Khác: Kinh nguyệt không đều có ảnh hưởng tới việc thụ thai không?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi hue.live, 1/12/2010.

1. hue.live

hue.live Thành viên tập sự

Em chào các chị, em mới lập gia đình được 2 tháng, 2 tháng vừa rồi em đều bị chậm kinh, tháng thứ nhất chậm 10 ngày, tháng thứ hai chậm nửa tháng, trước đây khi chưa lấy chồng, kinh nguyệt của em cũng không được đều lắm. Như thế có ảnh hưởng gì đến khả năng thụ thai không ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hue.live
    Đang tải...

2. babywash

babywash Banned

Ðề: Kinh nguyệt không đều có ảnh hưởng tới việc thụ thai không?

Kinh nguyệt không đều nó cũng có nhiều lý do, nhưng 1 lý do ảnh hưởng đến việc mang thai đó là buồng trứng đa nang, cái này bạn fai đến các phòng khám chuyên khoa hoặc các bệnh viện sản để được chẩn đoán, còn nếu là kinh thưa, bạn nên theo dõi kinh nguyệt của mình, có thể thường xuyên kéo dài từ 35-40 thì cũng coi là kinh đều, nhưng là vong kinh kéo dài thôi. em mới lấy chồng được 2 tháng chưa nên lo lắng lắm về chuyện có bầu, nếu e muốn có bầu, cũng nên cần chuẩn bị kiến thức và sức khỏe trước đó nhé, e nên dự định tháng nào mình nên mang bầu, trước đó nên uống trước viên sắt(axit folic), vitamin E,....vì khi e phát hiện ra mình có thai thì tuổi thai cũng lên đến 2 tháng rồi, mà trong giai đoạn 1-3 tháng là giai đoạn cần nhất vì nó là giai đoạn hoàn thiện, cấu thành các tổ chức mà.....e nên tham gia các lớp học trước sinh để biết thêm nhiều kiến thức nhé, chúc bà mẹ tương lai khỏe mạnh, sớm có tin vui
    Babywash

3. HaLien

HaLien LIFE IS NOT EASY

Cũng tùy người thôi, kinh nguyệt của mình rất rất không đều, thế mà lại rất dễ dàng có bầu đấy

4. Mẹ Bipbi

Mẹ Bipbi Mẹ Nhóc Ngốc ngố

Mình cũng thấy mấy em ở cty kinh nguyệt ko đều mà nhạy lắm. Tính theo ngày tháng thì toàn cưới được 1 tháng thai đã 6 tuần thui (vì tính tuổi thai theo ngày đầu tiên của kì kinh cuối muh)

5. babywash

babywash Banned

Các bạn nhà mình có kiểu tính ngày kinh là 30 tháng này bị thì 30 tháng sau chắc chắn phải bị thì nó mới đều....hi hi đều hay không là khoảng cách giữa các ngày bị ý các bạn nhé, nếu lấy chồng rồi thì nên để ý và đánh dấu lại ngày kinh, vì có những bạn chậm kinh đi khám thai, trả lời k nhớ ngày kinh cuối cùng thì bótay. Các bạn phải nên nhớ rằng cách tính tuổi thai chính xác nhất là dựa vào ngày kinh cuối cùng nhé!

6. thanhngoc7981

thanhngoc7981 Thành viên tích cực

KN ko đều cũng ko thể nói là khó thụ thai. Bạn chị mấy tháng mới có một lần vẫn sòn sòn 3 đứa đấy. Nói túm lại em nên đi khám phụ khoa để ng ta khám, siêu âm, thử nội tiết nếu mọi thứ bt thì không sao. Mà em này hỏi từ đầu năm, giờ mới để ý, có khi bây giờ đã có một con hổ con rồi ý chứ lại. :D

Sửa lần cuối: 3/12/2010
  7. heosua2010

heosua2010 Như - 0907.449.669

Phải rồi bạn,chậm kinh thì cũng không ảnh hưởng gì đến việc thu thai đâu.Bạn mình cũng chậm kinh,nhưng hễ thả là dính ấy hi.hi....Nhưng có điều chỉ là khó canh con trai hay gái thôi,bạn đừng quá lo lắng cũng ảnh hưởng đến tâm lý lắm đấy.Còn nếu 2 vợ chồng bạn đã lên kế hoạch rồi thì cứ đến thẳng bác sĩ tư canh là chắc nhất.Chúc bạn mau có tin vui.