Sữa nào cho tre hay bị táo bón?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi meBinh_Minh, 8/10/2005.

1. meBinh_Minh

meBinh_Minh Thành viên chính thức

Các Mẹ ơi, con nhà mình được 10 tháng hay bị táo bón lắm. Mình cho cháu ăn dặm khá nhiều rau, chất xơ, hoa quả(chuối, cam, đu đủ, rau mồng tơi, rau lang, củ khoai lang), cũng cho uống nước và cháu vẫn bú mẹ. Mình cũng ăn các thứ nhuận để sữa mát hơn, nhưng nó vẫn bị táo bón. Khi ị rất đau đớn :cry: . Mình nghe nói có loại sữa dành cho bé hay bị táo bón của ABBOT, có chất gì trong sữa làm nhuận tràng. Có mẹ nào có thông tin không chia sẻ cho mình với!!!!!Xin cảm ơn cả nhà!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meBinh_Minh
    Đang tải...

2. Bong-Boc

Bong-Boc Thành viên đạt chuẩn

Re: Sua nao cho tre hay bi tao bon?

Mình thấy mọi người hay cho con uống sữa Enfalac A+, mẹ Binh Minh mua thử cho con dùng xem, mình có mấy người bạn có con bị táo đều cho con dùng laọi này thấy tốt lắm.

3. meBinh_Minh

Cảm ơn Bong_Boc nhé!Enfalac hay Enfa-pro, vì con mình 10 tháng rồi :roll: :?: , không biết có mẹ nào biết loại sữa nào nữa không, cho mình tham khảo với!!!

4. Bong-Boc

Bong-Boc Thành viên đạt chuẩn

Con 10 tháng rồi thì chắc là dùng Enfapro mẹ BÌnh Minh a.

5. nguyentranlananh

nguyentranlananh Thành viên tích cực

Mẹ Bong_Boc ơi, thế còn bé dưới 6 tháng tuổi thì dùng sữa nào? con của bạn em mới được 4 tháng thôi nhưng bé cũng bị bón quá, thậm chí có lần 5 ngày không ị, chị ấy toàn phải mua thuốc về thụt cho bé thôi, chị ấy cũng đã áp dụng rất nhiều biện pháp nhưng mà chẳng cải thiện được chút nào cả. Chị giúp em nhé, em cảm ơn nhiều.

6. mebesuxipo

mebesuxipo Thành viên chính thức

Con nhà mình thì chỉ uống Lactogen là kg bị rôm, kg táo bón, còn tất cả các loại sữa khác (abbot, enfalac,meji...)cứ uống vào là táo bón, nổi rôm. Mình cũng đã hỏi bác sĩ thì nghe tư vấn là Lactogen nhiều chất sơ, uống mát.
    Bây giờ bé vẫn tiếp tục uống Nestle, chuyển sang gấu 1+. Thấy vẫn rất ổn.
    Chắc tại con mình thương mẹ, nên chỉ hợp sữa rẻ tiền !!! :lol: :lol: :lol:
    Các bạn thử xem sao.

7. MeLuti

MeLuti Thành viên rất tích cực

Mẹ Bình Minh,

Ngoài việc thử đổi sữa mình nghĩ mẹ BM có thể cho con uống thêm chút bột sắn, hoặc nước nhân trần, hoặc bột sắn quấy với ít vừng đen xay rồi ấy . Ngoài ra nếu mẹ làm được sữa đậu nành thì cho con uống xen kẽ với sữa bò cũng đỡ táo đấy .

8. bibé

bibé Bắt đầu tích cực

Me Binh Minh oi,

Dung day chi thu cho be dung Lactogen di. sua nay rat mat va de uong. Chi co the tham khao cac thanh phan tren bao bi cua san pham y.

9. meBinh_Minh

Em xin cảm ơn mẹLuti và các mẹ đã cho em lời khuyên!! :D Em sẽ chú ý cho con uống thêm nước và ăn bột sắn+vừng đen. Chắc là tại chế độ ăn uống chưa cân bằng. Đổi sang sữa Lactogen thì thật đơn giản, mẹ lại tiết kiệm được tiền (Lactogen chưa đến 60ng/1h 400gr). Nhưng thật ngạc nhiên có những bé uống Gain Advance IQ mà không hề táo bón nhỉ?!Con của bạn em nuôi hoàn toàn sữa ngoài, toàn uống Gain mà không sao cả. Trong khi con nhà em uống thử là biết ngay, phải lập tức đổi sữa. Tâm lý ai cũng muốn cho con uống sữa tốt, mong muốn bổ sung nhiều chất cho con, nhưng có lẽ là không hợp hay vì lý do gì nữa??
    Hôm nay em có đọc bài này:
    http://www.vnexpress.net/Vietnam/Suc-khoe/2005/10/3B9E2E2C/
    còn có một nguyên nhân nữa là con ăn chưa đủ, hoặc thừa đạm quá.
    Theo các mẹ thì 10 tháng tuổi, ăn 2 bát bột dặm (bát con ăn cơm thật đầy)+sữa bò, sữa mẹ+hoa quả như vậy là thiếu không?

