Hà Nội: HN.Chăn ga gối chần vi tính- Chất lượng ngoại giá nội- Ship toàn quốc

Thảo luận trong 'ĐỒ DÙNG GIA ĐÌNH' bởi Me Ti Coi, 8/8/2008.

1. Me Ti Coi

Me Ti Coi Thành viên rất tích cực

Em xin thông báo rằng thì là mà là nhà em tạm thời dừng nhận đơn hàng lẻ để cơ cấu lại xưởng. Em sẽ quay lại sớm nhất trước khi chính vụ tháng 9 tới và vẫn đảm bảo các bác vẫn có được bộ chăn ga gối rẻ, bền, đẹp. Em rất mong các bác thông cảm và tiếp tục ủng hộ cho nhà e. E xin chân thành cảm ơn!
    Chào các bác!

Mùa đông, mùa cưới.... hoặc 1 món quà ấm áp đầy ý nghĩa dành tặng cho người thân, làm mới thêm tổ ấm của mình... Các bác còn chần chừ gì nữa hãy liên lạc với em để có được bộ chăn ga gối chần vi tính ưng ý nhất .
    Thông tin của chủ topic:
    -Mình tên Lan sinh năm 1977
    -Tài khoản Vietcombank số 0011002652052 chủ tài khoản là Nguyễn Phương Lan
    - Địa chỉ số 12 ngõ 131 Lạc Long Quân, Cầu Giấy, Hà Nội

Các bác đặt hàng của em muộn nhất 5 ngày là các bác được lấy (cũng có thể 1, 2 hôm sau các bác được lấy ngay tuỳ từng đợt hàng mà xưởng nhà em đang sản xuất hay hàng tạm thời hết mẫu vải). Các bác làm ơn đặt trước cho em 50% giá trị hàng nhé - Bằng tiền mặt hoặc chuyển khoản đều được ạ
    Nếu muốn ship hàng (áp dụng đối với các bác ngoài Hà Nội cũ), các bác chuyển khoản vàoTK 0011002652052 Vietcombank chủ TK Nguyễn Phương Lan rồi PM cho em tên, địa chỉ số điện thoại người nhận để em ship hàng nhé!

E sẽ chuyển hàng cho các bác và các bác trả tiền ship nhé! Cái này tùy đoạn đường ngắn dài khác nhau mà tính tiền ship ạ 10k, 15k, 20k.....
    Em không online thường xuyên vào ban ngày được nhưng em sẽ trả lời tất cả các tin nhắn ạ .
    Địa chỉ của em: Số 12 ngõ 131 đường Lạc Long Quân, CG, HN-em chỉ có nhà từ 20h thôi ạ , ban ngày em còn đi làm . Bác nào muốn qua xem ới em trước 1 tiếng chứ đến nơi k gặp em thì mất công lắm các bác ạ .
    * Giá bộ chăn ga gối chần vi tính như sau:
    Giá e báo là giá cho bộ ga chần, gối chần, chăn chần -còn thứ nào không chần sẽ được tính giá không chần ạ
    - 1 bộ hàng may sẵn ạ vì bản chất xưởng em làm hàng này là để giao buôn - bộ này các bác không phải đợi ạ gồm 1 ga phủ trần kt 1.6x2, 1 vỏ chăn trần kt 1.85x2.05, 2 vỏ gối chần kt 0.4x0.6: 480K ( Không giao hàng miễn phí)
    *Hàng đặt-cái này tự tay em cắt nên các bác yên tâm chỉ có thợ may thôi (nếu các bác phải đợi 1 chút mà có được bộ chăn ga gối như ý mình thì cũng đáng công lắm các bác nhỉ)
    - Kích thước giường 1.6mx2m: Đệm 10 cm
    + 1 bộ ga chun chần: 1 ga chun trần kích thước 1.6mx2m, 1 vỏ chăn trần kt 2mx2.2m ( bên trong có vắt sổ và có 4 dây buộc góc chăn có thể lồng được ruột chăn bông), 2 vỏ gối trần kt trong lòng 0.45mx0.65m giá 528K
    + 1 bộ ga phủ chần: 1 ga phủ trần kích thước 1.6mx2m, 1 vỏ chăn trần kt 2mx2.2m ( bên trong có vắt sổ và có 4 dây buộc góc chăn có thể lồng được ruột chăn bông), 2 vỏ gối trần kt trong lòng 0.45mx0.65m giá 568K
    - Kích thước giường 1.8mx2m: Đệm 10 cm
    + 1 bộ ga chun chần: 1 ga chun trần kích thước 1.8mx2m, 1 vỏ chăn trần kt 2mx2.2m ( có thể lồng được ruột chăn bông), 2 vỏ gối trần kt trong lòng 0.45mx0.65m giá 588K
    + 1 bộ ga phủ chần: 1 ga phủ trần kích thước 1.8mx2m, 1 vỏ chăn trần kt 2mx2.2m ( có thể lồng được ruột chăn bông), 2 vỏ gối trần kt trong lòng 0.45mx0.65m giá 628K
    Các bác đặt lẻ hãy liên lạc với em để có giá chính xác ạ
    PS: Riêng kiểu chần MS 15 mỗi bộ các bác cộng thêm 30k; kiểu chần MS 20, 21, 22 mỗi bộ các bác cộng thêm 60k; MS 22b, 24, 25, 26, 38b, 53b, 55, 56, 57, 58 mỗi bộ các bác cộng thêm 30k, mã 27, 54b, 61 mỗi bộ cộng thêm 40k, mã 38b mỗi bộ cộng thêm 30k.
    Giá trên e báo là cho đệm 10 cm còn các đệm có chiều dày lớn hơn các bác liên lạc với e để có giá chính xác ạ

