Có mẹ nào sinh ở bệnh viện Thanh Nhàn chưa???

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi My honey, 30/7/2008.

1. My honey

My honey Thành viên tập sự

Có mẹ nào đã, đang hoặc sẽ sinh ở bệnh viện Thanh Nhàn ko? Cho em hỏi kinh nghiệm với. Em đang dự định sinh ở đó, có mẹ nào biết thông tin về bv này, cho em xin ý kiến với nhé. Cảm ơn các mẹ rất nhiều ! :confused:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi My honey
    Đang tải...

2. Mẹ Còi xinh

Mẹ Còi xinh Thành viên chính thức

Tơ thì chưa sinh e be ở đây, nhưng bà nội tớ nằm ở bv này 1 tháng, ở tầng 3, còn tầng 1 là cho các sản phụ, nếu ko thể chọn lựa thì chịu chứ nếu không bạn sang Phụ sản nằm dịch vụ có phải hơn ko, 1 phong co 150K/ngay, có điều hòa, ti vi, tủ quan áo, toilet riêng, phong 2 người, yêntĩnh mà chuyên về sản. Chứ tớ sợ nhất mỗi lần vào thanh nhan thăm bà tớ, hix, bẩn, đắt(bà tớ nằm phòng dịch vụ 250K/ngày) nghĩ lại vẫn khiếp

My honey thích bài này.
  3. mebeTo

mebeTo Thành viên mới

Ối giời ơi... Myhoney ơi, muôn an toàn cho cả mẹ và con thì bạn nên đến Bẹnh viện nào chuyên môn chứ. Theo kinh nghiệm của bản thân và bạn bè, người thân thì mình khuyên bạn nên đến bệnh viện C hoặc Bệnh viện Phụ sản Hà Nội mà đăng ký sinh em bé. Không nên vào Bệnh viện Thanh Nhàn....
    Chúc bạn "mẹ tròn con vuông"

4. Me_Bong

Me_Bong Thành viên tích cực

Theo tớ thì bạn đừng nên sinh cháu ở Benh viện Thanh nhàn, vào bệnh viện bạch mai mà sinh cháu tớ cung sinh em bé nhà tớ ở đậy Các bác sỹ ở đó rất nhiệt tình và tận tụy. Chúc 2 mẹ con mẹ tròn con vuông nha

My honey thích bài này.
  5. My honey

Cam on cac me rat nhieu, minh se thay doi y dinh nay.

6. thuhang2006

thuhang2006 Thành viên tích cực

bạn mình sinh con ở bệnh viện TN đây,ân hận cả đời đây.Em bé sinh ra bác sĩ không phát hiện được bé bị vàng da bệnh lý cho ra viện,3 ngày sau cháu bé phát bệnh,đưa vào viện thay máu nhưng không kịp,giờ cháu bé phải sống đời sông thực vật đấy.Neus sinh ở C hay PS thì sau khi sinh bs sẽ kiểm tra sức khỏe sơ sinh sẽ phát hiện ra và cho chiếu điện thì bé se không sao.Giờ mẹ của bé cứ ngồi mà ân hận đấy

7. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

sinh ở đâu cũng vậy thôi.ko có ng nhà(hay ng quen)thì ráng cắn răng chịu đau va chịu nghe chửi mắng chị ạ.bây giờ tiền và quen biết đi đôi với nhau,m có tiền mà ko quen thì cũng khổ(vì sinh xong bsi mới nhận tiền)mà quen ko tiền cũng chả đc j

8. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

theo e chị nên hỏi han xem có ai quen bsi ở 1 bv nào ko là yên tâm nhât.nếu chị ko ngại e sẽ cho chị sdt của bsi em quen trưởng khoa chăm sóc đặc biệt trên bv fu sản HN(đê la thành)chuyên đỡ nhg ca khó.có nhu cầu thì dt cho e so 0906190964.e sẽ gt sơ qua về bà đó cho chi.bà ý đỡ cho Mẹ nuôi e,cô e và e đó.

babysmart thích bài này.
  9. My honey

Cam on mina nhe, neu vay thi tot qua, bay gio minh dang o tuan thu 35 roi, minh cung dang du sinh o bv phu san Ha Noi day, nhung minh chang quen ai o do cả. Mina giup minh voi nhé. Mina cho minh so dien thoai + thong tin cua nguoi quen cua Mina voi. Thanks.

