Cần giúp: Cách Diệt Mối ??

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi mailinh79, 26/8/2008.

1. mailinh79

mailinh79 Thành viên tập sự

Nhà em bị mối ăn tủ bếp. Các lớp gỗ đều bị ăn chỉ còn lớp bọc bên ngoài. Với lại trên tường có những đường mối đắp đất lên thành các vệt dài. Cả trên tầng 4 máy cái tủ cũng bị ăn. Ai biết cách diệt mối xin chỉ giúp em!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mailinh79
    Đang tải...

2. Me_beBi02

Me_beBi02 Thành viên tập sự

Re: cách diệt mối

trang web : www.dietmoi-dietmuoi.com họ đang nâng cấp nên chưa xem được mà. nhà em cũng có mối như nhà mẹ mailinh, hầu như khu vực nhà em nhà ai cũngbị mối , dùng bình xịt diệt được vài con , hôm sau vãn thấy. mấy con mối này khó đuổi quá.

architect thích bài này.
  3. hoanglenga

hoanglenga Thành viên tập sự

như thế thì nhà bạn đã bị mối ăn nhiều lắm rồi , diệt mối càng sớm càng tốt, tham khảo một số trung tam ho tư vãn, rồi chọn cách diệt

4. kunyn

kunyn Đang học yêu

Theo kinh nghiệm của mình là Nếu ở tầng 1 thì đào chỗ đất đó đi cho cát vào cả cát vàng cát đen xong lát lại vì cát mối nó ko đùn lên được.

5. hoanang1

hoanang1 I love my family ^_^

vụ diệt mối này theo tớ thấy cần phải có sự tư vấn của bên trung tâm chuyên diệt mối thôi bạn ơi, mình tự làm ko ổn đâu. Mối phải diệt đc con mối chúa thì mới hết đc, tức là tìm tận ổ cơ, hic.

6. orings

orings Thành viên sắp chính thức

đánh dấu, mai nghiên cứu tiếp, bà ngoại đang bị mối ăn tủ rồi....

7. Soozinin

Soozinin Bắt đầu tích cực

Ðề: Cách diệt mối ??

nhà tớ cũng từng bị mối hoành hành ghê lắm, gọi cty diệt mối đến, ngta diệt phát là xong ngay, nhà tớ 3 tầng đều bị nên mất 1,2 tr. Nhưng cũng đáng lắm, mối nó phá hết cả đồ gỗ, xót lắm.

8. ngochan32

ngochan32 Bắt đầu nổi tiếng

Nhà mẹ mình cũng bị mối xông, đánh dấu xem các mẹ diệt mối thế nào.

9. myhanh1951912

myhanh1951912 Banned

hồi đó, nhà mình cũng bị thế, nhờ ở tận Bình Chánh nên có nhiều mối, muỗi...nên ba mình có kêu bên cty diệt mối xuống. Họ phun vài cái (mùi hơi khó ngửi nhưng được cái diệt tốt, ko còn bị nữa. Bạn thử gọi cho anh này nhé, hồi đó anh ấy xuống nhà mình làm đó: 0903 742 360 - Anh Đức

10. nonhon

nonhon Thành viên chính thức

các bạn có thể cho mình địa chỉ diệt mối ở HN, tin cậy giá cả phải chăng được không???

11. lam me cua be

lam me cua be Thành viên tập sự

diệt mối xông nhà là khó lắm !ác mẹ ko tự làm được đâu.nhà me cũng phải mời thợ đến diệt.người quên giới thiệu.công ty diệt mối http://dietmoigayhai.com/ uy tín và bảo hành nũa.các mẹ cũng phải mời thợ đi!nhớ người quên giới thiệu còn bảo hành nũa nhé.

12. cuboncuame

cuboncuame Thành viên tập sự

Mình thấy các mẹ ở các diễn đàn tín nhiệm trung tâm tiêu diệt mối lắm đấy, có rất nhiều mẹ đã dùng dịch vụ diệt mối này rồi và thấy hài lòng cả dịch vụ và giá cả nên mình nghĩ bạn cũng thử xem nhé http://tieudietmoi.com/dich-vu-diet-moi/
    Trung tâm này có trụ sở chính ở Nguyễn Ngọc Vũ, Hà Nội và có VPGD ở Đại Mỗ , Từ Liêm, Hà Nội đấy mẹ nó ah.
    Mẹ nó cứ gọi điện đến số Hotline 0912 845 268 là có người đến tận nhà khảo sát và tư vấn cho mẹ nó.
    Dịch vụ nào tốt thì chúng ta dùng và truyền lại kinh nghiệm cho các mẹ khác khi có nhu cầu và dịch vụ nào ko tốt thì chúng ta cũng đưa ra để tránh các mẹ nhé :)

13. dietmoisinhhoc

dietmoisinhhoc Thành viên tập sự

Sửa lần cuối: 8/4/2015
  14. cuboncuame

cuboncuame Thành viên tập sự

Vừa qua Trung tâm Tiêu diệt mối mới khai trương VPGD ở An Dương đấy, Mẹ nào có nhu cầu diệt mối thì ghé qua http://tieudietmoi.com
    Trụ sở chính: Số 14 ngách 8, Ngõ 139 Nguyễn Ngọc Vũ, Cầu Giấy, Hà Nội.
    VPGD 1: Đường 70, xã Đại Mỗ, Từ Liêm, Hà Nội
    VPGD 2: Ngõ 76, An Dương, Ba Đình, Hà Nội
    Tel: 04. 6327 8835
    Hotline: 0912 845 268/ 0972 94 66 22 (Mr. Tánh)
    Nhà mình ngày trước dùng dịch vụ này và thấy uy tín nên cũng đã giới thiệu cho nhiều mẹ dùng rồi đấy !:)
    Chúc các mẹ luôn luôn hạnh phúc và trẻ đẹp

15. me_july

me_july Thành viên tích cực

Diệt mối ko hề đơn giản, nếu ko tiêu diệt được tận gốc thì nguy cơ tái phát trong tương lai gần là rất cao! Nếu là tủ bếp thì các mẹ có thể tham khảo sản phẩm tủ bếp Inox, bao gồm tủ bếp inox cánh gỗtủ bếp inox cánh laminate, hai loại này trên thị trường có rất nhiều nhà đơn vị đã khai thác và cung cấp với nhiều loại đơn giá cạnh tranh.Thân !

