Sữa nào cho tre hay bị táo bón?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi meBinh_Minh, 8/10/2005.

1. Ba miumiu

Ba miumiu Thành viên sắp chính thức

:D Thang cu míu mìu nhà mình hồi bé hay bị táo bón , giờ thì hết rồi , tuy nhiên sau đây là kinh nghiệm nè:
    Pha tì lệ 1/2 sữa prisolac chống nôn trớ và táo bón với sữa similac . Vậy thôi , nếu em bé ăn dặm được rồi thì tán khoai lang vào cháo và cho bé ăn yaourt ngày 2 hủ
    Chào thân ái
    Ba míu mìu

Đang tải...

2. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Hic, 2thằng nhóc nhà mình thì buồn cười lắm, chúng nó k hợp sữa gì ngoài Cô gái Hà Lan, giờ mỗi ngày chén 3 cữ, mỗi cữ 350ml, rồi an thêm 2 bữa cháo, khoảng 1tô nhỏ / bữa . Nhưng lạ là cùng chế độ ăn uống như vậy, giàu chất xơ_mẹ cháu cũng chịu khó làm rau củ lắm, nhưng thằng em ngày nào cũng báo cáo tình hình còn thằng anh thì 2, 3 ngày là chuyện thường:) Nghe mọi người nói là sữa Friso gì đó có loại dành cho trẻ bị bón đó nhưng k ăn thua . Giờ cũng đành bó tay nhìn con mà khóc thôi :?

3. Chip va Nhim

Chip va Nhim Thành viên chính thức

Con mình dùng Gain của Abbot bị táo bón đến Bsĩ dinh dưỡng thì được tư vấn là nên dùng sang Friso. Hôm nay mình mới mua thử. Đã bạn nào dùng Friso 2 chưa, có tốt cho bé bị táo bón không?

4. bibé

bibé Bắt đầu tích cực

Me Moc oi.

Sua Nan bao nhieu tien / 400gr vay. Va sua nay co danh cho tre gan 2 tuoi ko. Mach giup minh nhe

5. mebesuxipo

mebesuxipo Thành viên chính thức

me John đã viết :
    Các Mẹ ơi! Cho mình hỏi chút xíu nha. Có Mẹ nào cho con uống Nestle gấu 1+ không? Con mình đang uống Gain Plus IQ (6 ngày 1 lon lớn), tốn tiền quá(Ba MẸ không chịu nổi)..... nghe nói Nestle 1+ cũng tốt lắm hà? Mình so sánh 2 loại thấy thành phần trong Nestle 1+ không bằng Plus IQ nhưng tiền thì rẻ hơn. Có Mẹ nào biết thì tư vấn cho mình với nha....

Hom nay moi doc thay muc nay cua me Jonh, be Su nha minh uong Gau 1+ cua Nestle duoc khoang 8 thang nay roi, luc truoc thi uong Lactogen, den khi 1 tuoi cho uong tiep Gau 1+ luon, minh thay be len can tot, ngay di cau binh thuong kg co van de gi. Luc truoc minh cung nghi sua re tien thi chac kg tot nen cung da thu doi cho be uong Abbot nhung thay be nong qua lai quay ve dung Nestle. Ban dung qua ban khoan, neu thay be uong binh thuong, kg bon thi cu cho uong tiep di, sua nao thanh phan co ban cung giong nhau thoi ma. Bay gio be nha minh 20 thang roi, ngay uong 6ooml, ma sua gau 1+, dai ly mang sua den tan nha ban gia si, 122.000d/1 lon 900 gam. Ban chi DT la mang toi tan noi, tien lam.
    O TP. HCM thi goi so 5121235.

6. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

Su nhà mình uống friso suốt, lên cân đều lắm nhưng chị ta chán rồi nên mẹ đổi sang Gain, táo lắm lắm :cry: ; mẹ thì chán vô cùng

7. Brightmoon

Brightmoon Thành viên tích cực

Em dùng Friso 2 rồi, không ăn thua mấy. Friso cũng gần như Enfa thôi. Con nhà em cũng thử nhiều loại rồi, đến lúc chuyển qua Lactogen thì mới hết bị táo.