10. mebesuxipo

mebesuxipo Thành viên chính thức

Me Binh Minh viet : Tâm lý ai cũng muốn cho con uống sữa tốt, mong muốn bổ sung nhiều chất cho con, nhưng có lẽ là không hợp hay vì lý do gì nữa??
    Dung la minh da tung nghi sua mac tien chac phai tot hon nen cung da co ep con uong Gain nhung sau nay, tham khao y kien bac si moi thay la vo ich. Sua nao thi cac thanh phan dinh duong cung gan giong nhu nhau thoi, mac re la do thuong hieu ban a. Quan trong la be uong van tang can , tieu hoa binh thuong, kg tao bon la tot roi .

11. Mẹ Cốm

Mẹ Cốm Bắt đầu nổi tiếng

Trước kia, khi em bé nhà mình dưới 6 tháng, bé cũng bị táo bón, mình mua sữa Frisovom hoặc Frisolac chống nôn chớ và táo bón về cho bé dùng thấy ổn lắm. Trộm vía hồi đó ngày nào cũng đi ị 1-2 lần/ngày.

12. Bong Chi

Bong Chi Thành viên mới

Mình thấy sữa NAN cao cấp cho trẻ trên 6 tháng của NESTLE tốt đấy. Các mẹ có con bị táo bón thử xem, nhưng phải từ từ thôi, nghĩa là vẫn uống sữa đang dùng, uống 1 bữa NAN, nếu thấy ổn thì thay thế dần dần. Hôm vừa rồi bé nhà mình táo bón vì GAIN ADVANCE, mình kô biết, thay thế hoàn toàn bằng NAN, thế là lại nhuận tràng quá thể, đi lỏng luôn.

Mình thấy kinh nghiệm của bạn mình là: trong ngày GAIN ADVANCE (vì sữa này có vẻ gây táo bón cho nhiều bé) , tối NAN. Bé ị 1 lần/ngày, phân đẹp.

13. mebeMoc

mebeMoc Bắt đầu tích cực

Me Binh Minh oi, con minh truoc kia cung bi tao nhat la dung sua ma thanh phan dam nhieu nhu XO, Similac, ve sau minh chuyen sang dung Nan thi thay thay doi han, phan vang di i rat deu, ngay 1 lan. Ban thu cho con dung Nan xem sao.

14. Mẹ Cốm

Mẹ Cốm Bắt đầu nổi tiếng

Dùng sữa NAN của Nestle thì ổn rồi, chỉ có điều mẹ hơi bị viêm màng túi.
    Có thể dùng Lactogen 1,2 cho bé cũng ổn lắm, sữa này đa phần các mẹ cho bé ăn đều khen bé ko bị nóng.

15. mebeMoc

mebeMoc Bắt đầu tích cực

cong nhan la viem mang tui me Com nhi, ma sua Nan lai ko co loai hop to 900gr, nhung dung thi yen tam lam, vi sx tai Thuy Sy (ko biet minh co xi'nh ngoai qua ko) :wink:

16. meBinh_Minh

Xin cảm ơn các mẹ nhé! Có nhiều loại sữa nhỉ, mình sẽ dùgn thử xem loại nào hợp nhất với con. Mình dùng Nan cho nó từ khi mình bắt đầu đi làm đấy, từ Nan 1, qua Nan 2, rồi Meiji. Lần này sẽ dùng thử Lactogen, và friso, hy vọng con hợp với loại nào đó cho mẹ nhờ!!! Và phải thực hiện nghiêm chỉnh ăn uống cho cả hai mẹ con, không thì mỗi khi con ị mẹ phát khóc vì thương :cry:

17. me John

me John Thành viên chính thức

Các Mẹ ơi! Cho mình hỏi chút xíu nha. Có Mẹ nào cho con uống Nestle gấu 1+ không? Con mình đang uống Gain Plus IQ (6 ngày 1 lon lớn), tốn tiền quá(Ba MẸ không chịu nổi)..... nghe nói Nestle 1+ cũng tốt lắm hà? Mình so sánh 2 loại thấy thành phần trong Nestle 1+ không bằng Plus IQ nhưng tiền thì rẻ hơn. Có Mẹ nào biết thì tư vấn cho mình với nha.... :(

18. mebeMoc

mebeMoc Bắt đầu tích cực

me Jonh co bi quyet gi ma cho con uong sua duoc nhieu the vay, Jonh duoc may thang roi? ngay uong bao nhieu sua ma gioi the (trom via), uoc gi Moc nha minh cung duoc nhu the :p. Minh chua dung Nestle gau nen ko biet ve loai sua nay.

19. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

căn bản là John có uống ko thôi. Nestlé cũng là hãng lớn mà, nói về độ lâu đời thì chắc chắn hơn Abbot.

20. me John

me John Thành viên chính thức

John nhà mình được 14 tháng, 1 ngày uống khoảng từ 750-800ml sữa (uống 5 lần, nói chung cũng tìm đủ mọi cách để uống hết bình sữa), nhưng vẫn không to, Mẹ John đang đâu đầu đây. Thế Nestle cũng tốt phải không các Mẹ (mình thấy lo lo vì nó rẻ tiền). Mình có mua thử cho John uống rồi thấy cậu ta uống cũng được, :lol: thôi thì cứ tiếp tục Nestle cho đỡ viêm màng túi ... :lol: