Dạy trang điểm cá nhân tại nhà, cơ quan (Hảo Anh makeup ngõ 83 đường Ngọc Hồi)

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi menghe, 16/11/2010.

1. menghe

menghe

Ðề: Trang điểm & dạy trang điểm cá nhân, chuyên nghiệp (Hảo Anh makeup 120 Phương Mai)

Tuần tới mình trống các buổi sáng, xin mời các bạn đăng ký học
    Buổi trưa, chiều, và cuối tuần sau mình kín lịch rồi
    Xin cảm ơn các bạn

2. bibitieuquoc

bibitieuquoc Tiểu quốc

Ðề: Trang điểm & dạy trang điểm cá nhân, chuyên nghiệp (Hảo Anh makeup 120 Phương Mai)

ồ ồ hay quá. đánh dấu chúc bác đôg khách nha. em thì ko thích trang điểm tẹo nào, cái mẹt nó làm sao ý, trang điểm vòa là bị mụn.
    kể bác nghe để tư vấn giúp em tí tẹo nhà: em dùng phấn clring của Pháp, Lencom, nước hoa Kenzo với cái gì em ko nhớ nhưng nhìn chung toàn đồ xịn. nhưng vẫn mụn, trước dùng hàng VN mụn, giờ xài hàng cao cấp cũng mụn. mà dăm thì mười họa em mới trang điểm 1 lần thui.
    bác Nghe coi giúp em nha

3. menghe

menghe

Chào em,
    Chị nghĩ là da em giống da chị: hơi nhạy cảm và có dầu.
    Do em không thường xuyên trang điểm nên mỗi lần trang điểm sẽ dễ bị mụn, có thể bị ngứa. Nhưng nếu em trang điểm thường xuyên thì em chỉ bị mụn mấy ngày bắt đầu trang điểm thôi, vì da phải có thời gian thích ứng từ từ (da nhạy cảm mà)
    Đối với da nhạy cảm, cái gì cũng phải từ từ em ạ, kể cả dưỡng da, dùng từng sp ít một cho quen đã , sau đó mới dùng nhiều thứ em ạ
    Chúc em luôn xinh đẹp nha

4. Mẹ Bé Zin

Mẹ Bé Zin Gái Sơn La

Đúng rồi, bác bibi làm vài chiêu học trang điểm đi, tranh thủ chị ạ k dạo này em thấy da bác hơi sạm hơn phải không, chắc là vào hè di nắng nhiều quà. :D

5. menghe

menghe

Mùa hè, khi trang điểm, lớp trang điểm sẽ bảo vệ da khỏi tác động của ánh nắng mặt trời đấy em ạ

6. menghe

menghe

Từ 10-19/6 mình kín lịch buổi trưa, chiều, cuối tuần rồi nhé
    Mình trống lớp buổi sáng. Mời các bạn đăng ký học buổi sáng nha
    Xin cảm ơn các bạn

7. makeup_pro

makeup_pro dạy trang điểm

e ơi thứ 7 và chủ nhật này e có đi trang điểm cùng chị đc ko ,hợp đồng mỗi hôm 30 người nếu đc e pm cho chị ngay nhé ,để chị còn sắp xếp cv nhé.thaks

8. menghe

menghe

em nhắn chị sau nhé, thanks chị .

9. menghe

menghe

Trang điểm nhẹ như không

) - Cách trang điểm nào thích hợp nhất trong mùa hè? Với các công cụ trang điểm thích hợp, các loại mỹ phẩm cần thiết và một vài thủ thuật cơ bản, xin giới thiệu với các bạn một vài thủ thuật để có thể trang điểm nhẹ như không để bạn thật tinh tế và tự nhiên nhé.
    Một làn da hoàn hảo đôi khi chỉ là kết quả của việc trang điểm, và bạn cần một số thủ thuật cơ bản để làm được điều đó. Việc chọn đúng kết cấu và màu sắc của từng loại phấn sẽ giúp bạn có được làn da hoàn hảo.

• Như chúng ta đã biết, chuẩn bị cho da để trang điểm là một bước quan trọng nhất là khi muốn có một làn da đẹp, khỏe mạnh và tươi sáng. Vì vậy, chúng ta phải làm sạch da và sử dụng kem dưỡng ẩm thường xuyên.