16. vinhlongas24

vinhlongas24 Thành viên sắp chính thức

mẹ hãy thao khảm cách diệt mối này xem có hiệu quả không nhé !

Bước 1: Mua hộp nhử:
    - Ra cửa hàng mua hộp nhử mối, sau đó đặt cố định vào tủ bếp rồi dùng dây thép buộc cố định.
    - Sử dụng hộp nhử mối đặt tại các vị trí mối ăn ra để nhử mối ăn tập trung vào trong hộp.
    Trong thời gian đặt hộp nhử, không được động vào hộp hoặc có tác động mạnh vào hộp nhử vì khi cham vào mối sẽ bỏ đi nên việc sử lý không thực hiện đc.

Bước 2: Xử lý lây nhiễm
    - Sau 15 - 20 ngày kể từ ngày đặt hộp nhử, tiến hành mở hộp và rắc thuốc lây nhiễm. Việc mở hộp phải thực hiện nhẹ nhàng. Thuốc lây nhiễm được rắc đều với lượng vừa đủ (tránh mỏng quá hoặc đậm quá). Thuốc sẽ lưu giữ trên mình các cá thể mối rồi lây nhiễm cho các cá thể khác trong tổ và cho mối Chúa trong quá trình di chuyển tìm kiếm thức ăn và mang thức ăn về nuôi mối Chúa, làm chết cả tổ mối.
    + Hóa chất xử lý lây nhiễm: PMC, PM97 (sản phẩm của Viện KHKT Lâm nghiệp Việt Nam), Metavina 90DP (Trung tâm Nghiên cứu Phòng trừ mối) hoặc các hóa chất tương đương.

Chúc mẹ thành công !

Mọi thông tin cần đc tư vấn bạn hãy để lại tin nhắn nhé.

Sửa lần cuối: 7/6/2012
  17. mengohoangcuong

mengohoangcuong Thành viên tập sự

Nhà mình tháng trước cũng bị mối ăn hết cả 4 tầng. Ông xã mình kỹ tính quá gọi mấy nơi diệt mối đến xem. Sau ông xã mình gọi bên Trung tâm Khoa học... Lâm nghiệp (mình không nhớ rõ).Thấy anh kỹ thuật bên Trung tâm này làm cẩn thận và tốt lắm. Bên Trung tâm này còn ký cả hợp đồng và thanh lý hợp đồng nữa. Nhà mình bị mối ăn ghê quá hết cả 4 tầng hết 1,3 triệu không biết đắt hay rẻ nữa. Mẹ nào làm rồi cho ý kiến nhé.
    Mình thấy ông xã mình bảo bên này là của Nhà nước, làm các đơn vị có tên tuổi yên tâm về chất lượng cũng như bảo hành mà mình thấy chăm sóc khách hàng rất tốt.
    Mẹ nào chẳng may có nhu cầu vào thủ web của Trung tâm này tham khảo xem http://dietmoisinhhoc.com/

18. menhocon183

menhocon183 Thiên thần bé nhỏ

ôi các mẹ ơi! E ở trọ cũng bị mối tấn công, hic, Khổ thể, chẳng biết làm cách nào như tự phun thuốc k nhỉ? Nó gặm lề sách ùi bàn học của em. hu hu!

19. bubushopshop

bubushopshop Di động : 0168- 5592- 994

topic này bị quảng cáo nhiều quá :(.
    Nhà tớ cũng từng bị, cũng từng thử dùng bã mía nhử và thuốc diệt mối nhưng vài hôm sau lại thấy nó đùn lên ở chỗ khác. Hình như là do mình ko dò hết được tất cả chỗ mối ăn và rải thuốc ko đủ, hay động vào chỗ nhử mối nên con mối chúa chưa chết hẳn, vật vã cả năm trời cuối cùng đành kêu công ty diệt mối.
    Họ làm nhanh gọn, bây giờ 2 năm rồi ko thấy bị lại. Nhưng nàng cẩn thận ko để trẻ nhỏ dây vào thuốc nhé, thuốc độc hại cho sức khoẻ đấy.
    Tớ nghĩ nàng nên kêu công ty cho gọn nhưng tham khảo kĩ xem chỗ nào làm ăn uy tín đã! Hoặc hỏi người quen có ai từng làm, ko bị lại thì xin số cũng được.

menhocon183 thích bài này.
  20. menhocon183

menhocon183 Thiên thần bé nhỏ

ui, hôm trước em nhìn thấy có vài vết trên tường rồi đi công tác không để ý, lúc về nó đã gặm vào tủ rồi. Hic, rút kinh nghiệm em sẽ mua đồ inox, nhựa cho an toàn.găop phải giống ấy nó phá thì cái tủ gỗ coi như xong, nó nhanh lắm ý!