Hà Nội: JUST SHOES:Giày dép VNXK-Zara,Stradivarius,Vagabond,Bata,Next,Clarks...!

Thảo luận trong 'THỜI TRANG, GIẦY DÉP, PHỤ KIỆN' bởi phonglinh36, 26/11/2010.

1. phonglinh36

phonglinh36 Thành viên rất tích cực

CRAZZYY SALE - chào hè rực rỡ. Mời chị em kéo xuống phía dưới để xem hàng sale điên cuồng mà chất lượng vô cùng a

JUST SHOES BOUTIQUE!!!!!!!!!

Xin mời chị em liên lạc với em qua yahoo! messenger: wonbin_linh, Mobile: 0985.028.992(chị em vui lòng nhắn tin cho em trong giờ hành chính vì ở công ty nên em không tiện nói chuyện điện thoại nhiều ạ , còn BUzz qua yahoo thì hầu như lúc nào em cũng có mặt để phục vụ chị em ạ . Chị em khi nhắn tin cứ nhắn mã số hàng cho em để em dễ nhận diện để trả lời size và giá cho các mẹ nhé . Em update topic hàng ngày, nên còn hình là còn hàng và còn size ^_^).

Điạ chỉ thử hàng tại Hà Nội @ Phòng 403 , tập thể số 7, Nguyễn Khắc Cần (ngay bên cạnh Sun city - đầu phố Hai Bà Trưng). Nhà em hiện có người ở nhà cả ngày, nên chị em qua lúc nào cũng được ạ .
    Đường tới nhà em đây ạ: Do nhà em ở tầng 4 trên khu tập thể , nên chị em đến mua hàng cứ thoải mái để xe dưới vỉa hè rồi khóa cổ đi lên ạ. Chiều hay có chợ tạm họp, nên nếu không còn chỗ chị em có thể mang sang số 9- Hai Bà Trưng gửi xe hộ em nhé .

Khách hàng ở các tỉnh khác thì Ck 100% vào TK VCB: 0301000300321- Nguyễn Ngọc Linh , chi nhánh Hoàn Kiếm . Em sẽ ship hàng qua GNN hoặc EMS. Người nhận trả tiền ah .

Em khuyến khích các chị em đến xem hàng tận nơi để chọn cho mình đôi vừa ý nhất vì nhà em xin phép không nhận lại hàng đã bán ra và không hoàn lại tiền. Vì bọn em đi làm nên chỉ tranh thủ được thời gian rảnh rỗi đi ship, nên em xin phép chỉ ship những đơn hàng chắc chắn lấy chị em nhé. Thanks chị em ủng hộ nhà em nhiệt tình trong thời gian qua ạ :))))))))

LINK FACEBOOK: https://www.facebook.com/justshoesboutique

Hàng bệt & sandal mới về 20/06 đây ạ

C. Dép xỏ ngón , sandal phục vụ chị em mùa hè nóng bỏng .

SD2: Zara Basic - SILK SATIN ANKLE STRAP SANDALS
    quai 3 mầu, Size 36,37,38. Giá 550k

SD1: Sandal ZARA GIRLS - DIAMANTE JELLY SANDAL, có đính kim sa, da lộn. Size 37.Giá 550k

SD3.ZARA BASIC - LEATHER SANDAL. Chất liệu da bò, Size 36,38. Giá 550k

SD4: Sandal Zara Girl.STUDDED STRAPPY SANDAL . size 36. Giá 550k
    SD5
    SD6
    SD7.Sandal bệt Zara màu ánh đồng. Size 35. Giá sale: 400k

B. Búp bê & bêt :

MB30. Bệt Zara TRF, da bóng. Đã ON WEB. Giá 550k
    *màu đen, size 39

*màu camel, size 38,39

*màu trắng, size 36,37,38,39

MB1.TRF da lộng màu hồng phấn. Size 39. Giá 530k

MB2.TRF da bóng đen. Size 39. Giá 530k

MB3. NAUTICAL STRIPE CANVAS SLIPPERS . Giá 500k
    *xanh 39

MB4.Zara TRF bạc. Size 37. Giá 550k

MB5.Zara Basic da lộn đen . Size 39. Giá 530k

MB6.Bershka da thật, da rắn màu trắng lên chân rất xinh . Size 36,37,39. Giá 530k

