Cần giúp: sua nao vua mat vua tang can tot

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi kiwii, 26/11/2010.

1. kiwii

kiwii Thành viên tích cực

Ðề: sua nao vua mat vua tang can tot

Hixxx hôm nay em mới vào lại được topic này, thấy các mẹ nhiệt tình tư vấn quá, em chân thành cảm ơn.
    Bé nhà em hiện tại đang uống Enfalac A+, em thấy bé output đều, ngày nào cũng đi, đang sung sướng vì thấy kon hợp sữa, ai ngờ sau 1 tháng cân thử, bé tăng có 5 lạng, huhu. Bi h 4 tháng oy mà bé có 5.3kg thui, hixxxxx. Có lẽ bé thuộc dạng hấp thụ kém. Ra tết em định cho bé đi khám viện DD xem sao. Em cảm ơn các mẹ nhé!

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. maiboom86

maiboom86 Thành viên tập sự

Mình cũng đồng quan điểm với mẹ này, hóng hóng

3. snake77

snake77 Bắt đầu tích cực

Con mình tháng thứ 4 vừa rồi chỉ tăng có 4 lạng, vì tháng 3 bé bị đi ngoài nên uống 1 hộp Nan 400g dành cho trẻ sau khi tiêu chảy :(, sau đó dùng 2/3 hộp similac gain IQ. Mặc dù đi ngoài đều đặn nhưng phân bị xanh, giờ mình đổi sang Galia 1 dùng được 15 ngày rồi. Cùng đợt này bắt đầu cho ăn bột ngọt chuối đào của Híp, ăn dần từ 10ml, cách 2, 3 ngày tăng lên, đến giờ 40ml/ ngày, vẫn pha khá loãng, sánh hơn sữa chút thôi. Mình cũng cho con uống nước cam ngọt, mỗi ngày ép nước từ 1 múi ra. Chẳng hiểu do sữa Galia hay do nước cam, hay là đến thời điểm này thế nào mà chục ngày nay bé ăn ngon lành hẳn, chỉ trớ đúng 1 lần (Lúc trước cho ăn nhiều khi bé cứ giẫy giụa, lúc ăn được nhanh nhanh thì lại hay trớ, cứ 2, 3 ngày thể nào cũng bị 1 bữa trớ hết sạch :(( ). Output thì màu vàng và đi đều đặn. Galia pha tan nhanh hơn hẳn các sữa trước mình dùng (Nan, meiji, similac), sữa trơn tru ko bị gờn gợn hạt bột dù chỉ cần pha nước âm ấm 40-50độ. Hôm trước mình đặt mua luôn 2 hộp Galia rồi. Trộm vía nhìn bé rõ ràng mặt tròn hơn hẳn :X, để mấy hôm nữa cân xem thế nào

4. Me Bo Bi

Me Bo Bi 0977.69.8448

Mẹ nó cho con dùng kèm sữa non ăn cùng sữa công thức đi. Sữa non giúp bé tăng cường hệ miễn dịch (cực quan trọng đối với những bé ko còn bú mẹ hoặc bú mẹ ít) và sữa non giúp hệ tiêu hóa của bé khỏe mạnh, nhờ vậy bé hấp thụ đc dinh dưỡng từ thức ăn hàng ngày. Mời mẹ nó ghé topic tớ tham khảo thêm thông tin nhé! Tks

5. hotieutieu

hotieutieu Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà mình cũng dùng 3 loại sữa : aptamin,nanycare,goodhealth nhưng cũng chẳng thấy tăng cân mà đi ị thì 2 ngày 1 lần.trước mình dùng wakodo thì ngày nào bé cũng ị phân vàng đẹp nhưng cũng không tăg cân được cái cứng cáp hết 3 hộp bỏ sữa chuyển sang các loại sữa như Physiolac,s26,ínulac nhưng vẫn táo giờ mình dùng 3 loại sữa kia.mới hết nanycare nhưng lại nhỡ mua 2 hộp aptamin mất rồi nên cho con uống hết rồi chuyển sang dùng nanycare cho mát hoặc dùng similac xen thế nào chứ con chẳng tăng cân gì cả.8 tháng được có hơn 7kg.Buồn quá nói chung chuyện sữa cho con cả là 1 vấn đề thử nhiều quá cũng lo vì hệ tiêu hóa của con còn kém nhưng không thử thì không biết con hợp sữa nào

6. happyfamily.babyshop

happyfamily.babyshop Bắt đầu tích cực

Mẹ này nuôi con khéo tay ghê. Bé cân nặng vậy là quá ok rùi, trộm vía con.

