Sữa Nan Viet Nam va sữa Nan nhập khẩu

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi libraleo, 7/8/2008.

1. tango.baby

tango.baby Bắt đầu tích cực

Làm gì có NAN VN các mẹ ơi - toàn là hàng nhập mà. Cho đến giờ mình biết ở VN mới có NAN nhập từ Philipin hoăc HL --> đường chính hãng.

Các mẹ cứ bảo là mua NAN VN để ủng hộ sữa nc nhà chứ thật ra toàn là ngoại nhập hết đấy, ở mình chỉ đóng gói thôi. Mà bạn mình bên kinh doanh bao bì còn bảo là cái bao bì in chi chít t.Việt của các hãng sữa cũng đặt làm ở TQ hết vì rẻ chỉ = hơn 1/2 giá của VN.

Túm lại, đằng nào các mẹ cũng chung tay làm giầu cho các hãng sữa cả thì thôi cứ tạm nhắm mắt cho là ủng hộ Cty Nestle VN, may ra C.ty này còn đóng thuế tử tế cho nước ta, chứ hàng xách tay thì chắc chắn chỉ béo "đế quốc sài lang" thôi :)

Nhân tiện đây em hỏi là LACTOGEN và NAN, nếu cùng nhập từ Phiipines về, khác nhau ở điểm gì ạ? EM đang cho con dùng Lactogen --> bị kêu là ki-bo vì dùng sữa giá rẻ. Hơi bị hoang mang ko biết chất lượng và giá thành của sữa có tương đương không nhỉ? Mẹ nào có kinh nghiệm 2 loại này cho em hỏi để yên tâm cái nhé! Thanh củi

Đang tải...

2. kin2010

kin2010 Thành viên đạt chuẩn

Em chưa cho con dùng Lactogen nên không biết, nhưng có hôm em mua Nan nhập khẩu từ Philipines thì em thấy sữa không thơm = Nan nhập khẩu từ Hà Lan ạ, sữa nhạt hơn, nhưng con em không thích. Sẵn đây em nhờ Mod tí xíu ạ, em dư 1 hộp Nan Pro 1 nhập khẩu từ Philipines, em thanh lý rẻ 200k. Mẹ nào cần thì Pm cho em nhé!

3. khangken

khangken Thành viên tập sự

Ðề: Sữa Nan Viet Nam va sữa Nan nhập khẩu

Tôi đã dùng được 6 hộp lớn, 1 hộp nhỏ sữa Nan và có kết luận thế này. Sữa không làm bé bị táo bón, hay uống sữa bị đi ngoài. Đấy là điều tốt. Nhưng có 1 điều là trong 6 hộp lớn thì hộp nào cũng đều có sữa vón cục trong đó. Hộp nào nhiều thì cục sữa vón to bằng móng chân cái người lớn, trông nó như là 1 mảnh sừng màu trắng đục, cứng. Thế nên là tôi sẽ không bao giờ dùng sữa Nan. 6 hộp mua ở 4 cửa hàng, ngày sản xuất khác nhau. 1 ý kiến để ai đó có thể tham khảo.

Minhlongbui thích bài này.
  4. Dr Brown

Dr Brown Thành viên rất tích cực

Các mẹ ơi, ở HN bán Nan HA ở đâu nhỉ. Tớ xách cho con tớ một lô về ăn có vẻ hợp nên hết chỗ mẹ cửu vạn về thì phải tìm chỗ mua nếu không nhờ ai cửu vạn được về thêm. Trong siêu thị toàn thấy Nan Pro thôi

5. greenlotustravel

greenlotustravel Thành viên tập sự

minh chua dung nua NAN nen ko ro the nao, con minh dung dielac anpha cua VN minh thay rat tot, thang dau tien be len 1.8kg, minh thay sua nay de uong ham luong dinh duong vua du, ma gia ca lai phai chang, cac me nen xem xet, nhieu khi sua dat tien nhung con ban an ko hop vi ko hap thu dc thi cung ko nen dung nua

6. me_meo_con

me_meo_con Thành viên sắp chính thức

Sữa này lúc pha xong đóng cặn nhiều lắm mình đang nói về nan pro của nestle nhập khẩu đấy nhé

7. HuongVu289

HuongVu289 Thành viên chính thức

Nan Pro 1 giá giờ bao nhiêu các mẹ nhỉ?

8. Minhminh

Minhminh Thành viên rất tích cực

Các mẹ ơi em đang muốn mua Nan Pro 1 Việt Nam nhưng đi mấy hàng đều hết. Em ở HN, mẹ nào chỉ em chỗ với :(

9. Me cu pi

Me cu pi facebook.com/mhsmedela

Mẹ nó ở chỗ nào Hn, m ở Kim Giang, hàng sữa gần nhà m có đấy!

