Hà Nội: Tủ lạnh nội địa Nhật

Thảo luận trong 'ĐỒ DÙNG GIA ĐÌNH' bởi thangbox, 5/11/2010.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. thangbox

thangbox Thành viên tập sự

Chào các mẹ & các chị,
    Hiện nhà em đang bán các loại tủ lạnh nội địa của Nhật dung tích lớn và mẫu mã đẹp, rất thích hợp dùng cho gia đình đông người (nhưng như nhà em có 2 vợ chồng mà thỉnh thoảng cũng thấy chật, mặc dù em đang dùng cái tủ Toshiba 457l..)

Tủ lạnh em bán là dòng tủ side by side với 5 hoặc 6 cánh tủ riêng biệt cho từng ngăn tủ, khi mở lấy đồ không phải mở toang cả tủ như các dòng tủ lạnh 1 hoặc 2 cánh.
    Có 2 nhãn hiệu chủ yếu là Toshiba và Hitachi, dung tích tủ đều trên 400l. Tủ lạnh nhà em có 2 loại: mới 100% và 85-90%. Hàng mới 100% chị nào có nhu cầu em sẽ thông tin thêm sau còn chủ yếu em sẽ nói cụ thể hơn về loại thứ 2. Con số 85-90% em nói ở đây là nói đến hình thức của tủ vì để về được VN với giá của hàng cũ, người buôn đã phải tác động làm bẹp đi 1 số chỗ ở mặt ngoài của tủ, dù vậy trông còn rất ngon. Tủ của em có các đời từ 2001 trở đi đến 2008, là sản phẩm sản xuất riêng cho thị trường nội đia Nhật bản (đặc trưng là sử dụng nguồn điện 100v-rất tiết kiệm) nên khi hết model các tủ này được nhà sản xuất và các đại lý thanh lý với giá rẻ dù hầu như không được sử dụng.
    Tủ to đựng nhiều đồ, nhất là trong dịp tết, dự trữ đồ mùa mưa bão hay cho các mẹ ít thời gian đi chợ nhưng hay bếp núc.
    Tủ chạy rất êm, ko có bất kỳ âm thanh nào (ngoại trừ tiếng đá rơi ở ngăn đựng đá)! Tủ không tỏa nhiệt như các tủ khác em hay thấy, sờ cả 4 mặt đều mát chứ không hề nóng (hiệu năng cao vì không tốn điện và không tỏa nhiệt ra môi trường)
    Các ngăn tủ được chia riêng theo chức năng và hợp lý. Trên cùng là ngăn mát để đồ ăn chín, đồ uống, trứng, hộp đựng nước để làm đá. Mặt ngoài là màn hình thể hiện nhiệt độ và phím điều chỉnh.
    Bên dưới là ngăn đựng rau với 2 tầng (nhà em để cả quả bí xanh mấy kg,bắp cải rồi cả mấy lọ nào nước mơ, măng-dưa muối.. mà vẫn rộng)
    Dưới nữa là ngăn đựng đá(nước đựng trong hộp đựng ở ngăn mát được hút vào khay ở bên dưới để làm đá, làm xong sẽ được hệ thống mô tơ quay đổ xuống-thế nên nhà em lúc đầu hơi giật mình vì ban đêm thấy kêu lộc cộc trong tủ lạnh :rolleyes: ) và ngăn đông mềm (là ngăn đựng kem hay sữa chua để không bị đóng đá rắn đanh vào như ngăn đông lạnh bên dưới)
    Ngăn đông lạnh với 2 tầng để đồ đông lạnh. Ngăn này và ngăn đựng đá là 2 ngăn lạnh nhất nhưng việc nhìn thấy đóng tuyết như ở các tủ truyền thống là không thể nhé các mẹ.
    Tủ sẽ tự báo nếu tủ bị mở lâu quá hoặc chưa được đóng chặt. Tủ cao từ 1,65-1,8m với các màu trằng ngà, sữa, xanh ngọc nhã nhặn.
    Các ngăn nhựa chịu lực của tủ đều có thể nhấc ra dễ dàng tiện cho việc vệ sinh.
    Công nghệ lọc không khí nhanh và kháng khuẩn đảm bảo tủ không có mùi hôi (nhà em hay ăn mít nên khoản này rất tiện :D )
    Tủ sử dụng điện áp 100v, điện năng tiêu tụ thấp- chỉ vài chục nghìn/tháng (vì là sản phẩm cho tt Nhât) nên em sẽ tặng thêm 1 biến áp tự ngẫu Lioa nguyên hộp để đảm bảo đúng nguồn điện chuẩn cho người dùng.
    Giá bán 16-18t (tùy model tủ) bao gồm vận chuyển đến nhà trong khu trung tâm hà nội, bảo hành 18 tháng.
    Hiện tại em chỉ còn 1 cái Hitachi, đợt hàng mới mấy hôm nữa sẽ về đến nhà em sẽ up ảnh tiếp.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thangbox
    clampx1709sixnighthn thích.
  2. Me Mam

Me Mam Thành viên tích cực

Ðề: Tủ lạnh nội địa Nhật

Đán dâu, khi nào chuyển sang nhà mới sẽ cần. Bạn cho địa chỉ được ko?

3. bôngxik

bôngxik ♥ Mẹ yêu Bông ♥

bạn ơi loại mới 100% thì sao?????????????????

4. thangbox

@Mẹ Mầm: nhà em ở số 35 ngõ 195 Minhkhai ạ.

5. thangbox

@bôngxik: tủ mới 100% đời 2010, 6 cánh dung tích hơn 450l, hàng nội địa Nhật.v.v. giá 48.000.000vnd chị à

6. TengTeng

TengTeng BÁNH NGỌT HOMEMADE

bạn chỉ có mỗi tủ thôi à, có máy rửa bát k, hàng mới ý

7. Yeubimbi

Yeubimbi Thành viên tập sự

Ôi thèm, giá mà em ở HN, em sẽ cố để dành tiền để đú

8. MITME

MITME Thành viên rất tích cực

nhìn cái tủ mà sướng cái nhãn quá đi

9. Mẹ bé Ốc

Mẹ bé Ốc Thành viên chính thức

Đánh dấu để ngắm nghía xin xỏ chồng hị hị

10. iunhinho

iunhinho Thành viên tích cực

Mê mẩn quá nàng ơi....................

11. DaiAn2008

DaiAn2008 Thành viên tích cực

khi nào có hàng mới PM cho mình nhé hoặc nt 0989133789, mình đang có nhu cầu mua tặng mẹ mình 1 cái ,tks

12. cocain

cocain Thành viên sắp chính thức

Chủ thớt còn hàng tủ lạnh ko? Cho xin giá các loại với. Tks!

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.