MB7.PATTERNED BALLERINAS . Giá 530k
    *Màu xanh Size 37

MB8.Bershka da lộn, thêu đầu hổ. size 38. Giá 550k
    MB9:
    MB10: Bệt Zara Girl, da thật, màu ghi. size 36,38. Giá 550k

MB11: Bệt Zara Girl, da thật, màu nâu đậm. size 37. Giá 550k
    MB12:
    MB13: Bệt Zara Girl, da lộn. Size 37. Giá 500k

MB14:
    MB15:
    MB16:
    MB17: Bệt CORTEFIEL da beo, Size 38 form nhỏ. Giá: 550k
    http://cortefiel.com/en/shop/woman/shoes/slipper-estampado-animal-6919928

MB18. Bệt CORTEFIEL gắn đinh, Size 37.Giá: 550k
    http://cortefiel.com/en/shop/woman/shoes/slipper-lino-6919952
    MB19:
    MB20: Bệt ZARA - ETHNIC SLIPPER - Full box - Size 37,39 - Giá 550k

MB21:
    MB22: Bệt Zara mũi hơi vuông kiểu giày múa ballet , da thật màu nude . Size 37. Giá sale: 400k

MB23:
    MB24:Bệt Zara girl rất xinh. Giá 400k
    *màu xanh duy nhất size 36

MB25: Một đôi Sandal Zara girl màu đỏ (ở giữa) duy nhất size 36. Giá 400k

MB26: Zara da lộn. Giá sale 400k
    * màu hồng đào size 38

MB27. Bershka da rắn xanh tím . size 36 Giá 450k

Mb28. Bershka da rắn size 37. Giá 550k

A. Giày cao
    M01:Roberto Santi - Giá 400k
    Giầy công sở , bít mũi dáng thanh lịch Cao 4cm
    Có 2 màu : da đen bóng và da trắng kem
    *màu đen: size 36,37
    *màu trắng: size 37,38

M12. BERNIE - Pointed Toe Court Shoe.
    http://www.dune.co.uk/bernie-pointed-toe-court-shoe-0085503940225010/
    Cao gót Dune tiep tuc về da bóng, chiều cao tầm 9cm , mũi nhọn hới vát kiểu dáng lạ và thời trang chị em nhé . Hàng xuất Anh , full box ạ

* Da bóng màu đen size 37,38. Giá 550k
    [​IMG][​IMG]

* Lông ngựa màu đen. Size 37,38,39. Giá 600k

* Da bóng màu đỏ. Size 37 Giá 550k

* Da bóng nude. Size 37,38,39 Giá 550k

M10.Cao gót công sở Aldo đã về lại thêm màu đen và thêm màu mới. da thật, full box cao vẻn vẹn có 7cm mà rất chắc chân chị em nhé . e không cần quảng cáo nhiều thì chị em cũng biết độ hot của em ý thế nào rồi ạ.

* màu đen, da thât. Size 37 Giá : 600k

* màu đen, lông ngựa , mốt năm nay rất style nhé . Size 35,38 Giá : 650k

* da thật, nâu da bò-còn màu nào sành điệu nữa hơn đâu ạ . Size 36,37 Giá sale: 600k

M15.
    M6. Cao gót Mango - Leather Pumps da lộn - Full Box - cao 8cm. màu đen size 37 Giá sale: 400k

M3. Sandal Cao gót Zara Basic Collection, Full Box. Size 37. Giá sale: 650k

A2. cao gót Platform của Stradivarius, gót có cách điệu rất xinh ạ , cao trước cao sau nhé . Cao tổng cộng 11cm ,màu xanh navy. size 37 form nhỏ chị em nhé. Giá sale: 400k

A14.Cao gót đế xuồng Aldo - cao 7cm.
    màu đen size 38. Giá sale: 400k

màu nude size 38

M2. Xuồng Lacoste rất xinh cho mùa hè. cao 5cm. Giá 400k
    *màu đỏ: size 36,37,38

*màu xanh đen: size 35, 36,38,39

CRAZZYY SALE - Đây là danh mục hàng Sale, đúng nghĩa điên cuồng về giá nhưng chất lượng thì không hề điên một tí nào đâu nhé