Minhminh thích bài này.
  10. m3m30k0n

m3m30k0n Thành viên nổi tiếng

em cũng mới đổi sữa cho con trai Nan pro nhập Philipin nhưng sao khi lắc cho con uống lại có nhiều bọt thế các mẹ, bé uống ko mạnh bằng Xo nhưng con có vẻ nóng và cân lên ít nên em đổi. mùi của sữa có mùi vỏ đỗ hơi ngai ngái và sữa hơi ngọt. híc chán thía. có mẹ nào lắc sữa lại nhìu bọt như em ko nhỉ? như vậy thì có nên lắc hay lần sau bỏ thìa vào khuấy hả các mẹ ơi

11. m3m30k0n

m3m30k0n Thành viên nổi tiếng

giá sữa là 195K/ hộp 400g ạ...................

Minhlongbui thích bài này.
  12. BoBo1901

BoBo1901 Thành viên chính thức

Nghe nói sữa Nan uống giống sữa mẹ phải ko các chị? Mát, dễ tiêu hóa

13. mebinhgiang

mebinhgiang Thành viên đạt chuẩn

Thực ra thì các mẹ Việt Nam hay xính hàng ngoại, ngày trứoc mình làm nghiên cứu thị trường ( gặp trực tiếp các anh bên hãng sữa các anh ấy bảo ko cứ phải hàng ngoại hay VN mà quan trọng là bé dùng có táo bón hay ko?) mấy chị sếp ở công ty cũ mình giầu lắm mà con vẫn uống CGHL mà các chị ấy lại rất hài lòng, hồi đó mình chưa có con nên cũng nghĩ đơn giản là rẻ mà tốt là được nhưng khi sinh con mình không có sữa bé uống sữa ngoài lại bị lăn tăn liệu con mình uống sữa VN có đủ chất hay ko? 6 tháng đầu mình cho con uống Similac, sau 6 tháng bé ăn dặm rồi mình chuyển qua Lactogen và bé uống đến tận bây giờ-> đỡ tốn kém hẳn mà bé trộm vía bé cứng cáp và ko táo bón, Bin nhà mình thì ko mập gần 10 tháng mới có hơn 9kg, nhưng cao và cứng lắm, bé mọc 8 răng từ khi 8 tháng cơ, hiếu động kinh khủng .... nên giờ mình nghĩ các mẹ VN hay bị tâm lý cứ rẻ là không tốt mà đâu có biết họ phải trả bao nhiêu tiền cho việc quảng cáo, tiếp thị và nhập khẩu... ở gần nhà mình có 2 vợ chồng đi Hàn Quốc khi đẻ vợ về đẻ và để con ở nhà, họ gửi bao nhiêu sữa cân ở Hàn Quốc về ( không biết họ có nổ không nhưng tính ra 600k/hộp sữa), ngay lúc sắp sinh mình đã bảo đừng làm thế mà ko nghe...cứ bảo bên đó họ bán kèm luôn cả nước gì đó nếu bé uống sữa bị táo thì cho uống... hậu quả đến giờ còn khoảng 20 triệu tiền sữa ở nhà mà con không ăn... nên các mẹ đừng bị tâm lý mình mua lai ít tiền là con mình đang thiệt với con người khác mà quan trọng là bé phát triển thế nào...? có phù hợp với tuổi hay không? các mẹ hay đọc cách chăm con của Nhật đấy họ có quan tâm nhiều đến cân nặng của bé đâu nhỉ... mình thì cứ thấy con phát triển bình thường, nhanh nhẹn thông minh là ok, cũng không ép ăn nhiều, bé chán là thôi ngay... mà quan trọng nhất là dành thời gian làm các món ăn từ những thứ tươi sống xung quanh mình ấy, mình nghĩ cái đó là nhiều chất nhất.....chúc cả nhà chăm con khỏe - dạy con ngoan hihi

14. Zin_thoi

Zin_thoi Thành viên uy tín.

Zin nhà em cũng dùng sữa Nan VN từ khi ở viện về tới nay, hiện tại em đang cho dùng Nan 3 thấy cực ổn.

Nan VN khác với Nan nhập ở điểm duy nhất là độ tan của sữa thôi chị ạ, thành phần như nhau chứ ko ít hơn đâu vì nó được sản xuất trên cùng 1 dây chuyền và cùng 1 công nghệ mà. Nếu Nan VN thì khi chị pha sữa, theo thói quen thì mình hay sóc mạnh để sữa tan đúng ko? chị sẽ thấy bình sữa có nhiều bọt lắm. Còn Nan nhập thì có sóc mạnh thế nào cũng chỉ nổi lên vài cái bọt khí và tan ngay.

À quên, còn 1 điều nữa là Nan nhập vị rất khác nhé, nhạt hơn hẳn so với nan VN lun.

đó là kinh nghiệm dùng Nan của nhà iem ạ :)

daudaucantho thích bài này.
  15. Mẹ Nhật Minh

Mẹ Nhật Minh Thành viên chính thức

Con mình 1,5m đang uống Nan Pro 1, loại nhập khẩu của Hà Lan,, đang uống đến hộp 900gr thứ 3 rồi. Mình thấy hộp đầu tiên khi pha mình lắc mạnh cũng ko bi nổi bọt mấy, nhưng hộp 2 và 3 thì nổi bọt rất nhiều,, uống xong vẫn còn thấy cặn sữa chưa tan hết trong bình (mặc dù đã lắc rất mạnh). Mình cũng lăn tăn mãi mà k biết lý do tại sao.