Khi nói đến việc trang điểm nhẹ như không, thì da đẹp là yếu tố quan trọng nhất. Và bạn chỉ có thể áp dụng cách trang điểm này nếu làn da của bạn thật hoàn hảo và rạng rỡ.

Hãy làm sạch da và bắt đầu trang điểm nhé

• Phấn nền: sau khi rửa sạch và giữ ẩm cho da, đó là thời gian để bạn áp dụng phấn nền. Đây là công cụ kỳ diệu để thay đổi làn da của bạn. Bạn hãy chọn phấn nền bằng cách áp dụng một chút ở phía bên của khuôn mặt và kiểm tra trong ánh sáng tự nhiên để xem nó có phù hợp tông màu với da bạn không. Nếu trong ánh nắng tự nhiên phấn nền biến mất thậm chí da bạn mịn hơn thì đó đúng là loại phấn nền bạn đang cần. Bạn nên dùng chổi để đánh phấn nền để thu được kết quả tốt nhất.
    Nếu bạn có một làn da tuyệt vời, da bình thường hoặc da khô, bạn chỉ cần dùng kem dưỡng ẩm có màu để thay thế cho phấn nền. Kem dưỡng ẩm có màu là một đầu tư thông minh vì chúng kết hợp được cả tính chất bổ dưỡng của một loại kem với những lợi ích của phấn nền. Nếu bạn có làn da nhờn bạn cần chọn một loại phấn nền riêng.

Phấn nền rất quan trọng quyết định vẻ tự nhiên của khuôn mặt bạn

• Kem che khuyết điểm: đối với những người phải đối mặt với quầng thâm mắt, hoặc mụn trứng cá thì dùng kem che khuyết điểm là điều vô cùng cần thiết. Bạn hãy chọn một loại kem dưỡng ẩm có sắc thái nhẹ hơn 1-2 tông so với phấn nền của. Áp dụng nó bằng cách sử dụng chổi đặc biệt, nhỏ là điều bạn nên làm. Sau đó, hãy dùng những ngón tay của bạn để vỗ vỗ lên mặt và pha trộn đều các loại phấn trên da bạn. Khi muốn một cái nhìn thật tự nhiên như không trang điểm, bạn không nên sử dụng kem che khuyết điểm quá nhiều.

• Phấn phủ và phấn hồng: phấn phủ là thứ không bắt buộc, vì để có một làn da trông tự nhiên bạn không cần chát quá nhiều phấn lên da mặt. Áp dụng một chút phấn phủ nếu da bạn quá nhờn. Hãy áp dụng nó trong chuyển động tròn bằng cách sử dụng một chiếc chổi lớn. Nếu không, bạn có thể chỉ dùng phấn nền và áp dụng lại nó bất cứ khi nào bạn cảm thấy làn da của bạn quá nhiều dầu. Đối với một làn da trắng hồng tự nhiên bạn có thể lựa chọn phấn hồng màu đỏ trông giống như trái đào hoặc màu hồng.

Bạn nên phủ một chút mascara màu nâu cho mắt bạn nhé

• Phấn mắt, mascara, bút kẻ mắt: để có một cái nhìn tự nhiên có nghĩa là trang điểm thật đơn giản, tinh tế, và không cần một đôi mắt đầy màu sắc. Tuy nhiên, nếu bạn muốn nhấn mạnh vẻ đẹp đôi mắt của bạn, bạn có thể chọn một chút phấn mắt màu nâu, hơi tối hơn da của bạn, hoặc một phấn mắt màu nude. Nếu bạn có đôi mắt màu xanh, bạn có thể chọn một chút phấn mắt màu be để tạo hiệu ứng phát sáng. Bạn sẽ không cần bút kẻ mắt. Tuy nhiên, nếu bạn thực sự cần phải sử dụng bút kẻ mắt, hãy chọn một bút chì mềm màu nude hoặc màu nâu nhạt, hoặc xám. Hãy nhớ thêm một chút mascara màu nâu cho đôi mắt bạn thêm gợi cảm nhé.

Bạn có thể chọn một chút son bóng để có đôi môi gợi cảm

• Son: bạn đừng quên đôi môi của mình nhé. Bạn nên dùng son bóng gần với màu sắc tự nhiên của đôi môi bạn hoặc son dưỡng môi màu nude là tốt nhất.