8. mebeMoc

mebeMoc Bắt đầu tích cực

Nan2 danh cho tre 6 thang tro len gia khoang (minh ko chac chan lam) 110K/hop 400. Minh thay moi nguoi khen friso lam, minh dang dung Friso3 cho be, sau khi dung luan phien het Gain, Enfa bay gio lai Friso, hihi, minh cu doi lung tung cho be do chan. Nhung phai cong nhan la sua cua hang Abbot hay bi tao that.
    Kinh nghiem cua minh la neu dung sua bi tao thi minh bo sung them chat so va rau vao bua chao cua be, cho be an them nhieu sua chua va hoa qua.

9. me li

me li Bắt đầu tích cực

Li nha minh thi uong Gain IQ tao bon vo cung, thu chuyen sang Friso thi con te hon. Trom via tu hoi cho uong Meiji den gio thi i rat deu dan, ngay nao cung 1-2 lan, phan tot va khong bao gio phai ran do mat len nhu truoc. Chac la be moi be hop mot loai sua thoi cac me a. Minh truoc cung cu ham do dat mua Gain cho con uong lam con kho moi kho di i qua, nghi ma thuong.

10. taomeo

taomeo Thành viên rất tích cực

Em be nha em moi duoc 3 thang ma uong Enfalac tao den 4 ngay khong i (day la be khong uong, me tiec nen uong ma van bi tao day cac chi a), chuyen qua NAN thi ngay nao cung i,nghe cac chi noi NEstle uong tot nen cung thay yen tam, Cac me co cach nao cho be chiu kho uong sua khong nhi? E phai di lam ma be thi chi bu me, moi lan uong chi duoc 60ml la cung, thang dau be uong ngay 2 lan moi lam 40-60ml va bu me, tang hon 2 kg sua lactogen day, sau thang thu 2 thi nhat dinh khong chiu bu binh va an sua ngoai nua, cac chi co biet cach nao giup be an sua khong vay?

11. me2Xiu

me2Xiu Thành viên tập sự

Con bé lớn nhà mình ngày trước cũng chỉ bú mẹ thôi, không chịu bú bình đâu. Nhưng sữa mẹ thì không đủ, mình cũng phải đi làm, thế là đè con ra mà đút bằng thìa. Con khóc dữ lắm, mẹ thì vừa bế đi tới đi lui vừa đút, om sòm cả nhà mà cũng chẳng được bao nhiêu. Sau, khi bé hơi lớn 1 tí mình nấu nước cháo pha sữa thì bé chịu uống hơn. Nói chung con đã lười ăn thì mẹ phải chăm và kiên nhẫn lắm lắm mới đưa được chút gì đó vào bụng con. Cố gắng lên taomeo ạ. Em bé nhà mình bây giờ cũng thế, lười bú lắm, làm cả nhà phải vất vả.

12. greenfield

greenfield Thành viên tích cực

Chị thử dùng Faley's xem sao, đấy là sữa nhập khẩu 100% của Anh. E vừa thử sữa này cho bé nhà e thấy được lắm.

13. Mẹ Sao Khuê

Mẹ Sao Khuê Bắt đầu tích cực

Con nhà mình cũng không chịu bú bình đâu. Thời gian đầu mình cũng toàn phải đè con ra đút thìa thôi, con thì cứ lắc đầu ngoay ngoảy nên thành ra đút được thìa sữa vào miệng cho con thì đổ ra ngoài hơn nửa, lần nào uống sữa xong cũng phải thay áo :( :( Mà có giỏi lắm thì cũng chỉ đút được khoảng 60ml thôi.
    Sau này thì mẹ mua cái bình uống nước không đổ, tháo cái nút chặn ra, cho sữa vào, cứ thế mà cho con uống. Tuy con cũng chả thích mấy, cũng vẫn lắc đầu ngoay ngoảy nhưng được cái không bị đổ ra ngoài, uống 60ml thì vào hẳn trong bụng 60ml :p , lại nhanh nữa. Chỉ cần được thế là mẹ SK hài lòng rồi chứ không dám mơ con mình uống sữa giỏi như con người ta 8) :lol:
    Mà cho uống bằng bình uống nước thế này thì tiện cái sau này không phải tập cho con uống nước bằng ly nữa, và cũng không phải lo cai bình cho con 8) 8)

14. ngaminh

ngaminh Thành viên chính thức

Mẹ sao khuê ơi, cái bình nước ko đổ này là của hãng nào đấy, có phải kiểu như bình của Nuk ko?