Hỏi đáp những câu hỏi hay gặp:
    * Làm thế nào để giữ cho chăn ga gối bền màu?
    *Cách giữ cho chăn ga gối được bền màu:
    - Trước khi sử dụng ngâm bộ chăn ga gối vào nước lạnh ít nhất 5-7 tiếng rồi sau đó giũ sạch phơi khô rồi dùng đến khi hơi bẩn ngâm xà phòng loãng-không được sử dụng thuốc tẩy giặt bình thường, phơi khô từ đó sử dụng bình thường thì chăn ga gối sẽ bền màu.

* Làm thế nào để phân biệt được hàng chính hãng hay còn gọi là hàng công ty?
    * Cách phân biệt hàng công ty- e post lên đây k phải vì mỗi lần khách hàng hỏi e ngại tư vấn đâu mà gần đây e nhận được quá nhiều câu hỏi kiểu như thế này
    - Về hình thức: Bao giờ trên mỗi sản phẩm đều có tem ghi rõ thương hiệu, chủng loại, kích thước, chất vải, sai số...
    - Về kích thước: Được thể hiện rõ trên mác của từng sản phẩm. Tốt nhất có thể dùng thước hoặc gang tay để ước lượng. Tránh trường hợp người bán nói không trung thực về sản phẩm của mình. Ví dụ: gối hàng may sẵn thông thường kích thước trong lòng chỉ 40x60 nhưng người bán nói 50x70, chăn người bán nói kích thước 2x2.2 nhưng thực ra chỉ 1.83x2.05 mà thôi chính điều này vô hình chung làm cái chăn to của mình tự nhiên bị nhỏ đi rồi lồng ruột vào nó bị cộm trông k đẹp mắt. Đành rằng sai số cho phép ở chăn là 3 cm nhưng nếu hụt quá thì k thể nói là hàng công ty đúng k ạ? Hơn nữa trong chăn phải có vắt sổ và có 4 đầu dây buộc chăn để chăn k bị xô lệch.
    E post lên như thế này để nói rằng tuy hàng của e k phải là hàng công ty nhưng e có nhân công, xưởng, máy chần... nên có thể đáp ứng mọi nhu cầu về kích thước khác nhau, mọi chủng loại mà hàng may sẵn k có ví dụ như gối đôi, gối ôm, gối e bé.....