Thế là xong, trông bạn thật tươi tắn, nhẹ nhàng mà vẫn thật nổi bật!
    Mai Hương

10. menghe

menghe

Chúc mừng em Hợp hoàn thành khóa học trang điểm cơ bản. Chúc cho ước mơ trở thành MC chuyên nghiệp của em trở thành hiện thực

Ảnh trước và sau khi tự trang điểm:
    [​IMG][​IMG]

11. menghe

menghe

Trang điểm mùa hè 2011
    Sắc cam đỏ thắm môi xinh, gò má ửng nắng và ánh mắt hồng dịu dàng của bạn sẽ khiến bất cứ ai cũng phải ngẩn ngơ trong những ngày đầu hè đầy nắng.
    Đừng ngại trang điểm để làm mình đẹp hơn bạn gái nhé, sẽ không hề mất thời gian mà còn làm bạn thêm xinh nữa:

Bước 1: Sau khi rửa sạch mặt, bạn phải thoa kem dưỡng da rồi mới tản kem nền lên gương mặt.

Bước 2: Phủ một lớp phấn phủ lên toàn bộ gương mặt sau đó dùng cọ lớn đánh qua một lượt để phấn thừa rơi bớt.

Bước 3: Chọn tông má màu cam sẽ thích hợp với nhiều sắc độ da.

Bước 4: Dùng cọ dẹt đánh phủ bầu mí trên một lớp bóng mắt cam nhat.

Bước 5: Đánh nhấn 1/2 bầu mắt với màu hồng xám, cuối cùng viền một đường kẻ đen vào mảnh kéo dài qua đuôi mắt.

Bước 6: Gắn mi giả cho mắt sau đó chuốt mascara.

Bước 7: Trước khi thoa son màu hồng cam, bạn hãy chấm 1 chút kem che khuyết điểm lên môi để làm môi sáng hơn nhé!

Bước 8: Dùng son nước cùng tông màu để làm môi mọng hơn.

Quỳnh Anh

12. menghe

menghe

Phong cách trang điểm sexy trong mùa hạ
    Nếu như trang phục của mùa nắng thiên về gam tươi tắn thì phong cách trang điểm sexy cũng là một xu hướng được rất nhiều bạn gái lựa chọn trong mùa hạ năm nay.

Với các ngôi sao nổi tiếng của Hollywood thì đây là phong cách trang điểm vô cùng ấn tượng giúp họ khẳng định sự nữ tính ngay trên thảm đỏ.

Rihanna

Nước da mật ong và mái tóc đỏ rực rỡ cũng đủ để cô ca sĩ da màu này luôn nổi bật giữa đám đông. Vì thế Rihanna không cần phải trang điểm quá cầu kỳ. Tuy nhiên, cô vẫn thiên về những gam nóng với sắc môi hồng và bóng mắt ánh tím. Trong dịp xuất hiện tại lễ trao giải âm nhạc Billboard, cô không quên sử dụng thêm phấn shimmer để tạo vẻ lấp lánh cho gương mặt.

Kelly Rowland

Màu hồng đặc trưng đã giúp Kelly khoe vẻ sexy. Trong khi màu môi hồng tươi tỏ ra rất ăn rơ với chiếc đầm ôm sát thì với phần mắt, Kelly đã rất sành điệu khi phối giữa gam tím và hồng để tạo được chiều sâu tuyệt vời cho đôi mắt. Gương mặt có phần hơi dài của Kelly được thu gọn lại nhờ kiểu tóc cũng như cách đánh phấn má theo chiều ngang với màu hồng tươi trẻ.

Keri Hilson

Thay vì sử dụng gam nóng, Keri hướng tới màu xanh tươi mát với phần mắt kết hợp hai tông màu xanh lá mạ và xanh đá. Mascara và kẻ mắt nước đen đóng vai trò quan trọng để tạo điểm nhấn cho đôi mắt của Keri. Trong khi đó, phần môi và má cô chọn màu "đầm" hơn với những gam tự nhiên.