7. me_ku_soc

me_ku_soc Bắt đầu nổi tiếng

Cả 2 đứa nhà tớ đều chỉ dùng Nan khi dưới 1 tuổi và tăng trưởng khá giống nhau .
    Bé thứ 2 ăn sữa ngoài ( sữa Nan ) từ khi 3.5 tháng do mẹ đi làm sớm .Giờ tròn 5 tháng thì 8kg ( hơn tí ) và out put ngày 1 lần .
    Nói chung chỉ là chia sẻ kinh nghiệm thôi chứ tớ thấy tuỳ bé đấy ,có bé ăn sữa VN vẫn tăng cân và out put đều đấy chứ .Cho nên mọi chia sẻ tớ nghĩ chỉ mang tính tham khảo thôi mẹ nó ạ

8. thiêntrang

thiêntrang Guest

Do ham hố đổi quà của meijji lấy xe lắc mình mua 6 hộp cho con dùng. Nhưng chẳng biết là có phải do sữa hay do chăm sóc mà con mình chẳng tăng cân gì cả còn sút đi do ho nữa. Đành phải dùng lại sữa Galia vậy dù đắt nhưng cố. chứ con không tăng cân cũng xót ruột sức đề kháng cũng không tốt bằng. cho uống nốt 2 hộp meiji đã. Các mẹ đừng ham hố đổi quà như mình nhé thấy quà là cứ tít mắt vào cái tội của mẹ làm hại con.( nhưng con vẫn ăn vẫn ouput bình thường mỗi tội không tăng cân và sức đề kháng không tốt bằng).

9. kiwii

kiwii Thành viên tích cực

Em vừa đổi sang sữa Karicare cho kon dùng. Nhưng mua về, đọc thành phần sữa thì thấy chất đạm, béo và các vitamin đều ít hơn hẳn so với sữa bé đang dùng là Enfalac. Mùi vị sữa thì hơi tanh, chắc do thành phần sữa có dầu cá. Sữa này cũng đắt lắm ah, 490k/ hộp 900g. Mẹ bấm bụng mua sữa cho kon, ko bít kon có lên cân ko nữa, còi quá làm mẹ xót cả ruột :(

10. hamilk

hamilk Đủ quyền lập Họ

Sao thấy đa số các mẹ thấy Similac bị nóng nhỉ? Hay là do cơ địa của mỗi bé? Vì con bé nhà tớ đến giờ là 10 tháng. Trừ lúc ốm và mọc răng lười ăn, bình thường vẫn uống 800-1000ml/ngày. Thế mà vẫn output 2 lần/ngày. Xem thành phần dinh dưỡng thì hơn hẳn các loại khác, nhất là canxi nên tớ vẫn quyết định dùng loại này.

11. haiyen011283

haiyen011283 Thành viên chính thức

Ôi, thế các mẹ mách em với. Nếu có sữa nào giúp con vừa tăng cân, hết biếng ăn, lại ko quá ngọt thì tốt quá. Các mẹ tư vấn giúp em với nhé. Em nuôi con lần đầu nên chả có kinh nghiệm gì cả. Cảm ơn các mẹ nhìu nhìu

12. melinhchuot

melinhchuot Thành viên chính thức

Con mình uống meiji số 0 trộm vía cháu 3 tháng mà được 7kg. Mình cũng bị mất sữa nên mình cho bé uống sữa non và meiji. Theo mình chủ yếu là hợp sữa thôi bạn ạ! Bé nhà bạn như thế bạn nên uống kết hợp cùng sữa non( b sĩ tư vấn cho tớ như thế). Mình thấy dòng sữa Nhật có icreo là chuyên biệt dành cho trẻ biếng ăn tăng cân chậm. Nếu bạn thích dòng sữa châu Âu thì cho bé dùng aptamil của Anh hoặc galia của Pháp. Còn có cái dòng sữa gì của Úc nhỉ tớ không nhớ tên lắm Physolic gì ấy tớ thấy con bạn tớ đẻ ra có 2kg thế mà uống sữa này hiện tại bé 6 tháng mà 9kg, nhìn yêu lắm...

13. gaunhoc

gaunhoc Thành viên tích cực

Ko phải sữa nào hợp với con người khác là hợp với con mình đâu ạ, kinh nghiệm từ con nhà em. từ lúc 3 tháng cũng mong con tăng cân, vào diễn đàn nghe ngóng thấy sữa gì mọi người bảo tăng cân là em mua về cho con uống, nhưng còi vẫn hoàn còi. Đến bây giờ thì em ko care chuyện tăng cân nữa, tại bé nhà em thuộc dạng ăn được nhưng ko hấp thụ.miễn sao con khỏe là vui rồi.