SL1. Flat Pull&Bear màu xanh. Form nhỏ, size 36. Giá sale: 100k

ĐỒNG GIÁ CÁC MÃ SL KHÔNG ĐỀ GIÁ: 150K

SL2.
    SL3.
    SL4.
    SL5. Bệt Bershka mũi nhọn da lộn phối với da đục lỗ hoa văn .
    * Mũi nâu đậm. Size 35,36,37,38
    * Mũi nâu nhạt. size 35,36,37,38
    SL6.
    SL7.Cao gót hở mũi Miss N, rất đẹp cao trước cao sau, cao sau 11cm, cao trước 2cm nên chị em chỉ như mang 9cm thôi nhé, hàng xuất chuẩn đẹp từng cm .
    *Màu đen, da bóng bọc viền kim tuyến, gót cũng kim tuyến, Size chuẩn 35,36,37
    * Màu nude, da bóng viền trắng, gót trắng. Cô dâu và các chị em mặc áo dài thì đẹp thôi rồi nhé . Size35, 36,37

SL8. cao gót công sở stradivarius da thât, cao 7cm , em có 2 màu , mang lên chân vô cùng nhẹ nhàng và chắc chắn chị em ạ.
    * đen thanh lịch . size 38
    * nâu nude. size 37,38

SL9. Cao gót Stradivarius da lộn màu tím, có bông hoa trên mũi giày cực yêu , cực điệu. Đủ size 36,37,38.

*Stradivarius màu đen, da và cũng có bông hoa yêu kiều. Đủ size 36,37,38.

SL10. Cao gót hở mũi A-zara hàng công ty , cao 7cm, mang lên chân rất nhẹ nhàng tựa như không mang gì . Giá tốt phục vụ chị em a .
    * Màu cam , da lộn . Size 36,37,38

SL11.Cao gót Berskha cao trước cao sau, cao sau 11cm, cao trước 2cm, da lộn, có nơ rất xinh, nguyên tag.
    *Màu đen. size 37
    *Màu ghi. size 35,37
    *Màu xanh tím than. size 35,36,37,38

SL12. Xuồng Next hồng 37,38

SL13. 5th avenue còn size 38. Giá vô cùng đặc biệt ,mời chị em pm để biết thêm chi tiết.Em này màu nâu có 2 quai khóa ôm cổ chân , mang lên chân nhẹ như ko mang gì mà lại rất chắc chắn. hàng xuất Anh giá tag là 44.9 Bảng nhé

SL14. Cao gót Dorothy Perkins , cao trước 2m, cao sau 10cm nhé . đế và gót có bọc ren rất điệu đà
    * Nơ hồng chấm bi . Có 36,37
    * Nơ màu be , ren đen , có 37
    SL15
    SL16. STRADIVARIUS XOÀNH ĐIỆU size 37, 38
    SL17.
    SL18.
    SL19:. Lotus đế xuồng Size 38

SL20. cao gót đế xuồng chất liệu da , cao 5cm có hai màu nâu da bò và đen .
    *Màu da bò . Size 35,36,39
    * Màu đen . Size 35,38,39

SL21. Flat Onsho 2 màu nâu trắng rất xinh ạ. size 36,37,38. Giá sale: 200k

SL22.Flat Bershka , vải lụa màu nâu. size 36,37,38. Giá sale: 200k
    SL23.
    SL24. Sandals Pull& Bear da rắn . Size 37, buộc dây cổ chân. Giá sale: 100k

SL25.Flat hở mũi onsho . size 37 , chất liệu trong suốt trông rất lạ chị em nhé. Giá sale: 200k

SL26. bệt ALdo da bóng cao 3cm full box, có nơ xinh xinh rất cá tính nhưng vẫn nứ tính nhé. Giá sale: 400k
    *Màu đen nơ màu camel . Size 36,37,38
    *Màu đỏ , nơ màu nude . Size 36,37,38
    * Màu camel nơ màu xanh đen . Size 36,37,38,39
    SL27.
    SL28. sandal Zara trf đế xuồng, chất liệu vải colorful cho mùa hé nóng bỏng nhé , size 37,38. nàng cao 11cm chị em ạ Giá sale: 300k
    SL29.
    SL30.Bệt forever21 , da thật có nơ xinh xinh trên mũi Giá sale: 300k
    *màu đen , nơ trắng, Size 36,38,39

SL31.Giày nam . Đế kếp, vải, nguyên tag và túi . size 41,42 Giá sale: 400k

SL32..BOOT NEXT kiểu dáng captoe da thật , mũi nhọn khóa bên hông , cao trên mắt cá chân chút chị em nhé . Size 36,39. Giá sale: 400k

SL33.Boot lụa Etstrada ôm bắp chân, cao đến đầu gối, có đinh đá ở mắt cả. Boot cao trước 2cm cao sau 11cm trông rất bắt mắt nhé chị em . Size 37 Giá sale: 500k

SL34. Ankle Boot Bershka màu xanh đậm mũi captoe đen cao 5cm rất on trend. Size 36,37,38. Giá sale: 400k

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phonglinh36
    Sửa lần cuối: 27/1/2014
  2. chiuyen

chiuyen Thành viên sắp chính thức

Ðề: Giày dép Zara cho chân xinh đây!

