[b]Tre bi di ngoai lau ngay[/b]

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi dongphuong07042004, 30/8/2005.

1. dongphuong07042004

dongphuong07042004 Thành viên tập sự

Em chao cac me!
    Em la thanh vien moi, va chua biet nhieu ve cham soc con nho nen em muon hoc hoi doi dieu tu cac me. Em rat mong duoc cac me giup do.
    Con em tu khi duoc 3tuan thi bi di ngoai(phan long), bi di hon 1thang em cho uong thuoc cam nen moi khoi. nhung bay gio chau da duoc hon 6thang roi cu moi lan thay doi thoi tiet la chau lai bi di ngoai nhu vay, va moi lan bi thi rat lau khoi,(chau an cac thu rat tot, ko phai ly do an uong). Em cocho chau di kham bac sy cho chau don thuoc co ten NEOPERTINE em cho uong thi khoi va cung on dinh. nhung bay gio cu ngung thuoc do thi chau lai tro lai nhu cu.
    Vay bay gio phai lam the nao a. Em rat lo vi chau cung rat luoi an, cac chi co cach nao ko chi giup em voi, em rat mong tin cac chi
    b]

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dongphuong07042004
    Đang tải...

2. nguyentranlananh

nguyentranlananh Thành viên tích cực

Chào chị.
    Con em khi được 1,5 tháng cũng bị tiêu chảy mất gần 1 tuần (có những ngày bé đi đến 10 lần) nhưng lúc đó gia đình chồng em không cho dùng thuốc mà chỉ chữa bằng thuốc nam thôi. MC em hái búp ổi, sao vàng hạ thổ và sắc đặc cho em uống và bé uống rồi bé cũng khỏi. Bây giờ thi thoảng bé cũng bị phân sống thì em lại dùng men tiêu hoá cho bé uống chủ yếu là Lactomin, chị dùng Neopertine thì rất tốt đấy, đa phần các mẹ ở trên DD đều dùng loại men tiêu hoá này cho các em bé, nhưng không nên dùng quá 5 ngày (theo chỉ dẫn của mẹ Luti) vì sẽ gây hại đến đường ruột của bé.
    Chị cho bé đi xét nghiệp phân xem thế nào. Nếu cần thiết thì chị cho bé đi cấy men sống, bé sẽ không bị đường ruột nữa.
    Chúc bé khoẻ.

3. dongphuong07042004

dongphuong07042004 Thành viên tập sự

Em camon chi nguyentranlananh emcung da dung thu loai Neopertine va cung co hieu qua tot, va on dinh. nhung em khong hieu tai sao moi khi em ngung khong cho chau su dung thuoc do nua thi chau lai bi :cry: . Vay lam tyhe nao bay gio, hien gio em dang giam dan luong thuoc va so lan su dung di de ngung han thuoc, khong biet the nao, ma em nghe chi noi (khong su dung qua 5 ngay), :(