cách diệt muỗi trong nhà!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi hoanglenga, 25/8/2008.

Tags:
  1. hoanglenga

hoanglenga Thành viên tập sự

Mình mới chuyển đến nhà mới ở Định Công, mà nhiều muỗi quá. khu vực này vẫn còn nhiều nhà xây dựng rồi để không, nên tối đến là nhiều muỗi lắm. Bé Nhung nhà mình bị đốt nhiều vào mặt, trông thương quá. Bác nào biết cách phòng chống muỗi không?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoanglenga
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. hoanglenga

Minh có dùng các bình xit muỗi và nhang muỗi, nhưng độc trên báo thấy có bé bị ngộ độc nên giơ không giám dùng nữa. ở nhà các bác dùngcách nào chỉ em với nhe!

ansinhhanoiarchitect thích.
  3. meTungSon

meTungSon Thành viên tập sự

Ban co the len pho lac trung,sn 50 hay 52 minh cung khong nho ro lam,co mot cong ty cung ban thuoc diet muoi, ban chi can tinh dien tich nha va mua so goi thuoc tuong ung ve hoa ra va phun.yen tam la cung khong doc nhu nhang muoi dau.hieu qua trong 4thang.ca pho minh ai cung dang thuoc o day day

4. Me_beBi02

Me_beBi02 Thành viên tập sự

Re:

bé bi nhà em được 2 tuổi liệu có phun hoá chất diệt muỗi được không nhỉ các mẹ ? chỉ cho em cách tự phun với. nhà em cũng có Muỗi và nhiều con sên trần, chúng ở ngoài vườn bò vào nhà, nhất là lúc trời mưa, có thuốc diệt con nay không, em sợ nhũng con này lắm, trông nó như con đỉa hay con văt ấy. Hix!

5. Me_beBi02

em vào thăm trang web : dietmoi-dietmuoi.com , để tham khảo nhưng họ đang nâng cấp nên chưa đọc được thông tin gì. mà các mẹ thường thuê dịch vụ hay tự phun lấy vậy?

6. meminhcoi

meminhcoi Thành viên mới

Hay bạn dùng hộp sáp đuổi muỗi đặt trong phòng thì nó không gây hại cho trẻ. Mình dùng rôi hay lắm.

Link_ng0 thích bài này.
  7. ocyeucuame

ocyeucuame chuaviemlotuyen.com

Nhà mình hôm trước gọi người ở công ty phun muỗi cho máy bay, họ nói sẽ có tác dụng 3 đến 6 tháng. Nhưng chỉ sau 2 tuần là đã thấy có chú muỗi đầu tiên rồi. Nhưng công nhận là đến nay khoảng 2 tháng rồi thì cũng chỉ thỉnh thoảng thấy có chú vo ve thôi, chứ không nhiều như trước.

8. meminhcoi

meminhcoi Thành viên mới

Tóm lại là dùng thuốc gì thì dùng nhưng các mẹ nên hạn chế tất cả những chỗ muỗi có khả năng phát sinh quanh nhà. Chứ diệt trong nhà thì nó lại bay vô thôi.

9. hoanglenga

Uh. mình cũng có phát quang các cay cối gàn nhà. nhưng vãn còn muội hôm trước có nhờ bên diệt muỗi đến phun thuốc, nay đỡ hẳn, tuy có muỗi bay vào nhưng ít, và muỗi lại bay ra ngay, chứ không bị đốt như lúc trước. bé nhà mình chỉ phải sơ tán 3tiếng đồng hồ ở nhà trẻ.

10. hanoi123

hanoi123 Thành viên tập sự

Nhà em ở trên tầng 2 nhưng vẫn có muỗi, con gái nhỏ thỉnh thoảng do sự sơ ý của mẹ cũng bị một vài chú muỗi xơi thit. Vậy cả nhà cho em hỏi cửa lưới chống muỗi có tác dụng nhiều không a. Em đang lăn tăn vấn đề này quá

vitaminsvietnam2410 thích bài này.
  11. hoanglenga

nhà mình cũng lắp rồi. nhưng vãn có muỗi, vì muỗi có thể trú trong nhà và bay vào khi mở cửa ra vào.

