Sữa nào cho tre hay bị táo bón?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi meBinh_Minh, 8/10/2005.

1. janine

janine Thành viên rất tích cực

Không phải đứa nào cũng bị đâu, con bé nhà mình nó không bị sốt phát ban nè. Nhưng mà phải giữ gìn bé kinh lắm. Hạn chế cho đi ra ngoài chơi thôi, vì những chỗ công cộng ấy mang nhiều bệnh lắm mà trẻ con thì sức đề kháng còn yếu. Nếu đã bị rồi thì rất dễ bị lại vì bé chỉ khỏi bệnh (biểu hiện bệnh) nhưng mà virus vẫn còn trong người nên rất dễ bị lại.
    Nghĩ cũng tội con bé nhà mình đến gần 1 tuổi rồi mà mẹ mới cho đi đến nhà bạn chơi có 1 lần. Còn đâu chủ yêu là lên ông bà ngoại thôi, chưa cho ra công viên chơi bao giờ nên nó nhát lắm.

Đang tải...

2. mehuungo

mehuungo Thành viên rất tích cực

Mẹ Janine ơi, mình nghĩ phải nên cho trẻ con tiếp xúc nhiều với ko khí ngoài trời chứ, cơ thể trẻ sẽ thích nghi dần với môi trường mà, nếu bạn cứ giữ con trong nhà nhiều quá thì khi phải cho cháu ra ngoài sức đề kháng của cháu rât yếu, dễ bị nhiễm bệnh hơn. Ở công viên ko khí thoáng mát, nhiều cây cối tôt hơn trong nhà nhiều. Với lạ cho cháu ra công viên tiếp xúc với bạn cùng lứa tuổi cháu sẽ phát triến các kỹ năng tốt hơn mà. Bạn ko thấy trẻ con rất thích chơi với bạn cùng tuổi a?

Sốt phát ban thì ko phải đứa trẻ nào cũng bị đâu, nó đc gọi là Rubella ( hoặc là Sởi Đức), bệnh này nhẹ nhưng lây lan rất manh, năm ngoái có dich Rubella đấy. Nhưng bệnh này đặc biệt nguy hiểm với phụ nữ có thai vì có thể gây ra di tật cho thai nhi.

3. janine

Cũng nhiều người nói với mình như thế nhưng mà mình vẫn cứ ngại lắm. Con bé nhà mình đã còi rồi bây giờ nó mà bị ốm, sốt thì lại càng còi hơn mẹ nhức đầu lắm. Mình chỉ cho bé ra tắm nắng ở ngoài sân nhà. Thôi đành để bé lớn hơn (ngoài 1 tuổi) rồi mới cho đi chơi vậy.

4. MebeNi

MebeNi Thành viên mới

Ôi mẹ Janine ơi, bé thế mà bảo là còi à, trông ảnh xinh xắn như thế . Không biết các mẹ nghĩ sao nhưng theo em thấy nên tập cho trẻ bú đêm từ bé thì bé không đến nỗi còi đâu nếu không muốn nói là sổ sửa lắm, có đứa cháu ở nhà 3 tuổi rồi mà mẹ vẫn thức dậy khoảng 3h đêm cho bé bú, hoặc như con bé của em vậy, nhờ mẹ chịu khó nên cho dù ban ngày bé lười bú lắm vẫn cứ bụ bẫm, mẹ Janine thử xem .
    Em nghĩ mẹ nào cũng chỉ muốn mang đến cho con mình điều tốt nhất, nhưng thật sự nhốt bé ở nhà thì tội nghiệp cho bé lắm, con bé nhà em mới 6 tháng mà thích chơi với mấy anh chị em bé trong nhà lắm, mẹ giỡn với nó cả ngày bở hơi tai thế mà nó không cười vui vẻ lắm, vậy mà lâu lâu ẵm lên ngoại nhìn mấy anh em 2-3 tuổi giỡn nó cười khanh khách, chị thử ẫm bé đi siêu thị xem sao, ẵm trên tay cho bé nhìn xung quanh chắc không có vấn đề gì mà bé cũng được nhìn xung quanh nữa .

