Cần giúp: Bé trên 3 tuổi uống sữa gì?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Rùa con, 22/11/2010.

1. Rùa con

Rùa con http//www.eshopruacon.com

Rùa con mình đang uống Wakodo, cũng gần 3 tuổi rồi. Nhờ các mẹ chỉ giáo bé trên 3 tuổi thì uống sữa gì là tốt nhất hé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Rùa con
    Đang tải...

2. SKADA

SKADA Bắt đầu tích cực

Ðề: Bé trên 3 tuổi uống sữa gì?

Nếu con nhà em đang uống Wakodo mà vẫn tốt thì theo chị em nên tiếp tục cho bé uống sữa đó cho độ tuổi từ 3t trở lên. Thay đổi sữa nhiều cho con ko phải là 1 cách hay đâu!

Rùa con thích bài này.
  3. Rùa con

Cám ơn chị. Nhưng sữa Wakodo này chỉ dành cho bé dưới 3 tuổi thôi, không thấy họ ghi dùng cho bé trên 3t.

4. SKADA

SKADA Bắt đầu tích cực

Thế à? Thế em thử cho bé dùng Meiji xem. CÙng dòng sữa của Nhật, chắc chất lượng cũng như nhau. Mà sữa Meiji lại cũng ko quá đắt. bé nhà chị ăn từ bé đến lớn đều ăn Meiji, chị thấy rất ổn.

5. Rùa con

Vậy Meijji cũng có sữa cho bé trên 3t hả chị? Bé chị đang uống hiện nay là loại sữa do công ty Meiji VN cung cấp hay là hàng xách tay thế?

6. Bống Linh Linh

Bống Linh Linh Thành viên chính thức

nếu dc chị tập cho bé uống sữa tươi cũng tốt lắm đó chị, e nhớ đọc ở đâu đó thấy bảo là từ 3-5 tuổi thì uống sữa tươi, 5 tuổi trở lên uống sữa Milu giúp phát triển chiầu cao ^^

Rùa con thích bài này.
  7. Khanh un

Khanh un C***ÊN TẤT QUẦN ĐỨC

bạn mình bên Nhật bảo là sữa Mej Nhật bên đó chia làm 2 loại, loại cho dưới 6 tháng và trên 6 tháng, Hàng meoji việt nam thì hay bị quá date, còn bên Nhật thì chia ra hàng còn hạn lâu (3 năm) thì đắt hơn, hạn còn 6 tháng thì rẻ hơn chút.
    Nếu có người xách tay về là tốt nhất, yên tâm là xịn ko bị pha hay nhái j cả, còn nếu ko có người quen thì bạn chấp nhận mua bên đó (giá rẻ hơn đấy ) nhưng lại chịu phí vận chuyển , nên tính tổng lại thì sẽ hơi đắt hơn.
    Nếu bạn cần thì pm mình nhờ mua hộ .

Rùa con thích bài này.
  8. Rùa con

Không biết sữa tươi thì mình nên cho bé uống loại sữa gì hé em hé? Khi bé 1 tuổi đã đau đầu chuyện đổi sữa, bây giờ 3t lại bắt đầu đau đầu tiếp đây :)

9. Rùa con

Chị xem thử trên web của Meiji bên Nhật thì sao không thấy họ ghi độ tuổi xài loại Hohoei này cho bé em hé?

10. NGOC-MIT

NGOC-MIT Thành viên rất tích cực

Mình nghĩ Mộc Châu, không biết theo các mẹ sữa tươi nào thì tốt cho bé ?

Rùa con thích bài này.
  11. Me Bo Bi

Me Bo Bi 0977.69.8448

SỮa tươi nhà tớ dùng Ba Vì vì ngay gần nhà có đại lý Ba Vì hihi. Bé nhà tớ gần 2t đã đang tăng từ 1-2 bữa sữa tươi/ ngày đây. Tớ uống Mộc Châu thấy cũng ngon và cũng "tươi". Chứ mấy loại sữa tươi đóng hộp uống cái là biết pha nhiều sữa bột rùi.
    Sữa tươi nhiều khoáng nên con uống thay nước lọc đc là tốt nhất, ko sợ béo phì, lại phát triển chiều cao. Sữa tươi cũng mát nữa. Về sau các con lớn bỏ hẳn sữa bột đi cho uống sữa tươi là đc các mẹ ah, vừa rẻ vừa tốt he he.
    Nhà nào dùng cả sữa non như nhà tớ thì pha sữa non vào sữa tươi ngon vô cùng lun. Chọn loại sữa tươi ko đường í các mẹ ah, thơm ngon, tinh khiết, mát mát của sữa tươi + ngọt nhẹ nhẹ bùi bùi của sữa non: tuyệt lun. Vẫn đảm bảo công dụng tăng cường đề kháng cho hệ miễn dịch của sữa non mà các con uống còn vào mạnh hơn là sữa công thức ^^

Sửa lần cuối: 3/1/2011
    Rùa con thích bài này.
  12. Sapa

Sapa Thành viên chính thức

3 tuổi thì uống sữa tươi, mình thì chọn sữa mộc châu vì chưa /không thấy có xì căng đan. Hy vọng mình đã chọn đúng
    Nhược điểm của sữa mộc châu là hay hết hàng không đường thế nên khi nào có là mình phải mua cả thùng

Sửa lần cuối: 3/1/2011
    Rùa con thích bài này.
  13. Rùa con

Các mẹ chắc là ở HN rùi, mình ở Sài gòn, nghe danh sữa tươi Mộc châu hay Ba vì cũng lâu nhưng mà ở xa quá nên tiếc quá :(
    Trong này thì có sữa tươi Long Thành, mình uống thấy cũng thích nhưng không biết chất lượng thế nào, mẹ nào đã từng cho bé uống cho mình comment với nhá.

