Cần giúp: CHo em hỏi về thuốc ngừa thai hàng ngày DROSPERIN

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi nguyenhongnhungajc, 27/11/2010.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. nguyenhongnhungajc

nguyenhongnhungajc Russia Corner 0943649909

Em năm nay 20t , chưa lập gd

Trước kia em có dùng danie 35( 1 vỉ là 21 viên) để ổn định chu kì KN và giảm đau bụng khi kì kinh, em dùng đến vỉ thứ 2 .Khi dùng đến vỉ thứ 2 , em uống hêt đến viên thư 15 thì em dừng lại vì thấy tăng cân nhanh quá. Tuy chỉ tăng 2kg nhưng em cảm giác người và nhât là mặt cứ căng tròn ra trông thấy í ạ, thế nên vỉ tuy còn 6 viên của 6 ngày còn lại em cũng bỏ luôn . hix .

Cho em hỏi là , bây giờ em muốn chuyển sang thuốc DROSPERIN vì nghe nói thuốc này ko làm tăng cân, mà giá cũng chỉ nhỉh hơn danie tẹo thôi, thì ngày đầu kì kinh tới em uống ngay đc ko, hay lại fai đợi tới kì sau nữa . Tại ở vỉ thuốc danie cũ, em bỏ dở nên khó tính ngày quá, bt thì sau khi hêt 1 vỉ, fai chờ 7 ngày sau mới đc uống lại. TRong khi em chưa uống hêt vỉ cũ, còn dư 6 viên đã bỏ rồi , nên ko biêt ngày đầu tiên của kì kinh tới, có nên chuyển đổi thuốc hay ko nữa/

Các chị nào rành về uống thuốc này tư vấn cho em với nhé ! Và chị nào đã từng uống thuốc DROSPERIN cho em xin ý kiến nhé, em nghe nói nó ko làm tăng cân . Chứ các thuốc TT khác làm tăng cân, mặt mũi rồi người ngợm căng tròn lên như nhợn ý ( nhìn xấu xấu :-s

Mong mọi ng tư vấn cho em ạ ! Cám ơn mọi người

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyenhongnhungajc
    Đang tải...

2. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Ðề: CHo em hỏi về thuốc ngừa thai hàng ngày DROSPERIN

Chị đang dùng vỉ thứ 2, trước chị dùng Mercilon (cũng được khuyến cáo là giảm cân), các thuốc TT thông thường là vỉ 21v, uống hết 21v thì ngưng cho đến ngày đầu tiên của chu kỳ tiếp theo thì bắt đầu uống viên đầu tiên của vỉ tiếp theo. Thuốc Droperin thì là vỉ 28v vì có 7v cuối cùng là viên bổ máu. Theo như chu kỳ của chị khi bắt đầu uống thuốc này thì sau khi hết 21v TT, mới uống được 4v bổ máu đã bắt đầu chu kỳ sau rồi, và hỏi người bán thuốc thì họ bảo bỏ nốt số viên còn lại để bắt đầu vỉ mới, vì bắt buộc phải uống viên đầu tiên vào ngày đầu tiên của chu kỳ. Vậy nếu theo đúng toa thì em cứ bắt đầu uống viên đầu tiên của Dro khi bắt đầu chu kỳ sắp tới chứ kô cần phải chờ sau 1 tháng đâu. Theo như chị so sánh thuốc này với mấy loại trước chị đã uống thì thuốc này là số ngày "bị" của mình ngắn lại 1 chút, vd trước đây những lần "bị" của chị đều kéo dài hơn 1 tuần mới hết hẳn, thì khi dùng thuốc này chỉ thầy khoảng 4-5 ngày là sạch hẳn em ạ.
    Về việc giảm cân thì chỉ là thuốc này kô làm mình bị trữ nước thôi (khi em đi tiểu tiện sẽ thấy nhiều hơn bt 1 chút đấy), còn đối với chị chắc nếu có giảm được thì phải vài vỉ nữa mới thấy được kết quả chứ kô thể nhanh hơn được e ạ.

3. nguyenhongnhungajc

thks chi nhiều, tại em tháy quảng cáo là thuốc này ko làm tăng cân , có 1 số chị đã dùng thì kêu là còn giảm đc cân, nên e mới qdinh đổi thuốc ! chứ e uống danie mới chưa hêt vi thứ 2 mà người đã tròn quay căng mọng nước nên sợ quá ,

4. nguyenhongnhungajc

chị cho em hroi thêm là, truoc em dùng danie thì sau khi uống het 21v, thì nghỉ 7 ngày sau đó uống tiếp viên đầu tiên của vỉ mới.HÔm ra hieu thuoc mua drosperin thì ng ta tư vấn là cái loai nay 28 viên. uong het 28 viên thi nghi 1 -3 ngay thôi, rồi đén ngày đàu tiên của chu kỳ tiếp theo thì uống vỉ mới chứ ko fai đợi 7 ngày như các thuoc khác

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.