5. janine

Bé nhà mình gần 1 tuổi rồi mà mới được có 8.6kg thôi. Thế có còi không chứ. Có thể mẹ bé Ni nói đúng đấy. Bé nhà mình không ăn đêm từ lúc bé 2.5 tháng cớ. Cứ ngủ một mạch từ 10h đêm đến 6h sáng. Không đái, không ăn,Có đánh thức dậy cho bú bình cũng không bú, mẹ đành nhét ti vào (ti mẹ ít sữa lắm) nhưng mà từ hơn 1 tháng nay là mẹ cai sữa rồi. Thế là không ăn đêm nữa, ngủ luôn một mạch đến sáng.
    Híc híc còn vụ ra ngoài chơi thì có lẽ phải ra Tết, trời ấm áp hơn thì mẹ mới cho bé đi được, chứ mấy hôm nay ở HN trời lạnh lắm, đành nhốt con ở nhà thôi.

6. MebeNi

MebeNi Thành viên mới

Thôi vậy, mỗi đứa mỗi tính mà, miễn con mình khỏe mạnh là vui rồi mẹ Janine nhỉ ? Được cái bé nhà chị ngoan đấy, gần 6 tháng đầu Ni chỉ ngủ ngày, thức đêm chơi suốt nhờ lúc này tập được giấc nên bắt đầu biết ngủ đêm, nhưng em cũng không còn sữa từ hồi hơn 4 tháng nên từ đó đến giờ Ni toàn bú sữa ngoài, em nhớ là có mẹ nào trên diễn đàn nói là cho trẻ bú lúc ngủ và không cần đánh thức bé dậy là tốt nhất, hơn cả ăn ban ngày nhiều nên từ bé cứ canh mỗi lần Ni ngủ là đút bình sữa vào, mà đúng là bú ngoan hơn và không hề bị trớ như lúc thức, mẹ tập con từ từ thử xem sao, đợi ăn tết xong mẹ chịu mệt mấy ngày đầu đi, em cũng làm như thế cứ kiên nhẫn rồi cũng được chị à, cực thì cực nhưng nhìn con thì hạnh phúc rồi .
    Chúc Janine ngoan, ăn giỏi chóng lớn .
    Chúc gia đình mẹ Janine năm mới nhiều hạnh phúc, nhiều may mắn và sức khỏe dồi dào, tiền vô như nước . :lol:

7. MebeNi

MebeNi Thành viên mới

Thôi vậy, mỗi đứa mỗi tính mà, miễn con mình khỏe mạnh là vui rồi mẹ Janine nhỉ ? Được cái bé nhà chị ngoan đấy, gần 6 tháng đầu Ni chỉ ngủ ngày, thức đêm chơi suốt nhờ lúc này tập được giấc nên bắt đầu biết ngủ đêm, nhưng em cũng không còn sữa từ hồi hơn 4 tháng nên từ đó đến giờ Ni toàn bú sữa ngoài, em nhớ là có mẹ nào trên diễn đàn nói là cho trẻ bú lúc ngủ và không cần đánh thức bé dậy là tốt nhất, hơn cả ăn ban ngày nhiều nên từ bé cứ canh mỗi lần Ni ngủ là đút bình sữa vào, mà đúng là bú ngoan hơn và không hề bị trớ như lúc thức, mẹ tập con từ từ thử xem sao, đợi ăn tết xong mẹ chịu mệt mấy ngày đầu đi, em cũng làm như thế cứ kiên nhẫn rồi cũng được chị à, cực thì cực nhưng nhìn con thì hạnh phúc rồi .
    Chúc Janine ngoan, ăn giỏi chóng lớn .
    Chúc gia đình mẹ Janine năm mới nhiều hạnh phúc, nhiều may mắn và sức khỏe dồi dào, tiền vô như nước . :lol:

8. Ba Cun

Ba Cun Thành viên tập sự

Có chị nào biết về sữa Farley's của Anh không? tôi đang muốn chuyển cho cháu dùng sữa này vì nghe có chị khen sữa mát mà tôi thấy tên lạ quá, liệu chất lượng có đảm bảo không?

9. nhungngocha

nhungngocha Thành viên tập sự

Ðề: Sua nao cho tre hay bi tao bon?

Chào các mẹ! con e được 15tháng rưỡi,bé bị táo bón từ sau khi sinh,giờ lại bị sdd.e cho bé đi khám các bác sĩ kê cho 3 loại sữa dielac pedia,kid XO,P100.e ra cửa hàng mua sữa các cô nhân viên lại tư vấn cho physiolac.mẹ nào có kinh nghiệm xin tư vấn cho e loại sữa nào tốt nhất cho tình trạng của con e hiện giờ với.e xin trân thành cảm ơn các mẹ.