Ngoai mau so 2 sz 34, ban con doi nao sz 34 nua ko? Chan minh be lam.

phonglinh36 thích bài này.
  3. Me cua Tommy

Me cua Tommy Thành viên nổi tiếng

đôi pump màu trắng cao bao nhiêu cm em ơi? có size 37 không em?
    có gì pm chị nhé! chị cũng hay mua bánh đấy cơ mà bây giờ mới biết em bán giày!

4. boo_nana27

boo_nana27 Thành viên chính thức

đôi đế xuồng màu đỏ có sz38 ko chị?

5. Hoa.FPT

Hoa.FPT Thành viên tập sự

Nàng ơi đồ này có phải là authentic ko? :D

6. phonglinh36

để đất dành cho post mấy cái tips... hic hic

Sửa lần cuối: 5/7/2011
  7. phonglinh36

Băt dầu từ hôm nay em sẽ dành đất chỗ này để thi thoảng có một số Tips hay và cập nhật xu hướng thời trang giày dép mới nhất để phục vụ các mẹ ạ .

Mở đầu hôm nay sẽ là : Cách chọn giày cao gót sao cho ưng ý nhất

Tìm ra một đôi gót cao mà vẫn thoải mái đôi chân là vấn đề nan giải. Nhiều bạn gái rất thích kiểu dáng thời trang của giày cao gót nhưng lại chỉ mang xăng đan hằng ngày vì chuộng sự thoải mái và sợ giày gót cao làm đau chân.

Làm sao để có được cả hai, vẻ đẹp và sự thoải mái? Các chuyên viên tư vấn thời trang có một số bí quyết sau đây gợi ý cùng bạn:

Thử giày thật kỹ

Dù bạn mới đi giày cao gót hay đã quá quen thuộc, nguyên tắc hàng đầu vẫn là thử giày thật kỹ trước khi mua để có sự thoải mái vừa vặn và phù hợp với bàn chân. Một chút khó chịu ban đầu sẽ làm đôi chân bạn đau đớn khi phải mang giày trong nhiều giờ.

Thời gian tốt nhất để thử giày là vào cuối ngày, vì bàn chân bạn lúc đó "nở" to nhất và ảnh hưởng đáng kể đến size giày của bạn. Hãy đi tới lui vòng quanh cửa hàng, trên nền đất cứng, thỉnh thoảng khuỵu chân trái, phải của bạn lên xuống để lựa chọn được những đôi thoải mái vừa vặn.

Gót giày là điểm tiếp xúc với mặt đất, gót càng to càng thoải mái. Giày gót nhọn với kiểu mảnh khảnh và nhỏ rất khó giữ thăng bằng. Gót đế liền tạo sự dễ chịu vì sức nặng của bạn được phân bố đều trên toàn bộ giày. Giày đế liền gót bằng chất liệu bần sẽ nhẹ và cân bằng, phù hợp với người đi lại nhiều.

Học cách lướt nhẹ

Dáng đi đúng có thể làm cho cơ thể trông mảnh mai hơn. Bí quyết là để mặt trước chân của bạn hoàn toàn duỗi thẳng khi bạn bước đi, giữ bước chân sải dài. Hãy đứng thẳng, giữ vai và mông ở phía sau nhằm giữ thăng bằng, làm giảm sức nặng trên xương sống.

Đứng tựa vào một vách tường để cho đầu, vai và gót chân thành một đường thẳng tựa vào vách. Mỗi tuần 5 lần, bạn dành 5 phút đi chân trần, đi trên phần trước lòng bàn chân để củng cố mắt cá và bắp chân.

Cách sử dụng giày mới

Chêm một miếng đệm lót để nới rộng mũi giày nếu mũi giày quá chật, không thoải mái. Dùng một cây nến bôi vào những rìa cạnh sắc bén mặt trong giày để giảm bớt ma sát giữa giày và bàn chân. Để ngăn ngừa trầy xước da, đừng quên thoa kem dưỡng ẩm lên bàn chân của bạn trước khi mang một đôi cao gót mới.