* Ga giường kích thước 1.6 trở lên có bị can không?
    Vì khổ vải giao động từ 1.6 đến 1.63m nên sau khi đem chần vi tính khổ vải sẽ chỉ còn 1.56 đến 1.59 như vậy sau khi trừ đường may và vắt sổ đi 3cm thì chỉ còn 1.53 đến 1.56. Nếu muốn ga căng đều đủ 1.6m thì bắt buộc phải can khoảng 4 cm còn các ga cỡ lớn hơn thì bắt buộc phải can rồi nhưng sẽ can khéo chứ không để can ngay giữa ga! Các bác lưu ý là ngay ga của hãng như Everon cho giường 1.6m còn phải can nhưng có điều khác là họ can vải trước khi đem chần (cái này phải để ý thì mới thấy ạ) còn hàng nhà e là chần rồi mới can ạ!
    -Vui lòng xem kỹ hàng trước khi đặt và nhận để tránh mất thời gian của cả 2 bên! Không nhận lại hàng trả vì các lý do: chồng e k thích màu này, E báo nhầm kích thước (mặc dù nếu nhầm thì mình nhận sửa)..... Mình sẽ nhận lại hàng trả nếu lỗi kỹ thuật do bên mình.
    - Giá e đưa ra là giá fix rùi ạ - vui lòng không mặc cả và không freeship- cái này e sẽ cân nhắc từng trường hợp cụ thể ạ

-Các bác có thể xem hình tại đây http://www.flickr.com/photos/25885328@N03/
    Nếu em có sơ suất gì mong các bác cứ góp ý trực tiếp với em. Em cảm ơn các bác!
    Hiện tại em tạm cập nhật các mẫu vải sau - còn rất nhiều mẫu may sẵn (mỗi ngày xưởng em có 1 mẫu mới nhưng do các mẫu này chủ yếu làm may sẵn mà hàng của em là hàng đặt là chủ yếu nên nếu các bác có các kích thước đệm khác kt thông thường hoặc thêm gối tựa, gối đôi, gối ôm..... thì phải đợi cơ ạ vì bộ may sẵn không có các thứ này):

MS01

MS02

MS03

MS04

MS05

MS06

MS07

MS08

MS09

MS10

MS11

MS12

MS13

MS14

MS15

MS 16

MS17

MS18a Chỉ còn 1 chăn nhỏ của bé

MS18b

MS 19

MS 20

MS 21

MS 22
    MS 22b:

MS 23

MS24

MS25: E post tạm vải chưa trần để các bác dễ hình dung khi lấy vải về e sẽ up mẫu đã trần ạ

MS26:

MS27:

MS 28:

MS 29:

MS 30:

MS 31:

MS 32:

MS 33:

MS 34: Mã này còn có màu hồng như mã 37

MS 35:

MS 36:

MS 37: Mã này còn có màu tím sậm

MS 38: Mã này ở ngoài màu đẹp hơn và trông rất phong cách

MS 38b:

MS39:

MS40:

MS41:

MS42:

MS43:

MS 44:

MS 45: Mẫu ở ngoài đậm hơn, đẹp hơn trong hình- mẫu này mỗi bộ + thêm 70k: Vải lụa

Ms 46: Mẫu này e post tạm mẫu vải chưa chần- mẫu này mỗi bộ cho kt thông thường 1.6x2x0.1 giao động từ 828k trở lên. Chất vải và mẫu mã đẹp không thua gì hàng Everon hoặc Hanvico:

nhiều bác đặt mẫu này quá e xin post luôn ảnh vải đã được chần lên ạ

MS 47:

MS 48:

MS49:

MS 50:

MS 51:

MS 52:

MS 53: Mẫu này đẹp từ màu sắc đến chất vải-ở ngoài đẹp hơn
    MS 53b vải giống mã 53 nhưng chần theo kiểu mã 38b, mã 58

MS 54: Mẫu mới này cũng thế đẹp từ mầu sắc đến chất vải:

