợi nhưng về khuôn mặt hay làn da thì...không ai có thể lên tiếng khen cô ấy đẹp được nữa.
    Tất cả các biện pháp giảm béo chỉ là tạm thời, quan trọng là các bạn phải có ý thức giữ gìn trong ăn uống, nếp sống lành mạnh thì mới có kết quả được lâu dài.

Sửa lần cuối: 19/11/2010
  4. gautrucHN

Mình đã tóm tắt sơ qua topic cũ chuyển sang đây cho các mẹ tiện theo dõi. Nick nũ của mình là Hồng Cook nhé. Vì ngày trước mình KD thực phẩm nên, bây giờ nghỉ rồi nên đăng ký lại nick hồi mới chập chững bước vào LCM!

5. Kety0508

Kety0508 Thành viên nổi tiếng

Èo, thấy các mẹ giảm cân thik quá nhưng ko biết có đủ can đảm nhịn ăn 10 ngày ko nữa :(
    Tiếp tục theo dõi topic của bạn để lấy thêm dũng khí :D

VeSinh.Com.Vn thích bài này.
  6. Kent & Sunny

Kent & Sunny Bắt đầu nổi tiếng

oánh dấu, chị Hồng ơi sắp tới e giảm cân chị nhớ động viên tinh thần e nha, thanks chị

7. gautrucHN

Được rồi, cứ em cứ ăn kiêng đi chị sẽ cổ vũ cho em. Quan trọng là em phải xác định thời điểm ăn kiêng cho thích hợp. VD: tg đó em k có hội hè, tiệc tùng hay sinh nhật ai hết, tâm trạng cũng phải thoải mái thì mới có hiệu quả cao em ạ. Có lần chị đang ăn kiêng thì lại đc nghỉ mấy ngày nên về quê chơi. Thế là thôi, nào là bạn bè kéo đi nhậu nhẹt - nào là mẹ mắng "cả tháng về 1 lần mà k ăn 1 bữa với mẹ"...hic...
    Cố lên em nhé, quan trọng là không những giảm béo, mình còn được thêm cả sức khỏe nữa em ạ. Chúc em thành công!

8. cunphuong83

cunphuong83 Thành viên đạt chuẩn

Chị gautrucHN ơi, em chỉ uống nước mía trong 10 ngày mà không dùng nước muối buổi sáng thì có tác dụng giảm cân không hả chị? Em chỉ định dùng 1/4 quả ớt sừng bỏ hạt, không băm nhỏ rồi thả vào chai nước mía uống dần có được không chị? Hay ớt sừng bắt buộc phải băm nhỏ?

9. gautrucHN

Cái cô này lại không đọc kỹ rồi :)) Em có dùng bao nhiêu ớt cũng được, nhưng vì ớt sừng k cay hoặc cay rất ít nên k lo đâu em. Với chị, mỗi chai 1,5l nước mía chị cho 1/4 quả ớt (đã bỏ hạt, không băm) vào chai để tủ lạnh uống dần trong ngày Người ta nói em băm nhỏ ớt nếu em pha từng cốc 1 uống, TG để ớt ngấm các chất không kịp nên bắt buộc phải băm. Còn chị em mình pha theo chai uống cả ngày nên em cắt đôi hoặc tư quả ớt thả vào thoải mái luôn!
    Chị vẫn nhấn mạnh mọi người nên dùng theo nước muối vì:
    - Một công ăn kiêng vừa giảm cân vừa thanh lọc cơ thể sẽ tốt hơn rất nhiều. Nếu em không uống được 1 lít thì có thể uống 500ml cũng đc (có còn hơn không)
    - Trong 10 ngày mình không ăn thêm bất cứ thực phẩm gì khác, mà cơ thể vẫn cần lượng muối dù rất nhỏ hàng ngày. Uống nước muối cũng là 1 cách cung cấp thêm chất cho cơ thể.

10. gautrucHN

Có nhiều lần mình thành công ăn kiêng, nhiều lần cũng bị bỏ dở giữa chừng. Nhưng quả thật, qua 10 ngày rồi nhìn lại. Bạn sẽ không ngờ nổi mình có thể "vượt qua chính mình" được dễ dàng như thế. Thử rồi sẽ biết bạn ạ!