Hai bàn chân không bao giờ chính xác có cùng một size. Nên mua giày theo size của bàn chân lớn hơn và lót đế trong cho chiếc giày nhỏ hơn để giảm khoảng nửa size. Dây giày sẽ giúp nó vừa vặn hơn từ phía sau.

Theo Thế Giới Phụ Nữ

Sửa lần cuối: 13/9/2011
    Mẹ Bống Bill thích bài này.
  8. phonglinh36

2 - Mẹo bảo quản giày dép

- Cách lau chùi giày:

Dùng vỏ chuối để lau vết bẩn trên da giày. Trong vỏ chuối có chất danning không những giúp tẩy sạch vết bẩn mà còn khiến đôi giày sáng bóng như mới.

Dùng sữa tươi lau giày có thể làm cho giày và các đồ da khác không bị nứt.
    Chúng ta có thể dùng tất chân cũ thấm vào xi để đánh dày thay cho bàn chải đánh xi. Điều này cũng giúp da giày sáng bóng và không trầy xước.

Giày da trắng bị bẩn, trước tiên bạn dùng giấm lau qua, sau đó dùng khăn vải khô lau sạch rồi mới đánh xi trắng. Như thế hiểu quả sẽ tăng lên rất nhiều so với việc đánh xi trực tiếp lên giày.

Những đôi dày da đen đi một thời gian màu sẽ phai dần, thậm chí nứt ra. Chúng ta có thể dùng mực tàu nhúng vào một ít lòng trắng trứng rối đánh lên bề mặt da nhiều lần. Sau khi quét xong ta đem giày ra phơi chỗ khô thoáng. Tiếp đó đánh xi lên, đôi giày sẽ trông như mới.

- Bảo quản giày da:

Để giày da luôn sáng bóng thì cách tốt nhât là hạn chế giầm nước và năng đánh giày. Trước khi cất giữ thì nên bôi lên giày da một lớp mỡ lợn hoặc dầu thực vật để giúp da không bị khô và nhăn. Đòng thời ta phải cho ít giấy vụn vào trong giày để cho giày luôn giữ nguyên hình dạng ban đầu. Sau đó cho vào hộp và cất giữ.

Đối với những vùng có độ ẩm cao, chúng ta cũng có thể cất giày vào túi ni lông. Trước tiên chúng ta phải dùng khăn ấm lau sạch giày, phơi khô, đánh xi, rồi sau đó cho vào túi ni lông và buộc kín. Trước khi buộc nên xả hết không khí trong túi ra để giày không bị mốc.

- Giày da bị cứng:
    Đối với giày da mới mua về thường hay bị cứng làm bạn cảm thấy bị đau phần gót chân. Để làm mềm da bạn có thể sử dụng một tấm mút ướt nước thấm lên bề mặt da, giày sẽ mềm hơn, khi đi vào sẽ không khó chịu nữa. Thế nhưng bạn không nên thường xuyên làm điều này, vì nó sẽ ảnh hưởng đến chất lượng da của giày.

Đối với giày da dùng lâu ngày nên bị cứng bạn có thể chà lên da bằng một nữa củ khoai tây hoặc phết lên giày một chút sữa tươi pha với nước cốt chanh tươi. Sau đó đánh xi. Cũng có thể phết qua một ít dầu lửa, đừng để phơi nắng hay để gần lửa

- Giày bị ẩm hoặc thấm nước mưa:

Khi giày bị ẩm, thì trước khi đi ngủ bạn có thể bỏ vào một tí bột vôi, sáng ra, khi tỉnh dậy, bạn sẽ thấy giày khô ráo, di sẽ dễ chịu hơn và tránh được bênh thấp khớp

Đối vơí những giày có lông hay nỉ, khi bị ẩm bạn có thể dùng máy sấy, sấy trực tiếp vào trong giày trong vài phút, như vậy giày không những khô mà còn ấm áp hơn.

Đối với giày bị thấm nước mưa, ban dùng vải ướt lau hết bùn đất rồi dùng vải khô lau lại một lượt, sau đó đánh xi rồi nhét báo vào giày, làm như vậy vừa để báo hút nước vừa để giữ cho đôi giày không bị biến dạng. Cuối cùng đặt đôi giày lên trên giấy báo để khô.