Mai Mai

13. Sale online

Sale online Thành viên tích cực

Úi giời ơi. xinh thế . Giờ mới biết chị Nghé là chuyên gia trang điểm

14. menghe

menghe

chả khen chị xinh lại đi khen người ngoài hehe, thanks chú

15. menghe

menghe

Mùa hè đến với không khí oi bức có thể làm bạn cảm thấy ngột ngạt, khó chịu và lười làm đẹp, không cần trang điểm quá cầu kỳ, chỉ cần một chút điểm nhấn trên gương mặt để luôn rạng rỡ trong nắng cũng đã đủ giúp bạn tự tin rồi!
    Trang điểm mùa hè không cần quá cầu kỳ, bạn có thể bỏ qua những bước không cần thiết để có như kẻ mắt, kẻ môi, hãy trang điểm thật tự nhiên để tạo cảm giác nhẹ nhàng.

Điểm cơ bản nhất khi trang điểm mùa hè là bạn phải làm sạch và bảo vệ da, hãy rửa sạch mặt trước khi trang điểm, sau đó thoa kem dưỡng có chứa SPF để làn da được bảo vệ khỏi ánh nắng, sau đó dùng kem phủ có sắc độ màu đậm để tạo khối trên gương mặt.

Hãy dùng màu phấn phủ hơi đậm hơn so với màu kem nền, đánh xéo tại xương quai hàm và lan xuống cằm để làm gương mặt thon gọn hơn.

Phấn má sẽ làm đôi gò má bạn ửng hồng một cách tự nhiên rất khoẻ khoắn, đặt cọ vào vị trí cao nhất của gò má, đánh theo chuyển động tròn lan ra phía tai.

Nếu bạn sở hữu gương mặt hơi to, thay vì đánh theo chuyển động tròn, bạn có thể đánh hơi xéo và hất về phía tai để gương mặt thon hơn.

Đôi mắt là điểm nhấn quan trọng để tạo thần thái cho gương mặt, vào những ngày bình thường, bạn có thể không cần kẻ mắt mà chỉ cần đánh một chút bóng mắt là được. Bước đầu tiên là dùng phấn sáng đánh nền cho toàn bộ bầu mắt.

Tiếp theo đánh nhấn bằng bóng mắt màu đậm hơn 1 số vào 2/3 bầu mắt.

Tạo điểm nhấn với gam màu xám tạo vùng đầu mắt và đuôi mắt như trong hình minh hoạ.

Để mắt sáng hơn, dùng bóng mắt màu ngọc trai sáng đánh sáng đầu mắt và điểm giữa bầu mắt.

Cuối cùng viền sát chân mi bằng gam màu đen, xám đậm để có đôi mắt sắc sảo, sau đó thêm một chút son nước hồng cho bờ môi là đủ xinh rồi!

Chỉ mất một chút thời gian, trông bạn đã thật khác!

Chúc bạn luôn đẹp và tự tin

Last edited by a moderator: 22/6/2011
  16. menghe

menghe

Cách kẻ đường viền mắt

Bí quyết là bạn nên chọn loại mực kẻ mắt dạng gel và cọ phẳng để có được đường kẻ mảnh nhưng rõ nét.

Nhiều người không biết làm thế nào để có thể kẻ mắt mà nhìn không giống như một con gấu trúc? Một số nữa lại muốn trang điểm như mắt mèo. Và những người khác chỉ muốn nhấn mạnh đôi mắt của họ mà không giống như bị ai đấm. Bí quyết là bạn nên chọn loại bút kẻ mắt dạng gel và phẳng để có được đường kẻ mảnh nhưng rõ nét.

Các bước cần làm là:

- Hãy bắt đầu với cọ kẻ đường viền mắt dạng phẳng. Trước khi bạn bắt đầu, hãy thử cọ và màu lên mặt bàn tay để bạn có thể thấy độ đậm của đường kẻ.

- Sau đó, giữ lông mi nhẹ nhàng bằng các ngón tay. Đặt cọ ở chân lông mi. Vì bạn phải đặt đúng điểm, giữ cho nó ở một nơi và nhấn một chút. Di chuyển cọ lên một tí và lặp lại. Kẻ đậm hơn ở phía ngoài của mắt, và nếu bạn không chắc chắn hoặc run tay, hãy tránh góc trong của mắt. Đó là phần dễ bị làm lem nhem. Bạn không nên vẽ một đường bằng cọ. Nó sẽ bị cách quãng.