16. Bi'smom

Bi'smom Thành viên tập sự

cảm ơn thông tin của các mummy, em kể một chuyện ngoài lề về cu Bi nhà em, vì hiện cu bi cũng mới chuyển sang sữa nan nhưng cũng chưa có dấu hiệu gì, chuyện là thế này, Cu Bi nhà em sinh non, bà ngoại đi mua similac neosure 0-12 tháng, con đang ngon trớn, lên cân và chiều cao ầm ầm, hôm đó hết sữa(chạy mấy cửa hàng không có), mẹ thì chưa có kinh nghiệm, đi lĩnh hộp enfalac cho trẻ sinh non thiếu tháng(cu nhà em sinh 32 tuần), bé uống 2 ngày, và hành trình táo bón diến ra, lúc đó em mới nghĩ là do đổi sữa, hối hận cũng không kịp nữa, e trở lại similac, cu cậu vẫn uống, nhưng mà vẫn bón, sau một tháng, e quyết định đổi friso gold lac, bé uống và 4 ngày mới đi một lần, hôm trước gọi chị bạn ngoài hn, chị nói đổi sang nan đi, nan nhiều chất xơ, nhưng tình hình là bé đã uống được 3 ngày rồi, vẫn chưa đi ị được, vậy theo các mẹ có kinh nghiệm cho em hỏi, có nên đổi sữa cho bé nữa không, hay là có phương pháp nào không ạ, à, đã có mẹ nào cho bé uống DUPHALAC hoặc là trà KOLENDA chưa ạ, vì cũng chị bạn hn mách nhưng mà em chưa mua, đang tính sáng mai đi mua, cho cu cậu uống xem sao? URGENT, mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em với nhé, thương con quá mà càng giận mình vì ẩu, mong các mẹ có kinh nghiệm giúp em với, cu bi nhà em đến nay vừa tròn 5 tháng, 7,1kg(bé sinh được 1,95kg). chân thành cảm ơn

17. mebebi2011

mebebi2011 Thành viên sắp chính thức

các mẹ muốn mua sữa NAN nhập khẩu thì vào site www.shopgau.net tham khảo giá của mebebi nhé. Giá mình là giá gốc, rẻ nhất hà nội :)

18. Bethlehem

Bethlehem Thành viên chính thức

Mình cũng đang gặp rắc rối đây. Lúc mới sinh mình mua 1 hộp sữa Nan Vn nhập khẩu Hà Lan cho bé uống (loại trên vỏ hộp toàn chữ Việt). Bé uống hết 1 hộp nhỏ và 1 hộp to thì chồng mình đi mua sữa, nghe mấy em bán hàng bảo sữa Nan Nga nhiều chất xơ hơn mà lại hàng ngoại nên mua về cho con. Bé nhà mình uống mấy hộp liền đi ị rất đều đặn, 3 lần/ngày và màu cũng đẹp. Cách đây khoảng 2 tuần chỗ đó hết sữa Nan Nga nên chồng mình mua tạm 1 hộp nhỏ Nan Việt (sản xuất tại Philippin), thì mình thấy sữa pha k tan hết, phải lấy thìa khuấy đều. Bé uống hết hộp đó, mình tìm mua hộp to của VN nhập khẩu từ Hà Lan cho bé uống, vì mình thấy sữa HL tan tốt hơn, hơn nữa nghĩ bụng sữa xách tay hay sữa VN nhập khẩu thì đều cùng 1 nơi sản xuất, hơn nữa giá sữa xách tay thì cao hơn nhiều nên định cho con dùng sữa VN thôi, nếu có vấn đề gì còn có chỗ mà bắt đền (giống như mẹ nào ở trên đã nói). Hic, không hiểu mình có sai lầm không vì từ lúc chuyển sang dùng sữa VN thì bé nhà mình đi ị ít hẳn, 1-2 lần/ngày và sau đó là bị táo bón luôn. Bây giờ mình lại đổi về mua sữa Nan Nga cho bé dùng mà việc đi ị của bé vẫn chưa được tốt lắm, mặc dù bé bắt đầu đi ị trở lại, ngày 1 lần. Liệu có sự khác nhau giữa sữa VN và sữa xách tay không? Mình có nên đổi hẳn cho bé sang loại sữa khác không, chứ cứ luẩn quẩn thế này thì cũng khổ thân bé lắm :(

19. Haba

Haba Đủ quyền lập Họ

Bé bị táo không đi bạn lấy ngọn mùng tơi tước đi rồi đút vào hậu môn bé sẽ kích thích bé đi ngoài. Đừng để lâu quá con đau bụng, phân rắn khổ thân con. Pha sữa loãng hơn chút để tăng nước cho con. Dạo này bé nhà mình cũng bị táo quá. Dùng Nan chua Nga dành cho trẻ táo bón mà thấy còn nghiêm trọng hơn. Hic hic.

20. me_cop

me_cop Bắt đầu tích cực

hôm qua mình mua 1h nan 3 370k thấy đắt quá mà mẹ nó bán 395k,thế mà bảo rẻ nhất hn,trước toàn mua 345k