- Cách giữ giày luôn trắng:
    Đối với giày vải trắng thường xuất hiện vết ố vàng. Để xoá đi vết bẩn này, bạn có thể dùng một ít nước tím pha với nước theo tỉ lệ 1/20 rồi bôi lên vết bẩn. Sau một tiếng vết bẩn mờ đi, khi đó ta chải dung dich axit ôxalic lên vết ố. Sau 3 phút thì dùng nước thấm lên vết ố để tẩy sạch vết axit ôxalic, dùng vải lướt lau sạch, vết bẩn sẽ hết.

Nếu dây giày của bạn có màu trắng bạn sẽ thấy lỗ luồn dây giày sẽ làm cho dây giày dễ bị bẩn nhất, để khắc phục điều này bạn hãy quét lên lỗ luồn dây một lớp thuốc đánh móng tay không màu, như vây dây giày khi luồn qua lỗ sẽ không bị bẩn

- Bảo quản dép xốp, tông:

Khi mua dép xốp, tông về bạn nên ngâm vào trong nước muối nửa ngày rồi mới đi. Điều này sẽ giúp cho dép không bị nứt và bền hơn.

Đối với một số loại dép đi một thời gian có mùi hôi, bạn có thể giặt sạch, phơi khô, rồi phun một tí rượu trắng vào đến khi dép không thể hút thêm rượu được nữa thì đem ra phơi khô. Như vậy dép sẽ không còn mùi hôi nữa.

- Bảo quản xi đánh giày:

Bọc xi cẩn thẩn rồi cho vào trong tủ lạnh, như thế xi sẽ không bị khô.

Nếu xi đã bị khô cứng thì bạn có thể cho một ít xăng hoặc dầu vào, trộn đều lên. Như vậy xi sẽ lại dùng được.

- Bảo quản tất:

Để tất giấy sử dụng được bền hơn, trước tiên bạn phải giặt sạch, sau đó nhỏ thêm vài giọt giấm ăn vào nước ấm, ngâm một lúc rồi đem phơi khô. Làm như vậy sợi nilông sẽ dai hơn và khử được mùi hôi của tất.

Khi tất cũ nhưng chưa rách bạn có thể lộn ngược mặt trái ra để dùng. Như thế coi như mình đã có một đôi tất mới.
    Khi tất bị rách, hoặc thủng một lỗ, bạn có thể dùng sơn móng tay bóng quét lên chỗ bị rách, như thế tất sẽ không những che được vết rách mà còn làm cho vết rách không bị lan rộng ra.

Sửa lần cuối: 29/5/2011
    Mẹ Bống Bill thích bài này.
  9. bebeshop

bebeshop Thành viên kỳ cựu

MS 4,giày bệt,đôi nào có size 37 bạn ơi?

10. phonglinh36

Hạn chế đau chân khi đi giày cao gót

Những lời tư vấn dưới đây, chắc chắn sẽ giúp bạn hạn chế tối đa cảm giác đau chân khi đi giày cao gót.
    Bất kỳ cô gái nào cũng không thể cưỡng lại được sức cuốn hút của những đôi giày cao gót. Chúng sẽ giúp những quý cô trở nên cao ráo hơn, thân hình thanh mảnh hơn. Thêm vào đó, giày cao gót cũng rất tôn dáng.

Tuy nhiên, so với giày búp bê thì chắc chắn giày cao gót sẽ không thể đem đến cảm giác thoải mái bằng. Khi mang giày cao gót thì hầu như toàn bộ trọng lượng cơ thể sẽ đồ dồn lên phần mu bàn chân. Và khi đi giày cao thường xuyên hay trong một thời gian dài thì đầu ngón chân rất dễ bị đau.

Dưới đây chúng tôi sẽ đem đến cho bạn những tư vấn sát sao nhất giúp bạn hạn chế cảm giác đau đớn khi đi giày cao gót.

Khi đi trên một đôi giày cao gót, bạn cố gắng đừng bước nhanh và bước quá dài, chỉ nên bước nửa bước và thẳng chân.

Khi bước hãy cố gắng để hai chân sát gần nhau. Cho gót chân tiếp xúc với mặt đất trước sau đó mới dần dần dồn trọng lực lên đầu các ngón chân.

Tận dụng thời gian ở nhà để đi chân trần. Điều này sẽ giúp cho mắt cá chân của bạn được thoải mái hơn và đồng thời sẽ kích thích những vùng khác nhau tại phần lòng bàn chân.