- Đối với kiểu vẽ mắt mèo, bạn chỉ cần kẻ rộng hơn một chút nữa rồi kéo dài đến cuối mắt.

17. menghe

menghe

clip trang điểm hàng ngày
    [youtube]T2Anih0XEU4[/youtube]

18. menghe

menghe

clip vẽ mắt ấn tượng bằng kẻ mắt nước
    [youtube]wbLC5xSMwiw[/youtube]

19. menghe

menghe

Mời các bạn tham khảo clip trang điểm đi học
    [youtube]yzr-xsdPg-w[/youtube]

20. menghe

menghe

Trang điểm nổi bật như sao

Mùa hè là lúc bạn tưng bừng với nhiều dự định sắp tới. Bạn có dự định làm mới mình bằng một vài phong cách trang điểm rất ấn tượng của các sao ko?. Bạn hãy tham khảo một vài mẹo nhỏ dưới đây để tự tin hơn khi trang điểm nhé
    Màu môi neon

Trong túi sách hay ví của các bạn gái thường có một vài dụng cụ trang điểm đi kèm phòng khi phải chỉnh sửa. Hãy để ý nhé, có phải bạn luôn để trong túi của mình một thỏi son có màu mà bạn hay dùng nhất không? Vậy màu son truyền thống dành cho môi của bạn là màu gi? Màu truyền thống thường là màu đỏ. Bạn hãy thử làm mới cho đôi môi bằng màu neon như màu cam hoặc màu hồng xem sao. Nhìn bạn sẽ gợi cảm và mới mẻ hơn nhiều đấy.

Phấn má hồng đào

Phấn má thường hay bị các bạn gái bỏ qua vì nghĩ rằng không cần thiết. Bạn nên thay đổi suy nghĩ đó đi. Sử dụng phấn má sẽ làm cho khuôn mặt bạn trở nên tinh tế và chau truốt hơn. Lựa chon một màu má hợp lý sẽ làm cho khuôn mặt bạn trở nên hoàn hảo. Bạn hãy sử dụng phấn má màu hồng đào, màu này không quá đậm mà cũng không quá nhạt rất phù hợp với mùa hè. Nhìn bạn sẽ rất trẻ trung và năng động.

Dùng chì kẻ mắt nước

Nếu trước khi bạn đọc bài viết này của chúng tôi bạn ngại sử dụng chì kẻ mắt nước để nhấn mạnh đôi mắt của bạn thì ngay sau khi dọc bài viết này, bạn có thể sẽ thay đổi. Bạn hãy tự tin khi sử dụng chì kẻ mắt nước cho cả 7 ngày trong tuần và cả 4 tuần trong tháng nhé.

Phấn mắt

Đôi mắt nâu sẽ trở thành một ca sĩ nếu được kết hợp với phấn mắt màu xanh biển. Đây sẽ là sự kết hợp hoàn hảo cho những cặp mắt nâu.

Nếu bạn muốn dùng phấn mắt màu xanh nhưng bạn lại đang lo lắng màu xanh sáng sẽ làm cho bạn quá nổi bật, thì bạn có thể chuyển lựa chọn sang màu ngọc lục bảo để thay thế.

Màu vàng kim loại cũng có thể sử dụng trong mùa hè, bạn đừng ngần ngại khi giúp mình thật nổi bật giữa đám đông nhé.

Kem lót cho mắt

Nếu đôi mắt bạn có nhiều dấu hiệu của sự mệt mỏi như thâm quầng quanh mắt thì bạn phải dùng kem lót cho mắt của mình. Để dấu đi khuyết điểm cho đôi mắt của bạn, bạn hãy thoa lớp kem lót lên vùng mắt thâm của bạn và hãy mở rộng lên trên gần điểm thái dương để nhìn không quá rõ nét sự khác biệt của các vùng da trên khuôn mặt bạn.

Kết hơp cùng màu móng tay

Màu tím sẽ là màu mới cho móng tay trong mùa hè năm nay. Hãy thử một tông màu tím mận hoặc tím ánh kim sáng bóng cho bộ móng mới của bạn nhé. Hãy thay đổi một cái nhìn mới để có thể làm việc hết mình.

Hoàng Giang