MS 54b: Mẫu này ở ngoài chần đẹp hơn nhiều nhưng do trình độ chụp thấp kém nên nhìn thấy k nét như ở ngoài thôi

MS 55:Mẫu này ở ngoài đậm hơn đẹp hơn trong hình như mẫu của disney:

MS 56: Mẫu này ở ngoài tươi hơn trong hình:

MS 57:

MS 58:

MS 59:

MS: 60:

MS 61:

MS 62:

MS 63:

MS 64: Ở ngoài màu hơi vàng chứ không như thế này

MS 65:

MS 66:

MS 1H: Vải Hàn Quốc 100% cotton mặt lụa lóng chéo

MS 2H: Vải Hàn Quốc 100% cotton mặt lụa lóng chéo

MS 3H: Vải Hàn Quốc 100% cotton mặt lụa lóng chéo

MS 4H: Vải Hàn Quốc 100% cotton mặt lụa lóng chéo (Chần tim đôi như MS 2H)

MS 5H: Vải Hàn Quốc 100% cotton mặt lụa lóng chéo (Chần tim đôi như MS 2H)

MS 6H: Vải Hàn Quốc 100% cotton mặt lụa lóng chéo (Chần tim đôi như MS 2H)

MS 7H: Vải Hàn Quốc 100% cotton mặt lụa lóng chéo (Chần tim đôi như MS 2H)

MS 8H: Vải Hàn Quốc 100% cotton mặt lụa lóng chéo (Chần tim đôi như MS 2H)

MS 9H: Vải Hàn Quốc 100% cotton mặt lụa lóng chéo (Chần tim đôi như MS 2H)

MS 10H:Vải Hàn Quốc 100% cotton mặt lụa lóng chéo (Chần tim đôi như MS 2H)

MS 11H: Vải Hàn Quốc 100% cotton mặt lụa lóng chéo (Chần tim đôi như MS 2H) Ở ngoài màu vàng như cờ đỏ sao vàng-mẫu này cực kỳ cá tính

MS 13H:Vải Hàn Quốc 100% cotton mặt lụa lóng chéo (Chần tim đôi như MS 2H)

MS 14H:

MS 15H:

MS 1HK:

MS 2HK:

MS 3HK:

MS 4HK:

MS 5HK:

MS 6HK:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me Ti Coi
    Last edited by a moderator: 30/6/2014
    hasilk thích bài này.
  2. Me Ti Coi

Em cảm ơn chị Hiền - vàng bạc Hoàng Tín đã mở hàng cho em ngày hôm qua nhé! Khi nào xong nhà chị lại ủng hộ tiếp nha!

3. Me Ti Coi

Mẹ Sếu ới sorry cậu hôm qua tớ chưa chuyển hàng được cho cậu vì mẫu tớ chọn cho cậu hết rồi đến lúc giao hàng thì đứa em tớ nó mới bảo tưởng chị nó báo cho tớ rồi. Cậu xem giúp mình mẫu vải ở trên để mình làm nhé ! Thông cảm cho mình nha!

4. bipbi

bipbi Mẹ của Bin và Bơ.

Bạn ui, sao không thấy giá?
    Cho mình xin giá với, PM cũng được

5. Hat Do

Hat Do Thành viên tích cực

Mình cũng đang quan tâm đến mặt hàng này nhưng không thấy giá cả bạn ơi

6. Me Ti Coi

Bạn ơi 1 bộ gồm 1 vỏ chăn trần (có thể lồng được ruột chăn đông), 1 ga bọc trần, 2 vỏ gối trần giá tối thiểu là 528K- giá này có thể thay đổi tuỳ theo kiểu dáng.
    Em ơi e không nhận ra chị à? Chị hay mua pha lê của e đây !
    Hy vọng sớm gặp lại em!

7. Me Ti Coi

Bạn ơi mình không post giá vì còn tuỳ thuộc vào từng bộ nhưng tối thiểu là 528K 1 bộ( 1 bộ bao gồm 1 vỏ chăn trần lồng được ruột đông, 1 ga chun trần, 2 vỏ gối trần ). Nói chung là tuyệt đẹp- không phải mình khen hàng nhà mình đâu nhưng nếu đặt vào cửa hàng họ bán lẫn với hàng Everon, blue sky... thì giá không dưới tiền triệu đâu bạn ạ. Vì cách trần, cách may, chất liệu vải y chang luộn
    Mong nhận được hồi âm của bạn.