10. re_va_dep

re_va_dep Bắt đầu tích cực

Ðề: Sữa nào cho tre hay bị táo bón?

Con mình từ bé tới giờ toàn uống sữa Goodstart của Mỹ, bây giờ một bé 2 tuổi rưỡi 15kg và một bé 9 tháng 11 kg, rất hiếm khi bị táo bón. Đặc biệt bé 9 tháng nhà mình ăn dặm rồi cũng chưa một lần bị táo. Theo kinh nghiệm của mình thì sữa Goodstart khá dễ tiêu hóa, nhưng có vẻ ít được bán tại Việt Nam.

Ngoài ra tạo thói quen đi cầu cho con cũng là một điều quan trọng trong việc phòng tránh táo bón. Các bé từ 6 tháng tuổi uống đc nước hoa quả cũng là một cách nữa để tránh táo bón, dù vậy nước vẫn là yếu tố không thể bỏ qua dù đã được uống thêm nước trái cây. Nếu bé không thích uống nước trái cây mà chịu ăn trái cây như các bé nhà mình thì sẽ tốt nhất vì ngoài các chất bổ sung vitamin dạng lỏng bé còn bổ sung cả chất xơ giúp cho nhu động ruột hoạt động tốt hơn. Chúc các bé khỏe.

11. Ngay_tho

Ngay_tho Nhận làm báo cáo ***ế

Abbot trước có 1 loại sữa bổ sung chất xơ dànnh cho trẻ táo bón đó bạn. Tớ ko nhớ tên, mn hỏi mấy cô nv bán hàng họ biết ngay.

12. Tarta

Tarta Sữa Semper Thụy Điển

e thấy dòng mát có Nan và Semper là dòng sữa mát, con k bị táo

13. Mẹ_Nở_0609

Mẹ_Nở_0609

mình thấy có mỗi sữa Nhật là mát thôi
    Abbot càng nóng

14. mattroidem1088

mattroidem1088 Thành viên rất tích cực

mình thấy sữa Friso có loại comfort dành riêng cho bé bị nôn trớ, táo bón, mẹ nó cho bé dùng xem sao

15. zkhoaitayz

zkhoaitayz Thành viên nổi tiếng

em cũng hóng, bé nhà em từ bé đến giờ ít bị táo bón lắm, nếu bị táo bón cho ăn khoai lang là lại bt, cũng có thể vì bé dùng sữa mẹ hoàn toàn, bây giờ bé lớn cho bé uống sữa enfagrow thấy mát mà bé thích uống lắm nhưng bé nhà em uống sữa dạng pha sẵn thuui

16. bumbum1612

bumbum1612 Bắt đầu nổi tiếng

bé nhà m uống sữa tươi lên ko bị táo bón

17. Hero Baby

Hero Baby Thành viên chính thức

các mẹ tham khảo Sữa Hero Baby Nutrasense Premium, phát triển theo hệ dưỡng chất cân bằng tiên tiến nhất, tính chất sữa tương tự sữa mẹ, không mùi định hương, không đường lactose, bổ sung vi chất GOS chống táo bón. Sữa mát, nhẹ dịu, đặc trị cho trẻ táo bón, còi xương, biếng ăn... Sản phẩm nhập khẩu 100% từ Tây Ban Nha, Tham khảo thêm thông tin các mẹ nhé ^^

18. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

mn thử tham khảo sữa bên em xem sao, sữa nguồn gốc thụy điển chuyên dành cho bé táo bón đấy ạ, nhiều mẹ đang sử dụng phản hồi tích cực lắm ạ

19. comvanphong668.quanghoa

comvanphong668.quanghoa Thành viên chính thức

Bé nhà bạn bị táo thì xem có phải dị ứng đạm sữa bò không nhé, có thể đó cũng là một nguyên nhân trong rất nhiều nguyên nhân đó
    Nếu không bạn dùng thử Nan chua của Nga xem, loại chuyên dành cho trẻ bị táo đó, mình đang có dư 4 lon :) ko dùng đến nữa

20. billvanghe

billvanghe Thành viên kỳ cựu

Con tớ dùng sũa vinamil optimum thấy cũng cải thiện đấy, vì dòng đó hỗ trợ tiêu hóa tốt hơn các dòng khác bạn ạ