11. vu ngan ha

vu ngan ha Bắt đầu nổi tiếng

Hic. chuyển sang bên này thảo nào em hỏi mãi bên kia k thấy chị trả lời. Tình hình là e đã thực hiện đủ 10 ngày, mỗi tội bữa trưa em vẫn ăn bình thường chị ạ ( k ăn cơm thôi) vì e chỉ muốn giảm 2kg mà. Nên sau 10 ngày thì em cân...vưỡn thế. Mọi người xung quanh thì thấy mặt mũi e nhỏ hẳn đi. quần áo măc cũng tự tin hơn...Nhưng mấy hôm nay nhà em có việc e thèm ăn quá nên chắc bây gơờ...công cốc rồi chị ạ

12. gautrucHN

Trùi ui, chị đã nói là không ăn gì cơ mà. Em cứ để cơ thể sẽ tự điều chỉnh lại lượng mỡ trong cơ thể cho phù hợp chứ đừng ăn kiêng vậy nhé! Đã mất công ăn kiêng rùi thì kiêng luôn thể. Còn nếu em chỉ muốn giảm cân ít thì thử ăn gạo lức với muối vừng hàng ngày. Tuyệt đối không ăn thêm loại gì khác, đảm bảo giảm cân "khỏe đẹp" luôn!

vu ngan ha thích bài này.
  13. vu ngan ha

vu ngan ha Bắt đầu nổi tiếng

Hihi. E cao có 1.53m, nhưng nặng 48kg, người e nó cứ tròn tròn ấy. E rất muốn giảm 2kg nữa. Thôi e suy nghĩ kỹ rồi vì sự nghiệp làm đẹp em sẽ thử lại lần nữa chị ạ, chị động viên em nhé.vì khi đọc qua mới biết chị cũng k quyết tâm được lần đầu đúng k ạ?

14. me_bau05

me_bau05 Tân Dậu 1981

Em rất muốn giảm cân vì cao có 1m57 nhưng nặng tới 58 kg ::):)(.Đánh dấu top này để ngâm cứu xem có nghị lực nhịn ăn trong vòng 10 ngày ko .Hic hic làm sao giảm được 5kg bây giờ ???????????????????

15. cunphuong83

Chị Hồng ơi, ngày mai em phải dậy sớm đi làm nên chắc không dùng nước muối được rồi. Em chỉ có thể uống nước mía thay 2 bữa trưa và tối thôi, lấy đà ngày thứ 3 được nghỉ buổi sáng còn uống nước muối nữa. Em dự định uống khoảng 500ml nước muối thôi ah, không thì em nôn ra hết mất. Em không biết là thực hiện phương pháp này có bị xây xẩm mặt mày hay không, nhưng em cứ thử đã. Vì mục tiêu giảm cân của em nó lấn át tất cả rùi hihi. Chị cổ vũ em nhá!

16. gautrucHN

Đúng rồi em ạ, k phải chỉ 1 lần chị bỏ cuộc đâu. Có nhiều lý do mà lắm lúc không thể từ chối ăn được. Nhưng nếu bỏ cuộc thì sau khoảng 1-2 ngày là chị tiếp tục ăn kiêng lại. Bây giờ có KN hơn không ăn kiêng theo cảm hứng nữa mà phải lên thời gian biểu rõ ràng để tránh sự việc "đột xuất" hi hi...