Sử dụng nước nóng để mát xa chân 10-15 phút. Sau đó mát xa mặt sau đầu gối. Cách này sẽ giúp tăng tốc độ lưu thông máu.

Chọn một đôi giày cao gót có chiều cao phù hợp nhất với cơ thể bạn. Để xác định xem chiều cao của một đôi giày nào đó có phù hợp với cơ thể mình hay không thì hãy đứng thẳng người trên đôi giày đó. Sau đó, nâng gót chân lên khỏi mặt đất tầm 1cm. Nếu bạn không thể nâng được gót chân lên thì có nghĩa là đôi giày bạn đang đi đã vượt quá giới hạn chiều cao dành cho bạn.

Sửa lần cuối: 1/6/2011
  11. babycool789

babycool789 Thành viên tích cực

thích đôi vàng quá mà chân nhỏ, ko bít có size 35 ko nữa chủ shop ơi

12. phonglinh36

Mùa này giày da lộn chiếm ưu thế, em xin dành tặng các chị bài baó về bảo quản và chăm sóc giày da lộn nhé

Đặc điểm của giày da lộn

+ Nhanh bám bụi và bám bụi lâu

+ Khó chùi rửa bằng khăn

+ Phải có cách vệ sinh riêng

Ưu điểm
    + Đôi giày da lộn nếu được vệ sinh đúng cách thì bạn sẽ giữ được mới lâu hơn so với các loại giày da khác

Cách vệ sinh giày da lộn

1) Vệ sinh hàng ngày.

Đôi giày được vệ sinh thường xuyên là điều cần thiết nó giúp cho đôi giày luôn luôn mới. Bạn sẽ tự tin phối với nhiều loại đồ khác nhau

Với giày da lộn thì việc vệ sinh hàng ngày khá đơn giản

Bạn chỉ cần mua 1 cây lăn bụi quần áo trong siêu thị với giá khoảng 20.000 VND cho 1 cây lăn bụi có từ 45-60 lớp keo

Cây lăn bụi này có bán tại hầu hết các siêu thị với giá khoảng 20K cho 1 cây với 45-60 lớp keo

Bạn sử dụng lăn đi lăn lại trên bề mặt da lộn của đôi giày. Lớp keo mỏng sẽ giúp lấy đi bụi bám trên đôi giày mà ko ảnh hưởng đến da giày

2) Giặt giày da lộn

- Bạn sử dụng các loại xà bông, nước rửa chén, kem cạo râu.... để giặt. Chú ý là nên sử dụng bàn chải mền hoặc khăn mềm để chà giặt sẽ tốt hơn cho đôi giày của Bạn

- Bạn nên phơi đôi giày trong mát. Không nên phơi trực tiếp dưới ánh nắng mặt trời

- Sau khi giặt xong để ráo nước sử dụng giấy mền, thấm nước cuốn 2-3 vòng phủ toàn đôi giày. Bạn có thể đem phơi trực tiếp dưới nắng mà không ảnh hưởng đến đôi giày, Lớp giấy phủ bên ngoài giữ cho da giày không bị khô cứng và da giày không bị bạc màu do tác động của ánh nắng

Sửa lần cuối: 8/10/2011
  13. phonglinh36

đôi clark( bộ đủ màu chụp riêng ý ^_^) có 36 nhưng form nhỏ 35 bon chen được đấy chị ạ.

14. ngocvanfamily

ngocvanfamily Thành viên rất tích cực

MS 11 có màu nâu và đen size 38 ko bạn?

15. MITME

MITME Thành viên rất tích cực

đánh dấu cái nào................

16. phonglinh36

chị ơi, chỉ còn mầu nâu size 38 thôi ạ. chị qua xem nhé . Em cảm ơn

17. phonglinh36

còn 1 đôi duy nhất size 37 nàng nhé. Nhanh chân, hot lắm ý !!!!!!!1

18. HoangPhong

HoangPhong Thành viên rất tích cực

mình thích đôi boots cổ lông quá, sorry nhưng nói thật là giá bên bạn hơi cao thì phải.

19. HEO'MAMA

HEO'MAMA Thành viên chính thức

Lúc nào bạn lấy boot cao gót thì pm mình nhé.

20. phonglinh36

chị cứ qua xem nhé , đảm bảo chị sẽ thấy ưng ngay .