Em phai cu xu nhu the nao cho dung voi me chong ?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi philipteo, 19/9/2005.

1. philipteo

philipteo Thành viên tập sự

Chao cac anh , cac chi ! Em la thanh vien moi toanh cua gia dinh do . Em co mot chuyen dinh nho den tai quan su cua cac anh chi .
    Em lap gia dinh da gan mot nam . Me chong em la mot nguoi nuoc ngoai . Noi chung ba ay doi voi em rat tot , em cung rat thuong ba ay nhung chi kho mot noi khi em o gan ba ay thi em cam giac xa cach nhu the nao do . Hinh nhu co mot khoang cach vo hinh ma em khong the nao vuot qua duoc mac du em da co gang het suc .Vay em phai lam sao day #-o

Xem thêm các chủ đề tạo bởi philipteo
    Đang tải...

2. Adam & Eve

Adam & Eve Thành viên tích cực

Mẹ chồng bạn là người châu Âu à? Bạn khôgn nói cụ thể thì cũng khó giúp bạn lắm. Bạn có thể ví dụ cảm nhận của bạn về sự xa cách không? Bạn ở cùng với mẹ chồng à? Mình nhận thấy cách thể hiện tình cảm của người nước ngoài khác với người Việt mình nhiều lắm. Bạn chia sẻ thêm để mọi người giúp bạn nhé. :D
    À, mẹ chồng mình là người Nhật.

3. philipteo

Cam on Adam & Eva nhe! Minh goi ngay hom qua nhung rat mong tin moi nguoi nen sang nay minh day rat som va check mail ne ( bay gio la 6:13 am ).Co thu hoi am minh " happy happy happy " qua chung .
    Me chong minh la nguoi Y , ba thuoc type nguoi co dien , cham soc nha cua va chong con rat chu dao . Minh cung biet nhu vay nen cung rat co gang de thu xep nha cua va cham soc chong , hoc nau an lam banh vi ban cung biet la Am thuc Y noi tieng the gioi ma . Ban dau minh cung doang lam tai vi o nha duoc ba me rat cung chieu vi minh la con ut . O nha chi di lam roi ve den nha la bua an da don san nen doi voi minh luc do "te gia noi tro" la mot danh tu rat truu tuong . Me minh o nha nau an cung ngon lam va cung nho nhung lan "ngam " me nau an nen cung cuu nguy duoc minh trong nhieu truong hop . Bay gio thi tai nghe nau an cua minh cung do hon nhieu roi . A&V BIET KO ? minh cung cam nhan duoc MC minh thuong minh , nhung khi nao co co^ em chong o nha thi oi thoi minh thanh con so khong to tuong . Luc do thi nhung gi minh noi deu la sai con EC noi deu la dung . Khi co co^ ay o nha thi minh co cam giac nhu minh o ngoai ria , mot khoang cach vo hinh ma minh ko the nao vuot qua duoc . Cung may la minh o rieng nen cung ko dung cham nhieu , nhung lam luc minh buon lam , chi muon ve Vn o quach voi me cho roi . :roll: :roll:Chuyen cua minh la the do . Minh chi gap rac roi voi MC thoi con ba chong minh la mot nguoi rât de men , ong thuong minh nhu con gai vay do .
    Mot lan nua minh cam on ban nhieu lam nha .

4. 333

333 Thành viên tập sự

Bà mẹ chồng người Ý này chắc là dân nhà quê Ý chính gốc . Muốn giảm khoảng cách với mẹ chồng này, chỉ còn nước xán lăn vào bếp liên tục, động tay động chân liên tục, như vậy mới có nhiều cơ hội gần bà .

5. cuhanhtay

cuhanhtay Thành viên mới

Mình thấy philipteo hơi tham thì phải :p , ai mà lại đi so bì với em chồng. Được "cam nhan duoc MC minh thuong minh" là tốt quá rồi, còn đòi bằng hoặc hơn ( :p ) em chồng thì làm thế nào? Thôi, bỏ tính nhõng nhẽo đi, philipteo nhé! :axe:

6. Adam & Eve

:lol: :lol: :lol:
    Philipteo ơi, Cuhanhtay nói đúng phải không? Đấy là MẸ CHỒNG của Philipteo, và là MẸ ĐẺ của em chồng của Philipteo mà. Nếu mà được như Mẹ đẻ của mình thì tốt quá, nhưng khó lắm vì khác biệt văn hóa, lối sống, cách suy nghĩ thì làm sao mà đòi hỏi hơn được Philipteo nhi???? Được chồng yêu thương chiều chuộng, mẹ chồng không soi mói thì đã là tuyệt vời lắm rồi. Chúc Philipteo hạnh phúc.

7. minh_nguyet1965

minh_nguyet1965 Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ của philipteo ơi! em cảm nhận được tình cảm của mẹ chồng đối với em là tốt rồi,ngay cả em cũng đâu có thể xem mẹ chồng như mẹ ruột của mình được đúng không?tâm lý ai chả vậy không ai thay thế mẹ ruột mình được & ngựơc lại em là dâu không thể so sánh với con gái ruột của bà được.Không nên phân bì làm gì ,chị nghĩ MC ở nước ngoài hay MC ở VN cũng vậy mình cứ tìm cách gần gũi và những gì mình không biết là cứ hỏi bà dần dần em sẽ rút ngắn khoảng cách thôi,em đừng có cảm giác nữa...mà gây áp lực cho mình,tự mình làm khổ mình,MC em theo em tả thì đã trên điểm trung bình rồi còn gì. :lol:

8. philipteo

em phai cu xu the nao cho dung voi me chong

E! me cu hanh tay ! Choi ban be nha :p

9. cuhanhtay

cuhanhtay Thành viên mới

10. philipteo

em phai cu xu sao cho dung voi me chong

Chao cac me !
    Philipteo vo cung cam dong khi moi nguoi nguoi cho loi khuyen nhu vay . Chac minh cung hoi dung nui nay trong nui no va lam tinh hinh"serious" mot chut . bay gio thi thoi NHAT ME MINH NHI ME CHONG VAY ". Noi thiet em cung thuong ba ay lam , chac tai thuong nen moi phan bi chu neu em ko thuong chac cung chang de y den .
    Chuc caa me luon vui ve , cac con an no chong lon.
    Va mot tin bat mi nua . Me cu hanh tay la nho ban than oi la than cua em do :lol:

11. Adam & Eve

Thảo nào mà hiểu nhau thế :lol: :lol: :lol:

12. doimattretho23

doimattretho23 Thành viên tập sự

bạn có cuọc sống như vậy là hạnh phúc rồi không nên ganh ty vơi em chứ

13. Mẹ Huyền

Mẹ Huyền Bắt đầu tích cực

Sống với người nước ngoài mình chưa thể hoà nhập ngay được,hai nền văn hoá khác nhau mà. Bạn phải từ từ thôi,chịu khó tìm hiểu xem phong tục ,tập quán,sở thích... của họ . Rồi dần dần mọi chuyện sẽ như ý muốn của bạn.