14. NGOC-MIT

NGOC-MIT Thành viên rất tích cực

Mẹ nó ơi cho mình hỏi mua Ba vì hoặc Mộc châu thì là loại đóng chai theo lít hay thế nào nhỉ, vì nghe mẹ nó nói là "Chứ mấy loại sữa tươi đóng hộp uống cái là biết pha nhiều sữa bột rùi" nên mình không hiểu, vì mình sợ mua sữa lít thì phải để lạnh sau khi mở hộp và chỉ dùng được trong 1, 2 ngày đúng không, mà để lạnh thì mỗi lần uống phải rót ra từ sơm, có lúc lại quên,, hihi, mẹ nó giải thích giùm tí nhé, cảm ơn mẹ nó trước.

15. lovesick

lovesick Bắt đầu nổi tiếng

mình cho con uống sữa tươi vinamilk, nếu mua đc loại thanh trùng ko đường fải bảo quản lạnh và hạn chỉ dùng trong 1 tuần khi chưa mở hộp. còn mở hộp rùi thì dùng ngay. Sữa này ng bán phải bảo quản lạnh, và hạn sử dụng ngắn, nên chỉ có đại lý to hay trong siêu thịi mới bán. Trc kai vinamilk chỉ có loạ chai 1l, giờ thì có laọi hộp 200ml rùi, nên mới cho con uống đc. chứ mua chai 1l mà ko uống hết thì phí quá.Chứ ko mua đc thì đành cho con uống sữa tiệt trùng hsd những 6 tháng (chẳng hiểu sữa TƯƠI gì mà lâu thế mà vẫn tươi dù KO CÓ CHẤT BẢO QUẢN theo qc của nhà sx). Hình như 2 loại sữa này công nghệ sx khác nhau, xử lý ở nhiệt độ khác nhau, trong đó sữa tiệt trùng là dùng sữa bột hoàn nguyên (đọc báo thấy thế, chứ hoàn nguyên theo mình hiểu là pha ra rùi xử lý nhiệt abc gì gì đó).Mình cho bé uống 1 bữa/ ngày. còn 2 bữa vẫn uống sữa của Nhật, nhạt nhạt, mát mát.

16. nti

nti 0942.986.010

Sữa Meji mình hỏi người quen bên Nhật thì họ nói loại cho trẻ lớn không thấy có bán, chắc không có thì phải.

Con mình 15tháng đã tập cho uống sữa tươi Lothamilk rồi, thấy cũng ổn, bé cũng chịu uống. Các chị nào cho bé uống sữa tươi Longthanh vào comment thêm nha!

Rùa con thích bài này.
  17. Rùa con

Bé trên 3t vẫn còn uống sữa của Nhật hở bạn? Bạn cho bé uống loại nào thế?

18. nti

nti 0942.986.010

Thật ra sữa thì loại tươi thật sự, chỉ để đựoc mấy ngày thôi, phải bảo quản lạnh nữa, mà mở ra rồi phải uống ngay.
    Còn sữa nước đóng hộp mà trước đây Vina sữa họ ghi là sữa tươi bán cả chục năm, thì thực chất nó là sữa hoàn nguyên, tức nhập sữa bột về pha lại với nước đóng hộp bán, vụ này cty Sữa Cô gái HL thì "đỡ" hơn bằng cách ghi là Sữa tiệt trùng (không có chữ "sữa tươi tiệt trùng"
    Giờ thì Vina sữa họ ra loại sữa đàn bò, cam kết 100% mà vẫn để được lâu không hư, chắc đây là loại sữa tươi thật nhưng được xử lý nhiệt tiệt trùng nên để lâu được, nhưng nếu vậy thì cũng mất một số chất bổ. Mẹ nào rành confirm thêm nhe.

19. mebachtuyet

mebachtuyet Thành viên chính thức

Mình cũng thấy Mộc Châu rất tốt, nhất là loại k đường uống rất béo và ngon, lại k bị sâu răng như loại có đường. Bé nhóc của mình uống sữa này thấy đỡ táo bón lắm.
    hơn nữa, Mộc Châu tuy hạn dùng ngắn nhưng đảm bảo là k pha thêm sữa bột như mấy hãng sữa khác trong nước vấn hay treo đầu dê, bán thịt chó.

20. Rùa con

Lothamilk nhà mình cũng hay uống, thấy vị cũng ngon, lạt, có vẻ nguyên chất....mình thì không thích sữa của vinamilk, loại đóng hộp nói rằng sữa tươi nhưng khi uống vào thì ra nguyên vị sữa bột pha. Mình cũng địngh cho bé uống Lothamilk thử...mời các mẹ lại vào comment tiếp nhá :)