12. Mẹ cún ỉn

Mẹ cún ỉn Thành viên sắp chính thức

Ui, nhà mình cũng nhiều muỗi quá, nhưng nếu mà dùng hóa chất diệt thì chắc chắn sẽ có hại cho con rồi. Bà nội suốt ngày phải lăm le cái quạt để quạt xung quanh bé. Mà mình đã suốt ngày cho bé mặc quần áo dài, thậm chí đi cả tất nữa mà vẫn bị đốt mới tức chứ. Tình hình này thì cũng phải xịt thôi, mẹ nào biết dt liên lạc với dịch vụ diệt côn trùn của Hàng không thì cho mình biết nhé. Thanks các mẹ.

13. hoanglenga

Em cũng sợ con sên tran lắm. hồi trước em ở gan sông hồng nhà cũng hay có con này bò vào bếp, nhìn tháy là em kô dám lại bếp luôn, ông xã về muôn là không náu cơm được. hix

14. hoanglenga

Em có thuê công ty Không gian việt đến phun hóa chát diệt côn trùng. dịch vụ của họ cũng khá tốt. điện thoại của họ số : 04.38736547. hay chị mở web ra xem: www.dietmoi-dietmuoi.com , em cung thỉnh thoảng xem vì cũng dụ dịnh làm nhà phải diệt mối.

15. MinhChen

MinhChen Thành viên chính thức

16. cutyquay

cutyquay Bắt đầu nổi tiếng

Kinh nghiệm của mình là: trồng một chậu củ sả ngay cửa ra vào hoặc cửa sổ nơi muỗi hay ra vạo Vừa đỡ muỗi, vừa có gia vị tẩm ướp khi cần
    Còn cô em chồng của mình lại có kinh nghiệm cũng khá hay, mua 1 gói thuốc muỗi tẩm màn(loại hay dùng ở khu vực miền núi, ngoài CH họ bán <10k/gói) về pha loãng với nước rồi phun lên tường(tất nhiên là khi phun phải cho bé ra khỏi nhà khoảng vài tiếng) thấy bảo hữu dụng lắm kéo dài được mấy tháng cơ đấy

haquynhhuong2004 thích bài này.
  17. be_tun_yeu

be_tun_yeu Thành viên chính thức

bạn có thể trồng cây ngũ gia bì ở trong nhà, cây này có tác dụng đuổi muỗi cao, nhà bạn sẽ ít muỗi, ngoài ra bạn nên mua thuốc xông muỗi bán đầy ở các siêu thị , nhà mình cũng mua 1 cái, bạn nên mua của thái lan ấy bền và tốt hơn

18. Me_beBi02

"ngu gia bì" là cay gi vay mẹ be_tun_yêu? em chua nghe đến tên này bao giờ. o hà nội bán chỗ nào vậy? công dụng đuổi muỗi tót không?

19. me be Tiep

me be Tiep Thành viên tích cực

C ah, em nghĩ dùng thuốc diệt muỗi tốt đấy ah. Trc khi gọi người đến phun thì c phải di tản em bé sang nhà ông bà hoặc sang nhà họ hàng mấy hôm đấy.Nhà em cũng phun thuốc này rồi mà. E ko nhớ chính xác là bao lâu nhưng cũng gần 1 năm nhà em mới phải phun lại đấy ah. Chúc c tìm đc biện pháp tốt nhất cho nhà mình nhé.

20. Mẹ cún ỉn

Mẹ cún ỉn Thành viên sắp chính thức

Cảm ơn các mẹ đã nhiệt tình có các cao kiến, trước mắt mình sẽ áp dụng cách trồng cây sả và ngũ gia bì ở sân và vườn. Sau khi có kết quả sẽ báo cáo với các mẹ nhé, biết đâu lại truyền được ít kinh nghiệm cho các mẹ nữa thì vui quá.