Chị nói ở trên rùi mà, k muốn nhịn ăn thì em cứ cơm gạo lức muối vừng cho chị nhé. Em rang sẵn túi vừng rang để bên cạnh, lúc nào cảm thấy nhạt miệng thèm ăn thì ăn vừng luôn! Vừa tốt cho cơ thể lại giảm cân!
    Chị thích những kiểu giảm cân hoặc ăn kiêng có lợi cho sức khỏe hơn. Chị cũng đã thử theo 1 phong tráo ăn kiêng của các bạn trẻ bây giờ là ăn thật nhiều thịt, trứng vịt lộn...nói chung là các chất đạm nhưng k ăn tinh bột. Thử theo đc 2 ngày thì chị chịu k ăn nổi do chị bt k thích ăn thịt rồi. Hơn nữa, sếp chị còn mắng cho một trận bảo "mày có biết ăn nhiều đạm như thế là k tốt cho cơ thể k? Nó là tác nhân gây những bệnh nghiêm trọng sau này đấy!" Chị sợ quá chả bao h dám làm lại nữa mặc dù thịt các loại bên này vừa rẻ hơn rau lại vừa an toàn!

Điều kiện không đc thì đành vậy em ạ, nhưng cố gắng uống đều nước muối nếu có thể em nhé! Còn chuyện xây xẩm mặt mày thì theo như KN của chị là chưa bao giờ xảy ra. Có 1 bạn đã ăn kiêng rồi cũng nói bạn ấy bị huyết áp thấp mà không hề bị tụt huyết áp đâu nhé! Chị copy ở phần trên ý, còn lý do tại sao thì chị cũng chịu vì k phải là "chiên gia" hi hi...chị chỉ đoán là lượng đường và khoáng chất ở nước mía đã đáp ứng đủ tất cả các chất cần thiết cho cơ thể mình rồi.
    Cố gắng lên em gái nhé, treo bộ váy nào thật đẹp mà mặc bị chật ở trong phòng ý. Trong túi thì có ảnh vài cô người mẫu thật đẹp để thêm động lực nữa. Lúc nào thèm ăn lại bỏ các cô ấy ra ngắm, đảm bảo hết thèm luôn hi hi...

cunphuong83 thích bài này.
  17. cunphuong83

Chị ơi, trưa nay đi làm về em qua Hàng Điếu mua luôn 6 cốc nước mía rùi. Tính đến giờ em đã uống được 3 cốc, pha với tỉ lệ 1:1 giống như chị vì em cũng không uống được ngọt. Cảm nhận của em là ngon tuyệt vời chị ạ, mỗi tội đi WC suốt vì uống nước mía xong em lại bị khát, thế lại càng uống nhiều nước lọc. Em nghĩ mình không bị đói cũng là do uống nhiều nước đấy, hihi. Em chưa thấy cảm giác đói hay cảm giác mệt mỏi, chóng mặt gì cả. Tối nay em lại uống nốt số nước mía còn lại, rồi sáng mai thanh lọc cơ thể bằng nước muối :X. Em cảm ơn chị đã ủng hộ e nha!

18. cunphuong83

Chị Hồng ơi, chị giải đáp giúp em về trường hợp này với! Sáng nay em ngủ dậy lúc 8h, uống 750ml nước muối pha theo đúng công thức của chị luôn. Sau đó em đợi mãi đến tận 12h vẫn chưa thấy có dấu hiệu phải vào WC, bụng lại cồn cào đói nữa nên em uống luôn nước mía rồi. Em không vào nhà WC sau 30 phút đến 1 tiếng giống các chị là sao vậy ạ :((. Có chị nào bị trường hợp giống em không :((

19. gautrucHN

Quả thực là chị không biết tại sao! Vì bình thường nếu chị uống nước muối xong là chạy vào nhà VS ra tuốt tuồn tuột luôn!!! Hay do lượng nước muối 500ml vẫn chưa đủ để đi khắp cơ thể nhỉ??? Mai em thử pha nhiều nước muối hơn xem sao nhé! Hơm nữa, do ngày hôm trước em không ăn gì chỉ uống nước mía nên chắc trong ruột cũng nhẹ bớt rùi hi hi...
    mà em uống nước muối xong không phải đợi "thanh lọc" đâu, nếu đói cứ uống nước mía bt nhé!

20. cunphuong83

Hôm nay em pha lượng nước muối là 750ml rồi đấy ạ, và bây giờ em đang ngồi chờ nó ra đây. Hic cứ ngồi chờ đợi thế này em chẳng dám đi đâu luôn, chỉ sợ chạy vào WC thui.