10. lemai

lemai Thành viên tích cực

Sinh nở

Rất chân thành khuyên bạn nên sinh ở viện phụ sản cho có chuyên môn , khỏe mạnh thì tốt nhưng nếu có vấn đề gì xảy ra thì còn kịp thời xử lý hoặc can thiệp ngay
    chị mình sinh thường ở thanh nhàn , sinh ngày trước hôm sau về chẳng biết bác sỹ có kiểm tra em bé không hay kiểm tra thế nào mà bé bị bệnh viêm phổi từ trong bụng mẹ không phát hiện ra, về nhà cứ nặng lên đến lúc đi viện thì quá nặng rồi phải tiêm kháng sinh liều mạng đến 2 tháng , còn may là chưa vào tim.... xót con xót cháu quá đi..... mình sinh ở phụ sản bao giờ họ cũng kiểm tra sức khỏe của bé chứ không ai lại để như thế. cẩn thận vẫn hơn bạn ah. chúc mẹ tròn con vuông

11. tom_mai

tom_mai Thành viên đạt chuẩn

Các chị ơi cho em hỏi nếu sinh ở bệnh viện Việt Nhật thì trước khi về họ có kiểm tra sức khỏe trẻ sơ sinh ko ạ. Em đang định lần này vào Việt nhật để đăng kí sinh vì lần trước sinh ở Thanh Nhàn sinh xong bác sỹ cung chẳng thèm kiểm tra em bé xem thế nào. nói chung là chán

12. Mẹ của Sáo

Mẹ của Sáo Thành viên tích cực

mình đã sinh ở bv việt nhật và mình thấy rất hài lòng với các dịch vụ của bviện này. bác sĩ, y tá nói năng rất nhẹ nhàng, k la ó, quát tháo như ở viện c hay phụ sản. bạn có bồi dưỡng hay k bồi dưỡng cũng đc vì họ vẫn đỡ cho mình rất nhiệt tình , họ chỉ nhận bồi dưỡng cho cả ca đỡ sau khi mẹ tròn con vuông, nếu bạn bồi dưỡng trước họ chẳng nhận đâu, mình đã trải nghiệm rồi đấy. trước khi 2 mẹ con ra về, e bé tất nhiên được khám xét cẩn thận, khám hàng ngày cũng có. họ có cả giấy hẹn khám lại phụ khoa cho mẹ nữa cơ mà. mà các y tá tắm cho e bé ở đấy nhất định k lấy tiền, k như ở phụ sản hay C, mỗi lần tắm cho con đều mất 10 hay 20k là ít.

13. babysmart

babysmart Thành viên chính thức

Ðề: Có mẹ nào sinh ở bệnh viện Thanh Nhàn chưa???

Hic, đúng là nhầm nhỡ một chút là ân hận cả đời. Cám ơn mẹ nó đã chia sẻ, sau nay khi có mẹ nào hỏi sinh về sinh ở Viện Thanh Nhàn mình sẽ chia sẻ cho mẹ ấy.

14. vanlt

vanlt Vân ốc - 0934.280.476

em đang định đk sinhở thanh nhàn mà nghe các mẹ nói lại lo quá

15. Me_moka

Me_moka

Mình cũng mới tập 1, nên giờ cũng chỉ có kinh nghiệm vụ đi khám- làm hồ sơ thôi, chứ chi phí sinh thì chịu . Thấy mẹ Gaubeoiu nói sinh mổ + giường hết khoảng 3tr thì cũng vừa phải, rẻ hơn bên BV sản là cái chắc, nhỉ?

Khi nào tới khoảng 34,35w thì bạn hãy đi khám nhé, vì cũng như nhìu viện khác nó chỉ quy định mình đi khám 2l ở đó là hoàn thiện hồ sơ rồi. Khám lần 1 thì lâu hơn, phải làm 4 cái xét nghiệm (2 máu, 1 nước tiểu, 1 siêu âm); xong họ sẽ hẹn mình khoảng 4w sau đến khám lại (lúc ý là khoảng 38w) thì chỉ phải làm 1 xét nghiệm máu (để test độ đông máu thôi nên XN máu lần 2 cũng nhanh hơn l1) & 1 siêu âm ->

Đi sinh ở đó thì ko đông nhưng đi khám thì viện nào cũng đông cả. Mẹ nó khéo 1 chút thì 1 buổi sáng là xong, còn có người ko bít phải chờ tới chiều thì mất time lém

16. house.tiger

house.tiger Thành viên tích cực

Chị gái em sinh ku đầu tiên ở Thanh Nhàn, có lẽ do có người quen, nằm phòng dịch vụ 2 giường/phòng, e chả nhớ hết bn xiềng, kn thế nào, trộm vía mẹ tròn con vuông , ko có vấn đề gì xảy ra ạ.