8. bipbi

bipbi Mẹ của Bin và Bơ.

Hihi, đọc chữ ký em cũng hơi ngờ ngợ, nào là Phương Lan, chợ Bưởi rồi Tí còi đều quen, hóa ra đúng là chị
    Mới kinh doanh thêm cái này à chi? Hàng đẹp lắm, để em bảo mẹ em qua mua, mẹ em đang định thay đổi, còn em về giải tán bớt chăn chiếu ở nhà đi rồi cũng qua chọn
    Chúc chị đắt hàng nhé

Aaron's Mom thích bài này.
  9. SuSu_ThuThuy

SuSu_ThuThuy Thành viên Hội Rắn

Đẹp quá mẹ Tí còi ơi, sao tớ không xem được mấy cái mẫu ở dưới nhỉ?

10. Mẹ yêu cu Tít

Mẹ yêu cu Tít Thành viên tích cực

Đẹp quá, để tôi ngâm kíu xong rồi sẽ ủng hộ bà 1 bộ nhé

11. meLongLinh

meLongLinh Thành viên chính thức

Mẹ nó ơi có may theo kích cỡ đệm nhà tớ không?

12. Me Ti Coi

Đây là hàng tớ nhận đặt may mà kích thước nào tớ cũng làm được. Tớ có 2 loại hàng nhé 1 loại hàng xưởng nhà tớ nhận đặt hàng 1 loại tớ nhận làm hàng chợ giao buôn- nên giá nào tớ cũng làm được:)
    Hẹn gặp lại mẹ nó nhé!

13. Me Ti Coi

14. Me Ti Coi

Cảm ơn em!
    Trước khi qua nhớ hẹn chị nhé vì nhà chị có 2 loại cùng 1 loại vải nhưng có hàng đặt và hàng chợ để chị giao buôn. Chỉ những người trong nghề có xưởng mới biết chứ nếu chỉ quan sát rồi xem cũng không thể biết đâu là hàng chợ đâu là hàng đặt đâu em
    Hẹn gặp lại em!

15. mẹ Hân Hân

mẹ Hân Hân Thành viên Hội Rắn

Tôi cũng đang ngâm cứu, trông đẹp thật đấy, up cho bà Lan nào........

16. MecuabeBO

MecuabeBO Thành viên rất tích cực

nhiều mẫu đẹp quá, nhưng chât vải thế nào bạn ơi Tớ muốn xem hàng thì đến đâu?

17. nhocchip

nhocchip Thành viên chính thức

Chăn ga gối

Mẹ Tí Còi ơi, thế mẹ có làm bộ chăn nhỏ cho trẻ con ko?Em đang định may 1 bộ chăn gối cho con gái yêu sắp ra đời. Nếu mẹ có mẫu vải nào đẹp đẹp thì post lên nhe.

18. Me Ti Coi

Mẹ nó có thích ý tưởng bộ chăn ga gối của bố mẹ và con giống nhau không? Nếu như thế thì tớ làm được còn bộ của con mà mẫu con giống hay sặc sỡ thì tạm thời tớ chưa có.
    Cảm ơn bạn đã quan tâm.

19. Me Ti Coi

Vải 100% cotton bạn ạ ! Bạn có thể đến số 12 ngõ 131 đường Lạc Long Quân để xem hàng nhưng bạn ơi tớ chỉ có nhà từ 20h thôi vì ban ngày tớ còn phải đi làm. Trước khi đến bạn gọi điện cho tớ nhé vì sợ tớ có việc đi ra ngoài bạn đến không gặp lại mất cống.
    Cảm ơn bạn đã quan tâm!

20. Me Ti Coi

Bà cứ ngâm cứu đi.... tôi đợi bà
    Thanks