15. greenfield

greenfield Thành viên tích cực

Mẹ Sao Khuê ơi hôm qua lần đầu tiên e cho Chích Bông nhà uống sữa bằng bình đấy, chị ta thích lắm, làm một hơi, vèo cái là hết bình sữa. Trộm vía, chẳng biết do chị ta thích uống bằng bình đấy hay là lần đầu tiên nhìn thấy nó lạ nên thích. :lol:

16. Cún con

Cún con Bắt đầu tích cực

be Cun nha em moi dc co 18 ngay tuoi ma da bi tao roi. Me thi dang phai uong khang sinh nen be phai uong sua ngoai.
    Em da cho be dung thu sua NAN, nhung di i ra tung hon, so qua. Ko hieu tai sao hau nhu cac be khac deu uong dc sua nay nhi?
    Hom qua, doi sang sua Similac cung van bi tao. Nhin be ran i ma chay nuoc mat.
    Chan qua, cac me a. Hom nay em thu mua Lactogen xem co duoc ko? Hi vong be hop sua nay.
    A`, cac me cho em hoi. Be moi sinh di ngoai khoang bao nhieu lan 1 ngay la vua?

17. meBinh_Minh

meBinh_Minh Thành viên chính thức

Mẹ CunCon ơi, tội bé quá! Nếu trẻ bú mẹ thì thời gian này ị 5-6 lần /ngày, tuỳ từng bé. COn nhà mình xì xoẹt hoa cà hoa cải đến hết 2 tháng cơ. Nhưng trẻ bú bình thì ngày 1-2 lần thôi. Nhưng táo bón như vậy thì lo lắng nhỉ! MẹCunCon đổi sang sữa Lactogen được đấy, và có lẽ nên cho bé uống thêm chút trà Hipp va nước lọc sau các cữ bú bình.
    Con nhà mình 13 tháng rồi, vẫn uống được Nan đấy. Nhưng ăn dặm rồi nên dễ điều chỉnh hơn .
    Chúc CúnCon nhuận tràng, nhanh đưcợ bú mẹ nhé!

18. janine

janine Thành viên rất tích cực

Mẹ Cún con oi, ngày trước Bống nhà mình cũng bị táo từ lúc 20 ngày tuổi, vì mẹ Bống ít sữa lắm. Mẹ Bống đổi sữa cho Bống, chuyển sang dùng loại Frisolac Comfort (nhớ là loại màu xanh lá cây ấy) đó là loại sữa dùng cho trẻ bị táo bón và chống nôn trớ nữa. Dùng loại đó thì Bống nhà mình đi đểu đặn ngày 1 lần, chứ dùng NAN hay bất kỳ loại nào đều táo cả. Mẹ Cún con thử đổi xem có được không nhé

19. Mẹ Sâu

Mẹ Sâu Thành viên đạt chuẩn

Chao cac Me,
    Hom nay lan dau tien e tham gia dien dan,em thay that thu vi lam,hay giup e voi,Be Sau nha em moi dc 3,5 thang thoi,em ko co sua len phai cho be Sau an sua ngoai SIMILAC,be SAu bi tao lam ma lai con luoi an nua chu,cu 3 tieng be Sau moi an 1 lan ma 1lan chi an co 90ml thoi,em phai lam the nao day giup em voi cac chi oi :(

20. Mẹ Sâu

Mẹ Sâu Thành viên đạt chuẩn

Giup em voi cac chi oi,

Cac me oi,giup con em voi be sau nha em moi dcuoc 3,5 thang may hom nay be bi ho co rat nhieu dom,be Sau bi tro nhieu lam an dc ti nao thi non ra het, em lo lam hay giup em di cac chi oi! :cry: :cry: